U23 VN có vào được bán kết giải U23 châu Á không ?

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: U23 VN có vào được bán kết giải U23 châu Á không ?

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

MaiThienThu đã viết: 12:43, 21/01/18
Dạ vâng thưa bác. Những lời bác viết sâu sắc quá, khiến con suy nghĩ mãi hihi con chúc bác cuối tuần vui vẻ ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
MaiThienThu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi MaiThienThu »

gianguyenthaonguyen đã viết: 12:58, 21/01/18
Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.
Đầu trang

hatter741
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hatter741 »

gianguyenthaonguyen đã viết: 12:58, 21/01/18
MaiThienThu đã viết: 12:43, 21/01/18
Dạ vâng thưa bác. Những lời bác viết sâu sắc quá, khiến con suy nghĩ mãi hihi con chúc bác cuối tuần vui vẻ ạ.
Mình đã từng được nghe sư phụ Thích Chân Quang giảng vài lần, quả thật thầy là 1 người có lòng yêu nước mãnh liệt, các lời giảng về đạo đức đi kèm với lòng yêu nước, hình như thầy cũng là cố vấn trong bộ chính trị, bạn thật may mắn vì được làm phật tử của thầy, phước đức cao lắm mới đc nghe thầy giảng đấy
Đầu trang

j2ee
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi j2ee »

tôi cũng đến với Phật thông qua các bài giảng đạo đức của Thầy.
Thầy giảng khá hay! khi nào bạn gặp thầy gửi lời cảm ơn + chúc thầy sức khỏe của tôi!
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Rungram »

Xin chúc mừng các chàng trai U23 VN đã lập nên kỳ tích vô tiền khoáng hậu ! Em xin cảm ơn các bác đã nhiệt tình luận giải trong topic này !
vothuong236 đã viết: 22:22, 20/01/18
Rungram đã viết: 22:34, 17/01/18 Chào các bác

Ngày 20-1-2018, đội U23 VN sẽ đá trận tứ kết với U23 Iraq tại VCK U23 châu Á. Em gieo quẻ hỏi rằng đội U23 VN có vào được bán kết không, mời các bác luận ạ :

Hình ảnh
Quẻ của bạn gieo rất chuẩn và ứng. Bữa sau gieo tiếp thêm một quẻ để đánh giá nhé.

Cảm ơn!
Bác có thể phân tích về quẻ trận Iraq này được ko ạ ?
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Rungram đã viết: 21:08, 21/01/18

Xét theo Dịch thì trước Đỉnh là Cách sau Đỉnh là Chấn, quẻ không động. Tượng này chính là sự thay đổi ở phía trước, những cải cách sẽ mang lại kết quả ở hiện tại hiện tại là trận với Irac, Đỉnh chính là đạt đến, sau đó được hậu thuẫn bởi Chấn là tiếng vang thực chất đã vang xa.... Thực ra, đội tuyển U23 Việt Nam lần này còn mang theo nhiều ý nghĩa về vận khí nước nhà nên ở một góc độ sơ khởi xem Dịch thì chỉ cần hiểu như trên, còn phân tích sâu xa hơn nữa thuộc phạm trù Chấn Vận thì phần đó dành cho các Đại lão, đa phần chúng ta không đủ khả năng thay đổi đại tượng.

Xét nội hàm, Quẻ Đỉnh hỏa tương hòa năm mệnh hỏa, năm hỏa vào thời kì cuối nên tuy tương hòa mà lực hỏa yếu (chẳng lẽ ứng với việc U23 VN đã đá 3 trận vòng bảng nên sức khỏe đã bị giảm sút?). Xét hào lấy hào 2 làm Dụng Thần thì Thổ vượng, Kim tướng, Thủy tuy suy nhưng vẫn còn có khí, điều đó có thể suy đoán, Dụng thần không đến nỗi tuyệt. Có câu: "...Ngày sinh tháng khắc coi luôn sinh phò", quả nhiên vào ngày Tí giờ Dậu thì ứng. Nói chung là có thể xét nhiều thứ nữa để xem trận đấu của Việt Nam diễn biến ra sao nhưng same same thì nó là như vậy.

p/s: Ở đây có một điều là lấy hào thế làm Dụng thần chứ không lấy hào Ứng, tôi nghiệm thì thấy kể cả là chiêm hộ hay đoán hộ thì chỉ cần khi gieo quẻ làm được ở trạng thái NHẤT TÂM thì tất sẽ ứng.

vothuong
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Thực ra thì ngoài những thứ nhảy ra khỏi Dịch, còn lại vạn vật đều không ra khỏi Dịch. Hiểu Dịch, thì nhìn một cái có thể ra luôn. Chúng ta không nên rối rắm các vấn đề sinh sinh khắc khắc càng làm cho mê hồn nếu như không Khai Tâm
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Rungram »

vothuong236 đã viết: 22:30, 21/01/18
Rungram đã viết: 21:08, 21/01/18

Xét theo Dịch thì trước Đỉnh là Cách sau Đỉnh là Chấn, quẻ không động. Tượng này chính là sự thay đổi ở phía trước, những cải cách sẽ mang lại kết quả ở hiện tại hiện tại là trận với Irac, Đỉnh chính là đạt đến, sau đó được hậu thuẫn bởi Chấn là tiếng vang thực chất đã vang xa.... Thực ra, đội tuyển U23 Việt Nam lần này còn mang theo nhiều ý nghĩa về vận khí nước nhà nên ở một góc độ sơ khởi xem Dịch thì chỉ cần hiểu như trên, còn phân tích sâu xa hơn nữa thuộc phạm trù Chấn Vận thì phần đó dành cho các Đại lão, đa phần chúng ta không đủ khả năng thay đổi đại tượng.

Xét nội hàm, Quẻ Đỉnh hỏa tương hòa năm mệnh hỏa, năm hỏa vào thời kì cuối nên tuy tương hòa mà lực hỏa yếu (chẳng lẽ ứng với việc U23 VN đã đá 3 trận vòng bảng nên sức khỏe đã bị giảm sút?). Xét hào lấy hào 2 làm Dụng Thần thì Thổ vượng, Kim tướng, Thủy tuy suy nhưng vẫn còn có khí, điều đó có thể suy đoán, Dụng thần không đến nỗi tuyệt. Có câu: "...Ngày sinh tháng khắc coi luôn sinh phò", quả nhiên vào ngày Tí giờ Dậu thì ứng. Nói chung là có thể xét nhiều thứ nữa để xem trận đấu của Việt Nam diễn biến ra sao nhưng same same thì nó là như vậy.

p/s: Ở đây có một điều là lấy hào thế làm Dụng thần chứ không lấy hào Ứng, tôi nghiệm thì thấy kể cả là chiêm hộ hay đoán hộ thì chỉ cần khi gieo quẻ làm được ở trạng thái NHẤT TÂM thì tất sẽ ứng.

vothuong
Thanks bác, mời bác đoán quẻ trận kế tiếp ạ : hoi-dich-ly/u23-vn-co-vao-duoc-chung-ke ... 00273.html
Đầu trang

tngoc9150
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tngoc9150 »

vothuong236 đã viết: 22:37, 21/01/18 Thực ra thì ngoài những thứ nhảy ra khỏi Dịch, còn lại vạn vật đều không ra khỏi Dịch. Hiểu Dịch, thì nhìn một cái có thể ra luôn. Chúng ta không nên rối rắm các vấn đề sinh sinh khắc khắc càng làm cho mê hồn nếu như không Khai Tâm
Nghe bác vothuong236 dịch giải mà thấy mở mang tầm mắt . Rất mong có dịp được trao đổi nhận thức về Kinh Dịch với Bác !
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

diễn đàn vui vậy......................
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”