Bàn luận về tam hóa và tam hóa liên châu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Chii
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Bàn luận về tam hóa và tam hóa liên châu

Gửi bài gửi bởi Chii »

vio đã viết:
Chii đã viết:Dạ em chào các cao nhân ạ !
Tiếc quá em không được tam hoá liên châu mà lại là Khoa - Kỵ - Quyền giáp thì luận sao ạ ?
Ở đây ý nghĩa thanh long lưu hà chiếu về với hoá kị có thành cách không ạ ?
Hình ảnh
Nếu mai chú rảnh chú sẽ luận mấy cái hoá hoá của cháu, để cháu tham khảo
Ôi chú Vio !
Có gì khi chú rảnh, chú chỉ giáo cháu với ạ .
Cháu cảm ơn chú ! :)
Đầu trang

rongdaen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi rongdaen »

Ai biết xem giùm cho em (cháu) có phải đây là cách tam hóa không ạ. Tại sao đường công danh tiền tài tình duyên cái gì cũng lận đận cả :-S
Hình ảnh
Đầu trang

Mi.ht127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: Bàn luận về tam hóa và tam hóa liên châu

Gửi bài gửi bởi Mi.ht127 »

Luận Nhân đã viết: 10:41, 25/02/12 Bàn thêm về hóa kỵ:
Nếu kể đầy đủ thì phải là tứ hóa và tứ hóa này đại diện cho 4 mùa: xuân_ hạ_ thu_ đông
hóa lộc mùa xuân(mộc), hóa quyền mùa hạ(hỏa), hóa khoa mùa thu(kim), hóa kỵ mùa đông(thủy)

phải trăng hóa kỵ xấu nên không được ca nghợi mùa đông cũng hay'' chứ sao'' có 4 mùa thì càng hay,

nhưng hóa kỵ đi một mình thường xấu không hay lắm, nếu hóa kỵ đi với tam hóa thì rất tuyệt vời, hóa kỵ chủ mưu mô nên người ta không thích, nhưng mưu mô giảo quyệt quá dẫu làm lên việc người ta cũng ghét, vậy hóa kỵ cần có thanh long,'' long kỵ'' thanh long như sao hỷ vậy vui vẻ để che dấu tính tính toán của mình nên không bị người ghét nữa

hóa kỵ hội với quyền thì quyền biến mưu lược vào việc lớn rất tốt, hóa kỵ thường âm thầm làm cho người xung quang khó hiểu nếu tốt nhân vật lớn thì đây sẽ là kỳ nhân, nhân vật có tài thành kỳ tài đặc biệt hơn người. vì vậy hóa kỵ cần gặp quyền, và tam hóa, hay gặp sao tài năng như vũ khúc và cơ lương hoặc hóa khoa

Nếu ai có cả tứ hóa sẽ như lắm được tứ mùa xuân_ hạ_ thu _đông ắt lá số tốt sẽ là xuất chúng độc đáo hơn người, và nổi bật vì không giống ai '' hàng độc đấy'', và cũng rất biến hóa tài năng hơn người

''hóa kỵ thanh long'' với sao tốt trong nghành giải trí hiện nay như các ca sĩ cũng hay dùng ''xicangdan'' để được nổi danh đó sao, hóa kỵ đi với sao tốt thì mình hơn người và tất nhiên cũng bị ghen ghét, ai mà thèm ghen ghét với kẻ chẳng ra gì chứ vậy hóa kỵ là tốt rồi. nhưng nếu đi với sao xấu thì cũng rất xấu
Bác cho em hỏi Con trai em có Tứ Hóa, nhưng mênh Vcd, Khoa Di, Lộc Tài, Quyền ở Quan và Hóa kỵ. Nhiều sách nói Hóa kỵ vaof Quan thì Quan lộ ko bền, Em xem thấy lá số của nó cũng gặp Lục cát, Hóa Kỵ tại tý thì nó có phá đường quan lộc ko bác nhỉ. Đường quan lộc của cháu có Đào Hồng Và rất nhiều phúc tinh.
Đầu trang

viianhbaby
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi viianhbaby »

Tam hoá nhưng hoá quyền ở giữa thì sao ạ?
Tập tin đính kèm
AC8B6529-6DCD-4AD8-9CB5-3F1D2225AAFA.jpeg (294.13 KiB) Đã xem 1750 lần
Đầu trang

VanChien27995
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi VanChien27995 »

Các bác xin cho em hỏi là em có đc hưởng con tứ hóa nào ko ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

perseus240991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi perseus240991 »

Em thế này gọi tam hóa liên châu ko ạ , tứ hóa đủ cả số lận đận quá ah
Tập tin đính kèm
Hải trần (1).jpg
Hải trần (1).jpg (182.81 KiB) Đã xem 1696 lần
Đầu trang

hagiakinh1981
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: TL: Bàn luận về tam hóa và tam hóa liên châu

Gửi bài gửi bởi hagiakinh1981 »

Toiyeulyso đã viết: 15:53, 13/01/15 Hiện nay, còn rất nhiều tranh cãi về Tam hoá liên châu về thế đứng của Khoa, Quyền Lộc; nhưng theo thiển nghĩ của tôi thì tôi thấy Mệnh có Hoá Khoa, Phụ mẫu có Hoá Lộc và Huynh đệ có Hoá quyền thì là đẹp nhất, vì:
Khi mình mới sinh ra thì chưa chịu ảnh hưởng của cung Quan lộc và cung Tài bạch cho nên Khoa, Quyền, Lộc đứng đó cũng bằng không, vừa mới sinh ra thì Quyền hành gì và kiếm tiền như thế nào? cho nên cây phải có gốc lúc bé thì chịu ảnh hưởng của bố mẹ, bố mẹ có tiền thì mới lo cho ăn học được, mà Hoá khoa ở mệnh thì học mới tiếp thu được kiến thức và lớn lên chút xíu thì anh, chị, em có quyền chức thì mới giúp đỡ được mình về công việc.
Mình có cách tam Hóa như bạn nói. Đúng là sinh ra trong gia đình khá nên được học hành đầy đủ. Còn phúc trùng lai thì chưa thấy gì cả, cuộc đời biến động quá. Mệnh giáp Quyền Lộc đúng là hay tiếp xúc với người có tiền, có địa vị.
Hình ảnh
Đầu trang

lylysasa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lylysasa »

up lên cho cao nhân vào chia sẻ
Đầu trang

Ng4yth0
Mới gia nhập
Mới gia nhập