E vừa phát hiện Vợ ngoại tình . E đau lắm . Xin các bác bớt chút thời gian cho e vài lời .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chichbong123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: E vừa phát hiện Vợ ngoại tình . E đau lắm . Xin các bác bớt chút thời gian cho e vài lời .

Gửi bài gửi bởi chichbong123 »

vietnam23042017 đã viết: 21:14, 18/01/18 Trước tiên, xin chia buồn với bạn.

Tiếp đến, cũng phải nói rằng năm nay bạn gặp hạn nặng lắm lắm: Không - Kiếp, Kình - Hình, Đà - Hỏa, Diêu - Tang, Cô - Quả, Phù - Phủ, Thương - Sứ, lại ngộ Thiên Mã - Lưu Mã, Lưu Tang, Lưu Kình, Lưu Hư. May mà năm nay tiểu hạn rơi vào đất Đế Vượng, có Thiên Cơ đắc nếu không bạn cũng đã chả được ngồi một chỗ và than vãn với mọi người rồi!

Giờ cho bạn lựa chọn giữa việc không qua nổi hạn năm nay, để lại đứa con bơ vơ với việc đau lòng vì vợ ngoại tình. Bạn chọn đi!!!

Mình biết là cái gì cũng có sự khó chịu, đau lòng của nó. Tuy nhiên hạn mà bạn thực sự gặp năm nay nó còn quá nhẹ so với những gì bạn "đáng lý ra" phải nhận. Bạn hận vợ bạn cũng được, vì không hận thì không phải là đàn ông. Nhưng mình nghĩ bạn cũng phải cám ơn cô ta vì đã gánh giúp bạn một phần vận hạn xấu, gánh cho bạn phần thị phi, bị xúc phạm, thậm chí là bị đánh đập, khinh bỉ ... để bạn còn thở đến thời điểm này mà ngồi đây than với vãn.

Chúc bạn sức khỏe, hãy nghĩ mọi chuyện thoáng lên.

Tha Thứ được thì Tha Thứ, nhất là nếu bạn hiểu những gì mình đã nói ở trên.
Bạn Vietnam23042017 :-bd
Thế mới biết trong cuộc sống nhiều khi cứ tưởng mình đã ở tận đáy của sự tuyệt vọng, nhưng biết đâu đấy lại là sự may mắn không chừng....
Bao dung, tha thứ cũng là cách giữ phúc cho mình...
Chúc bạn trẻ vượt qua nỗi đau này một cách thanh thản nhất!!!!
Đầu trang

thanhlong09
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: E vừa phát hiện Vợ ngoại tình . E đau lắm . Xin các bác bớt chút thời gian cho e vài lời .

Gửi bài gửi bởi thanhlong09 »

Cậu có cung tật hơi kém hay sinh lý yếu?
Đầu trang

Duy thai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Duy thai »

vietnam23042017 đã viết: 21:14, 18/01/18 Trước tiên, xin chia buồn với bạn.

Tiếp đến, cũng phải nói rằng năm nay bạn gặp hạn nặng lắm lắm: Không - Kiếp, Kình - Hình, Đà - Hỏa, Diêu - Tang, Cô - Quả, Phù - Phủ, Thương - Sứ, lại ngộ Thiên Mã - Lưu Mã, Lưu Tang, Lưu Kình, Lưu Hư. May mà năm nay tiểu hạn rơi vào đất Đế Vượng, có Thiên Cơ đắc nếu không bạn cũng đã chả được ngồi một chỗ và than vãn với mọi người rồi!

Giờ cho bạn lựa chọn giữa việc không qua nổi hạn năm nay, để lại đứa con bơ vơ với việc đau lòng vì vợ ngoại tình. Bạn chọn đi!!!

Mình biết là cái gì cũng có sự khó chịu, đau lòng của nó. Tuy nhiên hạn mà bạn thực sự gặp năm nay nó còn quá nhẹ so với những gì bạn "đáng lý ra" phải nhận. Bạn hận vợ bạn cũng được, vì không hận thì không phải là đàn ông. Nhưng mình nghĩ bạn cũng phải cám ơn cô ta vì đã gánh giúp bạn một phần vận hạn xấu, gánh cho bạn phần thị phi, bị xúc phạm, thậm chí là bị đánh đập, khinh bỉ ... để bạn còn thở đến thời điểm này mà ngồi đây than với vãn.

Chúc bạn sức khỏe, hãy nghĩ mọi chuyện thoáng lên.

Tha Thứ được thì Tha Thứ, nhất là nếu bạn hiểu những gì mình đã nói ở trên.
E thấy sock vì truoc h vợ k bao h có tính đó .
Cảm on a rất nhiều
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

nói chung theo tớ thì hối lỗi cũng không ăn thua , ngựa quen đường cũ thôi . biết sai mà vẫn sai . sai thì ai chả nhận lỗi .
Đầu trang

dangquocha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dangquocha »

Ngủ ngày quen mắt , trộm vặt quen tay , ngoại tình quen lối , chia tay sớm cho bớt đau khổ , dây dưa dùng dằng sau này sẽ đau khổ gấp bội phần , sống không tôn trọng nhau thì thà chia tay sớm cho nhẹ lòng , đã là người thì không ai dám vỗ ngực sẽ quên đi quá khứ , vết thương này sẽ đeo đẳng dày vò cho đến hết đời bạn , hãy mạnh dạn và sáng suốt cắt bỏ khối u , đừng nghe những lời đạo đức giả của người khác vì họ chưa rơi vào hoàn cảnh của bạn nên họ mới nói như vậy mà thôi !!! Chúc bạn may mắn lần sau
Được cảm ơn bởi: Filen
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lục Tuyết Kỳ »

Haizz, mình từng chứng kiến cảnh 1 em có người yêu rành rành ra mà cứ đẩy đưa với trai, lúc đó thấy mắc ói k tả dc.. =P~
Nghĩ cái thể loại đẩy đưa vậy đã mắc ói r,k biết mấy em ẻm ngoại tình hình dáng kinh dị cỡ nào.. =))
Nếu đã là rác thì cứ thẳng tay vứt bỏ..
Cái gì đã là bản chất thì khó mà thay đổi lắm B oi.
Đau thì chắc r nhưng từ đó tự rút ra kinh nghiệm nhìn người là dc..
Tha thứ hay bao dung hay lòng tốt đều cần đặt đúng nơi đúng người, nếu k chẳng khác nào rước ngu xuẩn vào thân
Có những thứ khi vứt đi rồi bạn sẽ thấy bạn có phúc lắm mới vứt dc đó..cố lên..
Đầu trang

HoaCai01
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi HoaCai01 »

Lời nguyền Kiếp Kỵ và người tình trăm năm từ kiếp trước

Tôi ít coi bói cho người ngoài vì bản thân không cho rằng mình hiểu biết đủ và cũng sợ gây nghiệp, nhưng trước 1 trường hợp làm cho tôi rung động nên có đôi lời.

Địa Kiếp là sao ghê sợ nhất, chủ nghiệp báo hành hạ thế nhân, gây khổ sở, đau khổ và xấu nhất là cái chết .
Hóa Kỵ là sao tai tiếng, lầy lội, bên ngoài làm danh dự tổn thương còn bên trong là nỗi đau khổ triền miên vì vậy Kỵ chủ cản trở và xung phá .

Xét lá số nữ : Kiếp Sát biến thành Địa Kiếp, cùng Thiên Không thành lập bộ Sát Không chủ lừa đảo lưu manh nếu không trọng đức (đi theo Tứ Đức chủ nết na hiền lành). Chỉ câ`n Kiếp Sát + Thiên Không hội tụ cho thấy khuynh hướng ma mãnh .

Như vậy cô này bị 2 Kiếp và Kỵ xung phá nên Đào Hồng Hỉ tanh banh đầy kiếp nạn !

Mệnh có Thái Âm đi với Xương Khúc gia Hồng Hỉ cho thấy khuynh hướng đa tình lãng mạn, cho dù có Cô Thần cũng chỉ là sự chọn lựa dè dặt .

DH cư Tuất gặp Nô có Ân Quang Thiên Quý là người tình trăm năm từ kiếp trước (Thiên Riêu). Riêu Thai là 2 sao lang chạ, tối kỵ nhập Nô chủ nhân tình . Quang Quý tuy giáp góc với Phu Quân tức cũng có tình với chồng nhưng Nô và Phu song hành thế kia thì ăn ở với 2 chàng trong DH này là điều phải xãy ra để chồng trúng Hóa Kỵ trong năm Dậu này .

Hồng Đào chịu nhiều tai kiếp (trúng sát tinh) nên số hồng nhan họa thủy là đây . Đẹp nhiều thì là vợ của người ta .

Muốn biết là oan vì cái nghiệp gặp gỡ người tình kiếp trước trong khi có chồng thì khán lá số Bát Tự Hà Lạc thì biết cô này phạm lỗi vì 2 lý do

1/ Mệnh Thân bị sái cách Âm Dương nghịch lý tức vị trí dương lại an hào âm
2/ Ý nghĩa của quả Lôi Thủy Giải hào 1 (tiền vận) và Trạch Lôi Tùy hào 4 (hậ.u vận)

Thánh nhân khuyên tha lỗi nhưng có kèm theo lời dặn là người nữ phải sáng suốt biết lý lẽ mà giữ lòng chí thành thì mới làm người tô't được .

Theo lăng kính của Tử Vi thì trong hạn kỳ này đương số dễ ngoại tình nhất, kéo dài tới hơn 20 năm nữa mới thoát ảnh hưởng của cung Nô có cách lang chạ vì người tình kiếp trước xuất hiện .

Nhưng hi vọng cô này học được bài học mà biết tránh né con đường lỗi lầm có thể lại quyến rũ mình đi tiếp .

Tha thứ là việc khó làm, nên xét các phương án sau đây

1/ Nam ngoại tình trả đủa, coi như huề, rồi xem vợ như 1 người yêu mới gặp mà không cần biết quá khứ

2/ Ly dị mặc kệ con sau này chịu ảnh hưởng của quyết định chia tay từ cha

3/ Đi gặp cố vấn hôn nhân để giải tỏa áp lực

4/ Tìm đến tôn giáo để hiểu ý nghĩa cuộc đời và biết tha thứ

Tôi nghiên về giải pháp 3 và 4.

Chúc may và bình tâm

HC
Được cảm ơn bởi: fittonia_1
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

Duy thai đã viết: 19:02, 18/01/18 E bế tắc thật sự . Vừa phát hiện vợ ngoại tình . Vợ hối lỗi nhưng e chưa thể chấp nhận được .
nam hoi tinh cam vo chong ong con kem hon nua

, tốt nhất là rủ vợ chơi some 1 bà 2 ông hay rủ 1 đám tây đến chơi vợ

còn không thì lỵ dị đi , vợ ông là người có số sung sướng lắm , đời nó không thiếu tiền
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

thachcamdang đã viết: 12:04, 23/01/18
Duy thai đã viết: 19:02, 18/01/18 E bế tắc thật sự . Vừa phát hiện vợ ngoại tình . Vợ hối lỗi nhưng e chưa thể chấp nhận được .
, tốt nhất là rủ vợ chơi some 1 bà 2 ông hay rủ 1 đám tây đến chơi vợ
Bác nói câu này làm em thấy chói tai quá.

Bác vừa ra đồng hay sao mà ng bốc mùi bùn ác vậy.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
namkeotn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi namkeotn »

thachcamdang đã viết: 12:04, 23/01/18
Bác thachcamdang khuyên bá đạo quá đấy. =)) =)) =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”