VALENTINE sắp đến, các bác đang cô đơn có thể tự xem rằng bản thân mình có cơ hội thoát "kiếp FA" trong đợt này không!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: VALENTINE sắp đến, các bác đang cô đơn có thể tự xem rằng bản thân mình có cơ hội thoát "kiếp FA" trong đợt này khôn

Gửi bài gửi bởi daositre »

E gửi tên fb của e qua tn cho a dc ko :D ;)
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: VALENTINE sắp đến, các bác đang cô đơn có thể tự xem rằng bản thân mình có cơ hội thoát "kiếp FA" trong đợt này khôn

monokuro.boo đã viết: 23:15, 13/02/18
daositre đã viết: 23:12, 13/02/18
monokuro.boo đã viết: 23:05, 13/02/18

Có khi duyên số rồi :)) Xin fb add fr liền anh ơi =)) ..............................................
Vậy a kết bạn fb với e nha :D
Vậy anh đưa fb đây e add ạ ..................................... :))
Vậy gửi tên face qua cho e nha :))
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

A nhận dc rồi nha hihi
Đầu trang

Hoahongbang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoahongbang »

Vậy tướng to hãm ở cung điền nhị hợp phu thì sao ạ?
Năm 2016 lưu niên của em ở cung quan có tướng nhỏ đúng là toàn các Anh ở công ty thôi
Năm 2018 lại vào quan còn lưu Thái tuế ở phu nữa ---> chắc là lại một năm mệt mỏi
Đầu trang

DRLANANH
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi DRLANANH »

rubytv đã viết: 22:18, 12/02/18
DRLANANH đã viết: 21:02, 12/02/18 Của em tướng to tướng nhỏ triệt hết anh ạ chắc vô duyên quá rồi
Chị đợi sang năm hợi và năm tý nhé. Người yêu chị thường là ở gần nhà hoặc là quen biết qua người nhà.
Chắc chưa đến duyên em nhỉ 😃😃😃 chị yêu xác định đúng mẫu người mình thích thì mới đồng ý mà em nghĩ là chảnh cũng không sao hihi bạn bè chị nói chị hoài à.nhưng toàn yêu xa năm 2015 đầu năm và giữa năm thì Ctay đến giờ chưa mở lòng được . liệu năm nào có hạn lập gia đình và chồng chị em có thể nói qua cho chị với.hiện có một người gần nhà mà cụ thể bạn cấp 3 của chị có tc nhưng chị chưa sẵn sàng vì sợ chưa học xong đại học chưa biết làm đâu.mà nếu như em nói ny chị gần nhà chị hơi hoài nghi 😂😂😂😂
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

vietnam23042017 đã viết: 16:52, 12/02/18 Trong quá trình luận giải lá số và xem hạn (trước kia, giờ thôi rồi :P) cho nhiều anh chị em, mình nhận được rất nhiều câu hỏi lặp đi lại như: "Người ấy của tôi thế nào?, gia đình họ ra làm sao?, quen nhau dư thế lào?, đến từ hướng nào?..."

Thiết nghĩ chuyện tình cảm là một phần tất yếu của cuộc sống, thêm nữa sắp đến Valentine Day rồi. Mình xin chia sẻ một vài notes mà mình sưu tầm được liên quan đến chủ đề khá hot này "Tình cảm nảy sinh từ đâu?".

Note: Những bác nào đã tỏ tường kiến thức này rồi thì đọc lại cho vui và nếu có ý kiến gì thì "do not hesitate to contribute below". Còn bác nào chưa biết thì coi như là một cơ hội đọc tham khảo cho vui:

Trong Tử Vi, Thiên Tướng là sao chủ sự thương yêu, giúp đỡ, là ngôi sao của tình cảm!

Có một quan điểm khá hay cho rằng khi xem hạn tình cảm thì ta để ý đến vị trí của sao Thiên Tướng. Nếu Mệnh, Phu Thê hoặc gặp Đại vận có ẻm thì nhiều khả năng là đương số sẽ "ôm nhiều thì yếu, yêu nhiều thì ốm" sớm :))

Xin đi vào chi tiết như sau:

1. Ta gặp "nửa kia" ở đâu, như thế nào?

Đầu tiên ta phải chú ý rằng xem hạn thì không chỉ xem chính cung mà còn phải xem cả các cung trong thế tam hợp, chính chiếu và cả nhị hợp nữa!

Giờ các bác nhìn vào lá số, tìm vị trí có sao Thiên Tướng xem nó nằm ở cung nào. À thì ra là "chuyện tình cảm" sẽ nhiều khả năng nảy sinh từ cung đấy.

Ví dụ: khi Thiên tướng cư Quan thì tình cảm xuất phát từ người đồng nghiệp hoặc từ công việc, gặp nhau, thấy hợp và yêu nhau. Tương tự cho các cung còn lại: cư Di thì đi xa gặp, cư Nô thì bạn bè chơi thân sẽ phát sinh tình cảm ... Mặc khác, cần xem đến tam phương, tứ chính, nhị hợp thì sẽ luận đoán hạn gặp nửa kia nhé.

Tiện đây các bác thử đoán xem nếu Thiên Tướng cư các cung khác thì luận thế nào cho hợp lý? ;;)

2. Chuyện tình cảm bị yếu tố nào tác động?

Chúng ta hãy đứng ở cung Phu Thê, nhìn sang Nhị hợp và Lục hội thì sẽ xác định được chuyện tình cảm sẽ do yếu tố nào tác động.

Ví dụ: Nếu Phu Thê cung Lục hội hay Nhị hợp với cung Phụ Mẫu thì chuyện tình cảm bị bố mẹ tác động nhiều, có thể là giới thiệu mối gả hoặc có khi con dẫn bạn về lại gạt đi (do cô ấy không biết gọt dứa chẳng hạn :> ). Tương tự với sao Thiên Tướng, khi cư tại Phụ Mẫu, Huynh Đệ chuyện tình cảm cũng bị tác động bởi các cung này. Chả "may" có thêm Kình Đà Lực ở cung Phụ Mẫu thì đương số đa phần phải thuận theo ý chỉ của các cụ trong chuyện tình cảm: Cha mẹ đặt đâu, con ngồi đấy (Cha mẹ đặt trúng cọc trâu thì con lòi ruột).

3. Tìm em/anh, em/anh ở phương nào?

Như các bác cũng đã biết, các cung trên lá số tử vi sẽ tương ứng với các hướng như sau:

- Dần Mão Thìn phương Đông, trong đó Mão thuộc chính Đông.

- Tỵ Ngọ Mùi thuộc phương Nam, trong đó Ngọ thuộc chính Nam.

- Thân Dậu Tuất thuộc phương Tây, trong đó Dậu thuộc chính Tây.

- Hợi Tị Sửu thuộc phương Bắc, trong đó Tị thuộc chính Bắc.

(Các hướng Đông Nam, Tây Bắc... suy ra từ trên, xin phép không dài dòng)

Ta nhìn vào lá số tử vi, tìm vị trí của Thiên Tướng để luận đoán được hướng mà người ấy đến.

Lấy nhà của đương số làm chuẩn (gốc tọa độ x = y = 0), vậy thì xét vị trí của sao Thiên Tướng trên các cung này ta sẽ biết được khả năng người yêu, hoặc người vợ/chồng của đương số đến từ hướng nào so với vị trí nhà ở của đương số.

Khi xem trong tiểu hạn nếu đương số có tình duyên thoáng qua thì ta cũng có thể biết được người mà đương số cảm nắng đó đến từ phương nào.

Giả như sao Thiên Tướng nằm tại cung Dậu. Vậy là nhiều khả năng người hôn phối/crush của đương số sẽ đến từ hướng chính Tây...

Chú ý: Bác nào học giỏi Toán thì cũng đứng thắc mắc rằng mình không xét hệ trục tọa độ Oz vì vợ/chồng không từ trên trời rơi xuống hoặc từ dưới đất chui lên được =))

Xin cám ơn các bác đã quan tâm theo dõi!

Nguồn: Sưu tầm.

P/s: Nhân đây, mình cũng xin chia sẻ một bức ảnh do mình chụp được khi đo mẫu Perovskite (một loại vật liệu áp điện) sử dụng Kính hiển vi lực nguyên tử, kích thước scan là 4 μm x 4 μm. Nhìn kĩ sẽ thấy hay phết đấy :x
Happy Valentine's Day

----- tặng DEPI :x -----
Tướng lớn ở mệnh, tướng nhỏ ở thiên di thì thằng chồng e nó từ đâu tới vậy a? E từng quen 2 thằng, 1 thằng học ĐH chung, e cua nó, 1 thằng đc làm mai, gặp mặt 1 ngày quen lun, giờ tụi nó cao bay xa chạy hết rồi.

Hình ảnh
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Co dai đã viết: 18:31, 14/02/18

Tướng lớn ở mệnh, tướng nhỏ ở thiên di thì thằng chồng e nó từ đâu tới vậy a? E từng quen 2 thằng, 1 thằng học ĐH chung, e cua nó, 1 thằng đc làm mai, gặp mặt 1 ngày quen lun, giờ tụi nó cao bay xa chạy hết rồi.

Hình ảnh
Em đang làm việc gì vậy em.
Năm 2017 vừa rồi có vẻ em mới chuyển việc và chuyển cả chỗ ở à. Có vẻ như năm 2017 mua sắm đồ đạc nhiều nhỉ.
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

quách xảo què đã viết: 19:00, 14/02/18

Hình ảnh
Năm 2017 vừa rồi có vẻ em mới chuyển việc và chuyển cả chỗ ở à. Có vẻ như năm 2017 mua sắm đồ đạc nhiều nhỉ.
E đang đi học a. 2017 e chuyển ngành học còn chỗ ở thì vẫn như cũ. Có 1 chị quen cũng nói e chuyển chỗ ở mà sao e k thấy chuyển gì hết. Hihi. A có thấy gì về thằng chồng e k cho e thông tin với.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Co dai đã viết: 19:09, 14/02/18

Hình ảnh
E đang đi học a. 2017 e chuyển ngành học còn chỗ ở thì vẫn như cũ. Có 1 chị quen cũng nói e chuyển chỗ ở mà sao e k thấy chuyển gì hết. Hihi. A có thấy gì về thằng chồng e k cho e thông tin với.
Đúng là xem số mà không biết đương số đang làm gì nên cũng khó nói lắm, ví dụ như em chuyển ngành học chẳng hạn.
Mà sinh năm 89 già cái đầu rồi còn học gì nữa bà nội.
Thằng chồng cũng ngon phết đấy.
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

quách xảo què đã viết: 19:11, 14/02/18
Co dai đã viết: 19:09, 14/02/18
Đúng là xem số mà không biết đương số đang làm gì nên cũng khó nói lắm, ví dụ như em chuyển ngành học chẳng hạn.
Mà sinh năm 89 già cái đầu rồi còn học gì nữa bà nội.
Thằng chồng cũng ngon phết đấy.
E đang học ở nn a, kiểu như e học lại từ đầu, bỏ hết mọi thứ e đã học ở VN. Số nó vậy nên già rồi cũng phải chịu a à :(.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”