Nhờ xem giúp lá số triệt cung tài bạch 27 tuổi đã kiếm ra rất nhiều tiền

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Đông Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ xem giúp lá số triệt cung tài bạch 27 tuổi đã kiếm ra rất nhiều tiền

Gửi bài gửi bởi Đông Vy »

mrqt đã viết: 10:09, 12/02/18
Đông Vy đã viết: 17:11, 11/02/18 Chào các anh chị. Nhờ xem giúp em lá số mệnh xấu, tài bạch Triệt, Điền Trạch hãm mà 27 tuổi đương số đã kiếm ra nhiều tiền lo cho gia đình mua nhà mặt tiền trung tâm cho mẹ, thậm chí 29 tuổi đã tậu biệt thự riêng ở TP. Phá quân hãm địa tuy nhiên không hề làm gì bất chính mà lại luôn có tâm tu lẫn từ thiện, đoạn này em cũng không hiểu. Cung điền trạch Hãm nhưng đương số lại ở biệt thự. Triệt này sau 30 thì tốt hơn hay giảm đi tài bạch ạ?
Lá số này vào vận 35 trở đi có phải nguy hiểm tính mạng vì vào đại vận Điền Trạch quá nhiều sát tinh phải không ạ? Em nhìn lá số hãm chóng mặt mà sao cuộc sống rất hạnh phúc tốt đẹp vợ chồng danh chính ngôn thuận đẹp đôi chứ không làm lẽ ai hết ạ?
Cảm ơn các anh chị

Hình ảnh
Lá số này đẹp ít khuyết điểm nhé bạn, lại đang vận đắc thái tuế nữa phải lênh mạnh chứ. Mệnh vũ phá không kiếp đắc tuần đỡ bạo phát bạo bại,phá ngộ khoa tuần cải ác vi lương; triệt tại tài bạch hay, kiếm tiền táo bạo, nhiều và nhanh hơn; điền trạch không xấu, thiên không dỏm kia đã có sao giải rồi. Sau 30t triệt không giảm gì cả, nó vẫn ở đấy, triệt ở đây quá tuyệt vời. Người này cũng lấy chồng đẹp đẽ có danh tiếng nhưng hơi kỹ tính chút. Sang vận 35 thì làm ăn hơi khó khăn, dễ vài lần trắng tay.
Bác ơi bác nói đúng quá, chồng đương số đẹp đẽ danh tiếng xã hội rất tốt .
Nhưng bác giải thích giúp em tại sao triệt ở đây lại hay ạ? Em tưởng triệt nó làm giảm tốt của chính tinh làm chặt đứt tài vận, em đọc một số tài liệu thì triệt và tuần đóng tài bạch trọn đời không thể giàu có lớn không biết có đúng không.
Bác khen lá số đẹp ít khuyết điểm có thể giải thích thêm để em học hỏi được không bác? Vì lá số cung nào cũng hãm, cung đắc thì tuần triệt đóng, được duy nhất cung thiên di, phúc cũng trung bình, nên cũng có thể do vào vận thái tuế nên phát đủ đại vận sau đó thôi không, sau 25 tuổi là bắt đầu vào mọi điều tốt đẹp, trước 25 khổ vô cùng, hết phần thiên hạ.
Cảm ơn bác nhiều
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Hehe, là bạn chỉ mới học tử vi sơ cấp phọt phẹt, soi lá số người ta rồi cứ thắc mắc không thể hiểu nổi sao họ giàu mà mình nghèo :v.
Vì tử vi có chính cách và phản cách, có cái dễ nhìn nhưng có cái khó nhìn.
Mà cái giàu, cái danh nhiều khi cũng chỉ nhờ vận chứ không phải toàn cục cả cuộc đời.

Người mà cứ ổn định đều đều, đẻ ra đã có nền tảng, sau đó giàu lên thì LS sẽ rất dễ nhìn dễ thấy. Còn khổ cực đi lên, phát lên nhanh chóng, LS thường nhiều điểm dị biệt khó nhận ra hơn. Học tử vi khó ở chỗ đó. Chứ cứ Triệt là không có tiền, tra sao như tra từ điển, thì cần gì phải học, cứ tra từ điển là xong.
Được cảm ơn bởi: Hnagnad
Đầu trang

Đông Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đan Trì đã viết: 15:01, 12/02/18 Hehe, là bạn chỉ mới học tử vi sơ cấp phọt phẹt, soi lá số người ta rồi cứ thắc mắc không thể hiểu nổi sao họ giàu mà mình nghèo :v.
Vì tử vi có chính cách và phản cách, có cái dễ nhìn nhưng có cái khó nhìn.
Mà cái giàu, cái danh nhiều khi cũng chỉ nhờ vận chứ không phải toàn cục cả cuộc đời.

Người mà cứ ổn định đều đều, đẻ ra đã có nền tảng, sau đó giàu lên thì LS sẽ rất dễ nhìn dễ thấy. Còn khổ cực đi lên, phát lên nhanh chóng, LS thường nhiều điểm dị biệt khó nhận ra hơn. Học tử vi khó ở chỗ đó. Chứ cứ Triệt là không có tiền, tra sao như tra từ điển, thì cần gì phải học, cứ tra từ điển là xong.
Vì là sơ cấp phọt phẹt nên mới nghiên cứu những lá số đặc biệt và xin học hỏi ạ. Trước đây nhìn lá số, ai cũng ngán ngẫm lắc đầu, 15 năm trứơc có một vài cụ xem tử vi còn sau khi an sao bằng tay xong bảo đương số rằng đừng nên cho người ta xem vì người ta biết về mình sẽ không hay, sau đó vài năm gặp một anh cũng xem tử vi nổi tiếng ở CMT8 xem bảo đương số rằng số này mệnh cũng phải làm gái giang hồ, không chừng còn là phường đĩ điếm may có con sao tuần chận lại cho đở xấu nhưng cũng xấu vô cùng, các sao đều bị hãm. Nhưng đương số từ 24tuổi trở đi lại quá tốt đẹp cho đến hiện tại. Nên nhờ các bác chỉ giúp để em có thêm kinh nghiệm học hỏi kiến thức cao nhân mà.
Bác chê trách em không giận mà chỉ buồn sao bác không nói gì thêm nhiều cho em được tiếp thu thêm kiến thức, sau 35tuoi trở đi vào vận thế nào mà công danh tiếng tăm ra sao với lá số này
Đầu trang

Đông Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mrqt đã viết: 10:09, 12/02/18
Đông Vy đã viết: 17:11, 11/02/18 Chào các anh chị. Nhờ xem giúp em lá số mệnh xấu, tài bạch Triệt, Điền Trạch hãm mà 27 tuổi đương số đã kiếm ra nhiều tiền lo cho gia đình mua nhà mặt tiền trung tâm cho mẹ, thậm chí 29 tuổi đã tậu biệt thự riêng ở TP. Phá quân hãm địa tuy nhiên không hề làm gì bất chính mà lại luôn có tâm tu lẫn từ thiện, đoạn này em cũng không hiểu. Cung điền trạch Hãm nhưng đương số lại ở biệt thự. Triệt này sau 30 thì tốt hơn hay giảm đi tài bạch ạ?
Lá số này vào vận 35 trở đi có phải nguy hiểm tính mạng vì vào đại vận Điền Trạch quá nhiều sát tinh phải không ạ? Em nhìn lá số hãm chóng mặt mà sao cuộc sống rất hạnh phúc tốt đẹp vợ chồng danh chính ngôn thuận đẹp đôi chứ không làm lẽ ai hết ạ?
Cảm ơn các anh chị

Hình ảnh
Lá số này đẹp ít khuyết điểm nhé bạn, lại đang vận đắc thái tuế nữa phải lênh mạnh chứ. Mệnh vũ phá không kiếp đắc tuần đỡ bạo phát bạo bại,phá ngộ khoa tuần cải ác vi lương; triệt tại tài bạch hay, kiếm tiền táo bạo, nhiều và nhanh hơn; điền trạch không xấu, thiên không dỏm kia đã có sao giải rồi. Sau 30t triệt không giảm gì cả, nó vẫn ở đấy, triệt ở đây quá tuyệt vời. Người này cũng lấy chồng đẹp đẽ có danh tiếng nhưng hơi kỹ tính chút. Sang vận 35 thì làm ăn hơi khó khăn, dễ vài lần trắng tay.
Bác ơi sau vận thái tuế thì quay trở về mặt đất không bác ?
Đầu trang

huybom
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi huybom »

EM chào các bác,các bác xem giúp hộ em chút,và cho em ý kiến,là em có thể mở doanh nghiệp được không ạ,hay em chỉ làm thuê thôi ạ,Hình ảnh
Đầu trang

Đông Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dung1 đã viết: 01:29, 12/02/18
Đông Vy đã viết: 00:27, 12/02/18
dung1 đã viết: 18:37, 11/02/18 Mệnh vũ phá không kiếp tuần hợp cách. Quan tham hoả lộc khoa giàu có. Tài triệt sau 34 t sẽ giải tuần ở mệnh nên kinh doanh làm càng mạnh bạo hơn. Mệnh vũ phá không ngại mấy sát tinh đâu. Chỉ hạn cũng điên có thiên không hoá kị nên cẩn thận hơn trong việc mua bán nhà đất.
Mệnh Vũ Phá hãm lại có thiên không nhờ tuần mà nó sắp xếp lại con người đương số đở hại thân, tài triệt giải tuần mệnh thì sau khi giải tuần mệnh những sát tinh này có tác quái không ạ?
Bác giải thích giúp em rõ hơn về tài triệt giải tuần mệnh này được không ạ?
Thế mà em đang suy nghĩ theo hướng có phải tuần ở mệnh xung chiếu giải triệt ở tài.
Cảm ơn bác.
Vận không kị ko đơn giản đâu bạn. Sau 35 t tuần triệt giải nhau theo quan hệ tam hợp mệnh tài quan. Sát tinh không ngai vì phá quân cần không kiếp đắc hỗ trợ. Giải nhau thì tài lộc ở quan mới chyển về tài cung được và bộ sát phá tham mới liên thông thành cách không bị triệt chặn, và cung mệnh khí mới thịnh lên giúp phá không kiếp có lực.
Vận hồng không cô quả, lại thêm hoá kị tại vận, mệnh lại không kiếp nên đây là điều em rất lo lắng bác ạ. Người ta còn bảo mệnh có các sao này thì chỉ có đi tu, vào vận này có phải đi tu cho an toàn không bác hè? Đúng là vận thái tuế 10 năm của đương số thay đổi mạnh mẽ tốt đẹp bùng nổ hơn hẳn, sau vận thái tuế em lo mọi thứ có bị rớt về điểm cũ bác ạ, vận không kị chính tinh hãm địa kể ra cũng kinh hoàng 1 phen bác nhỉ!
Đầu trang

mrqt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi mrqt »

Đông Vy đã viết: 14:23, 12/02/18 Bác ơi bác nói đúng quá, chồng đương số đẹp đẽ danh tiếng xã hội rất tốt .
Nhưng bác giải thích giúp em tại sao triệt ở đây lại hay ạ? Em tưởng triệt nó làm giảm tốt của chính tinh làm chặt đứt tài vận, em đọc một số tài liệu thì triệt và tuần đóng tài bạch trọn đời không thể giàu có lớn không biết có đúng không.
Bác khen lá số đẹp ít khuyết điểm có thể giải thích thêm để em học hỏi được không bác? Vì lá số cung nào cũng hãm, cung đắc thì tuần triệt đóng, được duy nhất cung thiên di, phúc cũng trung bình, nên cũng có thể do vào vận thái tuế nên phát đủ đại vận sau đó thôi không, sau 25 tuổi là bắt đầu vào mọi điều tốt đẹp, trước 25 khổ vô cùng, hết phần thiên hạ.
Cảm ơn bác nhiều
Về các lý thuyết thì bạn nên học đâu đó một lớp cơ bản chẳng hạn, giải thích hơi dài. Nhiều khi đã có nguyên lý rồi mà áp dụng vẫn chẳng thấy đúng gì cả. Môn này cần có ngộ tính cao hoặc phải có người chỉ điểm đi cho nhanh.
Đầu tiên bạn nên học cách cục trước đi, cái này quan trọng nhất; đắc hãm để coi sau, cái này không quyết định tốt xấu; tiếp đến là phần tính chất tinh đẩu.
Nhìn qua lá số thấy nhiều cái xấu nhưng đã được sắp xếp chế hóa đúng bài nên nó khác. Bạn nhìn vào mệnh tài quan là biết sang hèn rồi, ở đây không xét đến mấy cái tư cách này nọ vào làm gì vì nó trừu tượng quá. Mệnh vũ phá không kiếp đắc tuần, quan tham hỏa, tài đắc triệt, thêm cung phúc phủ tướng tả hữu nữa.
Về khuyết điểm thì bỏ qua phần tính cách nhé, mệnh này thường ngày nhỏ khó nuôi, gia cảnh lúc nhỏ nghèo khó hoặc có phát đạt nhưng dễ phải phá sản, sớm xa cha mẹ. Cơ bản là vậy thôi.
Đầu trang

Đông Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mrqt đã viết: 08:42, 13/02/18
Đông Vy đã viết: 14:23, 12/02/18 Bác ơi bác nói đúng quá, chồng đương số đẹp đẽ danh tiếng xã hội rất tốt .
Cảm ơn bác nhiều
Về các lý thuyết thì bạn nên học đâu đó một lớp cơ bản chẳng hạn, giải thích hơi dài. Nhiều khi đã có nguyên lý rồi mà áp dụng vẫn chẳng thấy đúng gì cả. Môn này cần có ngộ tính cao hoặc phải có người chỉ điểm đi cho nhanh.
Đầu tiên bạn nên học cách cục trước đi, cái này quan trọng nhất; đắc hãm để coi sau, cái này không quyết định tốt xấu; tiếp đến là phần tính chất tinh đẩu.
Nhìn qua lá số thấy nhiều cái xấu nhưng đã được sắp xếp chế hóa đúng bài nên nó khác. Bạn nhìn vào mệnh tài quan là biết sang hèn rồi, ở đây không xét đến mấy cái tư cách này nọ vào làm gì vì nó trừu tượng quá. Mệnh vũ phá không kiếp đắc tuần, quan tham hỏa, tài đắc triệt, thêm cung phúc phủ tướng tả hữu nữa.
Về khuyết điểm thì bỏ qua phần tính cách nhé, mệnh này thường ngày nhỏ khó nuôi, gia cảnh lúc nhỏ nghèo khó hoặc có phát đạt nhưng dễ phải phá sản, sớm xa cha mẹ. Cơ bản là vậy thôi.
Cảm ơn bác nhiều ạ. Lúc nhỏ đương số gia cảnh khó khăn , cha mất sớm nhưng được cái dễ nuôi, ít bệnh vặt ít khi nào phải uống thuốc, đương số xa quê lập nghiệp.
Đúng là nhiều lúc lá số nhiều khi nguyên lý đúng mà áp dụng thực tế có nhiều khi chẳng vào y như bác nói ạ, nên đối với những lá số khó lại càng hoang mang.
Đầu trang

Đông Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

namkeotn đã viết: 12:01, 12/02/18 con không kiếp đắc địa kia là nguyên nhân làm nên chuyện đấy
Bác ơi tuần thời gian đầu chưa hãm cái tốt của không kiếp nên có phát. Sau 35 tuần mạnh lên có hãm bớt không bác ? Cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

Đông Vy đã viết: 23:57, 11/02/18
TheLinh đã viết: 19:28, 11/02/18 Sau 30 tuổi cv của chị thế nào, có hay phải di chuyển nhiều ko chị như du lịch, đi buôn, đi công tác, cũng bôn ba vất vả v.v..? :-?
Sau 30 tuổi đương số lại ít đi hơn, công việc lại nhàn nhã ít vất vã hơn trước, mà triệt tài bạch này sau 30 nó giảm hại không bác? Đương số chỉ bị quan lộc hãm nên công danh không toại nguyện lắm, hay là do mệnh tuần nên công danh bất đắc chí không rõ, còn lại mọi thứ rất ổn, đương số đang vào thời kỳ có thay đổi mạnh về ngã rẽ công danh chưa biết sẽ tốt hơn hay không bằng trước 30 tuổi. Theo tài liệu thì triệt tài bạch không thể giàu có lớn chỉ đủ ăn thôi phải không các bác nhỉ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”