Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

kamichan đã viết: 19:47, 16/05/18
thắng2016 đã viết: 19:41, 16/05/18
kamichan đã viết: 19:26, 16/05/18 Anh ơi anh xem sót lá số của em ở trang 46, anh xem giùm e với
Em cảm ơn anh
Tưởng tôi xem cho bạn rồi mà. Bạn kiểm tra lại xem.
Dạ lá của em thì đã được anh xem lâu rồi ạ, ở trang 46 là lá số cuả bạn em nhờ anh xem giúp, vì không có tài khoản nên nhờ em đăng lá số giùm ạ
Vâng tôi vừa xem lại đúng là sót thật. Chốc nữa hoặc mai tôi sẽ hồi âm.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kamichan đã viết: 21:52, 13/05/18 Chào anh thang2016, mong anh xem giùm lá số này của bạn e
Em cảm ơn anh ạ

Hình ảnh
Bạn có cơ lương rhìn tuất hội đủ tam hóa có hữu bật thì là người thông minh ăn nói dễ nghe hiền lành nhân hậu, hay nói. Có thiên không nhiều lúc tính cũng thâm trầm khó biết. Học giỏi có tài cao khoảng 1m65.

Cung phụ có tủ phủ cha mẹ khá giá kinh tế có gia đình cơ bản cha mẹ kinh doanh hoặc làm công ăn lương.

Giai đoạn 14 23 giai đoạn này học hành thuận lợi có thể đi học xa nhà hoặc đi du học.

Cung quan vcd có văn khúc âm dương sáng chiếu làm về kinh tế liên quan đến ngôn ngữ. Công việc tương đối thuận lợi có danh chức nhất định.

Thân cư tài có đồng âm Lộc quyền đào hồng thì tiền tài dễ kiến rhu nhẩp cai không lo hết tiền có sự chú cấp của gia đình. Mức thu nhập khá cao.

Can canh vcd gẳp ruần cơ lương xung chiếu thì ra ngoài thuận lợi hanh thông có người giúp đỡ. Đi lại may mắn mà ít gẳp tai nạn.

Cung nô liên phá thì bạn bè đồng nghiệp đôi lúc nói xấu sau lưng gây bất lợi cho mình. Cần chú ý cẩn thẩn với bạn bè đồng nghiệp.

Cung điền vcd có kình dương địa không thì dễ xa nhà hoặc được ít sự giúp đỡ về về nhà cửa của cha mẹ. Tự tay gây dựng mua nhà hoặc làm nhà.

Thê thiếp cự môn thái dương gặp triệt có hóa kị thì hôn nhân muộn màng. Bước đầu không thuận lợi phải ngoài 30 tuổi khả năng kết hôn sẽ cao.

Năm 2016: Công việc tương đối thuận lợi hanh thông.

Năm 2017: Năm nay nhà dễ có tang hoặc bạn mắc những chuyện lôi thôi đến pháp luật.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

Em cảm ơn anh, bạn em xin được nghiêm lý ah.
Anh cho e hỏi năm nào thì có hạn kết hôn ạ
Em cảm ơn a
thắng2016 đã viết: 11:46, 17/05/18
Bạn có cơ lương rhìn tuất hội đủ tam hóa có hữu bật thì là người thông minh ăn nói dễ nghe hiền lành nhân hậu, hay nói. Có thiên không nhiều lúc tính cũng thâm trầm khó biết. Học giỏi có tài cao khoảng 1m65.
Dạ đúng là nhân hậu và hay nói, cao khoảng 1m7

Cung phụ có tủ phủ cha mẹ khá giá kinh tế có gia đình cơ bản cha mẹ kinh doanh hoặc làm công ăn lương.
Cái này đúng ạ, cha mẹ làm kinh doanh cũng có mức kinh tế khá

Giai đoạn 14 23 giai đoạn này học hành thuận lợi có thể đi học xa nhà hoặc đi du học.
Giai đoạn đại học thì ko thuận lợi cho lắm ạ

Cung quan vcd có văn khúc âm dương sáng chiếu làm về kinh tế liên quan đến ngôn ngữ. Công việc tương đối thuận lợi có danh chức nhất định.
Công việc về kinh tê nhưng ko liên quan đến ngôn ngữ

Thân cư tài có đồng âm Lộc quyền đào hồng thì tiền tài dễ kiến rhu nhẩp cai không lo hết tiền có sự chú cấp của gia đình. Mức thu nhập khá cao.
Dạ cái này đúng ạ

Can canh vcd gẳp ruần cơ lương xung chiếu thì ra ngoài thuận lợi hanh thông có người giúp đỡ. Đi lại may mắn mà ít gẳp tai nạn.

Cung nô liên phá thì bạn bè đồng nghiệp đôi lúc nói xấu sau lưng gây bất lợi cho mình. Cần chú ý cẩn thẩn với bạn bè đồng nghiệp.
Dạ cái này đúng ạ

Cung điền vcd có kình dương địa không thì dễ xa nhà hoặc được ít sự giúp đỡ về về nhà cửa của cha mẹ. Tự tay gây dựng mua nhà hoặc làm nhà.
Nhà cửa thì giờ vẫn ở nhà của cha mẹ nhưng xa quê

Thê thiếp cự môn thái dương gặp triệt có hóa kị thì hôn nhân muộn màng. Bước đầu không thuận lợi phải ngoài 30 tuổi khả năng kết hôn sẽ cao.
Dạ bây giờ qua 30 nhưng vẫn chưa kết hôn

Cái này đúng ạ

Năm 2017: Năm nay nhà dễ có tang hoặc bạn mắc những chuyện lôi thôi đến pháp luật.
Năm nay thì kinh tế khá khó khăn phải đóng quán cà phê ngoài ra thì ko có gì đặc biệt

Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kamichan đã viết: 21:24, 17/05/18 Em cảm ơn anh, bạn em xin được nghiêm lý ah.
Anh cho e hỏi năm nào thì có hạn kết hôn ạ
Em cảm ơn a
thắng2016 đã viết: 11:46, 17/05/18
Dạ đúng là nhân hậu và hay nói, cao khoảng 1m7

Cái này đúng ạ, cha mẹ làm kinh doanh cũng có mức kinh tế khá

Giai đoạn đại học thì ko thuận lợi cho lắm ạ

Công việc về kinh tê nhưng ko liên quan đến ngôn ngữ

Dạ cái này đúng ạ

Dạ cái này đúng ạ

Nhà cửa thì giờ vẫn ở nhà của cha mẹ nhưng xa quê

Dạ bây giờ qua 30 nhưng vẫn chưa kết hôn

Cái này đúng ạ

Năm nay thì kinh tế khá khó khăn phải đóng quán cà phê ngoài ra thì ko có gì đặc biệt

Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Cuối năm 2018 đến năm 2019 có cơ hội kết hôn cao.
Đầu trang

vithilien
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vithilien »

thắng2016 đã viết: 19:03, 16/05/18
vithilien đã viết: 15:45, 16/05/18 Bác Thắng ơi bác xem giúp cháu cung phu, quan lộc và tài bạch với ạ.
Hình ảnh
Cảm ơn bác Thắng đã luận ls giúp cháu ạ

Bạn vũ khúc thủ mệnh hóa kị địa không là hồi nhỏ khó nuôi, hồi nhỏ trước 10 tuổi sức khỏe không được tốt hay ốm đau. Tính tình nhiều lúc khép kín. Đôi lúc cũng bướng bỉnh không chịu nghe lời người khác. Nhưng có hóa cái hỉ thần thì vui vẻ yêu đời cao khoảng 1m58. Hồi nhỏ khép kín ít nói nhưng lớn lên hay nói thích quan tâm chia sẻ người khác. Cung nô can kỷ vũ khúc hóa kị tại mệnh thì thủa nhỏ gia đình kinh tế khá vất vả.
Cháu cao 1m50 ạ, hồi nhỏ sức khỏe kém, hay ốm đau, thủa nhỏ kinh tế gđ bình thường vì bố mẹ cháu làm nhà nước

Cung phụ có thái dương thì cha mẹ bình thường kinh tế gia đình bình thường không có gì nôi bật. Can tân cung tật văn xương hóa kị ở phụ mẫu xung tật với mệnh phụ mẫu thường khắc gia đình thì song thân khó được toàn vẹn.
Kinh tế gia đình bình thường, cháu không hợp tính cách bố mẹ nên không hay tâm sự như những người khác thôi chứ không khắc

Giai đoạn 16 25 bạn là người thông minh học giỏi lên giai đoạn này học hành thuận lợi khá hanh thông thi cử đỗ đạt. Có bằng đại học hoặc trên đại học. Giai đoạn này bạn dễ phải xa quê ly tổ để học hành lập nghiệp.
Đúng là cháu thi cử thuận lợi, có bằng ĐH và xa nhà học

Cung quan có tự phủ hội hợp tam hóa tôi nghĩ khi ra trường tuy một hai năm đầu có thể chuyển đổi công việc nhưng công danh sự nghiệp tương đối thuận lợi hanh thông. Có công việc và danh chức nhất định trong công việc của mình. Có thể làm về kinh tế hoặc nghành y, luật.
cháu ra trường 3 năm nhưng công việc vẫn chưa ổn định, vẫn gặp khó khăn

Cung tài có liêm tướng kình dương phù phủ thì tiền tài kiếm được nhanh chóng nhưng đôi lúc chỉ tiêu hoặc giúp đỡ gia đình mà khó giữ được tiền. Bạn có mức thu nhập tương đối ổn định so với xã hội.
Khá đúng ạ

Cung thiên di có tham lang gặp tuần thì đi đường cẩn thận vấn đề đi lại không té ngã. Tuy đi lại cần cẩn thận nhưng bạn vẫn có thể xa quê ly tổ lập nghiệp vẫn hanh thông.
Cháu hay bị ngã xe năm 2016, sau khi ra trường không có ý định làm việc ở quê và hiện tại đang làm việc xa quê

Thân cư phu có thất sát thiên mã tam thai gặp triệt thì mối tình không được thuận lợi dễ bị chia tay. Bạn có thiên hướng yêu xa, đi xa mà gặp nhau. Can nhâm vũ khúc hóa kị nhập mệnh thì lên muộn đường hôn phối sẽ thuận lợi hơn. Sau này lấy chồng hai vợ chồng tự lập là chính không được hỗ trỡ nhiều từ gia đình hoặc có thể ăn riêng. Chồng là người cao ráo ưa nhìn, đôi khi hay nóng tính khắc khẩu.
Cháu đang yêu xa, và hiện tại không được thuận lợi, nguy cơ phải chia tay cao, người yêu là người nước ngoài nên đúng là khắc khẩu. Cháu có ý định kết hôn sau 30

Cung tật có cự môn tả phụ cô thần cẩn thận bệnh đường ruột đường tiêu hóa, cẩn thận lời nói dễ mắc những chuyện thị phi ở bên ngoài.
Đường tiêu hóa không tốt

Cung điền có thiên cơ quang quý thì nhà cửa đất cát cũng rộng rãi, sau cũng được một phần gia sản của cha mẹ. Về sau tự tay gây dựng trong đại vận 36 45 dễ mua được thêm nhà cửa đoàng hoàng.

Năm 2010: Năm nay trong nhà dễ có tang, hoặc sức khỏe của khtốt.

Năm 2011,2010: Năm nay học hành thuận lợi thì cử thuận lợi hanh thông.
Cháu đỗ đại học năm 2011

Năm 2017,2016:Công việc luân chuyển hoặc di chuyển nhiều. Năm nay tình duyên không được như ý muốn.
Cháu thay đổi công việc 2 lần

Đầu trang

Jakman
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jakman »

Chào anh Thắng, anh xem ls giúp em về hôn nhân gia đình, công việc và kinh doanh với nhé (em đã kết hôn tháng 12/2016 âm lịch)

Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vithilien đã viết: 10:43, 18/05/18
thắng2016 đã viết: 19:03, 16/05/18
vithilien đã viết: 15:45, 16/05/18 Bác Thắng ơi bác xem giúp cháu cung phu, quan lộc và tài bạch với ạ.
Hình ảnh
Cảm ơn bác Thắng đã luận ls giúp cháu ạ

Bạn vũ khúc thủ mệnh hóa kị địa không là hồi nhỏ khó nuôi, hồi nhỏ trước 10 tuổi sức khỏe không được tốt hay ốm đau. Tính tình nhiều lúc khép kín. Đôi lúc cũng bướng bỉnh không chịu nghe lời người khác. Nhưng có hóa cái hỉ thần thì vui vẻ yêu đời cao khoảng 1m58. Hồi nhỏ khép kín ít nói nhưng lớn lên hay nói thích quan tâm chia sẻ người khác. Cung nô can kỷ vũ khúc hóa kị tại mệnh thì thủa nhỏ gia đình kinh tế khá vất vả.
Cháu cao 1m50 ạ, hồi nhỏ sức khỏe kém, hay ốm đau, thủa nhỏ kinh tế gđ bình thường vì bố mẹ cháu làm nhà nước

Cung phụ có thái dương thì cha mẹ bình thường kinh tế gia đình bình thường không có gì nôi bật. Can tân cung tật văn xương hóa kị ở phụ mẫu xung tật với mệnh phụ mẫu thường khắc gia đình thì song thân khó được toàn vẹn.
Kinh tế gia đình bình thường, cháu không hợp tính cách bố mẹ nên không hay tâm sự như những người khác thôi chứ không khắc

Giai đoạn 16 25 bạn là người thông minh học giỏi lên giai đoạn này học hành thuận lợi khá hanh thông thi cử đỗ đạt. Có bằng đại học hoặc trên đại học. Giai đoạn này bạn dễ phải xa quê ly tổ để học hành lập nghiệp.
Đúng là cháu thi cử thuận lợi, có bằng ĐH và xa nhà học

Cung quan có tự phủ hội hợp tam hóa tôi nghĩ khi ra trường tuy một hai năm đầu có thể chuyển đổi công việc nhưng công danh sự nghiệp tương đối thuận lợi hanh thông. Có công việc và danh chức nhất định trong công việc của mình. Có thể làm về kinh tế hoặc nghành y, luật.
cháu ra trường 3 năm nhưng công việc vẫn chưa ổn định, vẫn gặp khó khăn

Cung tài có liêm tướng kình dương phù phủ thì tiền tài kiếm được nhanh chóng nhưng đôi lúc chỉ tiêu hoặc giúp đỡ gia đình mà khó giữ được tiền. Bạn có mức thu nhập tương đối ổn định so với xã hội.
Khá đúng ạ

Cung thiên di có tham lang gặp tuần thì đi đường cẩn thận vấn đề đi lại không té ngã. Tuy đi lại cần cẩn thận nhưng bạn vẫn có thể xa quê ly tổ lập nghiệp vẫn hanh thông.
Cháu hay bị ngã xe năm 2016, sau khi ra trường không có ý định làm việc ở quê và hiện tại đang làm việc xa quê

Thân cư phu có thất sát thiên mã tam thai gặp triệt thì mối tình không được thuận lợi dễ bị chia tay. Bạn có thiên hướng yêu xa, đi xa mà gặp nhau. Can nhâm vũ khúc hóa kị nhập mệnh thì lên muộn đường hôn phối sẽ thuận lợi hơn. Sau này lấy chồng hai vợ chồng tự lập là chính không được hỗ trỡ nhiều từ gia đình hoặc có thể ăn riêng. Chồng là người cao ráo ưa nhìn, đôi khi hay nóng tính khắc khẩu.
Cháu đang yêu xa, và hiện tại không được thuận lợi, nguy cơ phải chia tay cao, người yêu là người nước ngoài nên đúng là khắc khẩu. Cháu có ý định kết hôn sau 30

Cung tật có cự môn tả phụ cô thần cẩn thận bệnh đường ruột đường tiêu hóa, cẩn thận lời nói dễ mắc những chuyện thị phi ở bên ngoài.
Đường tiêu hóa không tốt

Cung điền có thiên cơ quang quý thì nhà cửa đất cát cũng rộng rãi, sau cũng được một phần gia sản của cha mẹ. Về sau tự tay gây dựng trong đại vận 36 45 dễ mua được thêm nhà cửa đoàng hoàng.

Năm 2010: Năm nay trong nhà dễ có tang, hoặc sức khỏe của khtốt.

Năm 2011,2010: Năm nay học hành thuận lợi thì cử thuận lợi hanh thông.
Cháu đỗ đại học năm 2011

Năm 2017,2016:Công việc luân chuyển hoặc di chuyển nhiều. Năm nay tình duyên không được như ý muốn.
Cháu thay đổi công việc 2 lần

Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Jakman đã viết: 11:55, 18/05/18 Chào anh Thắng, anh xem ls giúp em về hôn nhân gia đình, công việc và kinh doanh với nhé (em đã kết hôn tháng 12/2016 âm lịch)

Hình ảnh
Bạn có thất sát tại thân giáp kình đà linh hỏa là người nhạy bén, khá hiếu thắng can đảm luôn muốn mọi người làm việc theo ý mình, đôi lúc khá quyết đoán lạnh lùng. Có tính thần tự lập cao. Lại có thiên mã lộc tồn thì là người năng động ưa hoạt động, hướng ngoại lại có tang môn lưu hà ăn nói ngoại giao cũng khá giỏi.
Bạn cao khoảng 1m7.

Phụ mẫu có thiên đồng hóa kị không kiếp hội chiếu thì cha mẹ dễ xung khắc bất hòa hoặc phải ly tổ xa quê lập nghiệp mới thuận lợi. Can ất thái âm hóa kị xung phụ mẫu thì cha mẹ khó được toàn vẹn nếu không bạn cũng sớm tự thân lập nghiệp xa cách song thân. Gia đình kinh tế bình thường.

Giai đoạn 12 21 giai đoạn này bạn dễ phải xa quê ly tổ học hành hoặc lập nghiệp. Giai đoạn này bạn học hành thi cử không được thuận lợi hanh thông. Bạn học hành cũng bình thường có bằng cao đẳng cùng lắm PhươngN đại học. Bạn là người có duyên yêu đương khá sớm khoảng 15,17 tuổi đã biết yêu. Cung thê lại có liêm tướng thiên khôi thái túê thì vợ là con trưởng hoặc thiên hướng đoạt trưởng. Vợ khá ghê gớm cứng đầu đôi lúc vợ chồng xảy ra cãi vã nhưng nói chung là hạnh phúc bền lâu. Vợ là người đảm đang công ăn việc làm tương đối ổn định có thu nhập.

Cung quan có phá quân can mậu tham lang hóa Lộc tại tài thì công danh tuy một hai năm đầu không như ý nhưng nhìn chung thuận lợi hanh thông bộ sát phá tham có thể kinh doanh hoặc làm bên kỹ thuật. Nhưng cũng nô thiên cơ hội hợp đào hoa riêu y. Can mậu ở quan và di đều hóa kị nhập nô thì cẩn thận bạn bè đống nghiệp nói xấu, kinh doanh cẩn thận với những đối tác không tốt cạnh tranh thiếu lành mạnh . Về đại vận 42 51 cần chú ý đầu tư tránh mạo hiểm dễ dẫn đến tổn thất không đáng có.

Cung di tử phủ thiên việt thì có thể xa quê ly tổ đi lại trên đường hạnh thông thuận lợi có người giúp đỡ khi ra ngoài. Gặp quý nhân phù trợ mà ít gặp tai nạn hoặc thị phi. Làm nghề liên quan đến đi lại di chuyển nhiều cũng phù hợp.

Cung tài có tham lang thái dương hóa Lộc tại điền thiên đồng hóa kị tại phụ xunh tật thì tiền tài dễ kiếm có mức thu nhập khá cao và ổn định cuộc sống trên mức trung bình. Có người giúp đỡ về tiền bạc. Tiền bạc nhiều lúc cũng hao tán về bạn bè anh em không đáng có.

Cung điền có thái dương hóa Lộc lại gặp tuần thì số khá giả có nhiều nhà cửa. Cũng tự tay tạo lập mà làm lên. Được thừa hưởng ít đất đai điền sản của cha mẹ.

Cận thận bệnh phần bụng đường tiêu hóa, đường ruột rượu chè ăn uống kiểm soát điều độ thì tốt hơn.
Sửa lần cuối bởi thắng2016 vào lúc 16:58, 18/05/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Năm 2015: Năm nay dễ mắc chuyện thị phi làm ăn không thuận lợi. Trong nhà có chuyện không vui dễ có tang hoặc người ốm nặng.

Năm 2016,2017: Công việc tiền tài tương đối thuận lợi. Nbưng phải đi lại di chuyển nhiều.

Đầu trang

ngoctrangtrinh31097
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngoctrangtrinh31097 »

Hình ảnh
Hình ảnh
Em cao 1m55 nặng 48kg, dáng người bình thường không béo không gầy, tính tình hướng nội, không giỏi giao tiếp, hơi nóng tính, hay quên. Bố mẹ em làm công chức nhà nước bình thường, gia cảnh bình thường.
Hiện tại em là du học sinh Đức, năm 2016 đã từng 1 lần trượt Visa nhưng sang đến đầu 2017 thì đã xin được visa sang Đức. Ngoài chuyện đó thì em cũng không có vận hạn nào lớn.
Em mới có người yêu, chúng em cũng yêu nhau nhưng thỉnh thoảng có xích mích nhỏ, thường thì là do người yêu hơi vô tâm còn em thì hơi nhạy cảm. Em muốn hỏi là liệu chúng em có hợp nhau và có thể bên nhau lâu dài được không ạ? Nếu yêu nhau thì 2 người cần sửa đổi gì để hiểu nhau hơn ạ?
Em xin cảm ơn trước ạ :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”