VALENTINE sắp đến, các bác đang cô đơn có thể tự xem rằng bản thân mình có cơ hội thoát "kiếp FA" trong đợt này không!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trường Sơn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: VALENTINE sắp đến, các bác đang cô đơn có thể tự xem rằng bản thân mình có cơ hội thoát "kiếp FA" trong đợt này khôn

Gửi bài gửi bởi Trường Sơn »

Giải pháp Tướng triệt: làm thủ tục kết hôn 2 lần.
Đầu trang

BBueB
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: VALENTINE sắp đến, các bác đang cô đơn có thể tự xem rằng bản thân mình có cơ hội thoát "kiếp FA" trong đợt này khôn

Gửi bài gửi bởi BBueB »

Em cũng đang quan tâm, chờ hoài ko thấy a nào tới. Tướng lớn ở Phu thê, tướng nhỏ ở tài bạch. Tính sao đây mấy bác. Ngồi chờ hay phải lập kê hoạch kiếm mối hả mấy bác.

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

vietnam23042017 đã viết: 16:52, 12/02/18 Trong quá trình luận giải lá số và xem hạn (trước kia, giờ thôi rồi :P) cho nhiều anh chị em, mình nhận được rất nhiều câu hỏi lặp đi lại như: "Người ấy của tôi thế nào?, gia đình họ ra làm sao?, quen nhau dư thế lào?, đến từ hướng nào?..."

Thiết nghĩ chuyện tình cảm là một phần tất yếu của cuộc sống, thêm nữa sắp đến Valentine Day rồi. Mình xin chia sẻ một vài notes mà mình sưu tầm được liên quan đến chủ đề khá hot này "Tình cảm nảy sinh từ đâu?".

Note: Những bác nào đã tỏ tường kiến thức này rồi thì đọc lại cho vui và nếu có ý kiến gì thì "do not hesitate to contribute below". Còn bác nào chưa biết thì coi như là một cơ hội đọc tham khảo cho vui:

Trong Tử Vi, Thiên Tướng là sao chủ sự thương yêu, giúp đỡ, là ngôi sao của tình cảm!

Có một quan điểm khá hay cho rằng khi xem hạn tình cảm thì ta để ý đến vị trí của sao Thiên Tướng. Nếu Mệnh, Phu Thê hoặc gặp Đại vận có ẻm thì nhiều khả năng là đương số sẽ "ôm nhiều thì yếu, yêu nhiều thì ốm" sớm :))

Xin đi vào chi tiết như sau:

1. Ta gặp "nửa kia" ở đâu, như thế nào?

Đầu tiên ta phải chú ý rằng xem hạn thì không chỉ xem chính cung mà còn phải xem cả các cung trong thế tam hợp, chính chiếu và cả nhị hợp nữa!

Giờ các bác nhìn vào lá số, tìm vị trí có sao Thiên Tướng xem nó nằm ở cung nào. À thì ra là "chuyện tình cảm" sẽ nhiều khả năng nảy sinh từ cung đấy.

Ví dụ: khi Thiên tướng cư Quan thì tình cảm xuất phát từ người đồng nghiệp hoặc từ công việc, gặp nhau, thấy hợp và yêu nhau. Tương tự cho các cung còn lại: cư Di thì đi xa gặp, cư Nô thì bạn bè chơi thân sẽ phát sinh tình cảm ... Mặc khác, cần xem đến tam phương, tứ chính, nhị hợp thì sẽ luận đoán hạn gặp nửa kia nhé.

Tiện đây các bác thử đoán xem nếu Thiên Tướng cư các cung khác thì luận thế nào cho hợp lý? ;;)

2. Chuyện tình cảm bị yếu tố nào tác động?

Chúng ta hãy đứng ở cung Phu Thê, nhìn sang Nhị hợp và Lục hội thì sẽ xác định được chuyện tình cảm sẽ do yếu tố nào tác động.

Ví dụ: Nếu Phu Thê cung Lục hội hay Nhị hợp với cung Phụ Mẫu thì chuyện tình cảm bị bố mẹ tác động nhiều, có thể là giới thiệu mối gả hoặc có khi con dẫn bạn về lại gạt đi (do cô ấy không biết gọt dứa chẳng hạn :> ). Tương tự với sao Thiên Tướng, khi cư tại Phụ Mẫu, Huynh Đệ chuyện tình cảm cũng bị tác động bởi các cung này. Chả "may" có thêm Kình Đà Lực ở cung Phụ Mẫu thì đương số đa phần phải thuận theo ý chỉ của các cụ trong chuyện tình cảm: Cha mẹ đặt đâu, con ngồi đấy (Cha mẹ đặt trúng cọc trâu thì con lòi ruột).

3. Tìm em/anh, em/anh ở phương nào?

Như các bác cũng đã biết, các cung trên lá số tử vi sẽ tương ứng với các hướng như sau:

- Dần Mão Thìn phương Đông, trong đó Mão thuộc chính Đông.

- Tỵ Ngọ Mùi thuộc phương Nam, trong đó Ngọ thuộc chính Nam.

- Thân Dậu Tuất thuộc phương Tây, trong đó Dậu thuộc chính Tây.

- Hợi Tị Sửu thuộc phương Bắc, trong đó Tị thuộc chính Bắc.

(Các hướng Đông Nam, Tây Bắc... suy ra từ trên, xin phép không dài dòng)

Ta nhìn vào lá số tử vi, tìm vị trí của Thiên Tướng để luận đoán được hướng mà người ấy đến.

Lấy nhà của đương số làm chuẩn (gốc tọa độ x = y = 0), vậy thì xét vị trí của sao Thiên Tướng trên các cung này ta sẽ biết được khả năng người yêu, hoặc người vợ/chồng của đương số đến từ hướng nào so với vị trí nhà ở của đương số.

Khi xem trong tiểu hạn nếu đương số có tình duyên thoáng qua thì ta cũng có thể biết được người mà đương số cảm nắng đó đến từ phương nào.

Giả như sao Thiên Tướng nằm tại cung Dậu. Vậy là nhiều khả năng người hôn phối/crush của đương số sẽ đến từ hướng chính Tây...

Chú ý: Bác nào học giỏi Toán thì cũng đứng thắc mắc rằng mình không xét hệ trục tọa độ Oz vì vợ/chồng không từ trên trời rơi xuống hoặc từ dưới đất chui lên được =))

Xin cám ơn các bác đã quan tâm theo dõi!

Nguồn: Sưu tầm.

P/s: Nhân đây, mình cũng xin chia sẻ một bức ảnh do mình chụp được khi đo mẫu Perovskite (một loại vật liệu áp điện) sử dụng Kính hiển vi lực nguyên tử, kích thước scan là 4 μm x 4 μm. Nhìn kĩ sẽ thấy hay phết đấy :x
Happy Valentine's Day

----- tặng DEPI :x -----
Anh Vietnam ơi, của em Tướng to triệt ở di nhưng có phải đi xa gặp nhau đâu nhỉ, bọn em gặp nhau hồi học chung lớp 12. Còn tướng nhỏ ở huynh đệ cũng không phải do bạn bè giới thiệu hay tác động, tình yêu bọn em đến với nhau rất buồn cười. Em thì vừa thất tình, nó cũng vừa thất tình :)) trước hai đứa là bạn thân bình thường :-O
Đầu trang

BHCuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi BHCuong »

Trường Sơn đã viết: 01:14, 13/02/18 Giải pháp Tướng triệt: làm thủ tục kết hôn 2 lần.
Thưa Anh, không biết bạn gái em có tướng nhỏ triệt tại mệnh thì cũng ứng với lời Anh nói phải không ạ.
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

vietnam23042017 đã viết: 17:35, 12/02/18
uongvancong đã viết: 17:11, 12/02/18 em có thể xem cho mình
và câu trả lời là vẫn fa =)) =)) =))
Đen thôi, đỏ quên đi =))

Quan trọng là em đã muốn có hay chưa, nếu chưa xác định thì cũng khó kể cả mỡ dâng miệng mèo :))
Thiên Tướng của em Vượng địa nằm ở Phúc Đức. Hèn chi mà có lần thầy tử vi phán em có vợ do các thế giới âm dẫn lối.
Có lần em gặp những lá số có Tướng to nằm ở Cung Phúc họ cũng kể lại những điều huyền bí, đại loại như ngủ nằm mơ thấy có người âm se duyên để lấy chồng, vợ. Thật mầu nhiệm.
Chả bik đến bao giờ các tổ tiên nhà em mới gả vợ cho em đây :)))
Anh Việt Nam ơi, cung Phúc của em có Xương, Kị, Tiểu Hao đều Hãm thì có ảnh hưởng xấu gì đến việc hôn nhân ko anh?
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Trường Sơn đã viết: 01:14, 13/02/18 Giải pháp Tướng triệt: làm thủ tục kết hôn 2 lần.
Cái này đúng với em này, đi đăng ký kết hôn lần đầu không đăng ký được vì thiếu giấy tờ phải chuyển qua ngày khác đăng ký. Mà ăn hỏi với kết hôn gần 2 năm rồi mà còn chưa tổ chức đám cưới đây :))
Đầu trang

rongdaen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi rongdaen »

vậy tướng to Điền trạch, tướng nhỏ tật ách. Nghĩa là đi mua đất thì có vợ, còn đi bệnh viện, mua thuốc là có bồ chăng :-"
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

daositre đã viết: 21:03, 12/02/18 Thiên tướng cư cung tử tức thì chắc do nhu cầu sinh con nên lấy đại hả a, mà e nge nói sao đào hoa đóng đâu thì lấy vợ từ cung ấy mà ra
Đào chỉ đóng tại 4 cung tương trưng cho 4 phương, giờ tính thế thì thiệt thòi cho 8 hướng còn lại quá :D
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi daositre »

vietnam23042017 đã viết: 22:15, 13/02/18
daositre đã viết: 21:03, 12/02/18 Thiên tướng cư cung tử tức thì chắc do nhu cầu sinh con nên lấy đại hả a, mà e nge nói sao đào hoa đóng đâu thì lấy vợ từ cung ấy mà ra
Đào chỉ đóng tại 4 cung tương trưng cho 4 phương, giờ tính thế thì thiệt thòi cho 8 hướng còn lại quá :D
Um cũng đúng a nhỉ :D
Đầu trang

monokuro.boo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi monokuro.boo »

vietnam23042017 đã viết: 22:15, 13/02/18

Anh ơi, cho em bon chen xíu :D sao ai nhìn lá số e cũng bảo đào hoa nhiều người theo mà e thề em chưa từng đc có 1 tình yêu đúng nghĩa thực sự từ bé đến giờ, va lung tung nào cũng FA ngồi ở nhà lướt web chém gió :(( Chán thế là cùng. A xem giúp e với ạ, e cảm ơn anh trc ;;)
Tập tin đính kèm
N.jpg (182.83 KiB) Đã xem 624 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”