Lá số sinh đôi - Chị có chồng tốt, em ế dài :(

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Be Chiu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số sinh đôi - Chị có chồng tốt, em ế dài :(

Gửi bài gửi bởi Be Chiu »

http://tuvivietnam.vn/lasotuvi/lasotuvi.php
Em sinh lúc 18h21 phút ngày 2/4/1984 ạ.
Em đang học tử vi, và cũng tự xem cho mình. Em có một chị sinh đôi khác trứng, sinh trước em 5 phút ạ. Cho em hỏi nếu lá số sinh đôi thì lá số chính là của người chị, còn của người em thì xem cung nhị hợp của cung Mệnh chị sẽ ra, từ đó luận các cung còn lại phải ko ạ?

Em tự xem cho mình thì thấy chị em cưới xin dễ dàng, vợ chồng hòa thuận tới đầu bạc răng long. Còn em thì số bị ế chồng, huhu. Buồn quá!

Xin các cao nhân cho ý kiến về lá số sinh đôi này ạ? Xem người em phải xem cung nhị hợp đúng ko ạ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số sinh đôi - Chị có chồng tốt, em ế dài :(

Gửi bài gửi bởi Thi An »

Be Chiu đã viết: 15:13, 13/03/18 http://tuvivietnam.vn/lasotuvi/lasotuvi.php
Em sinh lúc 18h21 phút ngày 2/4/1984 ạ.
Em đang học tử vi, và cũng tự xem cho mình. Em có một chị sinh đôi khác trứng, sinh trước em 5 phút ạ. Cho em hỏi nếu lá số sinh đôi thì lá số chính là của người chị, còn của người em thì xem cung nhị hợp của cung Mệnh chị sẽ ra, từ đó luận các cung còn lại phải ko ạ?

Em tự xem cho mình thì thấy chị em cưới xin dễ dàng, vợ chồng hòa thuận tới đầu bạc răng long. Còn em thì số bị ế chồng, huhu. Buồn quá!

Xin các cao nhân cho ý kiến về lá số sinh đôi này ạ? Xem người em phải xem cung nhị hợp đúng ko ạ?
Ế giống bạn :))))
Cơ mà theo mình thì sao xem phức tạp thế làm gì nhỉ?
Đầu trang

Be Chiu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình đang nghiên cứu tử vi. Lá số chị em sinh đôi thì phải xem như vậy á bạn. Chị là lá số chính, em thì xem cung nhị hợp. Ví dụ cung nhị hợp của cung Mệnh là cung huynh đệ, thì lấy cung huynh đệ làm cung Mệnh của người em á. Theo các cao nhân chỉ cách xem là vậy, buồn vãi ra, huhu
Đầu trang

Huyenhoclyso756
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Huyenhoclyso756 »

Cho hỏi lý thuyết nào kêu mệnh nhị hợp vs cung huynh đệ vậy ạ , e thấy dùng tù giáp chính xác hơn . Nếu mệnh ở cung sủu sẽ nhị hợp huynh đệ hoặc phụ mẫu là cung tý , nếu ở cung ngọ hay mùi cũng vạy . Cho hỏi thí chủ hiểu thế nào là cung nhị hợp ko ??
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Sinh đôi vẫn xem chung lá số. Trừ trường hợp hai chị em sinh trên và dưới thời điểm giao giờ. Chú ý các vận hạn lớn trong đời khác nhau giữa 2 chị em để phân định bộ sao nòng cốt mệnh có thể sẽ khác nhau. Sau lấy chồng nên dùng thái tuế nhập quái năm sinh chồng để ăn thêm tứ hoá, lộc tồn, kình đà....vào lá số thiên bàn để thấy rõ sự khác nhau giữa 2 chị em.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

2/4/1984 là ngày sinh dương lịch à bạn. Sinh đôi khác trứng thì ắt tính cách và bề ngoài có nét khác biệt, bạn có thể miêu tả được không.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

dung1 đã viết: 17:05, 13/03/18 Sinh đôi vẫn xem chung lá số. Trừ trường hợp hai chị em sinh trên và dưới thời điểm giao giờ. Chú ý các vận hạn lớn trong đời khác nhau giữa 2 chị em để phân định bộ sao nòng cốt mệnh có thể sẽ khác nhau. Sau lấy chồng nên dùng thái tuế nhập quái năm sinh chồng để ăn thêm tứ hoá, lộc tồn, kình đà....vào lá số thiên bàn để thấy rõ sự khác nhau giữa 2 chị em.
Bạn có thể nói rõ Thái tuế nhập quái năm sinh nghĩa như thế nào không?
Ví dụ với lá số của tôi,cung tử tức Mão đẹp,vậy lấy vợ tuổi Mão thì tốt.Cung Điền ở Dậu kém,lấy vợ tuổi Dậu thì không hay?
Cảm ơn bạn.
Lá số của tôi:
Hình ảnh
Đầu trang

Be Chiu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ sinh đôi khác trứng nên tính cách 2 chị em khác nhau lắm ạ. Chị sinh trước, tính tình điềm đạm, ngăn nắp, thông minh, tự lập hơn em, nhưng kỹ tính, khắt khe. Em thì dễ tính hơn, ko khắt khe, nhưng nhí nhảnh, bừa bãi lộn xộn (ý là về sự ngăn nắp ý ạ). Cả 2 chị em đều thích sự cô độc, ko thích nhiều bè bạn. Cô chị thì thích du lịch, cực kỳ thích du lịch và đi du lịch nước ngoài rất nhiều. Cô em thì chỉ thích ở nhà, ko thích du lịch gì cả ạ. Xem lá số của sinh đôi, theo các cao nhân nghiệm lý, có 2 trường phái: 1 - Xem cung nhị hợp của cô em dựa trên cô chị. 2 - Lùi giờ sinh của cô em về 1 giờ để an sao, sau đó luận bình thường. Đó là do một số bác có kinh nghiệm về tử vi trên các forum có tiếng dạy đấy ạ.
Đầu trang

Be Chiu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Sao lại ko hiểu cung nhị hợp hả bạn?
- Ngọ và Mùi
- Tị và Thân
- Thìn và Dậu
- Mão và Tuất
- Dần và Hợi
- Sửu và Tí
Nên cung Mệnh trên lá số mình post nhị hợp với cung Huynh Đệ. Nhị hợp nghĩa là cung đối xứng, ngang hàng với cung Mệnh hay Thân theo một trục từ trên xuống khi chia đôi lá số.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Bạn chưa trả lời là có phải 2/4 là ngày sinh dương lịch không. Link LS thì post lỗi. Đúng là tính lộn xộn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”