ls khổ tâm và khổ cực

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bagiaxauxixxx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: ls khổ tâm và khổ cực

Gửi bài gửi bởi bagiaxauxixxx »

nhìn lá số cũng thấy mình ko phải là người dễ bắ nạt đúng k?
chính xác ra đường mình làm ăn quan hệ xã hội tâm niệm. chơi đẹp vs ng chơi đẹp. và sẵn sàng đáp trả hoặc mưu cơ vs bọn tiểu nhân. mình thad để hấn sợ hấn ghét còn hơn bị thương hại và khjnh thường!

mình ra đường cứng cáp bao nhiêu thì nhu nhược vs em gái bấy nhiêu! có lẽ do số phận bắt phải vậy chăng?!

Mình tin mình không nghèo nhưng mình k bjt tiềm lực kte trong tương lai mình như thế nào

Nói một chút về chồng mình, ck mình mệnh thiên lương thân thiên đồng. từ ls tử vi cho đến thưjx taj đều giống nhau. là hièn và bị tiểu nhân bắt nạt mà k làm j đc. tièn làm ra được bọn đó quỵt lấy hết. ( nghĩa bóng) ý là người không chặt chẽ và tin người nên bị bọn trong cq ăn chặn hết. nói chung rất chán ở vđ kinh tế vs ck mình.

kte mình chủ lực nên nhiều khi m cũng khá mệt mỏi, thật sự đàn bà mà p gánh vác kte và ng phải đưa ra những qđ lớn trong nhà, mình k khác j mọit ng chồng đv chồng mình.

Nói đi nói lại cuối cùng mình nghĩ có lẽ do số phận mình vậy rồi!

Chẳng biết kêu ai!!!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Lá số chị bị nặng nhất là tuần triệt chặn đầu.
Thực tế thì tính chị quá cứng thiếu sự mềm mại uyển chuyển, mệnh liêm sát kình dương. Mà ra đời kiếm tiền làm ăn kinh doanh hay ngay cả trong việc muốn xin sự hỗ trợ giúp đỡ từ bố mẹ, anh em, họ hàng hay đối tác, cứng quá là một bất lợi rồi. Vì cứng quá thì mình ko đủ mềm dẻo để thuyết phục ng khác, ko đủ mưu mẹo và uốn mình để đối đầu với những âm mưu từ bên trong, ko đánh giá vấn đề hay đối phương theo cách nhìn đa diện được.

Vận hạn hoàn toàn bị bẻ gẫy bởi tuần triệt.

bagiaxauxixxx đã viết: 22:22, 12/02/18 nhìn lá số cũng thấy mình ko phải là người dễ bắ nạt đúng k?
chính xác ra đường mình làm ăn quan hệ xã hội tâm niệm. chơi đẹp vs ng chơi đẹp. và sẵn sàng đáp trả hoặc mưu cơ vs bọn tiểu nhân. mình thad để hấn sợ hấn ghét còn hơn bị thương hại và khjnh thường!

mình ra đường cứng cáp bao nhiêu thì nhu nhược vs em gái bấy nhiêu! có lẽ do số phận bắt phải vậy chăng?!

Mình tin mình không nghèo nhưng mình k bjt tiềm lực kte trong tương lai mình như thế nào

Nói một chút về chồng mình, ck mình mệnh thiên lương thân thiên đồng. từ ls tử vi cho đến thưjx taj đều giống nhau. là hièn và bị tiểu nhân bắt nạt mà k làm j đc. tièn làm ra được bọn đó quỵt lấy hết. ( nghĩa bóng) ý là người không chặt chẽ và tin người nên bị bọn trong cq ăn chặn hết. nói chung rất chán ở vđ kinh tế vs ck mình.

kte mình chủ lực nên nhiều khi m cũng khá mệt mỏi, thật sự đàn bà mà p gánh vác kte và ng phải đưa ra những qđ lớn trong nhà, mình k khác j mọit ng chồng đv chồng mình.

Nói đi nói lại cuối cùng mình nghĩ có lẽ do số phận mình vậy rồi!

Chẳng biết kêu ai!!!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thi An »

bagiaxauxixxx đã viết: 17:32, 11/02/18 mình không cần các bạn trách cứ chồng mình, cuộc sống của mình mình k thể kể toạc hết được. mình cần xem ls. còn k xem được xin đừng lên tiếng trách cứ, không ai muốn sống dựa nhà vợ cả, các bạn có đọc kỹ không? không phải ai cũng có đủ đk để ra riêng cả??? các bạn có đọc kỹ không????

Nhưng sự việc đến nước này thì mình có phải làm trâu làm ngựa mình cũng p ra riêng.Giờ mình cần ng gỡ rối và xem tử vi, không cần thánh chém. không cần không tiếp kẻ chọt vài câu.

Xloi vì phải nói thẳng thắn vậy... Đừng xát muối thêm nữa, làm ơn! Mình đang rất rối ren trong gđ vì có ng mẹ không công tâm, bao bọc cho em gái để em gái mất dạy đòi chia tài sản khi mẹ còn sống...

em gái mất dạy vs chị nhưng mẹ im lặng để em được đà lấn lướt....

và sự việc như thế diễn ra từ rất nhiều năm trước, từ khi còn đi học đến giờ chứ k phải có ck ở rể mới vậy
1. Mẹ bạn và e gái bạn có vấn đề;
2. Vợ bạn có vấn đề;
3. Chồng bạn có vấn đề...
Nói chung mọi người đều có lý, nhưng mỗi nhà mỗi cảnh người ngoài ko thể tường tận được.
Xong, nếu vc bạn muốn có cuộc sống dễ thở hơn thì nên học vợ chồng nc ngoài thuê nhà ở riêng khi chưa có đủ đk để mua đứt một căn.
Hay bạn còn chờ để chia tài sản?
Đầu trang

Trường Sơn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Trường Sơn »

Chủ top đang muốn hỏi giải pháp từ ls tử vi. Có 2 con kiếp mà làm loạn cái cung huynh lên. Dụng hoá khoa hay dụng phá quân ?
Nhờ chú vio xem tứ trụ. Tứ trụ có nhiều giải pháp hay đó.
Đầu trang

Younghana
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Younghana »

bagiaxauxixxx đã viết: 17:48, 10/02/18 ls tuy sinh ra trong gia đình khá giả nhưng tam hợp cô quả phụ mẫu, phụ mẫu lại VCD có triệt, nên từ bé đến lớn luôn phải sống trong cảnh khổ tâm và bị phân biệt đối xử...

Chị em trong nhà cũng không yêu thương nhau, luôn tranh chấp nhau về tài sản. Bản thân đương số là người tự lập, ko tham lam, tự làm tự ăn,

Bố mất sớm, còn mẹ vs em gái tự tung tự tác

Mong được xem

Đến khi nào mới có nhà riêng ạ?

Đến khi nào mới thoát khỏi cảnh khổ cực về tâm hồn ạ?

ĐS đã có gia đình, chồng con nhưng đang ở ké nhà mẹ đẻ, nhưng mẹ đẻ đx vs đs như con ghẻ....

Thế nên muôn đời khổ.
ls của đs
Hình ảnh

ls của em gái đs
Hình ảnh
Hi,
Thương cho chị có cô em gái ghê gớm như vậy. Nhưng xin hỏi, Chị có bao giờ nói thẳng với em mình một cách nhỏ nhẹ hay chưa? Chị có quan tâm mẹ nhẹ nhàng hay không? Không ai đánh được khuôn mặt cười.

Mẹ chị có tuổi rồi, người già thường có tâm lý dựa dẫm, thường thì muốn dựa vào con trai. Nhưng có 2 cô con gái thì dựa vào ai quan tâm chăm sóc, nhỏ nhẹ gần gũi mình nhất. Mẹ chị chắc hiểu lòng của chị nhưng không muốn mích lòng cô kia. Chị thấy mình có điểm nào có thể khiến mẹ dễ dàng tin tưởng là chị sẽ chăm sóc cho mẹ suốt cuộc đời đến khi già yếu? Chị có bao giờ cam đoan chăm sóc cho mẹ dù có chuyện gì xảy ra?

Hay là chị có anh chồng rất nhỏ nhẹ ngọt ngào và hai vợ chồng thường bàn tính rồi quyết định mọi chuyện mà không nhỏ nhẹ tâm sự với mẹ. Chẳng hạn như chuyện ở chung nhà. Không oan gia không phải người nhà.

Mình nhìn xung quanh cuộc sống của mình và nhận ra 1 điều: phụ nữ càng ghê gớm với phụ nữ sẽ bị đàn ông trị rất thảm thương. Cứ như chuyện của chị, tuy chị thật tâm yêu thương mẹ, thương em gái nhưng không ai nhường ai đẩy gia đình tranh cãi đến cao trào, đỉnh điểm là bán nhà. Bán nhà chia gia tài ai được lợi nhất? Chị đang ở nhờ nhà mẹ mà, bán nhà dọn ra mai mốt mẹ ở đâu? Có ở với vợ chồng chị được không? Có ở với cô em gái kia được không? Hay ra đường ở, dưỡng lão .......

Chị đứng trên lập trường của mẹ chị để suy nghĩ, nếu sau này con cái chị đối với chị như vậy, thì chị sẽ làm sao? sẽ nghe theo đứa nào.

Mình biết là chị chỉ muốn hỏi về lá số, không thích người ta dạy đời mình, nhưng mình thật tâm muốn chị đừng hối hận về sau này mà thôi.
Xin lỗi nếu nói nhiều,
Hana
Đầu trang

bagiaxauxixxx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

to hana

Không bán nhà bạn nhé. chị em mình tuy có xung động vì em gái tham lam ích kỉ nhưng nhà do bm xây dựng nên nên không bao giờ sn bán nhà chja tài sản này kia

trong bài viết mình không nói đến vđ chja tài sàn mà nhỉ? mình chỉ nói em gái tự chia bằng cách là nó lấy ô tô và cấm vc đụng vào. còn nhà thì vc mình đang ở cùng hai bên đều dựa dẫm vào nhau. em gái mình tháng 4 này ra sống riêng đồng nghĩa vs mẹ mình sez ở một mình nên việc vc mình ra riêng khó thực hiện

mình k thể để mẹ ở một mình.

bạn ạ, nếu nói hay làm đéo được thì nhận xét như thế nào?

nếu đéo bh nói nhưng làm
hết việc thì nhìn nhận ra sao

ức chế quá nói tục cho đỡ bí bách

nó luôn bảo con thương mẹ nhưng nó chỉ đưa mẹ tiền và để mẹ làm mọi việc trong nhà không đỡ đần đc việc j, cảm giác như mẹ mình là ô sin của nó.

tính nó thực dụng đến mức quan điểm là chỉ cần có tiền là làm vua đc kể cả vs mẹ.

nó có tiền, công nhận nhưng cách nó hành xử trong gđ mình k chấp nhận đx.

Mình đã nhịn rất lâu rồi giờ mới bung, và mình chưa bh có ý định đòi mẹ bán nhà chia tài sản cả các bạn nhé!!!!

như hana hòi, mình xin trả lời. em gái mình giỏi nịnh nhưng k làm j cả. đến cái bát mẹ còn p rửa cho nó thì bạn nghĩ nó thương mẹ kiểu j? thương ở mồm thôi

còn mình k nhẹ nhàng cũng k nặngg nề nhưng mọi việc mình làm tất.

mẹ mình mới đau dậy mẹ mình cũng rõ là được nhờ ai

nhưng mẹ mình là ng sống trên vật chất nên khi nghe thầy bói phán đc nhờ con gái út về kte thù nghêng hằn về bên kia luôn

mình công nhận vc mình so vs nó là vẫn nghèo vẫn thua xa...
Đầu trang

bagiaxauxixxx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Trường Sơn đã viết: 01:30, 13/02/18 Chủ top đang muốn hỏi giải pháp từ ls tử vi. Có 2 con kiếp mà làm loạn cái cung huynh lên. Dụng hoá khoa hay dụng phá quân ?
đi cả 4 trang mỗi bạn nhìn nhận vấn đề đúng. tuy nhiên mình k cấm các bạn kia đưa nhận xét tìm giải pháp k dựa vào tử vi.
mọi người có quyền ngôn luận mà
mình chờ cao nhân đưa giải pháp tử vi
chuyện ra riêng khó thực hiện lắm vì nhiều nguyên nhân
1. cv mình hay phải đi công tác, con còn nhỏ.
2. chồng mình đi làm xa tháng về 1 lần nhưbg thu nhập kém, nên dãN đến việc nghèo mãi. chưa có j toà sáng.
3. mình là ng cáng đáng nguồn kte chính trong nhà
4. mẹ mình chì còn một mình
5. em gái mình tuyên bố không ở trong ngôi nhà này vì ghét môi trường ở đây, những ng hàng xóm nhiều chuyện... nên chắc chắn mẹ mình sống 1 mình nếu m ra ngoài.
6. mjfnh tuy làm phận vk nhưng p gánh vác gđ vì ck mình là người an phận và không có chí làm ăn. kiểu dễ chấp nhận vs hoàn cảnh sống

Nên nếu ra riêng bét cũng p cắm đc miếng đất nhỏ cũng đc. chứ k thì mình sẽ khổ nhất chứ k phải chồnng con!!!!

mà chuyện ra riêng nó ngáng nhiều thứ quá. mình k an tâm để mẹ ở 1 mình

nói chug mình đưa bài này lên để tìm giải pháp chứ k phải tìm
cách phân chia tài sản.
và mình chỉ
muốn hỏi đến bao giờ
mình mới có nhà riêng và tiềm
lực kte của
mình như thế nào thôi. chứ mình k nói bắt mẹ chi tài sản, mình thấy bất hiếu vì mẹ chưa mất mà em gái suốt ngày tư chia ts rồi cấm đoán vc này kia.
xe là của mẹ, mẹ cho em gái lấy đi chính vì nó làm ăn kd p cần có đủ đk để sang chảnh. nhưng nó lấy làm của nó luôn và mẹ mình cũng k lên tiếng nên thành ra những lúc m mượn xe đi việc là nó làm rầm trời rầm đất, mà mình k thể hiểu đc vì sao mẹ mình chuéng kiến như vậy mà im lặg khokng lên tiếng?!!!

cái việc mẹ mình bênh em yth em gái hơn cả hkj mình đều khuyên bảo mẹ rồi.
mẹ có tâm sự với họ hàng rằng mẹ vs mình khắc tính nhau
nhưng xin hỏi kể cả khắc tính nhau thìchar nhẽ mẹ đẻ con ra rồi ghét bỏ con?

hay là số mình có cha mẹ như k?
chòkg mình mất bố mẹ rồi. vc mình đúng nghĩa khôg nơi nương tựa thân cô thế cô.
anh chị em bên nhà chồg chưa giúp đc j nhưng cũng đỡ hơn bên nhà mình.

nhưng tổ g quan thì vc mình đúng kiểu mồ côi k nơi nương tựa. thân cô thế cô.
Đầu trang

hatter741
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hatter741 »

Ck chị tài có nhưng nếu có bản lĩnh chắc k thể ở đc vs c rồi, vì liêm sát cứng nhắc lắm, an phận thôi c. Cha mẹ chị em chỉ bên mình từ 30 năm trở về, còn sau là do mình nắm, c đừng lo quá
Đầu trang

Younghana
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Younghana »

bagiaxauxixxx đã viết: 08:55, 13/02/18
Trường Sơn đã viết: 01:30, 13/02/18 Chủ top đang muốn hỏi giải pháp từ ls tử vi. Có 2 con kiếp mà làm loạn cái cung huynh lên. Dụng hoá khoa hay dụng phá quân ?
đi cả 4 trang mỗi bạn nhìn nhận vấn đề đúng. tuy nhiên mình k cấm các bạn kia đưa nhận xét tìm giải pháp k dựa vào tử vi.
mọi người có quyền ngôn luận mà
mình chờ cao nhân đưa giải pháp tử vi
chuyện ra riêng khó thực hiện lắm vì nhiều nguyên nhân
1. cv mình hay phải đi công tác, con còn nhỏ.
2. chồng mình đi làm xa tháng về 1 lần nhưbg thu nhập kém, nên dãN đến việc nghèo mãi. chưa có j toà sáng.
3. mình là ng cáng đáng nguồn kte chính trong nhà
4. mẹ mình chì còn một mình
5. em gái mình tuyên bố không ở trong ngôi nhà này vì ghét môi trường ở đây, những ng hàng xóm nhiều chuyện... nên chắc chắn mẹ mình sống 1 mình nếu m ra ngoài.
6. mjfnh tuy làm phận vk nhưng p gánh vác gđ vì ck mình là người an phận và không có chí làm ăn. kiểu dễ chấp nhận vs hoàn cảnh sống

Nên nếu ra riêng bét cũng p cắm đc miếng đất nhỏ cũng đc. chứ k thì mình sẽ khổ nhất chứ k phải chồnng con!!!!

mà chuyện ra riêng nó ngáng nhiều thứ quá. mình k an tâm để mẹ ở 1 mình

nói chug mình đưa bài này lên để tìm giải pháp chứ k phải tìm
cách phân chia tài sản.
và mình chỉ
muốn hỏi đến bao giờ
mình mới có nhà riêng và tiềm
lực kte của
mình như thế nào thôi. chứ mình k nói bắt mẹ chi tài sản, mình thấy bất hiếu vì mẹ chưa mất mà em gái suốt ngày tư chia ts rồi cấm đoán vc này kia.
xe là của mẹ, mẹ cho em gái lấy đi chính vì nó làm ăn kd p cần có đủ đk để sang chảnh. nhưng nó lấy làm của nó luôn và mẹ mình cũng k lên tiếng nên thành ra những lúc m mượn xe đi việc là nó làm rầm trời rầm đất, mà mình k thể hiểu đc vì sao mẹ mình chuéng kiến như vậy mà im lặg khokng lên tiếng?!!!

cái việc mẹ mình bênh em yth em gái hơn cả hkj mình đều khuyên bảo mẹ rồi.
mẹ có tâm sự với họ hàng rằng mẹ vs mình khắc tính nhau
nhưng xin hỏi kể cả khắc tính nhau thìchar nhẽ mẹ đẻ con ra rồi ghét bỏ con?

hay là số mình có cha mẹ như k?
chòkg mình mất bố mẹ rồi. vc mình đúng nghĩa khôg nơi nương tựa thân cô thế cô.
anh chị em bên nhà chồg chưa giúp đc j nhưng cũng đỡ hơn bên nhà mình.

nhưng tổ g quan thì vc mình đúng kiểu mồ côi k nơi nương tựa. thân cô thế cô.
Hi,

Đừng có buồn , khóc cũng không giải quyết được vấn đề. Có khi mẹ bạn thuơng bạn thì sao. Thấy kinh tế bạn khó khăn còn phải lo con nhỏ , mẹ bạn sợ mích lòng cô em, bạn sẽ càng khó khăn hơn. Bạn không hiểu cho mẹ chút đi. Việc bạn làm thì vẫn cứ làm, mặc kệ cô em đi.

Đúng là nhà nào cũng có 1 đứa, không quậy thế này cũng quậy thế khác. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh.

Tức giận thì tức giận, bức xúc thì bức xúc, diễn đàn sinh hoạt chung nên chú ý ngôn từ vẫn hơn. Mọi người cũng muốn giúp bạn thôi, không coi tử vi được thì người này qua nhắn vài câu, người kia khuyên vài chữ cũng kéo bài của bạn lên để có duyên được các thầy xem giúp.

Mình hy vọng bạn kiếm được cách giải quyết. tết đến nơi rồi. Gạt bỏ để ăn tết vui vẻ bạn nha.

Chúc năm mới an lành
Hana
Đầu trang

bagiaxauxixxx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hatter741 đã viết: 08:56, 13/02/18 Ck chị tài có nhưng nếu có bản lĩnh chắc k thể ở đc vs c rồi, vì liêm sát cứng nhắc lắm, an phận thôi c. Cha mẹ chị em chỉ bên mình từ 30 năm trở về, còn sau là do mình nắm, c đừng lo quá
tớ nghĩ con người bản lĩnh khôn ngoan thì áp
dụng khi ra đường. chứ vè gđ thì k thể đem cái bản lĩnh đó vào cs gđ đc. mà vk lấn thì ck nhường mà ck lấn thì vk nhường

vc mình thì cả hai phải nhịn nhau chứ k riêng mõii ck mình nhịn mình. ls ck mình thì thôi mình xin phép k đưa lên đây vì ngoài vđ tiền tài ra vc mình khá thuận vk thuận ck.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”