Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

thientuongsuu12 đã viết: 14:47, 24/04/18
thắng2016 đã viết: 14:44, 24/04/18
Bạn là nam hay nữ vậy? Mà thấy bạn giỏi tứ trụ thế thì kiểu gì chẳng biết xem dịch?
Cháu là nam ạ.
Cháu không biết gì nhiều đâu bác, chỉ là cháu thích nghiên cứu, rồi học hỏi mọi người thôi ạ.
Bác xem giúp cháu với ạ.
Bạn gieo được quẻ sơn địa bác động hào 6 biến thuần khôn.

Ở quẻ này thấy có mối lái, hoặc gặp được mối nào rồi đây. Nhưng thấy bước đầu thì thuận lợi nhưng về sau khó khăn mà khó thành đôi được. Nếu xem tình cảm trong năm nay thì thấy hai tháng 7,8 âm lịch thấy chuyện tình cảm rất khó khăn. Trắc trở nếu đang yêu thì hai tháng này dễ dẫn tới xung khắc mà chia tay.

Quẻ bác có tượng lìa tan, xa cách khó khăn,trắc trở, chờ thời. Còn quẻ biến thuần khôn vẫn là tượng chờ đợi tình duyên.

Nói tóm lại thì tình duyên từ nay đến 7,8 âm lịch vẫn phải chờ đợi mà chưa thể tiến triển tốt được. Còn 7,8 âm trở đi phải gieo thêm quẻ nữa? Hoặc có mối nào thì gieo từng mối chính xác hơn.

Mong nhận được sự chia sẻ, nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

thắng2016 đã viết: 15:26, 24/04/18

Ở quẻ này thấy có mối lái, hoặc gặp được mối nào rồi đây. Nhưng thấy bước đầu thì thuận lợi nhưng về sau khó khăn mà khó thành đôi được. Nếu xem tình cảm trong năm nay thì thấy hai tháng 7,8 âm lịch thấy chuyện tình cảm rất khó khăn. Trắc trở nếu đang yêu thì hai tháng này dễ dẫn tới xung khắc mà chia tay.

Quẻ bác có tượng lìa tan, xa cách khó khăn,trắc trở, chờ thời. Còn quẻ biến thuần khôn vẫn là tượng chờ đợi tình duyên.

Nói tóm lại thì tình duyên từ nay đến 7,8 âm lịch vẫn phải chờ đợi mà chưa thể tiến triển tốt được. Còn 7,8 âm trở đi phải gieo thêm quẻ nữa? Hoặc có mối nào thì gieo từng mối chính xác hơn.

Cháu cảm ơn bác đã bỏ thời gian ra xem giúp cháu ạ.
Cháu xin trả lời bác là đầu năm cháu có gặp và có tình cảm với một người ạ và hiện giờ đúng là đang xa cách mỗi người một nước khác ạ. Khi đến tháng 7, 8 âm lịch cháu sẽ trả lời thêm cho bác ạ.
Một lần nữa cháu cảm ơn bác ạ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thientuongsuu12 đã viết: 15:37, 24/04/18
thắng2016 đã viết: 15:26, 24/04/18

Cháu cảm ơn bác đã bỏ thời gian ra xem giúp cháu ạ.
Cháu xin trả lời bác là đầu năm cháu có gặp và có tình cảm với một người ạ và hiện giờ đúng là đang xa cách mỗi người một nước khác ạ. Khi đến tháng 7, 8 âm lịch cháu sẽ trả lời thêm cho bác ạ.
Một lần nữa cháu cảm ơn bác ạ.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mong rằng đến lúc đó sẽ nhận được sự phản hồi của bạn.
Đầu trang

Người Lữ Khách
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Người Lữ Khách »

Hì . Chào anh Thắng , nhờ anh xem cho em quẻ bệnh tật với , em bị bệnh đại tràng hơn năm rồi , trước có dấu hiệu đỡ hẳn , mấy hom nay đại tiện khó , khong biết bệnh có quay lại hay khong . Em chưa đi nội soi . Bản thanlại khong biết coi bên bốc phệ , anh xem giúp em với , cảm ơn anh !.
Em lấy được quẻ phệ hạp , động hào 6 ra thuần chấn .
Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Người Lữ Khách đã viết: 18:53, 28/04/18 Hì . Chào anh Thắng , nhờ anh xem cho em quẻ bệnh tật với , em bị bệnh đại tràng hơn năm rồi , trước có dấu hiệu đỡ hẳn , mấy hom nay đại tiện khó , khong biết bệnh có quay lại hay khong . Em chưa đi nội soi . Bản thanlại khong biết coi bên bốc phệ , anh xem giúp em với , cảm ơn anh !.
Em lấy được quẻ phệ hạp , động hào 6 ra thuần chấn .
Hình ảnh
Bạn lại khiêm tốn quá. Trình bạn giỏi thế còn gì. Biết cả tử vi bốc quẻ xuất chúng quá. Không biết ghé qua tệ xá có điều gì chăng?
Đầu trang

Người Lữ Khách
Tứ đẳng
Tứ đẳng

thắng2016 đã viết: 20:32, 28/04/18
Bạn lại khiêm tốn quá. Trình bạn giỏi thế còn gì. Biết cả tử vi bốc quẻ xuất chúng quá. Không biết ghé qua tệ xá có điều gì chăng?
Trình em vỡ vẩn lắm anh ạ !. Học hành thì ko đến nơi đến chốn , chém gió vớ vẩn thôi . Thực sự em ko đi sâu vào cái bốc phệ xem dụng thần lục thú , lục thân như vậy nên em mới hỏi anh . Chứ nếu xem bên hoa mai thì chỉ xem dụng thể sinh xuất , mà trình mình vớ vẩn nên mới hỏi anh , nhờ anh giúp . :-bd 8->
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Người Lữ Khách đã viết: 22:01, 28/04/18
thắng2016 đã viết: 20:32, 28/04/18
Trình em vỡ vẩn lắm anh ạ !. Học hành thì ko đến nơi đến chốn , chém gió vớ vẩn thôi . Thực sự em ko đi sâu vào cái bốc phệ xem dụng thần lục thú , lục thân như vậy nên em mới hỏi anh . Chứ nếu xem bên hoa mai thì chỉ xem dụng thể sinh xuất , mà trình mình vớ vẩn nên mới hỏi anh , nhờ anh giúp . :-bd 8->
Bệnh dạ dày thì ai chẳng bị tôi cũng bị tái đi tái lại chẳng khỏi. Khỏi lại bị. Tôi có vi khuẩn hp trong dạ dày ngày nào tôi cũng uống chà xanh với trà dây uống như uống trà thay nước. Vùng đồi núi sapa họ thường uống hàng ngày. Vừa khỏe người minh mẫn, hết vi khuẩn hp khuẩn xoắn liên quan đến đường ruột và là nguyên nhân gây ung thư dạ dày. Ngày nào cũng uống thay nước. Cộng ăn uống ngủ nghỉ điều độ, rượu chè chừng mực. Niệm Phật như ăn cơm, thỉnh thoảng khí công tịnh độ bệnh tự nhiên giảm. Cảm thấy đỡ rất nhiều gần như hết bệnh.

Còn quẻ của bạn tháng 5,6 âm bệnh tình sẽ gặp thầy thuốc mà đỡ, khỏi. Nhưng ở quẻ này bệnh không thể hết hẳn hoàn toàn được. Nhưng không sao đâu bệnh sẽ đỡ và giảm dần theo thời gian.

Khoảng 3 8 tháng 5 dương lịch này bạn đi khám đi để bác sĩ cho thuốc uống là đỡ đấy không phải lo lắng cứ yên tâm khám bệnh là bệnh sẽ mau hết.

Mong nhận được sự chia sẻ của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
Đầu trang

Người Lữ Khách
Tứ đẳng
Tứ đẳng

thắng2016 đã viết: 22:39, 28/04/18
Người Lữ Khách đã viết: 22:01, 28/04/18 [quote=thắng2016 post_id=1496411 time=1524922357 user_id=178499

Cảm ơn anh đã chia sẻ giúp em !.Bệnh của anh là bệnh dạ dày , cái này thì uống chè dây ở Tây Bắc thì hết, còn của em thì là đại tràng, ngày đi 3,4 lần, mỗi lần đi ra ít một, cảm giác chưa hết phân... Nói chung là bệnh rất khổ !.
Em được biết bên bốc phệ nếu bệnh tật thì xem quan quỷ, nếu mới phát bệnh mà ra quẻ lục xung thì bệnh sẽ mau khỏi , còn bệnh lâu mà ra quẻ lục xung thì dai dẳng không khỏi (?).
Còn bện mai hoa nó xem khác bốc phệ , vd xem tình yêu thì phải rơi vào 2 quẻ là Trạch Sơn HÀm và Sơn Phong Cổ ,có 4 quẻ nói về tình cảm ( 2 quẻ còn lại em quên ko hỏi sư phụ ). Còn lại thì ko có, Hoa mai dựa vào ý tượng từng quái và ý tượng quẻ để luận , vd bất cứ quẻ nào ra Hỏa Thủy kí tế thì việc sẽ ko thành , gặp quẻ Khảm mà sinh xuất , thể sinh cho dụng thì việc ko nên làm ...
Em có 3 cuốn sách kinh dịch xưa và nay , anh vào đây mà tải nhanh ko thì link die mất . 3 cuốn này rất hay, nếu anh luyện hết 3 cuốn này thì chắc chắn rằng trình anh sẽ lên rất nhiều .

http://tve-4u.org/threads/kinh-dich-xua ... pdf.22934/
Cho anh mượn tài khoản đăng nhập : hieptran.art@gmail.com pass : 123456789
fb của nhóm , do các đệ tử tác giả lập ra .
https://www.facebook.com/groups/903669249695591/
trình anh giỏi về bốc phệ , anh có thể áp cả bốc phệ vào tượng quẻ mai hoa để luận , tăng thêm tham số để luận cho chính xác !.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Người Lữ Khách đã viết: 23:39, 28/04/18
thắng2016 đã viết: 22:39, 28/04/18
Người Lữ Khách đã viết: 22:01, 28/04/18 [quote=thắng2016 post_id=1496411 time=1524922357 user_id=178499

Cảm ơn anh đã chia sẻ giúp em !.Bệnh của anh là bệnh dạ dày , cái này thì uống chè dây ở Tây Bắc thì hết, còn của em thì là đại tràng, ngày đi 3,4 lần, mỗi lần đi ra ít một, cảm giác chưa hết phân... Nói chung là bệnh rất khổ !.
Em được biết bên bốc phệ nếu bệnh tật thì xem quan quỷ, nếu mới phát bệnh mà ra quẻ lục xung thì bệnh sẽ mau khỏi , còn bệnh lâu mà ra quẻ lục xung thì dai dẳng không khỏi (?).
Còn bện mai hoa nó xem khác bốc phệ , vd xem tình yêu thì phải rơi vào 2 quẻ là Trạch Sơn HÀm và Sơn Phong Cổ ,có 4 quẻ nói về tình cảm ( 2 quẻ còn lại em quên ko hỏi sư phụ ). Còn lại thì ko có, Hoa mai dựa vào ý tượng từng quái và ý tượng quẻ để luận , vd bất cứ quẻ nào ra Hỏa Thủy kí tế thì việc sẽ ko thành , gặp quẻ Khảm mà sinh xuất , thể sinh cho dụng thì việc ko nên làm ...
Em có 3 cuốn sách kinh dịch xưa và nay , anh vào đây mà tải nhanh ko thì link die mất . 3 cuốn này rất hay, nếu anh luyện hết 3 cuốn này thì chắc chắn rằng trình anh sẽ lên rất nhiều .

http://tve-4u.org/threads/kinh-dich-xua ... pdf.22934/
Cho anh mượn tài khoản đăng nhập : hieptran.art@gmail.com pass : 123456789
fb của nhóm , do các đệ tử tác giả lập ra .
https://www.facebook.com/groups/903669249695591/
trình anh giỏi về bốc phệ , anh có thể áp cả bốc phệ vào tượng quẻ mai hoa để luận , tăng thêm tham số để luận cho chính xác !.
Vâng cảm bạn đã chia sẻ, dịch học rất bao la rộng lớn. Còn về dịch số hoa mai bắt đầu nghiên cứu dịch là tôi nghiên cứu về hoa mai quẻ chủ quẻ hỗ, biến. Thể dụng tượng quẻ, tượng hào. Lấy quẻ bằng tính thời gian, đồ vật, các điềm báo...sau đó tôi mới nghiên cứu học hỏi lục hào. Nên tôi vẫn kết hợp cả lục hòa và hoa mai.
Còn đường link sách và trang Facebook tôi có ghé qua hi vọng khi nào có thời gian thì tham khảo thêm.
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

Chào bác Thắng,
Phiền bác xem giúp em quẻ về tình duyên có khởi sắc chút nào không ạ?
Em hỏi lúc 9:42' ngày 02/05/2018 ạ.
- Lúc tết em có chia tay anh sinh năm 1988 vì anh quay lại với người yêu cũ, bây giờ tự nhiên anh đó lại đòi quay lại với em vì anh và người kia chia tay rồi, và anh đó nói muốn cưới em -> Em không đồng ý vì thấy mình như người thay thế. Tuy nhiên em cũng hơi suy nghĩ bởi năm nay em cũng 29t ế rồi.
- Hiện tại em vẫn đang nói chuyện với 1 anh sinh năm 1989 đang học bên ÚC 2 năm nữa, tuy nhiên cũng nói chuyện như bạn bè được khoảng 2 tháng rồi, nhưng cũng ko thấy ngỏ lời yêu đương gì, dù ngày nào cũng nói chuyện với nhau, có lẽ nào anh chỉ nói chuyện cho đỡ buồn ạ.
- Có 1 anh sinh năm 1982, 2 tháng nữa về VN cũng muốn gặp em, tuy nhiên cũng như kiểu bạn bè chứ em cũng chưa thấy anh nói yêu đương gì.
Nhờ bác xem giúp quẻ này giúp em, em nên thế nào ạ?
Em cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”