Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
vanhien007
Chính thức
Chính thức

Re: Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Gửi bài gửi bởi vanhien007 »

cocacola đã viết: 08:36, 10/03/18
Nữ : 15/2/1989 lúc 14:15 DL
Kỷ Tị - Bính Dần - Bính Ngọ - Ất Mùi

Nam : 5/7/1989 lúc 13h45 DL
Kỷ Tị - Canh Ngọ - Bính Dần - Ất Mùi

Nam : 15/6/1989 lúc 14h45 DL
Kỷ Tị - Canh Ngọ - Bính Ngọ - Ất Mùi

Vậy 3 tạo đều giao nhau ở vận Mậu Thìn, tất cả đều xấu ở vận này phải không? :)

Tạo của bạn mình nghĩ do thêm chữ Ngọ mà hỗn cục Ngọ Mùi hợp, lại thấu chữ Kỷ tất hoả khí bị tiết...
Được cảm ơn bởi: cocacola
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Gửi bài gửi bởi cocacola »

vanhien007 đã viết: 14:03, 10/03/18

Tạo của bạn mình nghĩ do thêm chữ Ngọ mà hỗn cục Ngọ Mùi hợp, lại thấu chữ Kỷ tất hoả khí bị tiết...
Rất tiếc là hiện nay chỉ còn bạn nam còn tham gia diễn đàn, bạn nữ thì không biết còn hay không bác ạ nên em không cập nhật tình hình mấy năm nay được.

Bác có cần thông tin chi tiết của 3 lá số này từ nhỏ đến tầm năm 2010 không, em sẽ lục lại để bác tham khảo.
Vài năm trước bạn nữ đã có chồng, hiện bạn nam có bạn gái, còn em thì tình duyên lận đận, và thật lòng không muốn lập gia đình, chỉ muốn bồ bịch yêu đương kiểu nhân tình (mặc dù hiện giờ chưa có hihi). Tình tình bạn nam kia thâm trầm, ra dáng đàn ông, còn em cứ mãi ham chơi như con nít :)). Nhưng cả 2 đều nội tâm, sâu sắc. Cả 3 đều tín ngưỡng tôn giáo mạnh.
Đầu trang

vanhien007
Chính thức
Chính thức

cocacola đã viết: 21:37, 10/03/18

Rất tiếc là hiện nay chỉ còn bạn nam còn tham gia diễn đàn, bạn nữ thì không biết còn hay không bác ạ nên em không cập nhật tình hình mấy năm nay được.

Bác có cần thông tin chi tiết của 3 lá số này từ nhỏ đến tầm năm 2010 không, em sẽ lục lại để bác tham khảo.
Vài năm trước bạn nữ đã có chồng, hiện bạn nam có bạn gái, còn em thì tình duyên lận đận, và thật lòng không muốn lập gia đình, chỉ muốn bồ bịch yêu đương kiểu nhân tình (mặc dù hiện giờ chưa có hihi). Tình tình bạn nam kia thâm trầm, ra dáng đàn ông, còn em cứ mãi ham chơi như con nít :)). Nhưng cả 2 đều nội tâm, sâu sắc. Cả 3 đều tín ngưỡng tôn giáo mạnh.
Ok bạn cho mình thêm thông tin thêm về 2 lá số đó nhé! Cảm ơn bạn :)
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

vanhien007 đã viết: 12:01, 11/03/18
cocacola đã viết: 21:37, 10/03/18 Rất tiếc là hiện nay chỉ còn bạn nam còn tham gia diễn đàn, bạn nữ thì không biết còn hay không bác ạ nên em không cập nhật tình hình mấy năm nay được.

Ok bạn cho mình thêm thông tin thêm về 2 lá số đó nhé! Cảm ơn bạn :)
Hi bác, em gửi bác thông tin 3 LS update đến năm 2013 nhé. Hi vọng giúp ích được cho bác nghiệm lý.
Những phần em in nghiêng tô đậm là dữ liệu mới cập nhật trong những năm gần đây của em.

-Về hình dáng tính cách:

_Em cao 1m60 (hehe, con trai mà lùn quá), bạn nam cao 1m7 mấy, bạn nữ cũng khá cao, khoảng từ 1m60 đến 1m65.

_Tính tình cả 3 đều khá ngang ngạnh cứng đầu. Bạn nữ khá đào hoa, bạn nam tính tình cao ngạo nên thường thấy khó gần ai (hiện bạn nam trở nên khá trầm tính, đàn ông manly). Em lúc 2013 thì bình thường cũng khá cô độc khó gần nhưng "chém gió chơi" thường "trúng phong thật" (hiện nay tính tình em vẫn trẻ con như thế này, và tình duyên thì vẫn lận đận, giao lưu chém gió thì rất ok, nhưng khi muốn nghiêm túc thì không đến đâu cả. Theo em tự thấy thì em bị 2 hội chứng là sapiosexual và lithromantic).

_ Da dẻ không tươi nhuận lắm, em và bạn nam đều bị cận, còn bạn nữ không bị bệnh tim, mắt máu, chỉ bị viêm xoang.

_ Cả 3 thích sống cô độc, k thích tụ tập đám đông, thích những gì huyền bí mờ mờ ảo ảo (tung chảo haha). Nhưng 2 bạn kia có vẻ có khiếu về mệnh lý học hơn vì em thấy mấy bạn có thể luận dc, còn em đọc dc nửa trang sách mệnh lý là bắt đầu buồn ngủ rồi, thích tử bình chỉ vì nó cũng có 5 hành như game Võ Lâm thôi haha. Em và bạn nữ đều thích về quê ở gần nhà để chăm lo cho cha mẹ, bạn nam thì không thấy đề cập tới vấn đề này. (em mấy năm nay không còn muốn về gần nhà để làm nữa, chỉ muốn đi xa kiếm tiền gửi về cho gia đình, nên năm 2016 dù thi đậu nhà nước nhưng lương thấp là em bỏ ngay. Năm 2016 thật sự là năm rất tệ hại với em, đáng lẽ cho âm điểm chứ k phải 0 điểm, nhờ có cục thưởng kha khá nên cho nó lên 0 điểm :D).

_ Trong gia đình thì em là con 1, còn 2 bạn kia đều là con trưởng. (đây là chi tiết đặc biệt thay đổi nhiều nhất, trước em cứ nghĩ em con 1, nhưng bây giờ em chỉ có thể chắc chắn em là con trưởng, còn có bao nhiêu anh em thất lạc thì không biết :)). Bố em rất đào hoa, trái ngược hoàn toàn với em. Đời cha ăn mặn đời con khát nước là đây chăng haha. Chính vì điều này mà em ngày càng khắc cha rất mạnh, thương vì tình nghĩa cha con nhưng không còn tôn trọng nhiều nữa, và cũng hình thành tư tưởng không muốn lập gd như đã nói).

-Về hoàn cảnh gia đình:

_Em sinh ra ở miền Nam, bạn nam sinh ở miền Bắc, bạn nữ sinh ở miền Trung.

_Cả 3 đều ... đổi nhà như đổi áo (2 bạn kia theo chiều hướng tốt lên hay xấu hơn thì em không biết, còn em thì theo hướng tích cực dần lên dù không bằng thời sung túc nhất).

_Có vẻ bạn nữ là sung sướng nhất, csong vật chất lẫn tinh thần dư dả tuy nhiên ko có tính đua đòi, gia đình cha mẹ làm công chức có danh phận ở địa phương và sắp dc qui hoạch vào 1 chỗ làm tốt, dòng họ thuộc dạng có gốc gác vững, tuy nhiên có vẻ bạn không thích nhờ vả lắm. Bạn nữ này có điểm giống em là học hành có giai đoạn khá trầy trật, càng học lên cao lực học càng kém (năm cấp 3 đều học trường chuyên tỉnh nhưng lên ĐH thì bèo nhèo). Tính tình đứng đắn trong quan hệ nam nữ. Tính khá cầu toàn. Thích đi chùa và rất siêng làm từ thiện. Bạn nữ tự nhận là người biết luồn lách trong học hành, công việc, quan hệ XH khá tốt (có thể do ảnh hưởng từ môi trường sống, cha mẹ). Rất có tham vọng làm giàu.

_Bạn nam thì năm 2013 vẫn đang tìm việc làm như em, hiện giờ hình như cũng đã có cv ổn định, csong tinh thần từ nhỏ thuận lợi, đến 22 tuổi thì tinh thần nhiều bất an. 9-18 tuổi kinh tế khó khăn, 19 trở đi kte khá hơn trước. Năm 2010 học hành k tập trung như trước. Từ nhỏ đến giờ bạn nam "đụng dao kéo" nhiều. Bạn nam giống em 1 điều là học xong 1 ngành rồi mới thấy là không hợp. Túm lại cả 3 LS đều có vấn đề về việc học. Bạn nam này cũng có nhiều tham vọng. Bạn nam có vẻ cũng không hợp với gia đình.

_ Về phần em thì như em đã nói sơ ở trên, lúc nhỏ sống sung sướng nhưng lên tới cấp 3 thì mọi việc tệ dần đều. Từ gia cảnh tới học hành. Nhà thì bị người ta giựt tiền phải bán nhà trả nợ. Lúc này em lại hư thân mất nết mê chơi game bỏ bê học hành. 1 phần vì hoàn cảnh gia đình làm nên cú sốc tâm lý, phần nữa em bị học lệch nhiều quá nên học k vô. Tuy nhiên năm 11 vẫn đậu HSG cấp tỉnh và đậu ĐH dc, thật là 1 điều hy hữu. Thế nhưng trong cái may lại tiềm tàng cái rủi, đậu vô là 1 chuyện học nổi hay k lại là chuyện khác. Lúc đó em xớn xác chọn đại 1 ngành, nghĩ rằng cứ đậu đi rồi tính gì tính, đến khi học thì trầy trật mãi. Có lúc chán nản muốn bỏ học đi làm luôn cho rồi (lúc này đột nhiên em rất đam mê kinh doanh, đặc biệt là lĩnh vực điện thoại di động) nhưng dc 1 thời gian thấy rằng thời buổi này mà k có tấm bằng là k ổn, nên lại lọ mọ đi học tiếp. Từ lúc chuyể ngành học ok hơn ngành 1, nhưng vẫn chưa bằng 1 phần hồi nhỏ. Bây giờ học hành chỉ như đối phó cho qua môn, cố lấy nhiều bằng cấp để dễ kiếm việc làm chứ k còn hứng thú với việc học.

_ Tâm tính k có nhiều tham vọng như 2 bạn kia, chỉ mong có csong đầy đủ 1 chút để còn có thời gian làm những việc bản thân yêu thích. Từ lúc có ý thức thì đã nhường sân chơi tranh đua đấu đá cho các bạn khác, mình thì lặng lẽ ngồi ngoài coi họ làm gì, dc gì và sau này còn lại gì. Ngay từ nhỏ đã không bị vướng víu chữ tiền (vì hồi nhỏ sướng quá), đến nay khi đã nghèo cũng không muốn vướng tới nó luôn ( vì dính tới tiền là dính tới 1 cơ số những việc abcxyz khác, mà tính tình em thì không giỏi tính toán, quan hệ luồn lách lắm nên ra ngoài đời thua thiệt là cái chắc nên giờ phải ráng học để kiếm dc 1 công việc ổn địnhm ngồi thu lu 1 góc k đụng chạm đến ai cho lành. Quan niệm sống " Không có gì quý hơn độc lập, tự do" nghĩa là " Quý hơn độc lập tự do chỉ khi bạn ở trạng thái " không có gì " ). Tất nhiên cũng phải kiếm dc ít tiền để lo cho bản thân và cha mẹ.
(Nguyên cái đoạn trên, bây giờ em hoàn toàn ngược lại với lúc đó luôn bác ạ, bây giờ cũng k có tham vọng gì, nhưng chỉ nghĩ đến việc làm sao có nhiều tiền. Giai đoạn em viết bài này không hiểu sao tâm đạo tâm linh em rất mạnh, giờ đọc lại bài viết này cứ như 2 con người hoàn toàn đối lập luôn bác).

_ Bản thân khắc cha khá nặng nhưng cũng thương cha dù không nói ra. Đặc biệt rất thương mẹ và không ngại thể hiện điều đó ra bên ngoài. Mẹ vừa là người mẹ, vừa là người bạn, có gì cũng kể hết cho mẹ nghe k giấu giếm gì dc. Đi đâu cũng chỉ muốn quay trở về gia đình, tuyệt nhiên không thích ứng nổi csong ồn ào bon chen nơi đô thị dù đã ở đó ngót ngét gần 7 năm.

(Hiện này vẫn cực kì thương mẹ, cố kiếm tiền để bù đắp lo lắng cho mẹ, và ngày càng khắc cha vì như trên đã nói. Vẫn không thích sống ở TP, nhưng đã thích nghi không còn khó chịu như trước, ở đâu làm gì cũng được miễn có tiền và không phạm pháp là ok).
Đầu trang

vanhien007
Chính thức
Chính thức

Nghe bạn kể chuyện cũng vui ấy nhỉ :)
Cảm tưởng như 3 người quen nhau vậy.
Mệnh bạn chữ Tỵ nằm ở năm nên khó ở gần nhà, năm Bính Thân, Tỵ Thân hợp nên bị khống chế hoả, năm Đinh Dậu, Dậu xung Mão kích vượng mộc sinh hoả .... Mệnh bạn tòng hoả hỉ mộc.
Năm nay Mậu Tuất là thổ nhàn thần tuy không tốt lắm, nhưng Mão Tuất hợp, nhàn thần bị khắc chuyển hướng tốt, Tuất Mùi hình khai khố hoả năm nay cũng không tệ đâu ....
Vậy ráng mua vé số truyền thống từ thiện đi biết đâu có được một mớ... :D Lá số này tòng hoả hành vận Bính Dần thế nào cũng có vài tỉ.... 8->
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

vanhien007 đã viết: 21:52, 11/03/18 Nghe bạn kể chuyện cũng vui ấy nhỉ :)
Cảm tưởng như 3 người quen nhau vậy.
Mệnh bạn chữ Tỵ nằm ở năm nên khó ở gần nhà, năm Bính Thân, Tỵ Thân hợp nên bị khống chế hoả, năm Đinh Dậu, Dậu xung Mão kích vượng mộc sinh hoả .... Mệnh bạn tòng hoả hỉ mộc.
Năm nay Mậu Tuất là thổ nhàn thần tuy không tốt lắm, nhưng Mão Tuất hợp, nhàn thần bị khắc chuyển hướng tốt, Tuất Mùi hình khai khố hoả năm nay cũng không tệ đâu ....
Vậy ráng mua vé số truyền thống từ thiện đi biết đâu có được một mớ... :D Lá số này tòng hoả hành vận Bính Dần thế nào cũng có vài tỉ.... 8->
Hehe, 3 đứa bọn em chỉ biết nhau qua web lyso này thôi bác, em cũng chỉ là thấy LS hao hao nên để ý tò mò thôi ạ.
Bác có lòng có thể phân tích sơ qua 3 LS này k bác, em thấy khác vài chữ mà vi diệu quá hehe.
Cá nhân em thấy thì mệnh bạn nữ là quá tốt rồi, xuất thân gia đình có nền tảng quy hoạch ngay từ đầu.
Xong tới bạn nam, có chí tiến thủ, đàn ông manly.
Em thì quá nhọ rồi haha. Công việc hiện tại của em thật sự lương thấp k thấp, cao k cao, 1 thân 1 mình thì ung dung nhưng để có tiền tỉ thì chỉ có nước cày hộc mặt k ăn uống mặc ở gì cho đến hết vận thì may ra bác à haha. Nhưng thôi nhờ bác tư vấn em mạnh dạn đầu tư ít Vietlot, chưa tới 4h30 chưa biết ai giàu hơn ai haha.
Anyway cảm ơn bác nhiều, chứ topic toàn 1 mình em độc thoại lâu quá cũng buồn :)).
Đầu trang

vanhien007
Chính thức
Chính thức

Cả ba là số đều như nhau, riêng bạn nữ là tốt nhất, hành vận phương nam rất thận lợi.
Giờ kêu mình luận so sánh, mình cũng không biết luận như thế nào :)
Theo quan điểm của bạn, người xem lá số của bạn, giữa manh phái và truyền thống cái nào đúng hơn?
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

vanhien007 đã viết: 14:03, 10/03/18

Hi bác, hôm trước em sót cái này.
Vận Mậu Thìn đúng là em rất tệ, nguyên vận này coi như em nát như đã trình bày.
Bạn nữ thì khá suôn sẻ từ nhỏ đến lớn, vận này em không có thông tin.
Bạn nam thì 9-18 tuổi kinh tế khó khăn, 19 trở đi kte khá hơn trước.
Nhưng tóm lại cả 3 đứa em tham gia diễn đàn này tầm năm 2010, tức cuối vận Mậu Thìn. Mà thường tgia nghiên cứu huyền học thì em nghĩ ít nhiều có duyên hoặc trục trặc vướng mắc ntn đó trong cuộc sống, em nhớ không nhầm thì em và bạn nam là do học hành không tốt, kiếm việc khó khăn, bạn nữ nhẹ hơn là học hành và tình duyên lận đận, còn công việc đã có định hướng cả rồi.

vanhien007 đã viết: 18:53, 13/03/18 Cả ba là số đều như nhau, riêng bạn nữ là tốt nhất, hành vận phương nam rất thận lợi.
Giờ kêu mình luận so sánh, mình cũng không biết luận như thế nào :)
Theo quan điểm của bạn, người xem lá số của bạn, giữa manh phái và truyền thống cái nào đúng hơn?
Thật tình em cũng không biết số em ntn hê hê, người nói xấu người nói tốt, người thậm chí không nói gì. Em thấy cái nào cũng hay cả, nên chỉ post vào đây update những sự kiến lớn trong đời xem như nghiệm lý vậy :)).
Em ấn tượng Manh Phái vì thời gian đó có 1 anh cực siêu đoán đúng phóc cho rất nhiều người trong diễn đàn, lúc đó ảnh là idol của cả diễn đàn và em cũng may mắn được ảnh xem cho, ảnh nói năm em 37 tuổi sẽ có tang cha. Em cũng tò mò đang muốn nghiệm lý đây :).
Đầu trang

vanhien007
Chính thức
Chính thức

Chắc cao thủ này cũng đã chuyển qua truyền thống mà luận rồi 8->
Mình nghĩ năm nay bạn sẽ có vợ, sang năm bạn sẽ có con. :)
Năm Ất tỵ nói là ứng kì, dần tỵ hại thì mình không đồng ý. Tương hợp mà sinh ra tương hại, ví như Tỵ và Thân hợp, Dần đến tương hại, tương phá thì rất đúng. Vì Tỵ Thân hợp, Dần đến xung Thân chính là hại Tỵ, Tỵ hợp với Thân là khống chế Thân, Thân hợp với Tỵ mà chịu bị hoả khắc, Dần đến xung Thân, là đuổi Thân đi, Thân sẽ khắc Dần và Dần cũng chẳng sinh hoả. Dần gặp Tỵ là mộc sinh hoả không luận là tương hại. Nếu cha có hung thì nhìn vào năm Canh Tuất:
Vận Bính Dần năm Canh Tuất
Dần Ngọ Tuất, Tỵ Ngọ Mùi hội hoả, đại vận thấu Bính lưu niên thấu Canh.
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

vanhien007 đã viết: 20:23, 14/03/18 Chắc cao thủ này cũng đã chuyển qua truyền thống mà luận rồi 8->
Mình nghĩ năm nay bạn sẽ có vợ, sang năm bạn sẽ có con. :)
Năm Ất tỵ nói là ứng kì, dần tỵ hại thì mình không đồng ý. Tương hợp mà sinh ra tương hại, ví như Tỵ và Thân hợp, Dần đến tương hại, tương phá thì rất đúng. Vì Tỵ Thân hợp, Dần đến xung Thân chính là hại Tỵ, Tỵ hợp với Thân là khống chế Thân, Thân hợp với Tỵ mà chịu bị hoả khắc, Dần đến xung Thân, là đuổi Thân đi, Thân sẽ khắc Dần và Dần cũng chẳng sinh hoả. Dần gặp Tỵ là mộc sinh hoả không luận là tương hại. Nếu cha có hung thì nhìn vào năm Canh Tuất:
Vận Bính Dần năm Canh Tuất
Dần Ngọ Tuất, Tỵ Ngọ Mùi hội hoả, đại vận thấu Bính lưu niên thấu Canh.
Haha, em giờ còn chưa có người yêu làm sao lấy nhanh vậy được bác, huống hồ em không thích có vợ, hoặc bắt buộc phải có vợ em lại không thích có con bác ạ. Quan điểm này hình thành trong em cũng khá lâu rồi.
Em không hiểu nhiều tứ trụ :)) hê hê. Tạm coi như thêm 1 cách luận, em sẽ bảo lưu quan điểm của bác chờ sau này em sẽ cập nhật từ từ. Hi vọng lúc đó diễn đàn này còn hoạt động :)). Cảm ơn bác vào chém gió với em cho vui. Lâu lâu bác nhớ ghé vào chơi với em nhé :x
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”