Tham Lang biệt luận

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
VirusBNG
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tham Lang biệt luận

Gửi bài gửi bởi VirusBNG »

Châu Đại Hiệp đã viết: 20:07, 23/04/18
VirusBNG đã viết: 16:53, 23/04/18
TuKyLan đã viết: 15:39, 29/01/18
Theo bạn lá số này của tôi đường công danh và tiền bạc thế nào ???

Hình ảnh
Vợ bác thế nào thấp gia hay đại gia
Trung gia, tương lai thì ko biết :D
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

@TuKyLan
Xin bác cho vài lời về số của t bạn thân chí cốt , cháu giải cho nó hơn 10 năm rồi , mà vẫn bán cát bán hung .
Hiện giờ nó đang công tác cho CP nhưng vẫn hướng muốn làm kinh thương , chưa có vợ con , về đào hoa thì khỏi bàn , về tài chánh thì kiếm tiền như tài tử lúc có lúc không , bạn bè ae đông đảo , mà sự nghiệp thì bảo có cũng đúng không cũng đúng , nó cứ thắc mắc nên chọn con đường ntn đi cho đúng ? Xin bác vài lời để nghiệm toàn cục .
[/quote]
Đầu trang

Châu Đại Hiệp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Châu Đại Hiệp »

VirusBNG đã viết: 20:47, 23/04/18
VirusBNG đã viết: 16:53, 23/04/18
Theo bạn lá số này của tôi đường công danh và tiền bạc thế nào ???

Hình ảnh
Cung thê phi hóa lộc nhập cụng mệnh vợ chồng tương kính như tân quan hệ hài hòa tốt đẹp được vợ trợ giúp về kinh tế thê phi hóa kỵ cung phụ mẫu cô vợ này không hợp tính bố mẹ chồng hay lời quan tiếng lại ít hòa hợp
Đầu trang

VirusBNG
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi VirusBNG »

Châu Đại Hiệp đã viết: 22:41, 23/04/18
VirusBNG đã viết: 20:47, 23/04/18

Cung thê phi hóa lộc nhập cụng mệnh vợ chồng tương kính như tân quan hệ hài hòa tốt đẹp được vợ trợ giúp về kinh tế thê phi hóa kỵ cung phụ mẫu cô vợ này không hợp tính bố mẹ chồng hay lời quan tiếng lại ít hòa hợp
Xem theo phi hoá của Trung Châu thì chỉ để ý mỗi chính tinh và hàng can nên chưa đủ nhiều cơ sở để kết luận đâu bạn :D
Còn nếu để ý theo phụ tinh thì cung mệnh và thê có nhiều cặp sao đôi như xương khúc, long phượng, thai toạ nên 2 bên cũng gọi là khá giống nhau. Kình Dương đúng là cô vợ hay chống đối nhưng ở đây Thất Sát hay Vũ Phủ đều đã chế hoá đc rồi. Ko biết tương lai Vũ Phủ nó sẽ ứng nghiệm như thế nào???
Đầu trang

ezmid916
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ezmid916 »

Quang Hưng Nguyễn đã viết: 20:03, 16/04/18 Hình ảnh

Theo như bài viết thì của em "Tham Lang ngộ Không Kiếp sẽ gặp họa vì lòng tham của mình, vì sự can dự việc người khác không đúng cách, không cần thiết, sẽ bị từ chối không cho tham gia hội họp giao tế, hoặc bị áp bức trong các tình thế ngoại giao".Cái này ko hẳn là đúng,bởi vì tự bản thân em thấy mình ko muốn bon chen,tham gia vào việc của người khác,đơn giản là mình ko muốn nhiều chuyện,chứ chưa bao giờ bị từ chối cả.
Còn bản tính thì như lá số cũng thể hiện em dễ tin người,mềm lòng,dễ chịu thua thiệt( đó là điểm bất lợi chính yếu của em),tiền bạc thì cho dù muốn tiết kiệm lắm nhưng cũng ko giữ được lâu.Thôi thì qua bài viết này kính nhờ các cô,bác,anh,chị cho em vài lời bình giải tương lai sau này của em có khấm khá về nghề nghiệp,tiền tài và vợ con đời sau có khá hơn được hay không.Xin cảm ơn các bác nhiều lắm ạ. ;)
Tham Lang Thìn Tuất là biết cách âm thầm học hỏi, quan sát, nhưng ở đây không có các sao Khoa, Văn lại thuộc cách Âm Long Trực (người nhu mì, ít xô bồ, nhiều chuyện) nên có lẽ tham vọng về bằng cấp, học thuật không nhiều (hoặc không có). Nhưng không phải là không có động lực, có lẽ động lực cần được kích phát khi vào hạn thích hợp, quan trọng là phải chuẩn bị kiến thức để vào hạn tốt không bị lỡ, tinh thần thật vững khi vào hạn xấu không bị suy sụp. Hạn cung Huynh là tốt cho việc học tập, cần phải cố gắng nhiều trong hạn này.
Số này thuộc dạng sợ vợ (hoặc không muốn tranh co, cãi cọ với vợ), vợ là người có cá tính mạnh, nhưng mà nếu đi quá trớn thì dễ bị chú cho ăn mấy quả đấm : :)) Vợ chồng không phải là không hợp tính, cũng có những lúc rất hạnh phúc, tương kính như tân, nhưng nếu hành hạn xấu nổi lên thì cũng rất mệt vì Cung Phúc có Tồn - Kiếp, Tướng gặp Hình, đợi hạn có Lưu Kình nhảy vào hoặc năm Bính làm Liêm hóa kỵ thì e dễ gặp nhiều chuyện không hay mà đi bước nữa. Nói chung là phải tiết chế mâu thuẫn, chọn vợ kỹ 1 chút, xác định sống với nhau là phải rõ ràng quan điểm, nhường nhịn nhau chút là được. Tử Phủ sợ triệt nên cũng không tốt. Vợ em nhỏ tuổi hơn em.
Em chắc rất vô duyên với bố mẹ, hoặc không sống gần bố mẹ, bố mẹ vất vả lắm, về sau này thì bố mẹ để lại của cho em. Sau khi có con thì cuộc sống em sẽ tốt hơn. Con cái sẽ là chỗ dựa cho mình. Nên cho con cái học hành nhiều, dạy nó 1 cách dân chủ.
Vào hạn 36 tuổi trở đi thì sẽ ổn hơn. Số này tài lộc không nhiều nhưng cũng phải cố gắng mà tích cóp, có nhiều tiền thì đừng nên giữ lâu, có thể nhờ người thân tín giữ giúp, khả năng sau này tiền bạc sẽ đứng tên con cái. Sau này dễ sa vào bia rượu, đàn đúm, có lẽ không nặng lắm nhưng cũng phải chuẩn bị mà đề phòng.
Mệnh Tham lang có lợi thế là có nhiều tham vọng, điều khuyên nhủ cho em là nên xác định rõ mục tiêu, định hướng để phấn đấu nếu không thì sẽ lạc lõng và vô dụng trong mớ tham vọng của mình. Địa không và Hỏa tinh giúp em quyết đoán hơn nhưng phải cẩn thận vì đây là sát tinh.
Anh chỉ đoán được bấy nhiêu đó thôi, em thấy đúng gì thì tham khảo.
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

@TuKyLan
Xin bác cho vài lời về số của t bạn thân chí cốt , cháu giải cho nó hơn 10 năm rồi , mà vẫn bán cát bán hung .
Hiện giờ nó đang công tác cho CP nhưng vẫn hướng muốn làm kinh thương , chưa có vợ con , về đào hoa thì khỏi bàn , về tài chánh thì kiếm tiền như tài tử lúc có lúc không , bạn bè ae đông đảo , mà sự nghiệp thì bảo có cũng đúng không cũng đúng , nó cứ thắc mắc nên chọn con đường ntn đi cho đúng ? Xin bác vài lời để nghiệm toàn cục .
[/quote]
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi VanXuongD »

hagiakinh1981 đã viết: 14:27, 06/04/18 Hình ảnh
Ôi lso có nhiều nét tương đương quá anh ơi . A có bị dja dày k ?
Chào bạn!
Mình bị rối loạn tiêu hóa, dạ dày thì bi nhẹ! Nhà bạn có bao nhiêu anh em?
Bạn up Ls của bạn để đối chiếu nhé.
Là em mà :)) hihi . Em có mỗi anh trai thôi . Mẹ em bị sảy vài đốt ạ .
Đầu trang

Hoami83
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoami83 »

Cháu chào bác TuKyLan ạ. Cháu có thể phiền bác xem giúp cháu vận hạn gia đình và công việc của năm nay được không ạ. Có phải mệnh của cháu có Tham Lang - Hoá Kỵ là có hạn chết đuối phải không ạ?

Cháu cảm ơn bác nhiều ạ!
Tập tin đính kèm
FA0803B4-6BCA-4C83-9310-22D1A2C63BBE.jpeg (380.42 KiB) Đã xem 1400 lần
Đầu trang

Kat102
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kat102 »

Nhân chủ đề bàn về Tham Lang, cháu xin góp vui lá số của cháu và bạn trai cháu để các bác nghiệm lý. Bọn cháu yêu nhau từ năm 2016, cũng đã tính đến chuyện cưới xin thì đầu năm nay tạch. Bạn trai cháu thuộc kiểu người bề ngoài nhu mì hiền lành nhưng thực chất là không biết sợ trời đất, là người tham vọng ngút trời nhưng không rõ ràng, tính cách thất thường, cả thèm chóng chán. Cũng khá thông minh nhưng học hành không tới nơi tới chốn, tuy nhiên thì tính cách cũng khá tốt, có chí tiến thủ cao và bọn cháu hợp nhau về mọi mặt ngoài chuyện người yêu cháu thích cuộc sống hưởng thụ cá nhân và không có con cái(bọn cháu chia tay vì vấn đề này). Về công việc thì đúng là tính chất cv của cháu cũng hỗ trợ bạn ấy khá nhiều.
Tập tin đính kèm
Lá số cháu
Lá số cháu
IMG_7597.JPG (297.71 KiB) Đã xem 1369 lần
Lá số bạn trai cháu
Lá số bạn trai cháu
IMG_7596.JPG (253.66 KiB) Đã xem 1369 lần
Đầu trang

Jessica_
Mới gia nhập
Mới gia nhập