Loé sáng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Loé sáng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Cái đoạn chơi cầu cơ ở topic nào ý nhỉ? :-?
Bạn em chơi bói chén, sáng hôm sau 1 đứa trong nhóm bị xe tông chết. Em không biết thực hư ra sao? Có phải cầu cơ, bói chén dễ gọi vong xấu và quỷ tới hại mình không, hay chuyện xảy ra với bạn kia chỉ là trùng hợp?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

tmThuy đã viết: 18:49, 20/05/18 Cái đoạn chơi cầu cơ ở topic nào ý nhỉ? :-?
Bạn em chơi bói chén, sáng hôm sau 1 đứa trong nhóm bị xe tông chết. Em không biết thực hư ra sao? Có phải cầu cơ, bói chén dễ gọi vong xấu và quỷ tới hại mình không, hay chuyện xảy ra với bạn kia chỉ là trùng hợp?
Bên topic anh Dukas Thuý ạ

Cũng có ý kiến cho rằng cầu cơ, bói chén dễ bị vong hoặc quỷ ám....Như bản thân chị và bạn chị hồi cấp 2 chơi nhiều lắm mà chẳng đứa nào bị làm sao cả =)) có đợt gặp ông vong nào còn dốt toán cơ, hỏi cái gì liên quan đến tính toán toàn thấy di chuyển vào chữ không biết, hài kinh =))

Nhiều trường hợp trùng hợp đến khó hiểu và cũng nhiều thứ bí ẩn, kỳ lạ con người chưa giải thích được......... Như chị thì bé và lớn đều chứng kiến cảnh ba mất, hồi nhỏ ba chị mất thì chị không nhớ nhưng năm nay thì chị nhớ và biết rõ lắm....rồi bà nội, ông ngoại mất....tất cả đều là những người rất yêu quý chị và chị cũng vậy cho nên khi họ mất chị đều được báo trước hoặc linh tính trước và gặp một vài điều hơi kỳ lạ......
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 00:54, 21/05/18

Cũng có ý kiến cho rằng cầu cơ, bói chén dễ bị vong hoặc quỷ ám....Như bản thân chị và bạn chị hồi cấp 2 chơi nhiều lắm mà chẳng đứa nào bị làm sao cả =)) có đợt gặp ông vong nào còn dốt toán cơ, hỏi cái gì liên quan đến tính toán toàn thấy di chuyển vào chữ không biết, hài kinh =))

Nhiều trường hợp trùng hợp đến khó hiểu và cũng nhiều thứ bí ẩn, kỳ lạ con người chưa giải thích được......... Như chị thì bé và lớn đều chứng kiến cảnh ba mất, hồi nhỏ ba chị mất thì chị không nhớ nhưng năm nay thì chị nhớ và biết rõ lắm....rồi bà nội, ông ngoại mất....tất cả đều là những người rất yêu quý chị và chị cũng vậy cho nên khi họ mất chị đều được báo trước hoặc linh tính trước và gặp một vài điều hơi kỳ lạ......
Như vậy chị có khả năng tâm linh ạ. Không biết chị có được hồn của những người chị yêu quý phù hộ không? 2 cái đấy có nhìn được trên lá số của chị không nhỉ :o
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

tmThuy đã viết: 13:12, 21/05/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 00:54, 21/05/18

Như vậy chị có khả năng tâm linh ạ. Không biết chị có được hồn của những người chị yêu quý phù hộ không? 2 cái đấy có nhìn được trên lá số của chị không nhỉ :o
Mỗi lần nghe tmthuy tường thuật 1 câu truyện , chỉ đọc thôi mà thấy cũng đáng yêu rồi :))
' cái gì mà hồn của những ng iu thương :)) '
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Em nói em học kém môn văn muh :(((
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

@tmThuy: chị chả thấy khả năng tâm linh đâu cả, chỉ thấy khả năng linh tinh hoy =))

@anhDukas: em tmThuy xuất ngoại từ nhỏ nên hành văn "đáng iu" là phải hoy, em có 'xuất chuồng' thôi mà cũng đã "đáng iu" lắm rồi =))
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Là ủi cà vạt, tưởng dễ mà lại khó.......

- Dời ạ, thắt cà vạt sai rồi, ra đây chị bảo......đây, thắt thế này nhé, tạo thành hình củ ấu 3 cạnh đều đẹp mới chuẩn....biết cách là cà vạt chưa?
- Là thế nào đúng ạ? Em cứ là bình thường thôi ạ .... :D
- Những cái khác thì chị có thể không giỏi, nhưng riêng những cái cơ bản thế này chị rất giỏi nhé, mày lấy chồng mà mấy cái này không thạo thì để dâng chồng cho ch...ó à =))
- Vâng, thế chị bảo em biết với...
- Khi là cà vạt thì để một khăn mỏng lên trên, là mặt trong và là với nhiệt độ thấp để tránh trường hợp hơi nóng làm hỏng vải và bề mặt cà vạt, là cà vạt mà làm mặt vải cà vạt bị bóng là hỏng nhé, như mày là quần áo cũng thế....đấy về thực hành đi....
- Hihi, vâng ạ :">

Rót trà, rượu, tưởng dễ mà lại khó....

...Sao các anh rót giỏi thế nhỉ, rất ít khi bị bắn nước ra ngoài. Mình thực hành nhiều mà vẫn bị lỗi :( , nhưng có một điều chắc chắn là không thể nào tránh được việc nước bị rớt ra ngoài, nên chuẩn bị một khăn giấy nhỏ cầm sẵn trong tay, khi thấy nước bị nhỏ ra ngoài là lau luôn ..... Trà....có vô vàn loại trà....để pha một ấm trà ngon cũng chẳng phải đơn giản, nước phải thật sôi, tráng ấm và chén cho nóng, tráng trà 2 lần..... :-/ trà Việt uống 1 kiểu, trà Tàu uống 1 kiểu, trà Nhật uống 1 kiểu......nghe chừng rất nhiều điều thú vị ...

Rượu? Có bao nhiêu loại rượu nhỉ? có lần ngồi phân loại rượu tự nhiên lại thấy tò mò.... rượu vang là gì? vang đỏ, vang trắng khác nhau như thế nào? Rót vang đỏ với vang trắng vào ly nào, rót như thế nào là đúng? mức rót vào ly đến đâu? cách uống, nguồn gốc, cách làm rượu vang......Rượu mạnh là gì? whisky, vodka....? không hiểu sao mình rất thích ngửi các mùi rượu mạnh, thấy thơm thơm, quyến rũ làm sao ấy....biết thưởng thức rượu không phải là dễ....

Đơm 1 khuy áo, khâu cái áo, cái quần bị bục chỉ, tưởng dễ mà lại khó....

Có phải mỗi thương hiệu áo lại có cách đơm khuy khác nhau không nhỉ? Bình thường chỉ nhoằng nhoằng vắt chữ X hoặc đường song song cho khuy áo, nhưng rõ ràng không phải thế, đơm 1 khuy áo rất cầu kỳ....căn sao cho chuẩn với khuyết áo, lại khâu không quá chặt tay, không quá lỏng tay tránh nhăn nhúm vải chỗ đơm khuy..... có cái việc tưởng đơn giản mà cũng phải nghiên cứu kỹ ra phết....có những cái tưởng dễ mà chẳng dễ tí nào

......Tự nhiên thấy những việc nhỏ nhặt chẳng hề đơn giản tí nào, việc càng nhỏ lại càng cần phải tỉ mỉ.....mà mấy việc nhỏ cũng đủ thứ để phải tìm hiểu rồi, cũng hay phết chứ đâu có nhàm chán gì 8-> Tự nhiên lại thấy muốn làm tốt việc nhỏ đâu có dễ :">

Ngồi viết linh tinh lại nghe bài love you as before của Alexander Rybak, cảm xúc thật là khó tả quá đi, video đẹp, nhạc hay nhưng mối tình trong bài hát hơi buồn ...... 8->

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 00:25, 23/05/18
- Khi là cà vạt thì để một khăn mỏng lên trên, là mặt trong và là với nhiệt độ thấp để tránh trường hợp hơi nóng làm hỏng vải và bề mặt cà vạt, là cà vạt mà làm mặt vải cà vạt bị bóng là hỏng nhé, như mày là quần áo cũng thế....đấy về thực hành đi....
- Hihi, vâng ạ :">
cầu kì ghê :O
Rót trà, rượu, tưởng dễ mà lại khó....

...Sao các anh rót giỏi thế nhỉ, rất ít khi bị bắn nước ra ngoài. Mình thực hành nhiều mà vẫn bị lỗi :( , nhưng có một điều chắc chắn là không thể nào tránh được việc nước bị rớt ra ngoài, nên chuẩn bị một khăn giấy nhỏ cầm sẵn trong tay, khi thấy nước bị nhỏ ra ngoài là lau luôn ..... Trà....có vô vàn loại trà....để pha một ấm trà ngon cũng chẳng phải đơn giản, nước phải thật sôi, tráng ấm và chén cho nóng, tráng trà 2 lần..... :-/ trà Việt uống 1 kiểu, trà Tàu uống 1 kiểu, trà Nhật uống 1 kiểu......nghe chừng rất nhiều điều thú vị ...
Chậc đến bây giờ em vẫn chưa biết hãm trà xanh kiểu gì, chị Nguyệt giỏi quá :-bd
Rượu? Có bao nhiêu loại rượu nhỉ? có lần ngồi phân loại rượu tự nhiên lại thấy tò mò.... rượu vang là gì? vang đỏ, vang trắng khác nhau như thế nào? Rót vang đỏ với vang trắng vào ly nào, rót như thế nào là đúng? mức rót vào ly đến đâu? cách uống, nguồn gốc, cách làm rượu vang......Rượu mạnh là gì? whisky, vodka....? không hiểu sao mình rất thích ngửi các mùi rượu mạnh, thấy thơm thơm, quyến rũ làm sao ấy....biết thưởng thức rượu không phải là dễ....
Đúng vậy, còn phải biết cách uống rượu, chọn rượu cùng món ăn, phân biệt rượu rẻ tiền và đắt tiền... :-S
Đơm 1 khuy áo, khâu cái áo, cái quần bị bục chỉ, tưởng dễ mà lại khó....

Có phải mỗi thương hiệu áo lại có cách đơm khuy khác nhau không nhỉ? Bình thường chỉ nhoằng nhoằng vắt chữ X hoặc đường song song cho khuy áo, nhưng rõ ràng không phải thế, đơm 1 khuy áo rất cầu kỳ....căn sao cho chuẩn với khuyết áo, lại khâu không quá chặt tay, không quá lỏng tay tránh nhăn nhúm vải chỗ đơm khuy..... có cái việc tưởng đơn giản mà cũng phải nghiên cứu kỹ ra phết....có những cái tưởng dễ mà chẳng dễ tí nào
cái này em chưa từng để ý nha :o

Video có tông màu rất đẹp chị nhỉ. Thực ra em lại thấy video k ấn tượng bằng mấy screenshot của chị :))
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tmThuy đã viết: 01:50, 23/05/18
Chậc đến bây giờ em vẫn chưa biết hãm trà xanh kiểu gì, chị Nguyệt giỏi quá
-----

Giỏi gì tmThuy ơi, ở Việt Nam, khách đến nhà là mình mời trà nước mà, nên pha trà ai cũng biết hết, có điều cách pha, hãm sao cho trà ngon thì cần tìm hiểu tỉ mỉ hơn :x
Đúng vậy, còn phải biết cách uống rượu, chọn rượu cùng món ăn, phân biệt rượu rẻ tiền và đắt tiền...
-----
Ừa, đấy riêng uống thôi mà cũng nhiều thứ phải nghiên cứu, tìm hiểu lắm :)) chưa nói đến ăn Thúy nhỉ :x

cái này em chưa từng để ý nha
------
Để ý chút em sẽ thấy đơm khuy áo khác nhau đó :">

Video có tông màu rất đẹp chị nhỉ. Thực ra em lại thấy video k ấn tượng bằng mấy screenshot của chị

:-bd Còn mấy video của anh Alexander này cũng khá đẹp :x mấy sreenshot chị up lên làm màu tí thui mà, hihi :D
--------
:-bd
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Đúng chất liêm phủ của em 💛
Đầu trang

Trả lời bài viết