LÁ SỐ NÀO CÓ DUYÊN VỢ CHỒNG VỚI EM? EM LẬN ĐẬN QUÁ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

LÁ SỐ NÀO CÓ DUYÊN VỢ CHỒNG VỚI EM? EM LẬN ĐẬN QUÁ

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

Nhờ các anh chị xem giúp em
Em vừa chia tay người bạn nam sinh năm 88 này được 1 tuần, em không biết chúng em có duyên vợ chồng không?
Em không hiểu tại sao mà số em yêu người nào cũng được 1 thời gian rồi lại chia tay.
Em mất tinh thần quá, và không tập trung làm việc nổi ạ.

Em quen bạn nam sn 88 này khoảng tháng 6/2017, bạn nam này dáng người hơi mập, có râu quai nón.
Trước khi quen em thì bạn nam này cũng đã làm đám hỏi với 1 người rồi, nhưng vì người đó đi nước ngoài nên 2 người chia tay nhau, tuy nhiên em thấy họ vẫn liên lạc qua lại, mặc dù bạn nam này nói họ chia tay rồi.
Tụi em cãi nhau vì chuyện này rất nhiều, nhưng vì yêu nên em tha thứ.
Em và bạn này có nên tiếp tục với bạn này nữa không? có duyên nợ vợ chồng gì không ạ?

(Em có post thêm 1 lá số của 1 người sinh năm 86 cũng đang theo đuổi em, nhờ anh chị xem lá số nào mới là duyên vợ chồng với em ạ?)

lá số em
Hình ảnh
lá số bạn nam 88
Hình ảnh

lá số người 86
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nguyen thi ngoc tran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: LÁ SỐ NÀO CÓ DUYÊN VỢ CHỒNG VỚI EM? EM LẬN ĐẬN QUÁ

Gửi bài gửi bởi nguyen thi ngoc tran »

Mình mới vào hội.
Cũng chỉ là tân binh thôi.
Viết vài dòng bạn tham khảo nhé. Không đúng bỏ qua cho mình.
Hehe...
Mình thấy lá số 2 ông này bạn quen đường tình duyên đều không tốt.
Nhưng theo ngu kiến của mình thì nên lấy ông thứ 2.
Dần - ngọ - tuất tam hợp dễ làm ăn
Thân cư phúc đức hoặc thân cư phu thê, hay quan tâm đến họ hàng , gia đình
Thế đứng đào hoa của người thứ 2 cũng tốt hơn.
Đào hoa ko nên đóng chính mệnh
Đào hoa cư mão là đẹp nhất, do đây là vị trí đắc địa nhất của đào hoa
Cung Mão ở chính Đông, tượng trưng cho bình minh. Tại đây sao Đào Hoa được ví như đóa hoa nở lúc hừng sáng, hội tụ tất cả vẻ đẹp đang lên, lại được thêm hoàn cảnh bên ngoài thuận lợi. Cụ thể là đóa hoa chẳng những có vẻ đẹp cố hữu mà còn được người ngắm soi, chiêm ngưỡng. Đó là trường hợp của những người đắc thời về ái tình, kiểu như những bậc quốc sắc thiên hương, minh tinh tài tử, có hấp lực quyến rũ, lại được nhiều người biết và tôn thờ.
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

nguyen thi ngoc tran đã viết: 16:18, 05/02/18 Mình mới vào hội.
Cũng chỉ là tân binh thôi.
Viết vài dòng bạn tham khảo nhé. Không đúng bỏ qua cho mình.
Hehe...
Mình thấy lá số 2 ông này bạn quen đường tình duyên đều không tốt.
Nhưng theo ngu kiến của mình thì nên lấy ông thứ 2.
Dần - ngọ - tuất tam hợp dễ làm ăn
Thân cư phúc đức hoặc thân cư phu thê, hay quan tâm đến họ hàng , gia đình
Thế đứng đào hoa của người thứ 2 cũng tốt hơn.
Đào hoa ko nên đóng chính mệnh
Đào hoa cư mão là đẹp nhất, do đây là vị trí đắc địa nhất của đào hoa
Cung Mão ở chính Đông, tượng trưng cho bình minh. Tại đây sao Đào Hoa được ví như đóa hoa nở lúc hừng sáng, hội tụ tất cả vẻ đẹp đang lên, lại được thêm hoàn cảnh bên ngoài thuận lợi. Cụ thể là đóa hoa chẳng những có vẻ đẹp cố hữu mà còn được người ngắm soi, chiêm ngưỡng. Đó là trường hợp của những người đắc thời về ái tình, kiểu như những bậc quốc sắc thiên hương, minh tinh tài tử, có hấp lực quyến rũ, lại được nhiều người biết và tôn thờ.
Cho mình được học hỏi tí, là 02 lá số vợ chồng không nhất thiết phải có truyền tinh sao bạn?
Đầu trang

nguyen thi ngoc tran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chaò anh Tham LangV,
E mới vào diễn đàn, tuổi đời lại còn nhỏ, kinh nghiệm chưa nhiều, kiến thức chủ yếu là lý thuyết.
Nếu nói đúng ra là e vào đây để học tập các anh, các chị trong đây.
Tuy nhiên, anh Tham LangV nói vậy nên e cũng chia sẻ quan điểm của em, hy vọng được anh góp ý thêm
Theo e nghĩ, lá số 2 của những người có duyên vs nhau, dù chỉ là trai gái yêu nhau, chưa kết hôn, cũng đã có sự truyền tinh nhau rồi
Nhưng để đến được với nhau, có lẽ phải dựa vào chữ phận
Cả 2 lá số của 2 a ở trên e thấy đều có sự truyền tinh vs lá số của bạn nữ kia ( ở đây e xét cả mệnh, tật của 2 a vs cung nô, quan của bạn nữ kia)
Thực ra để mà nói, vs cái lá số của bạn nữ kia, có thể tìm thấy khá nhiều điểm bất lợi về hôn nhân. Ví dụ như cự môn, hoá kỵ( cách cục ngọc tỳ vết), đào không( tượng cánh hoa bị cháy)......vv...
Còn tiếp
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

nguyen thi ngoc tran đã viết: 08:39, 06/02/18 Chaò anh Tham LangV,
E mới vào diễn đàn, tuổi đời lại còn nhỏ, kinh nghiệm chưa nhiều, kiến thức chủ yếu là lý thuyết.
Tuy nhiên, anh Tham LangV nói vậy nên e cũng chia sẻ quan điểm của em, hy vọng được anh góp ý thêm
Theo e nghĩ, lá số 2 của những người có duyên vs nhau, dù chỉ là trai gái yêu nhau, chưa kết hôn, cũng đã có sự truyền tinh nhau rồi
Cả 2 lá số của 2 a ở trên e thấy đều có sự truyền tinh vs lá số của bạn nữ kia ( ở đây e xét cả mệnh, tật của 2 a vs cung nô, quan của bạn nữ kia)
Thực ra để mà nói, vs cái lá số của bạn nữ kia, có thể tìm thấy khá nhiều điểm bất lợi về hôn nhân. Ví dụ như cự môn, hoá kỵ( cách cục ngọc tỳ vết), đào không( tượng cánh hoa bị cháy)......vv...
Còn tiếp
Mình cũng chỉ mới bắt đầu tập tành tìm hiểu nên "mù lòa" lắm, hihi
Cảm ơn bạn đã cung cấp thêm kiến thức nhé, mình sẽ theo dõi topic này để học hỏi thêm.
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Đào hoa, an theo Chi Năm. Vậy tất cả các em gái sinh năm dần ngọ tuất có đào hoa tại Mão là tình duyên đẹp hơn 9 tuổi còn lại à. Nghe có hợp lý không?
Sinh ngày 16 tháng 10 phương kết hôn ở hướng Tây Nam
Thanh niên 88 thì phương kết hôn ở Đông Bắc
Thanh niên 86 thì phương ở Tây Nam
Kết luận : có duyên thì nên chọn 86
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

E đào hoa tại mão nè. Chẳng thấy đào hoa tẹo nào :(
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

4pillar đã viết: 10:32, 06/02/18 Đào hoa, an theo Chi Năm. Vậy tất cả các em gái sinh năm dần ngọ tuất có đào hoa tại Mão là tình duyên đẹp hơn 9 tuổi còn lại à. Nghe có hợp lý không?
Sinh ngày 16 tháng 10 phương kết hôn ở hướng Tây Nam
Thanh niên 88 thì phương kết hôn ở Đông Bắc
Thanh niên 86 thì phương ở Tây Nam
Kết luận : có duyên thì nên chọn 86
Cho em hỏi thêm nếu em kết duyên với người 86 số làm ăn, kinh tế có phát triển ko ạ?
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nguyen thi ngoc tran đã viết: 08:39, 06/02/18 Chaò anh Tham LangV,
Còn tiếp
Em cảm ơn ạ. Cho em hỏi thêm về hôn nhân của em có nhiều điểm bất lợi như tnao ạ?
vậy em nên làm tnao để thuận hơn a?
:(
Đầu trang

nguyen thi ngoc tran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hi anh pillar
A chưa đọc kỹ comment e viết rồi.
Bên trên e comment rõ là e xét dưa theo nhiều yếu tố ( mệnh và tật của a kia, vs cung phu và nô của cô này, e viết nhầm là cung quan bên trên)
Bản mệnh cô này cũng có nhiều cách, nh sao bất lợi về hôn nhân.
Cộng thêm thế đứng của đào hoa ( cung phu có đào hoa thiên ko cư tý, ngọ là đào hoa ngoài tương)
Mỗi yếu tố xấu cộng lại thì xấu lại càng xấu
Ngược lại nếu có cả xấu lẫn tốt thì bù trừ được cho nhau.
Mỗi người một quan điểm, riêng cá nhân e cho rằng đào hoa cư mão , dậu đẹp hơn đào hoa cư tý , ngọ
Vậy thế đứng của các sao đứng ở cung nào có quan trọng ko. E nghĩ là có.
E lấy 1 ví dụ nhé. 2 chị e sinh đôi, có cùng 1 lá số , cùng cha mẹ sinh ra, nhưng cuộc đời của họ, chưa chắc đã giống nhau và chắc chắn là ko giống nhau. Vì sao. Vì rất nhiều yếu tố.
- Người chồng của họ ko giống nhau. Giả sử 2 cô này mệnh hoả, người chồng của cô chị mệnh Thổ, hoả sinh thổ, là tốt. Còn cô e chồng mệnh kim. Hoả khắc kim. lúc này lại dở hơn cô chị.
- Con cái. Giả sử đứa con của cô chị có phúc phụ ngộ triệt tuần, thì rõ ràng công việc làm ăn hoặc chuyện tình cảm của cô chị sẽ gặp chút vấn đề. Và ngược lại, cung phúc phụ của con cô e đẹp, bố mẹ ít nhiều cũng được hưởng.
......
Cứ mỗi giây trên trái đất có khoảng 4 triệu trẻ khắp 4 phương 8 hướng sinh ra, , nhân vs 2 tiếng( 1 canh giờ), có bao nhiêu lá số giống nhau . Liệu có chắc những đứa trẻ đó, phải đến từ phương bắc, hay phương nam, như a nói trên kia ko.
Lá số giống nhau, chưa chắc cuộc đời đã giống nhau. Vậy thế đứng của các sao khác nhau, lá số khác nhau, cuộc đời rõ khác nhau rồi.
Vậy nếu ko chia ra vị trí miếu vượng, địa, hãm làm gì.
Tại sao lại nói những người bất hiển công danh, bởi chưng nhật nguyệt đồng tranh sửu mùi.
Tại sao nhật nguyệt chiếu lại tốt hơn đóng chính mệnh
Mà nếu như tuổi, hay mệnh ko có ảnh hưởng gì thì tại sao lại nói vô chính diệu đắc tam ko. chỉ mệnh hoả vs kim hưởng lợi nhất.
Viết dông dài nữa thì chắc e ko có tgian.
Mong mọi người đóng góp ý kiến thêm.
Chúc mọi người buổi sáng vui vẻ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”