VƯỚNG TÌNH CẢM VỚI NGƯỜI CÓ GIA ĐÌNH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: VƯỚNG TÌNH CẢM VỚI NGƯỜI CÓ GIA ĐÌNH

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Giá trị căn bản của bát tự cho ta hiểu rõ tính cách người đó.
Trong tứ trụ, có một cách cục là Tòng Cách. Tòng nhi, tòng tài, tòng quan sát.
VD: người mang tứ trụ tòng tài, thì rất thích kiếm tiền, thích những người có thể đem lại cho mình lợi ích tiền bạc, nam thì thích lấy vợ giàu, nữ thích chồng giàu. Nhiều khi cũng chẳng phải yêu đương cái mẹ gì, chẳng qua là đạt được lợi ích thôi.
Những dạng người này nói gì thì không nên tin, nhiều lúc họ chỉ yêu tiền bạc, danh tiếng của bạn chứ chẳng yêu gì bạn.
Ngoài các cách Tòng trên, còn cách Tòng vượng, tức tự nhật chủ cực vượng thống trị toàn bộ nguyên cục. Dạng người này cũng không nên cưới, vì đó thể hiện tính gia trưởng, độc tôn. Cưới nó về thì nó đạp cho sm*.
Nếu độc thân, chưa yêu ai. Là nữ thì chọn Nam có bát tự trung hoà.
Là nam chọn nữ bát tự có dụng thần.
Nam tỷ kiếp nhiều thì chọn nữ thương quan, nồi nào úp vung nấy.
Đầu trang

Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

Lục Tuyết Kỳ đã viết: 00:51, 11/02/18
Mẫn đã viết: 23:58, 10/02/18 [
Trời mẫn 1000 kara chắc mân ko giàn lại mấy con nhỏ khác chớ thời gian đâu nựa mad chọn lựa ,gặp anh kara 1000 thì mân chín thức. Rút cọc phang con trâu chết tươi lun 😂😂😂😂😂
=)) =)) hahhhaha..Xỉu vs vợ luon..há há..
Khộ quá ế quá nó vậy đó ck ơi.😌😌đc Một cái là rút cái cọc ,phang cái kịch , nghe cái bụp ,thế là trâu chết , hốt trâu dìa mần thịt 😂😂
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kingsman »

4pillar đã viết: 01:16, 11/02/18 Giá trị căn bản của bát tự cho ta hiểu rõ tính cách người đó.
VD: người mang tứ trụ tòng tài, thì rất thích kiếm tiền, thích những người có thể đem lại cho mình lợi ích tiền bạc, nam thì thích lấy vợ giàu, nữ thích chồng giàu. Nhiều khi cũng chẳng phải yêu đương cái mẹ gì, chẳng qua là đạt được lợi ích thôi.
Những dạng người này nói gì thì không nên tin, nhiều lúc họ chỉ yêu tiền bạc, danh tiếng của bạn chứ chẳng yêu gì bạn.
Ngoài các cách Tòng trên, còn cách Tòng vượng, tức tự nhật chủ cực vượng thống trị toàn bộ nguyên cục. Dạng người này cũng không nên cưới, vì đó thể hiện tính gia trưởng, độc tôn. Cưới nó về thì nó đạp cho sm*.
nếu có sự lựa chọn :-?
~~~~~~~~~
Lá số em anh nhớ mang máng là hình như ko cần lo nhiều về tiền tài...
Em dễ có sự mến mộ từ người khác... và dễ có tiền tài ... đến đúng vận thì có người khác chủ động đến ngỏ lời...

Đối xử với người khác rất là tốt(hào sảng), hay giúp đỡ bạn bè nhiều hơn người nhà... gần như cho không mà ko cần đòi lại... tuy nhiên khi tâm trạng tiêu cực thái quá thì cũng rất dễ làm mất lòng người khác nhất là trong làm ăn...(nên sửa tánh vì lúc có tranh cãi giữa 2 vc thì ko có ai giúp đỡ mà hàn gắn lại đâu)

Trong gđ có người làm ăn ko thuận... đi làm coi chừng gặp nhằm chỗ đang đến thời kỳ quá độ sắp phá sản..Không nên nhờ họ hàng nhiều vì dễ có sự buồn phiền từ đấy

Bố có vẽ thuơgn em nhưng ko giúp em đc nhiều :-? bố em dữ dằn quá :-? chắc là boss :-?

về sau thì tư kinh doanh... nhưng trươc đó thì có hùng hạp với bạn bè.. nếu muốn tự kinh doanh thì nên mở ở phía Đông Bắc cận Bắc nhiều...vì dễ có đứa điên "đâm đầu" mà đầu tư vào...thường là vốn từ nước ngoài hoặc đến từ phía Nam Việt Nam

Vận này đối với em ko tốt để đầu cơ đầu tư vì dễ phung phí tiền bạc mang tính cảm xúc... cái này thì anh em mình có inbox với nhau và đối chiếu...
~~~~~~~
Lá này khó học nhiều thứ cùng 1 lúc được... học vừa vừa thôi
~~~~~~~
Trong chuyện tripple ết... em bày vẽ cho vợ đc :)) vợ em có thể nhờ em góp ý về sau trong kinh doanh
Đầu trang

Bố tao
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Bố tao »

kingsman đã viết: 07:51, 11/02/18
4pillar đã viết: 01:16, 11/02/18 Giá trị căn bản của bát tự cho ta hiểu rõ tính cách người đó.
~~~~~~~~~
Em dễ có sự mến mộ từ người khác... và dễ có tiền tài ... đến đúng vận thì có người khác chủ động đến ngỏ lời...

Đối xử với người khác rất là tốt(hào sảng), hay giúp đỡ bạn bè nhiều hơn người nhà... gần như cho không mà ko cần đòi lại... tuy nhiên khi tâm trạng tiêu cực thái quá thì cũng rất dễ làm mất lòng người khác nhất là trong làm ăn...(nên sửa tánh vì lúc có tranh cãi giữa 2 vc thì ko có ai giúp đỡ mà hàn gắn lại đâu)

Trong gđ có người làm ăn ko thuận... đi làm coi chừng gặp nhằm chỗ đang đến thời kỳ quá độ sắp phá sản..Không nên nhờ họ hàng nhiều vì dễ có sự buồn phiền từ đấy

Bố có vẽ thuơgn em nhưng ko giúp em đc nhiều :-? bố em dữ dằn quá :-? chắc là boss :-?

về sau thì tư kinh doanh... nhưng trươc đó thì có hùng hạp với bạn bè.. nếu muốn tự kinh doanh thì nên mở ở phía Đông Bắc cận Bắc nhiều...vì dễ có đứa điên "đâm đầu" mà đầu tư vào...thường là vốn từ nước ngoài hoặc đến từ phía Nam Việt Nam

Vận này đối với em ko tốt để đầu cơ đầu tư vì dễ phung phí tiền bạc mang tính cảm xúc... cái này thì anh em mình có inbox với nhau và đối chiếu...
~~~~~~~
~~~~~~~
Trong chuyện tripple ết... em bày vẽ cho vợ đc :)) vợ em có thể nhờ em góp ý về sau trong kinh doanh
quách xảo què đã viết: 19:58, 07/02/18
kingsman đã viết: 19:54, 07/02/18 mà lá này của em... em nên tập trung vào chuyên môn đi... vì về sau sẽ có tiếng tăm...nhiều người cũng biết tới nữa

đừng dành nhiều tg cho tv... vào vận tốt thì nên quên dần vì nó sẽ làm em mất công lắm
Lúc đăng bài này là 19 giờ 54 phút, lấy thử 1 quẻ thì mấy lời trên dành cho bạn thì hợp lý hơn.
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Bố tao đã viết: 12:38, 11/02/18 Lúc đăng bài này là 19 giờ 54 phút, lấy thử 1 quẻ thì mấy lời trên dành cho bạn thì hợp lý hơn
vấn đề là "trình" của người coi quẻ làm tôi không phục lăm :-)(sau khi check history của người coi quẻ :-h ) dont make me feel bored :-h
bye bye :-h and NO thank you [-O<
Đầu trang

hồng tuyết2304.
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hồng tuyết2304. »

kingsman đã viết: 07:51, 11/02/18
~~~~~~~~~

~~~~~~~
~~~~~~~
Ông panda, ông coi nhầm người rồi, thằng em không phải là ông 4 pillar đâu, số em cũng không phải coi thế.
Số em bát tự Tân Mùi - Binh Thân - ất mão - ất dậu, sinh tháng ngọ, tiết lập thu lệnh tháng thần không lộ. Chưa ai coi đúng cho em cả. Thần không lộ nhưng em biết số của em là thương quan nhưng mà tạp cách. Thương quan nên tính tình ngạo mạn. Năm nay kiếm nhiều tiền là do bỏ ấn, không chế thương quan mà dụng thương quan với tài tinh. Ăn chơi cũng là do dụng thương quan, thương quan là thích ăn chơi. Trước dụng ấn, học vị bằng sắc ngon lành nhưng mà tiền bạc lèo phèo. Thương quan đi với ấn thì siêng chăm chỉ học hành, hiền lành, không ăn chơi gì hết nhưng mà tù lắm. Còn hao tài nữa cơ :)). Số em tạp cách được này mất kia khổ lắm. Mà đã tạp thì nó phát cũng vừa vừa ah. Để em cố ác độc lên trăm lần nữa xem sao. :))

P/s: mà luận về gia đình đúng ấy, cuối năm về nhà nghe sư tỷ làm cú mất mấy tỷ, quát nó xong ốm liệt giường luôn. Viêm luôn cơ hàm. Ko nhai nuốt j được. Nó còn mượn thêm tiền làm ăn nữa mà thấy chỗ nó làm chắc phá sản nên ko cho nó mượn tiền luôn. Cái này chuẩn. :)) Đời toàn là niềm đau

Nói về cái chuyện lựa chọn thì chồng con thì em cũng góp ý thế này
1/Mệnh Thực Thương đầy dẫy, dù có bước khe khẽ vào hội trường, thì chúng thiên hạ vẫn thấy, vẫn tia con mắt theo, vẫn mong đợi điều gì ở người này. Túm lại, hắn là nam châm thu hút.
2/Kẻ nào Ấn, Kiêu tràn trề, học vấn uyên thâm, nội công thâm hậu, nhưng, bước vào hội trường, chẳng ai nhìn, đéo ai ngó, cô đơn tịch mạc, như là số mệnh rồi.(Cái này củ ông Durobi viết)
Em nghĩ nên chọn thằng này kết hợp được 2 cái này vừa có tiếng vừa có miếng. Lấy thằng 1 thì nó dễ ngoại tình hơn thằng 2. Nhưng mà còn tùy cách cục. =))
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Em làm con tim anh tan nát :’(

Từ từ chưa tới vận em à :D nhưng mà anh thấy em khá :-?
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Đang hoang mang X biết thanh niên kingsman phán số ai. có người vào nhận rồi =))
Đầu trang

hồng tuyết2304.
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hồng tuyết2304. »

4pillar đã viết: 16:18, 11/02/18 Đang hoang mang X biết thanh niên kingsman phán số ai. có người vào nhận rồi =))
Ông anh cao thủ nghía qua hộ em năm 33 tuổi hay vài năm lân cận trong đại vận đó em có phải thắt cổ tự tử mà chết không anh.
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

hồng tuyết2304. đã viết: 16:26, 11/02/18 Ông anh cao thủ nghía qua hộ em năm 33 tuổi hay vài năm lân cận trong đại vận đó em có phải thắt cổ tự tử mà chết không anh.
em cũng nên nghía qua mấy bài anh coi cho người ta :D ;;) ;;)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”