Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Gửi bài gửi bởi cocacola »

vio đã viết: 20:57, 09/05/18
Cập nhật tình hình: ngày cuối cùng của tháng Bính Thìn mà em vẫn bị dính phốt lô hàng lỗ gần chục triệu, phải lót tay và gặp rất nhiều vấn đề với cả khách hàng lẫn cơ quan nhà nước (hải quan). Lô hàng này có trouble từ đầu tháng đến cuối tháng Bính Thìn, đã cố lường trước hết cách nhưng nhiều cái xui xẻo trùng hợp nhau đến lạ, đến cuối cùng vẫn phải chi tiền haizz. Hiện nay chưa thống nhất được tiền lót tay là bnhiu do chi phí khá lớn.

Tóm lại Bính Thìn được 1 cục thưởng nhỏ, công việc rất nhiều và áp lực khiến em rất đau đầu, ngày cuối cùng của tháng mà em dính bị cục xui khá to. Đánh giá là không tốt ạ!

Qua tháng Định Tị, theo kế hoạch đã có thì mọi việc có vẻ khá dễ thở hơn, đã cắt được khách hàng khó chịu nhất từ trước đến nay (lô hàng đó là lô cuối cùng của em và họ). Để xem ntn rồi em cập nhật tiếp ạ.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Gửi bài gửi bởi vio »

cocacola đã viết: 09:44, 16/05/18
Cập nhật tình hình: ngày cuối cùng của tháng Bính Thìn mà em vẫn bị dính phốt lô hàng lỗ gần chục triệu, phải lót tay và gặp rất nhiều vấn đề với cả khách hàng lẫn cơ quan nhà nước (hải quan). Lô hàng này có trouble từ đầu tháng đến cuối tháng Bính Thìn, đã cố lường trước hết cách nhưng nhiều cái xui xẻo trùng hợp nhau đến lạ, đến cuối cùng vẫn phải chi tiền haizz. Hiện nay chưa thống nhất được tiền lót tay là bnhiu do chi phí khá lớn.

Tóm lại Bính Thìn được 1 cục thưởng nhỏ, công việc rất nhiều và áp lực khiến em rất đau đầu, ngày cuối cùng của tháng mà em dính bị cục xui khá to. Đánh giá là không tốt ạ!

Qua tháng Định Tị, theo kế hoạch đã có thì mọi việc có vẻ khá dễ thở hơn, đã cắt được khách hàng khó chịu nhất từ trước đến nay (lô hàng đó là lô cuối cùng của em và họ). Để xem ntn rồi em cập nhật tiếp ạ.
Ngày 16-5 theo lịch tiết khi thì sang tháng đinh tị rồi hao tán đấy.
Có cái này muốn nghiệm đây. Nhà Cocacola co bao nhiêu anh chị em? Anh chị em cs thế nào? Có khắc nhau lắm không?
Được cảm ơn bởi: cocacola
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

vio đã viết: 18:39, 18/05/18

Có cái này muốn nghiệm đây. Nhà Cocacola co bao nhiêu anh chị em? Anh chị em cs thế nào? Có khắc nhau lắm không?
Dạ anh, cái này thì em bó tay anh ạ! Như em đã nói, giờ em chỉ chắc chắn em là con trưởng, còn em có tất cả bao nhiêu anh em thì em không dám chắc hehe. Chỉ biết là đứa em sau em là con gái thôi anh ạ 8->. Em vô duyên với cha ngay từ nhỏ (do cha em thích con gái, có lẽ vậy mà quyết tâm vợ 1 vợ 2 để có cho được cgai chăng?), vừa đẻ ra biết em là con trai, cha em đã bỏ mặc không chăm lo cho em và mẹ trong thời gian thai sản, mẹ em kể lại lúc đó mẹ 1 tay lo lắng cho em khổ lắm ạ. Mà lúc nhỏ em lại khó nuôi, 6 tháng tuổi đã bán khoán cho chùa và quy y anh ạ. Do đó em không hạp cha từ nhỏ, nhưng rất hợp mẹ, đến giờ vẫn vậy (có ứng với Thiên Tài và Ấn của em không anh?).

Nhiều lúc em nghĩ k biết có phải đời cha ăn mặn đời con khát nước k, cha em đào hoa bao nhiêu còn em thì vô duyên với phụ nữ bấy nhiêu anh ạ :)

Anh ơi, ngày em bị dính phốt là thứ hai 14-5, em coi lịch vẫn là tháng Bính Thìn đúng k ạ? Do em mù tịt mấy cái này hehe.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

cocacola đã viết: 11:05, 19/05/18
vio đã viết: 18:39, 18/05/18

Dạ anh, cái này thì em bó tay anh ạ! Như em đã nói, giờ em chỉ chắc chắn em là con trưởng, còn em có tất cả bao nhiêu anh em thì em không dám chắc hehe. Chỉ biết là đứa em sau em là con gái thôi anh ạ 8->. Em vô duyên với cha ngay từ nhỏ (do cha em thích con gái, có lẽ vậy mà quyết tâm vợ 1 vợ 2 để có cho được cgai chăng?), vừa đẻ ra biết em là con trai, cha em đã bỏ mặc không chăm lo cho em và mẹ trong thời gian thai sản, mẹ em kể lại lúc đó mẹ 1 tay lo lắng cho em khổ lắm ạ. Mà lúc nhỏ em lại khó nuôi, 6 tháng tuổi đã bán khoán cho chùa và quy y anh ạ. Do đó em không hạp cha từ nhỏ, nhưng rất hợp mẹ, đến giờ vẫn vậy (có ứng với Thiên Tài và Ấn của em không anh?).

Nhiều lúc em nghĩ k biết có phải đời cha ăn mặn đời con khát nước k, cha em đào hoa bao nhiêu còn em thì vô duyên với phụ nữ bấy nhiêu anh ạ :)

Anh ơi, ngày em bị dính phốt là thứ hai 14-5, em coi lịch vẫn là tháng Bính Thìn đúng k ạ? Do em mù tịt mấy cái này hehe.
Trước hết do me em sinh thì chỉ có mình em thôi. Còn anh em do cùng cha khác mẹ lại là câu chuyện khác.
Ngày 14-5 là sang tháng Đinh Tị rồi đó.
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

vio đã viết: 11:17, 19/05/18 Trước hết do me em sinh thì chỉ có mình em thôi. Còn anh em do cùng cha khác mẹ lại là câu chuyện khác.
Ngày 14-5 là sang tháng Đinh Tị rồi đó.
Dạ, vậy thì chắc chắn chỉ có mình em anh ạ.
Để xem tháng này ntn rồi em phản hồi lại anh. Chứ tháng trước em tốt (có thưởng) + xấu (hàng khó + khách bựa) đan xen anh ạ! Tốt 30%, xấu 70%, tổng kết là vẫn xấu ạ!
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

vio đã viết: 11:17, 19/05/18
Em báo cáo tháng Định Tị vừa qua, 80% tốt, 20 % xấu ạ. Hàng hóa vẫn nhiều, làm tuy vẫn cực nhưng mượt mà suôn sẻ. Chỉ có hiểu lầm với sếp 1 chút do khác biệt VH, và tháng này người cô họ nội em phát hiện bị K phổi, có thể không kéo dài được lâu nên xấu 1 chút ạ.

Vừa sáng nay 14-6 DL, tức vừa qua tháng Mậu Ngọ, tức thì ông khách làm em dính trouble lỗ chục triệu hôm trước gọi đt gây nhau với sếp em, và phần thắng thuộc về bên em :)). Sau đó liên tiếp 2 khách hàng khác thuộc dạng khó xơi trước đó có hàng mới đi qua bên em (2 khách này là 2 trong số rất ít những khách mà em cảm thấy rất stress khi làm), tính ra vừa bước qua Mậu Ngọ em đã thấy 1 tháng trầy vi tróc vẩy tới rồi :)), nhưng cũng may mắn là trong tháng Đinh Tị, em đã tìm ra 1 đối tác mới có thể handle giúp những khách hàng như vầy.

Tính ra tháng Đinh Tị về cv quá tốt với em, chuẩn bị cho Mậu Ngọ khá mệt mỏi, nhưng đã có hướng giải quyết ạ!

Mai sinh nhật em, anh vio và mọi người luận lì xì em 1 ít với ạ kkk.
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

vio đã viết: 12:41, 05/05/18 Năm 2018 mậu tuất: tuất gặp nguyên cục hỏa vượng, mão tuất hợp thì cát hung cùng đến trong năm nay.
- năm nay sẽ kiếm ra tiền, nhưng cũng hao tán.
- năm này cẩn thận bất hòa với bạn bè đồng sự hay anh em.
- năm này có tin vui về tình cảm.
- năm này trong họ có thể có tang đàn ông.
- năm này vận khí của bố không tốt.

P/s: ls này lập thân sớm cũng không phải là hay đâu.
Em cập nhật tiếp tháng Mậu Ngọ ạ!

2 lô hàng khó tháng trước tưởng chừng như tháng này phải làm, thì đùng cái nó dời sang tháng sau ạ (Kỷ Mùi). Tháng này em cảm thấy rất nhàn, rảnh đến phát chán luôn. Tính ra tháng này còn tốt hơn Đinh Tị, nhưng chả có sự kiện nổi bật nào để nghiệm lý. Tháng Đinh Tị có 1 tiền đề quan trọng là em tìm được cho mình 1 công ty dịch vụ out source giúp em rất nhiều, có thể nói là giải được mối lo ngại của em trong suốt 1 năm qua. Tháng Mậu Ngọ này nhờ nó mà em khỏe ru êm xuôi, coi như tận hưởng thành quả của Đinh Tị.

Đặc biệt năm nay như anh nói trong họ có tang đàn ông, đầu năm là cậu em, gần đầy là người anh của ông nội em, và bác + cô bên nội cũng đang mắc bệnh hiểm nghèo chắc khó qua nổi năm nay anh ạ! Không hiểu sao trùng tang nhiều quá làm em cũng nặng lòng, dù em rất vô duyên với họ hàng ạ!
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Có vẻ cũng tín nhỉ. Thấy bạn, kỳ công trong việc theo dõi ls của mình, Vio cho bạn xem 1 bát tự sinh trước bạn 1 giờ. Bát tự này vio trích trong cuốn Trích thiên tủy, do Nhâm Thiết Tiều chú giải. Ví dụ này cũng là do ông ấy đưa ra, nhằm minh chứng cho phần " Hư thần tạp khí".

Bát tự: Kỷ tị - canh ngọ - bính ngọ - giáp ngọ

Bát tự của bạn sinh giờ ất mùi sau 1h so với bát tự này.

Mệnh cục này nếu cứ luận theo thông thường, nhật nguyên Bính ngọ địa chỉ xuất hiện 3 ngọ hỏa, vô thủy, khi hành vận không gặp thủy thì nhất định là Phi thiên lộc mã cách, người này nhất định đủ danh và lợi. Nhưng trong mệnh này ngọ tàng kỷ, tị tàng canh, nguyên thần chi năm thấu kỷ thổ, can tháng canh. Vẫn là thương quan sinh tài cách... Vio túm lại dụng thổ kim thủy. Vận đinh mão và bính dần mộc khắc thổ, hỏa khắ kim, nên sảy ra hỏa hoạn, khắc lục thân (khắc cha, vợ và con), tiền tài không tụ. Vận ất sửu, thổ ẩm ám hỏa sinh kim, kinh doanh có lợi. Vận giáp tý, quý hợi, dưỡng kim, nên đại phát tài. ((( hết trích))).

So vớ bát tự này thì bát tự của bạn trụ giờ ất mùi, tuy tị ngọ mùi tam hội, 2 trụ âm 2 trụ âm thì hài hòa âm dương hơn, thổ của bát tự này dày hơn so với ví dụ vừa nêu, nói cách khác kỷ thổ có gốc vững hơn so với vd này, cũng là đẳng cấp ls của bạn cao hơn. Nên vận đinh mão và bính dẫn sẽ bớt khắc lục thân hơn vd này (ví dụ này tam ngọ tự hình, thì hình khắc lục thân nặng nề lắm) đồng thời với thời nay con người ta điều kiện sống, y tế dễ dàng tránh hung họa hơn xưa, nên hy vọng sự khắc lục thân không còn nặng nề như thời phóng kiến xưa nữa, tuy vậy vẫn sẽ là khắc, chỉ là mức độ nhỏ hơn thôi.

Đây là ví dụ rất có giá trị cho việc tham khảo cho ls của bạn _ bạn có thể trích nội dung này để tham khảo ý kiến các cao thủ khác.
Được cảm ơn bởi: chân thật, cocacola
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Note lại để học tập.
Theo cháu hiểu, dòng khí trong bát tự vd của chú vio chạy như sau: hỏa > thổ > kim.
Cháu thấy vd đáp ứng cả 4 yêu cầu sau:
a - Nhật can là Bính hay Đinh.
b – Sinh vào các tháng Tỵ, Ngọ, hoặc hỏa khí nắm lệnh.
c – Trong tứ trụ không có Nhâm, Quý, Tý, Hợi để phá cách.
d – Trong địa chi có tam hội, tam hợp cục hóa hỏa, hay hỏa, mộc nhiều thế vượng.
Hỏa độc vượng, dụng thủy ko sợ phạm nộ hỏa ạ?
Do vận giáp tý, quý hợi, dụng thủy để dưỡng kim?
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Mấu chốt ở bát tự này là chữ kỷ và chữ canh can tại trụ năm và tháng, nên nó không phải cách tòng hỏa (hỏa độc vượng, nếu chữ kỷ là chữ ất hay đinh, chữ canh là chữ giáp hay chữ bính thì cách hỏa động vượng là không có gì nghi ngờ). Cách lý giải nêu trên của Nhâm tiên sinh phù hợp với ls tử vi của bạn.

P/s: vận thủy luận như sau: canh kim lấy hỏa làm sát, cấp thiết cần thủy thương quan đến chế hỏa (chính là tử năng sinh/cứu mẫu, chứ không phải thủy sinh canh kim).
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”