Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Anbinh123
Chính thức
Chính thức

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi Anbinh123 »

Anbinh123 đã viết: 09:14, 25/04/18
thắng2016 đã viết: 22:09, 24/04/18
Anbinh123 đã viết: 16:06, 24/04/18

K hiểu sao lá số t k lấy đc trên diễn đàn
Con gái tôi sinh giờ Thìn ngày 10/3 âm lịch năm đinh sửu 1997 tức ngày 16/4/1997 dương

Con tôi học hành khá tốt cháu hay đc học bổng ở trường. Cháu đang học kế toán.
Năm sau là ra trường rồi. K biết công việc của cháu ntn. Tôi muốn hướng cháu cố gắng ở lại trường làm giảng viên thì đỡ cực hơn là đi làm kế toán bên ngoài.
Cháu đang yêu 1 bạn sn 89. Trắng trẻo ngoan ngoãn nhưng tôi cảm thấy không môn đăng hộ đối lắm. K cấm cản n cũng không hài lòng lắm.
Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Những ai chưa nghiệm lý mong nhận được sự nghiệm lý của mọi người.

@anbinh123 cảm ơn anh tôi sẽ cố gắng xem trong thời gian sớm nhất có thể
Đầu trang

HoangPhuong222
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HoangPhuong222 »

thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Cháu chào bác thắng2016
Nay mong bác hữu duyên cho chị cháu lá số vì chị cháu năm nay công việc k thuận lợi mà người ta luôn nói lắm ma theo các kiểu. Gặp nhiều khó khăn mong bác xem và cho đôi lời ạ. Cháu cám ơn
Tập tin đính kèm
6E2B2F53-C944-488F-85E6-2864EB4A33CB.jpeg (380.57 KiB) Đã xem 1684 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

phungyen9396 đã viết: 14:51, 10/04/18
thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Nhờ bác xem giúp cháu ạ.
Hình ảnh
Cháu cảm ơn bác ạ.
Mệnh liêm phá tại dậu gặp tuần hội chiếu hồng đào riêu y là người vui vẻ, cởi mở dễ chia sẻ với người khác đôi lúc kiên trì, thâm trầm khó hiểu có văn khúc thiên việt thiên hỷ thiên tài đào hoa nguyệt đức ăn nói dễ nghe có sức thuyết phục, hấp dẫn người khác, khá có duyên. Có sức hút đặc biệt với mọi người. Nhưng có hóa kị, hỏa tinh thiên hình bệnh phù thì đôi lúc hay nghi ngờ xét đoán người khác. Muốn người khác làm theo ý mình. Đôi lúc cũng nóng nảy thẳng tính khiến người khác cũng phải nể. Bạn là con trưởng hoặc thiên hướng đoạt trưởng nhiều lúc có những ý nghĩ sáng tao, phá cách luôn luôn có xu hướng đổi mới cải cách phát minh những cái hay cái đẹp. Bạn cao khoảng 1m55 1m60 . Hồi nhỏ sức khỏe không tốt lắm. Đại vận 16 25 đại vận này bạn đi lại di chuyển hoặc ly tổ xa quê hương học tập có thể đi du học từ nhỏ tới giờ cũng tương đối thuận lợi từ nhỏ tới giờ không phải lo nghĩ nhiều về mặt tài chính chỉ tập trung học hành.

Phụ mẫu tại tuất vcd có cơ lương xung chiếu cha mẹ là người hiền lương nhân hậu, có thể ly tổ lập nghiệp cha mẹ làm kinh doanh hay nghề tự do hoặc công chức nhà nước lại có hữu bật được sự giúp đỡ của cha mẹ có phượng các đường phù hỉ thần giải thần thì gia đình cha mẹ tương đối khá giả. Nhưng có quả tú hội chiếu cô thần lại có điếu khách địa võng thì cha mẹ đôi khi khắc khẩu xung khắc khó hòa hợp đôi lúc xảy ra cãi vã.

Phúc Đức tại hợi có thiên phủ thiên khôi thai phụ phi liêm trực phù thì dòng họ nhiều người khá giả có danh chức , thành đạt. Có công danh nhật định mà giàu sang, nhiều người trong họ sống thọ mà ít người yểu mệnh. Lại có thiên khôi thì bạn được hưởng phúc từ dòng họ đem lại.

Điền trạch tại tý có thiên đồng thái âm nhà cửu rộng rãi cao giáo khang trang trước nhà đối diện khoảng trống hoặc hồ nước hoặc con đường lớn thì phải? Lại có hóa Lộc thiên trù thiên phúc tấu thư thì bạn về sau cũng được hưởng một phần di sản của cha mẹ để lại đi đến đâu cũng có nhà cửa đoàng hoàng không phải lo lắng nơi ăn chốn ở. Mặc dù có thái túê nhưng hội nhiều sao tốt thì cũng không có những chuyện tranh chấp lớn về nhà đất.

Quan tại sửu có vũ tham thì công dang công việc thuận lợi may mắn tài danh tương đối hanh thông. Nhưng có thiên không thì bước đầu cũng thay đổi công việc vài lần mới thuận lợi hanh thông. Nhưng có tướng riêu y hội sát thiên hình có thể làm nghề y, hoặc kinh doanh, thương mại. Nói chung công việc ít phải cạnh tranh tuy bước đầu không mấy thuận lợi nhưng về sau tương đối hanh thông.

Tài bạch tại tị có tử sát kiếm tiền dễ dàng nhanh chóng lại có văn xương hóa khoa lộc tồn thiên quan nguyệt đức bác sĩ thì kiếm được nhiều tiền mà tương đối thuận lợi hanh thông hoặc có người giúp đỡ kiếm tiền thuận lợi hơn. Có thiên quan nguyệt đức bác sĩ kiếm tiền bằng công sức lao động chân chính mình bỏ ra. Nhưng có đẩu quân kiếp sát phá toái tử phù gặp triệt thì tiền tài bước đầu kiếm được nhưng khó giữ được tiền nhiều trong tay hay bị hao tán tiền tài. Ngoài 30 tuổi mới giữ được tiền nhiều trong tay.

Thiên di tại mùi có thiên tướng tuy ra ngoài hơi khó khăn nhưng vẫn thuận lợi lại có hồng loan thiếu âm thanh long thì ra ngoài gặp được sự may mắn, thuận lợi, được nhiều người giúp đỡ hang thông tuy có linh tinh nhưng ra ngoài ít khi gặp chuyện không hay hoặc thị phi.

Cung nô tại dần có thái dương thiên mã bạn bè đông đúc nhiều người có công danh quyền chức nhất định. Được bạn bè bè giúp đỡ chia sẻ mà gặp nhiều thuận lợi hanh thông. Tuy có cô thần tang môn tiểu hao thiên thương đôi lúc bạn bè không hiểu nhau hay xảy ra cãi vã nhiều lúc cũng kỹ tĩnh trong việc chọn bạn chơi.

Tật ách tại thìn có cơ lương lại gặp triệt có tả phụ hóa quyền long trì phượng các lự sĩ địa không thiên sứ thiên la quan phủ bệnh về mắt bệnh về chân tay đau yếu, bệnh về bộ phận dưới bệnh mụn nhọt.nhưng có nhiều sao như hóa quyền lực sĩ tả phụ thì bệnh gặp được thầy được thuốc mà có quý nhân giúp đỡ được may mắn thuận lợi hanh thông.

Thân cư phu tại mùi có vũ tham xung chiếu thường yêu xa quê hương hoặc lấy chồng xa quê hương khác tỉnh khác thành phố. Có phong cáo thiên thọ địa giải long đức thì chồng có công danh địa vị nhất định. Chồng tương đối đảm đang sốc vác nhưng nhiều lúc hay ghen lại có phục binh vũ khúc là những sao cản trở hôn nhân cung vcd lên muộn đường hôn phối hoặc lấy người chênh nhau nhiều tuổi thì vợ chồng thuận lợi hanh thông hơn.

Năm 2016: Năm nay gia đình có sự xung khắc không hòa thuận, hoặc dễ xảy ra cãi vã với gia đình bạn bè, người thân. Năm nay dễ có tang xa hoặc trong nhà có người đau ốm nặng.

Năm 2017: Năm nay học hành thuận lợi, hanh thông có thể có bằng khen.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
Đầu trang

Cuongnguyen31289
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Cuongnguyen31289 »

Em chào bác Thắng
Cho e hỏi 1 chút về cung tài bạch của e.
Đường công danh của e khá lận đận, học 3 trường đại học, cuối cùng tốt nghiệp Thương mại năm ngoái.
Công việc thì có làm mấy chỗ, giờ lại thất nghiệp.
Nguyễn_Văn_Cường_2018_060e63c0.jpg (153.03 KiB) Đã xem 1646 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Các bạn nào chưa nghiệm lý thì nghiệm lý giúp nhé? Đúng sai cho vài lời chia sẻ nhé.

Nếu các bạn cảm thấy đúng có duyên mà điều kiện cho phép thì làm chút phước, chút đức, chút tấm lòng giúp những người có hoàn cảnh khó khăn, cực khổ trong cuộc sống nhé.

Dưới đường link từ thiện của bác lavi.
tu-thien/tai-khoan-chut-tinh-vi-mot-nie ... 26775.html
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Để nâng cao trình độ luận đoán tôi sẽ ưu tiên xem cho những người thường xuyên online và truy cập trước nhé. Nhằm tăng khả nghiệm lý của các bạn để tôi có cái nhìn chính xác nhất trên ls.

Từ nay ai chờ đợi được thì post ls lên vì công việc và nhiều thứ của tôi lên xem hơi lâu không thể nhanh được. Còn ai không chờ đợi được thì không cần phải post lên nhờ người khác xem nhanh hơn.
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

tmThuy đã viết: 00:20, 20/04/18 Cháu chào bác Thắng ạ. Lá số cháu có tuần triệt ở cung Tử tức và Tài bạch. Cháu muốn biết việc này sẽ đem tới tai ương gì và vào lúc nào? Ngoài ra cháu còn cẩn thận gì ạ? Cháu cũng muốn hỏi về việc xin việc năm nay và đường quan lộc sau này ạ.

Cháu đang du học ạ. Cháu xa cha mẹ từ nhỏ, từ cuối năm 2009, đầu năm 2010. Cháu có em nhưng không thân ạ.

Hình ảnh
Bác ơi, cháu thường xuyên online bác ạ. Bác cần nghiệm lý gì cháu sẽ nói ạ ^^
Đầu trang

Cuongnguyen31289
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Cuongnguyen31289 »

thắng2016 đã viết: 08:26, 27/04/18 Để nâng cao trình độ luận đoán tôi sẽ ưu tiên xem cho những người thường xuyên online và truy cập trước nhé. Nhằm tăng khả nghiệm lý của các bạn để tôi có cái nhìn chính xác nhất trên ls.

Từ nay ai chờ đợi được thì post ls lên vì công việc và nhiều thứ của tôi lên xem hơi lâu không thể nhanh được. Còn ai không chờ đợi được thì không cần phải post lên nhờ người khác xem nhanh hơn.
Bác luận giải giúp e với nhé, e lận đận quá. Em online thường xuyên, em muốn nghiệm lý xem như thế nào. Em chờ phản hồi từ bác. Em cám ơn
Nguyễn_Văn_Cường_2018_060e63c0.jpg (153.03 KiB) Đã xem 1601 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cuongnguyen31289 đã viết: 09:52, 27/04/18
thắng2016 đã viết: 08:26, 27/04/18 Để nâng cao trình độ luận đoán tôi sẽ ưu tiên xem cho những người thường xuyên online và truy cập trước nhé. Nhằm tăng khả nghiệm lý của các bạn để tôi có cái nhìn chính xác nhất trên ls.

Bác luận giải giúp e với nhé, e lận đận quá. Em online thường xuyên, em muốn nghiệm lý xem như thế nào. Em chờ phản hồi từ bác. Em cám ơn

Bạn có vũ khúc thủ mệnh có hóa Lộc lộc tồn cung chiếu lại gặp tuần là người cởi mở, hay nói có duyên nhưng đôi lúc hay có thiên hướng không hợp cha mẹ hoặc anh chị em trong nhà. Hội chiếu đào hào thiên hỷ thì ăn nói lưu loát dễ nghe hấp dẫn người khác, khá có duyên và hấp dẫn với người khác phái. Cung phụ có thái dương riêu y gặp tuần mệnh bạn vũ khúc lại gặp tuần lên bản thân bạn nhiều lúc không kiên trì hay thay đổi mà xung khắc với song thân đặc biệt người cha của bạn, bạn không hợp lắm. Do cung phụ không tốt mà hai thân dễ bất hòa xung khắc, hoặc phải ly tổ lập nghiệp thì cuộc sống mới thuận lợi hanh thông. Bạn có thiên hướng hợp người mẹ hơn người cha.

Tuổi cấp một của bạn, bạn học hành cũng khá cũng được bằng cấp giấy khen nhất định. Nhưng từ 16 25 học hành của bạn không thuận lắm nhiều lúc bạn chán nản không kiên trì. Hoặc do tác động bên ngoài đâm ra chán nản mà dẫn đến bỏ học, giai đoạn này bạn có thể ly tổ lập nghiệp hoặc học hành xa nhà mới thuận lợi hanh thông. Bạn có chiều cao khoảng 1m64 1m68. Kinh tế gia đình bạn cũng không khá giả cho lắm. Mà bạn nhiều khi phải tự học, tự chủ về tiền tài chính. Bạn nhận được ít sự giúp đỡ của gia đình.

Cung tài bạn có liêm tướng đào hoa lộc tồn hóa kị thiên không thì tiền tài của bạn ban đầu thấy kiếm tiền khó khăn, không thuận, bạn cũng ít được sự giúp đỡ tiền bạc của người khác phải tự tay lập nghiệp, kiếm tiền ngoài 30 thì tiền tài mới thuận lợi hanh thông kiếm được tiền và giữ được tiền.

Thân cư quan có tử phủ tả phụ thiên quý tướng quân thì tuy bước đầu công việc không thuận nhưng về sau công việc cũng có danh chức nhất định, có người giúp đỡ về công danh sự nghiệp, có quý nhân giúp đỡ trong công việc. Giai đoạn này hành vận. Không tốt cần kiên trì bền bỉ nâng cao khả năng nghề nghiệp của mình thì mọi chuyện mới thuận lợi khi đến vận tốt. Cung di bạn có tham lang hóa quyền phong cáo thiên hỷ thì bạn ly tổ lẩp nghiểp hoặc xa quê hướng bản quán lập nghiệp thì mọi chuyện mới thuận lợi hanh thông sau có quyền chức, được may mắn, hay gặp quý nhân giúp đỡ mà may mắn thành công trong công việc của mình.

Cùng điền có thiên cơ hội chiếu địa không địa kiếp thiên hình kình dương túê đà quan phủ thì nhà cửa bình thường hay thay đổi chổ ở nhà cửa không được sang trọng sung túc cho lắm. Về sau cũng có nhà đất nhất định. Lại thêm cung tật có cự môn đà túê thì cẩn thận thị phị với người khác, hoặc liên quan đến pháp luật. Bạn cũng không lên kinh doanh hoặc kinh doanh thì làm nhỏ lẻ thì thuận lợi hơn.

Năm 2015, 2016: Năm nay tiền tài không thuận khó kiếm tiền và có được nhiều tiền trong tay.

Năm 2017: Năm nay cũng thấy kiếm được tiền nhưng công việc thay đổi.

Mong nhận được nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”