Đàm đạo về tầm quan trọng của cung "Thân"

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Đàm đạo về tầm quan trọng của cung "Thân"

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Vampy đã viết: 18:08, 22/05/13
Khai Tâm đã viết::-O :-O :-O. Trong Thời gian sớm nhất Tôi sẽ viết một mục về Tử vi cơ bản và cách Tiếp cận, cho các bạn nào yêu thích tử vi tham khảo.
Nhờ khai tâm huynh xem giúp lá số tiểu đệ :D
Hình ảnh
Mệnh Kiếm Phong Kim ăn sao Phá quân ( hành Thủy).Mệnh có Ân quang,thiên quý miếu địa đồng cung.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

cohoinew đã viết: 13:09, 21/05/13
binhphaptontu đã viết:Tui thấy tầm ảnh hưỡng cũa mệnh mạnh hơn thân.
Lá số của bạn chủ thớt, bạn có thể post lên cùng chiêm nghiệm ko, theo mình nghĩ có thể do dòng đại vận chi phối nên hiên tại khá hơn.
Lá số em đây, các cao thủ cùng luận giải giúp em

Hình ảnh
Lá số này cung Thân đẹp thế.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

cohoinew đã viết: 15:22, 23/05/13
thovasoccon đã viết:Phần nhiều làm trong giới truyền thông, giải trí, văn hóa nghệ thuật. Nhìn thì xương khúc, long trì phượng các . . . đầy mình, hào hoa phong nhã, duyên dáng điệu đà nhưng chỉ là ngụy quân tử, chém gió thành thần. Tiền tài kiếm được phải tranh đấu nhiều, thành bại đa đoan :))
Hi Bạn!

Rất tiếc là mình lại đang không làm trong các ngành nghề hào hoa và lãng mạn như thế.... Duyên dáng điệu đà cũng không thậm chí là cả đời chưa bao giờ sơn vẽ móng tay, không khéo tay - có con gái nhưng 9 tháng đi học của con cũng chỉ là 1 kiểu tóc buộc túm đằng sau.Chém gió thì cũng có ( Vì đang làm lãnh đạo mà) nhưng cũng không thành thần lắm đâu - đủ để qua được những cuộc kiểm tra của cấp trên mà k chết lỗi thôi bạn ạ!TIền thì lúc nào cũng thèm nhưng chẳng bao giờ tham vọng kiếm tiền bằng mọi cách ( Làm công ăn lương mà) mỗi tội chưa bao giờ rơi vào hoàn cảnh nhẵn túi vì lúc nào cũng biết cách lượng mình ăn tiêu .quá trình đi làm cũng chẳng tranh đấu tiến thân gì nhiều cả, đa phần là tổ chức phân công và sẵn sàng nhận nhiệm vụ nhưng đôi khi cũng hay gặp may và đúng thời điểm.
Đôi lời với bạn để bạn có thể nhìn thêm được gì không nữa giúp mình! Cảm ơn nhiều nhé
Bạn có làm về tài chính - Ngân hàng ko??? mình có cô em dâu lá số cũng gần giống bạn. Hiện tại em nó đang làm cho một Ngân hàng lớn, tính cách cũng gần giống bạn, học hành được, ko quá tham vọng nhưng có khả năng kiếm tiền và sau này tôi đoán trước sau gì cũng có danh phận, làm quản lý nhưng khả năng ko quá to được, cùng lắm là trưởng phòng nào đó thôi. :)[/quote]

Mình làm kinh doanh của Cty nhà nước về viễn thông, bây giờ chức danh là PGĐ kinh doanh. "Làm quản lý nhưng không quá to là được" - Theo mình hiểu đấy là chỉ nên làm Phó thôi đừng có làm Trưởng (kikiki). Với lại ls của mình cũng như theo độ chịu đựng áp lực thì cũng chỉ nên làm đến thế thôi bạn ạ- hehee. Mình bị cận, hay đau đầu và hay suy nghĩ lung tung - tính khí khá nóng nảy tuy nhiên trong điều hành thì cũng không đến nỗi.Học hành thì cũng chỉ tạm được, học một đằng làm một nẻo đấy bạn ạ! Công việc thì chưa đổi hẳn việc khác nhưng di chuyển vị trí nội bộ thì rất nhiều lần trong 1 năm bạn ah. Bạn có thể nhìn giúp mình xem lần di chuyển sắp tới là khoảng tháng mấy không ( Việc này chắc chắn phải có vì đó là văn hóa của Cty mình) - Tks bạn[/quote]

Theo mình chiêm nghiệm một số lá số thì chỉ có Thiên cơ mới không thể làm trưởng hay người đứng đầu cơ quan được. Còn VCD thì vẫn có thể làm nhưng sẽ không thành công và trước sau gì cũng mất chức. Người VCD thì đa năng, làm việc nhiệt tình nhưng chỉ nên làm phó, phò trợ kẻ khác thì hay hơn. nhật nguyệt đồng cung thì cận, đau đầu là đúng rồi . . . Nhiều điều học hỏi được qua ls của bạn :D
[/quote]

Tôi đọc từ đầu đến cuối tôi mới thấy ông mới là cái thằng ngụy quân tử , bốc phét thành thần .
Step 1 : thì ông nói làm gì về văn hóa nghệ thuật rồi cái gì gì đầy mình..
Step 2 : thì ông bảo k làm lớn đc , thì dạ thưa ng ta làm phó giám đốc k phải se cu ri ty ông nhé .
Step 3 : thì ông bảo cái hệ vcd thì làm lớn đc nhưng cũng sụp đổ .
Tôi chốt lại cho ông vể 12 cái cung và tinh hệ này nhé , phải vào trường hợp rất đặc biệt thì có thể làm đc như putin , ông có thể soi lá số putin .
Tiếp theo tôi cũng trong cái hệ này , t cũng đc liệt vào cái mà ông nói là tài hoa đầy người , rồi ngụy quân tử đấy . Nhưng nghĩ và làm nó thể hiện qua nhiều phương diện tích cực , ông lại sách vở suy ra nó phương diện tiêu cực như kiểu : " ném đá giấu tay "
Tiếp theo tinh hệ này theo t thụ lý vs cảm nhận chưa xét tới tiểu tinh đi kèm toàn là vị trí phó mới mới đạt được thành tựu . Còn đặc biệt như nói ở trên tổng thống cũng có thể làm đc k chỉ có trưởng phòng quèn đâu .
Tôi cũng tinh hệ này , cũng đc đề bạt lên tổng rất nhiều nhưng biết thân phận , với cả cách " ngụy quân tử " nên toàn nhường ghế cho ng tôi cảm thấy phù hợp .
Nên mấy cái t nhiều sao trên này để ý thích nói cái gì thì nói , bàn phím gõ là giỏi , chém là siêu . Chứ ra đời búng cái là chết :)))
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Đàm đạo về tầm quan trọng của cung "Thân"

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Thiên cơ có mark zuckerberg, aristotle onassis tỷ phú kìa, VCD có Obama kìa. Sao nào mà chẳng làm vua làm giàu được, quan trọng nó có hợp vị không.
Cung Mệnh Thuận Tháng nghịch giờ là đủ lẽ âm dương thế nên mệnh theo ta suốt đời.
Thân thuận tháng thuận giờ, thế nên thân tác động sửa đổi mệnh khi lập thân, cụ thể là khi lập gia đình.
Sự thay đổi này lớn nhất là với người thân cư Phúc, Thê.
Thân bổ trợ mệnh, là cái dụng của Mệnh. Như mệnh có Tham lang, thân có linh lộc thì rất tốt, nhưng thân mà có xương khúc thì bỏ mẹ rồi, ăn tục nói phét là giỏi thôi.
Hoặc mệnh có tử phủ, thân có kình dương thì là cự phú, kinh doanh tài ba. Nhưng thân mà có không kiếp thì đế ngộ hung đồ, xấu đi nhiều.
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

cohoinew đã viết: 11:36, 21/05/13 Tôi thấy đa số các bác xem la số đều chỉ coi trọng cung Mệnh còn cung Thân thì ít người nhắc đến. Vẫn biết cung Thân nói về cuộc đời sau tuổi lập Thân nhưng nếu nó không nằm trong tam hợp và xung chiếu với cung mệnh (như nằm ở phu thê hoặc phúc đức) mà lại có cách cục khác hẳn cung mệnh thì cuộc đời có bước sang ngã rẽ khác không?
Với bản thân tôi, cung Thân nằm ở phúc đức và là cung khá đẹp nên khi bước qua tuổi 30 tôi thấy cuộc đời thuận lợi hơn nhiều, trước đây thì làm việc gì cũng trục trặc, vất vả
Xin các cao nhân cho ý kiến về tầm quan trọng của cung Thân, và luận cung Thân có tương tự như Mệnh không?
Mệnh là tiền vận ( tính từ đại vận thứ 1 đến đại vận thứ 3 ).

Thân là hậu vận vận ( tính từ đại vận thứ 4 trở về sau ).

Lá số hơn nhau là ở cung thân vì thân là hậu vận , diễn biến cho nửa đời sau , Hơn nhau là ở chỗ chạy đường dài .

Mệnh tuy xấu nhưng thân lại tốt thì con người nửa đời trước vất vả , túng thiếu ,... Nhưng nếu có thân tốt thì nửa đời sau lại được hưởng lạc .

Mệnh tốt nhưng thân xấu thì nói về nửa đời đầu hưởng được gặp may mắn , nhưng nữa đời sau lại suy tàn .

Mệnh có thể bị tuần - triệt nhưng thân không nên bị tuần triệt ( trừ trường hợp cung thân xấu thì tuần - triệt sẽ tốt trở lại ).

Thân cư cung nào thì cuộc đời sẽ bị ảnh hưởng nhiều từ cung đó :

Cư mệnh thì tính tình cố chấp , làm theo những gì mình định hướng là phần nhiều,....

Cư phúc ý chỉ được hưởng phúc từ tổ tiên , kiếp trước ( nếu cung phúc xấu thì gặp điềm không may mắn , bị tổ tiên , anh em , họ hàng cản trở sự nghiệp nếu tốt thì ngược lại )

Cư Thê thì Người vợ/ chồng có tác động mạnh mẽ đến sự nghiệp , cuộc đời của đương số . Có sách cho rằng người này sẽ vì gia đạo mà nghe theo lời vợ ( mặc dù bên ngoài không sợ ai ) -> hay gọi là nể vợ.

Cư tài là cả đởi chỉ lo kiếm tiền , khổ vì tiền hoặc sướng vì tiền ( tùy theo cung tài tốt hay xấu )

Cư quan thì cả đời khổ hoặc sướng vì chuyện công danh , danh vọng ngoài xã hội ( tùy theo quan xấu hay tốt ).

.
.
.

Một số ý mn tham khảo thử xem nghiệm lý được đúng đến đâu.
Đầu trang

lenlen0910
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lenlen0910 »

4pillar đã viết: 07:57, 28/04/18 Thiên cơ có mark zuckerberg, aristotle onassis tỷ phú kìa, VCD có Obama kìa. Sao nào mà chẳng làm vua làm giàu được, quan trọng nó có hợp vị không.
Cung Mệnh Thuận Tháng nghịch giờ là đủ lẽ âm dương thế nên mệnh theo ta suốt đời.
Thân thuận tháng thuận giờ, thế nên thân tác động sửa đổi mệnh khi lập thân, cụ thể là khi lập gia đình.
Sự thay đổi này lớn nhất là với người thân cư Phúc, Thê.
Thân bổ trợ mệnh, là cái dụng của Mệnh. Như mệnh có Tham lang, thân có linh lộc thì rất tốt, nhưng thân mà có xương khúc thì bỏ mẹ rồi, ăn tục nói phét là giỏi thôi.
Hoặc mệnh có tử phủ, thân có kình dương thì là cự phú, kinh doanh tài ba. Nhưng thân mà có không kiếp thì đế ngộ hung đồ, xấu đi nhiều.
Bác 4pillar ơi lá số này của cháu thân nằm trong tam hợp với mệnh mà bị triệt có phải là xấu lắm không ạ, lá này có phải không nên lấy chồng thì tốt hơn không ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

phoquocviet
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phoquocviet »

Nhờ các bác cao thủ bình giải giúp em lá số của em ạ. Lá số em thân cư tài có thiên đồng hãm đc tuần vuốt đuôi, kb công danh sự nghiệp sẽ ntn ạ. Em cảm ơn ạ
Hình ảnh
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

asahar đã viết: 12:07, 21/05/13 Mệnh tốt thân xấu là hạt lúa tốt đem đi trồng đất xấu
Mệnh xấu mà thân tốt là hạt lúa xấu đem đi trồng đất tốt
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

Lá số mình mệnh và thân cái nào xấu hơn ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Hình ảnh
Có ai xem giúp cung thân này ra sao không chứ mệnh là thấy thua rồi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”