Hôm nay là một ngày buồn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
vinasaigon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hôm nay là một ngày buồn

Gửi bài gửi bởi vinasaigon »

Hôm nay em buồn thật sự các bác ạ. Em thực tập trong 1 ngân hàng nay đã là 1 năm 1 tháng, không lương. Bao nhiêu kinh nghiệm tích lũy chỉ để đến ngày hôm nay được đi phỏng vấn, cuối cùng trượt. Và em nhận được rất nhiều lời nói đại loại như " có làm 10 năm nữa may ra đạt" càng làm tâm trí e chán nản hơn. Hiện tại, em mất hoàn toàn định hướng nghề nghiệp, định hướng tương lai. Không biết cuộc đời e sẽ trôi về đâu. Đã rất nhiều lần chán nản e đinh bỏ, nhưng vì bố mẹ e kỳ vọng rất nhiều nên cố đến tận bây giờ. Đến cả bản thân em cũng kỳ vọng rất nhiều cho ngày hôm nay, vậy mà...
Em và ny yêu xa, người nam kẻ bắc, công việc không ổn định, lương lậu không ổn định cưới về khổ vợ khổ con e không cam tâm. Dự định nếu có công việc ổn định, năm sau e cưới. Nhưng giờ có vẻ nó quá xa vời rồi.
Em có nên tiếp tục không các bác ? Tiếp tục theo con đường tài chính như bây giờ không ? Tiếp tục ngày ngày ngửa tay nhận tiền của bố mẹ để đi làm không ?
Hình ảnh
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hôm nay là một ngày buồn

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Nhìn cung mệnh của anh khủng khiếp quá! Amen
Đầu trang

vinasaigon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hoavan004 đã viết: 19:13, 21/05/18 Nhìn cung mệnh của anh khủng khiếp quá! Amen
Vâng ! ai cũng nói vậy. Nhưng thực tế thì vẫn chả ra gì
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Mỗi khi buồn anh thường làm gì? Em thì chọn cách đi ngủ .
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Ngân hàng nào mà bóc lột người ta ghê thế nhỉ ?
Đầu trang

vinasaigon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hoavan004 đã viết: 20:30, 21/05/18 Mỗi khi buồn anh thường làm gì? Em thì chọn cách đi ngủ .
Ngủ dậy vẫn thấy buồn thì làm gì tiếp bây giờ
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi VanXuongD »

Ngân hàng nào dã man làm hơn năm k lương thế anh? Quá đáng thật sự
Đầu trang

conganongthon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi conganongthon »

Chào bạn Gà - mình cũng 1993 . Trước hết bạn cần xác định ngân hàng có phải là ngành bạn yêu thích - thế mạnh của bạn ? Nếu không phải là đam mê , bạn nên tìm 1 hướng đi mới .... ngân hàng hay ngành nào cũng có ưu thế và khó khăn của nó .... 26 tuổi mà bạn chưa tự lo cho bản thân mình thì mình thấy hơi lạ :(
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Partime trả mềnh 1 triệu thời sv mềnh còn quit ngay và lun nữa là...
Ai bóc dc là bọn nó cứ bóc thôi.
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

Thôi bỏ đi , thua keo này bày keo khác. Hôm nay tôi cũng đi phỏng vấn giống bạn nè. Không phải mình rớt mà bị trả lương thấp quá nên ko làm. Mình thì đã làm nhiều năm ở công ty kiểm toán, muốn về làm mảng tài chính kế toán cho một công ty lớn. Apply vào công ty có vốn của nhà nước, phỏng vấn toàn hỏi bậy bạ ở ngoài không đúng chuyên nghành. Nhận vào làm thử việc mà lương như sinh viên mới ra trường( mức này thấp hơn cơ cả bản vùng), còn bảo mình một câu "em cứ suy nghĩ , nếu là sinh viên mới ra trường thì đã nhận thử việc rồi", ngày mai mình sẽ nhắn tin từ chối, vì cuối giờ ông kế toán trưởng giữ lại nói " đây chỉ là thủ tục hành chính nếu em làm tốt tháng sau có thể tăng lương gấp đôi hoặc gấp 3" . Nghĩ trong đầu luật lao động quy định mức lương thử việc là từ 80 - 85% lương chính, dù tháng sau có không trả như những gì đã hứa cũng chẳng thể kiện dc. Ở ngoài còn đầy công ty đấy bạn. Giỏi tiếng anh , giỏi nghiệp vụ thì có công ty nhận liền. Khuyên chân thành là đừng bao giờ vào công ty Nhà nước , ngân hàng . Muốn vào đó phải có " chân " hết rồi , còn dân ở ngoài mà vào được thì bị chèn ép lương thôi. Mà bạn lo sự nghiệp trước đi từ từ rồi cưới vợ , là đàn ông thì cần phải có sự nghiệp, chồng phải kiếm tiền và là trụ cột cho gia đình, còn không vợ bạn phải giàu. Nhưng mà đừng bao giờ nghĩ đến chuyện lấy vợ giàu , mỗi lần có cãi vả nó lại lấy chuyện tài chính ra sỉ nhục mình thì thua đó. Chúc bạn may mắn trong công việc.

p/s : hôm nay là ngày tam nương thất sát đó pà con , xui thấy mẹ à !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”