Thất sát Lâm Thân chung thị Yểu?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Thất sát Lâm Thân chung thị Yểu?

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

thatsat275 đã viết: 00:32, 16/05/18
nhatnguyet2017 đã viết: 13:57, 19/04/18 Tôi cung an Thân ở Hợi có Tử Vi+Thất Sát đồng cung,lại đắc Thái Tuế,đà la đắc địa đồng cung.Thất sát đi cùng tử vi+cùng Thái Tuế thì chắc không lo yểu.
Lá số của tôi:
Hình ảnh
Cung Tài bạch có Kình dương miếu là rất tốt,tiếc là cung này bị Tuần Triệt,Kình dương không phát huy đc uy lực vốn có.
Vietnam đang để ý cái bộ Linh Xương Vũ Kị nhập cung Tài kia kìa bác Thatsat ạ. Vào năm tam hợp với Lưu Đà thì chắc tốn tiền dữ lắm.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

vietnam23042017 đã viết: 00:40, 16/05/18
nhatnguyet2017 đã viết: 13:57, 19/04/18 Tôi cung an Thân ở Hợi có Tử Vi+Thất Sát đồng cung,lại đắc Thái Tuế,đà la đắc địa đồng cung.Thất sát đi cùng tử vi+cùng Thái Tuế thì chắc không lo yểu.
Lá số của tôi:
Hình ảnh
Cung Tài bạch có Kình dương miếu là rất tốt,tiếc là cung này bị Tuần Triệt,Kình dương không phát huy đc uy lực vốn có.
Vietnam đang để ý cái bộ Linh Xương Vũ Kị nhập cung Tài kia kìa bác Thatsat ạ. Vào năm tam hợp với Lưu Đà thì chắc tốn tiền dữ lắm.
Cung Phúc đức này chẳng rõ đẹp hay xấu.Bề ngoài đẹp thật nhưng dính Linh xương Vũ Kỵ; dính tam ám diêu đà kỵ.Mệnh Thủy không ăn sao Thiên Phủ,cung Mệnh ở tuyệt địa ( Mệnh Thủy đóng cung Mệnh ở Tỵ).
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

Lá số của tôi:
Hình ảnh
Linh xương Vũ kỵ,tam ám diêu đà kỵ ở cung Phúc.Bạn xem hộ tôi cung Phúc của tôi có tốt không?,theo bạn thì các năm nào tam hợp với Lưu đà?Tôi cảm ơn bạn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

nhatnguyet2017 đã viết: 14:10, 16/05/18

Linh xương Vũ kỵ,tam ám diêu đà kỵ ở cung Phúc.Bạn xem hộ tôi cung Phúc của tôi có tốt không?,theo bạn thì các năm nào tam hợp với Lưu đà?Tôi cảm ơn bạn.
Phúc Đức của bác có Kị, cư đất Mộc dục thì mồ mả tổ tiên, ông bà có ngôi nằm cạnh rạnh, sông, suối nên bị ẩm ướt, ứ khí. Bác xem lại thế nào, nếu có thể chuyển đến vùng khô ráo để cải thiện nhé.

Còn hội mấy sao xấu kia thì chẳng cần hỏi vietnam, bác cũng đã tự có câu trả lời.

Nói về cung Tài Bạch, năm nào tam hợp, xung chiếu gặp Lưu Đà để hình thành tổ hợp Linh Xương Đà Vũ Kị thì xin trả lời bác rằng đó là năm có can Kỉ, Canh, Đinh.

Bác có thể giúp Vietnam nghiệm lý xem trước giờ khi trải qua 3 năm này thì tiền bạc của bác thế nào?
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

vietnam23042017 đã viết: 14:24, 16/05/18
nhatnguyet2017 đã viết: 14:10, 16/05/18

Phúc Đức của bác có Kị, cư đất Mộc dục thì mồ mả tổ tiên, ông bà có ngôi nằm cạnh rạnh, sông, suối nên bị ẩm ướt, ứ khí. Bác xem lại thế nào, nếu có thể chuyển đến vùng khô ráo để cải thiện nhé.

Còn hội mấy sao xấu kia thì chẳng cần hỏi vietnam, bác cũng đã tự có câu trả lời.

Nói về cung Tài Bạch, năm nào tam hợp, xung chiếu gặp Lưu Đà để hình thành tổ hợp Linh Xương Đà Vũ Kị thì xin trả lời bác rằng đó là năm có can Kỉ, Canh, Đinh.
1.Tôi cũng nghĩ cung Phúc này không đẹp lắm,nhưng tôi thắc mắc vì cung Phúc có Vũ Tham giáp hóa khoa,hóa quyền,có ân quang,thiên quý ở Mùi đồng cung.Vì thế tôi nghĩ các sao xấu kia sẽ được hóa giải.Theo bạn cung Phúc này có tốt không?
2.Có người bảo mệnh tôi cứ cho là Phủ tướng triều viên thì cũng bị phá cách.Vì mệnh có Thiên Phủ+ Kình xông xáo nhưng Thân có Đà Kỵ cản trở.Theo bạn Phủ tướng triều viên của tôi có bị phá cách không?
Tôi cảm ơn bạn.
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Cung phúc đức của thatsat275 xét quỹ tích tứ hóa phát xạ thì bản thân không được hưởng gì từ nó ( cung phúc đức ) , vì không được hưởng gì nên cuộc sống về sự nghiệp hay tiền bạc thường phải tự lực và vất vả phấn đấu. Cũng theo lá số này của thatsat275 thì chắc hai đời vợ hoặc lấy vợ muộn. Cần confirm.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Answer đã viết: 14:52, 16/05/18 Cung phúc đức của thatsat275 xét quỹ tích tứ hóa phát xạ thì bản thân không được hưởng gì từ nó ( cung phúc đức ) , vì không được hưởng gì nên cuộc sống về sự nghiệp hay tiền bạc thường phải tự lực và vất vả phấn đấu. Cũng theo lá số này của thatsat275 thì chắc hai đời vợ hoặc lấy vợ muộn. Cần confirm.
Trước 25 tuổi tôi đã có 1 giai đoạn vô cùng lao đao,biến động dữ dội,lên voi xuống chó,TAY TRẮNG.Tôi luôn đề cao sự nghiệp,tự lực tự cường nên lấy vợ muộn.Từ trước đến nay vai trò của bố mẹ rất quan trọng,tôi luôn được bố mẹ quan tâm,lo lắng,yêu thương.Họ hàng đa phần thân ai người đấy lo,không giúp đỡ được gì cho tôi.Có 1 điều tôi rất LẠC QUAN,rất thích khi bị người khác coi thường,chỉ trích vì càng lấy đó làm động lực để vươn lên.Tôi nghĩ cung Phúc tôi trung bình khá,bị Triệt nhưng có sao Liêm trinh miếu,Triệt đáo kim cung và ở vị trí Trường sinh.Vì Cung Phúc này trung bình khá,có sao Thiên Phúc ở tài bạch,nên tôi hay giúp đỡ người gặp khó khăn.Xét về cung Phúc thì tôi luôn đề cao Phúc do bản thân mình tạo ra.Tôi nghĩ Bill Gates nếu đúng giờ mệnh Thái âm ở Hợi thì cung Phúc cũng bình thường,mệnh giáp Không Kiếp hãm,nếu ông ấy không làm nhiều việc ĐẠI THIỆN giúp đỡ mọi người thì dễ bị Phá sản,khó giữ được thành quả.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Trả lời bạn
Thất sát chung thân nghĩa là cung an thân chứ ko phải là cung thân! Còn yểu hay ko còn tuỳ vào bàng tinh nhiều chứ miếu hãm ko quyế định đc!
Vì bạn đọc thất sát goimf thất là mất và sát là giết hại, đánh đập
Khi tốt thất sát được chứ ko mất và đc quyền đáng đập và khi xấu thì nguoecj lại
Câu 2 : mệnh hoả ko aen đc sao thất sát vì hoả khắc kim mà còn bị sa lầy vì kim sinh thuỷ! Còn thất sát thích lộc tồn vì lộc tồn chủ có lộc và có tồn tại nhưng 1 lộc thì chưa đủ, mà lộc tồn đã sinh lộc thì tồn kém mà tồn tại thì lộc kém! Lộc tồn ở đây ko phải cho tuổi kỷ vì có lưu hà hành thuỷ khắc mệnh hoả.
Câu 3
Đại hạn tật ách âm dương ngộ tuần ngưng vẫn giao hội kình đà ngộ hình phá toái tử thì đây là đại vận kém về sức khoẻ lắm! Thân!
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vnfaker98 đã viết: 23:48, 16/05/18 Trả lời bạn
Thất sát chung thân nghĩa là cung an thân chứ ko phải là cung thân! Còn yểu hay ko còn tuỳ vào bàng tinh nhiều chứ miếu hãm ko quyế định đc!
Vì bạn đọc thất sát goimf thất là mất và sát là giết hại, đánh đập
Khi tốt thất sát được chứ ko mất và đc quyền đáng đập và khi xấu thì nguoecj lại
Câu 2 : mệnh hoả ko aen đc sao thất sát vì hoả khắc kim mà còn bị sa lầy vì kim sinh thuỷ! Còn thất sát thích lộc tồn vì lộc tồn chủ có lộc và có tồn tại nhưng 1 lộc thì chưa đủ, mà lộc tồn đã sinh lộc thì tồn kém mà tồn tại thì lộc kém! Lộc tồn ở đây ko phải cho tuổi kỷ vì có lưu hà hành thuỷ khắc mệnh hoả.
Câu 3
Đại hạn tật ách âm dương ngộ tuần ngưng vẫn giao hội kình đà ngộ hình phá toái tử thì đây là đại vận kém về sức khoẻ lắm! Thân!
Cảm ơn bạn.Mọi lý thuyết đều là màu xám.Còn cây đời mãi mãi xanh tươi.
Đầu trang

hagiakinh1981
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hagiakinh1981 »

vnfaker98 đã viết: 23:48, 16/05/18
Chào bạn vnfaker98: :)
-Cung Phúc của mình bị triệt trong trường hợp này xấu hay tốt(Tử tướng triệt)?
-Cung Phúc nhị hợp với cung Tật ách được hiểu thế nào?
Mình cảm ơn!
LS của mình:
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”