Cả nhà cho em hỏi em có thể lấy được chồng không ạ :(

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hk2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cả nhà cho em hỏi em có thể lấy được chồng không ạ :(

Gửi bài gửi bởi Hk2018 »

MarkHolland đã viết: 09:05, 29/04/18 Năm nay công việc của bạn sẽ di chuyển nhiều, tiền bạc kiếm ra nhưng cũng tiêu nhiều.
Nếu kiếm dc mối nào thì nên tiêu vào việc đấy.
Năm nay nếu có mối thì năm sau dễ cưới hỏi.
Ko cần có lo nghĩ nhiều, anh họ mình 35 tuổi mới cưới chị dâu 33 tuổi.
Điều kiện của bạn rất tốt, nếu ko phải anh ấy có vk rồi mình cũng giới thiệu, đừng lo lắng :D
Cung phu của mình có cô thần, lộc tồn, cung thân có quả tú có phải vì thế mà mình muộn đường chồng con phải ko bạn?
Đúng là như vậy, nó thể hiện những năm trước bạn cũng ko thiết tha lập gia đình, chuyện tình cảm mún là có ấy mà :))
Mình cũng mệnh Cô, phối Lộc nè. Giờ mún thì sẽ tìm dc thôi :x
Cảm ơn bạn, đúng là những năm trước mình có nhiếu mối giới thiệu nhưng chỉ lo công việc, mở cửa hàng, giờ ổn định thì lại chẳng thấy mối nào :D mà bạn xem giúp mình năm ngoái có sao nào chỉ việc mình mua nhà ko? Công việc cũng được lên vị trí quản lý có bộ sao nào thể hiện việc này ko bạn? Mình cũng 1 lần mở cửa hàng xong dẹp bỏ nữa
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

ThamLangV đã viết: 09:41, 29/04/18 Ông anh ơi, cho thằng em được hỏi thêm về chuyên môn với
Nếu cung Thê/Phu có Triệt thì Triệt này có chuyển tử Hảm sang Đắc Địa ko? Nghĩa là nếu cung Thê/Phu có sao chính tinh Hãm mà gặp Triệt thì phải chăng là tốt lên, và ngược lại?
Em có nghe người bảo cung Thê/Phu có Triệt/Tuần thì hai vợ chồng xa cách?
Mong được ông anh chia sẻ
Triệt ko chuyển từ Đắc sang Hãm, Đắc vẫn là Đắc, Hãm vẫn là Hãm.
Triệt là sự ngắt quãng của khí, làm cái sự Đắc Hãm ko ảnh hưởng tới những vấn đề khác, và nếu đủ mạnh có thể thay đổi 1 quyết định rất hãm nào đó.
VD: bạn quyết định đầu tư vào 1 mảnh đất trong diện quy hoạch, rất mạo hiểm phải ko? Triệt sẽ ảnh hưởng, khiến cái ý định nảy ra đấy bị dẹp bỏ. Ko đầu tư nghĩa là bạn sẽ ko lỗ, nhưng ko có nghĩa là bạn sẽ sinh lời.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

MarkHolland đã viết: 10:45, 29/04/18
ThamLangV đã viết: 09:41, 29/04/18 Ông anh ơi, cho thằng em được hỏi thêm về chuyên môn với
Nếu cung Thê/Phu có Triệt thì Triệt này có chuyển tử Hảm sang Đắc Địa ko? Nghĩa là nếu cung Thê/Phu có sao chính tinh Hãm mà gặp Triệt thì phải chăng là tốt lên, và ngược lại?
Triệt là sự ngắt quãng của khí, làm cái sự Đắc Hãm ko ảnh hưởng tới những vấn đề khác, và nếu đủ mạnh có thể thay đổi 1 quyết định rất hãm nào đó.
VD: bạn quyết định đầu tư vào 1 mảnh đất trong diện quy hoạch, rất mạo hiểm phải ko? Triệt sẽ ảnh hưởng, khiến cái ý định nảy ra đấy bị dẹp bỏ. Ko đầu tư nghĩa là bạn sẽ ko lỗ, nhưng ko có nghĩa là bạn sẽ sinh lời.
À, cảm ơn bác nhé, e phần nào hiểu rồi
Vậy với lá số của chủ tốp píc, thì Liêm Tham Hãm, nhưng co Triet nên hai vc xa cách làm cho cái xấu ko có điều kiện phát huy. Ko bik là em luận giải vậy có đúng ko ạ?
Đầu trang

Hk2018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hk2018 »

ThamLangV đã viết: 11:24, 29/04/18
MarkHolland đã viết: 10:45, 29/04/18
Vậy với lá số của chủ tốp píc, thì Liêm Tham Hãm, nhưng co Triet nên hai vc xa cách làm cho cái xấu ko có điều kiện phát huy. Ko bik là em luận giải vậy có đúng ko ạ?
Vậy là tướng mạo, tính cách chồng mình sẽ nghiêng về tham lang và liêm trinh hãm phải không? Hay là đắc địa vậy?
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ThamLangV đã viết: 11:24, 29/04/18
Xa cách ở đây ko phải là xa cách về mặt địa lý vật lý nhé. Có thể hiểu là: mún chửi lắm rồi nhưng nghĩ lại thôi :))
Đương số khá thú vị đấy. Ai lấy được thì cũng hay :)
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

Gái tuổi dần , trên mạng có cả làm phim về cưới vợ tuổi dần đấy. Ông bà ta có câu , Phụ nữ tuổi dần dzữ , nóng tính lắm , chưa biết thế nào. Quen nhau , cưới nhau dc hay không là ở tính cách chứ ở ngoài kia người đẹp bị ế không thiếu. Tiên trách kỷ hậu trách nhân.
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

MarkHolland đã viết: 20:35, 28/04/18
Cảm phiền bác thêm chút nữa, xem em luận giải về cung chồng của chủ thớt có được ko nhé:
Cung PHU có Lộc tồn nên lập gia đình khá muộn, lại có Phong cáo + Bác sĩ + thiếu âm nên chắc người chồng có học hành bằng cấp tốt, tướng tá sang trọng.
về ngoại hình, có Liêm Tham, nên chắc cũng thuộc người quý phái, nhưng do Hãm nên chắc ko đẹp trai lắm.
Có Hóa Kị lại có Cô thần, nên hai vc xác định là khó chia sẽ được với nhau trong cuộc sống, dễ lắm là ai lo việc người nấy. Lại có Thiên Hình thì chắc hai vc đánh nhau
Lại có Khôi Việt, nhưng ở xa chiếu về, nên chắc là con trai út, có Tam Đức, thì tính tình cũng hiền lành (có xu hướng nhịn vợ)
Di có Hồng Loan thì chắc là có người thứ 3 xen vào cuộc hôn nhân này, chắc ông ck có bố nhí
Dễ lắm là đôi lần xách nhau ra Tòa, nhưng có lẽ là ko đến mức li dị

EM CÒN NON KÉM, MONG BÁC CHỈ BẢO THÊM!
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hk2018 đã viết: 20:40, 29/04/18
Vậy là tướng mạo, tính cách chồng mình sẽ nghiêng về tham lang và liêm trinh hãm phải không? Hay là đắc địa vậy?
Nếu bạn có hứng thú với tham lang thì mình xin giới thiệu ThamLangV là 1 bạn rất được hiện ở TPHCM :">
Đầu trang

Người Lữ Khách
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Người Lữ Khách »

Ls này làm sếp hả ?....... Năm sau có cơ hội lên xe hoa .
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

MarkHolland đã viết: 16:46, 01/05/18
Hk2018 đã viết: 20:40, 29/04/18
Nếu bạn có hứng thú với tham lang thì mình xin giới thiệu ThamLangV là 1 bạn rất được hiện ở TPHCM :">
Bác tốt bụng dữ, mai mối cho em luôn
Để ý lá số của chị này mới thấy rằng có chút truyền tinh với em :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”