Tử vi thiên phủ ở mệnh nhưng đang thất nghiệp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tử vi thiên phủ ở mệnh nhưng đang thất nghiệp

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

nhatnguyet2017 đã viết: 14:23, 16/05/18
leroicuaphat đã viết: 13:17, 11/05/18 Người này mạng Kim hoặc thổ thì tốt. chủ thớt hỏi vậy chắc là cũng biết lý do rồi mà
Tôi nhờ bạn xem giúp tôi ,số tôi từ nay đến 70 tuổi chắc là phát mạnh về công danh,tiền bạc?
Lá số của tôi ( mệnh Thiên Phủ,tuyệt địa ở Tỵ)
Hình ảnh
Tôi cảm ơn bạn.
Tôi thấy cũng bình thường chứ không phát lắm à bạn , nếu có thì bạn cũng nhờ vả lục thân thôi chứ không phải tự lực làm nên.
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

leroicuaphat đã viết: 15:24, 16/05/18
leroicuaphat đã viết: 13:17, 11/05/18 Người này mạng Kim hoặc thổ thì tốt. chủ thớt hỏi vậy chắc là cũng biết lý do rồi mà
Tôi nhờ bạn xem giúp tôi ,số tôi từ nay đến 70 tuổi chắc là phát mạnh về công danh,tiền bạc?
Hình ảnh
Tôi cảm ơn bạn.
Tôi thấy cũng bình thường chứ không phát lắm à bạn , nếu có thì bạn cũng nhờ vả lục thân thôi chứ không phải tự lực làm nên.
Đúng là tôi được nhờ vả cha mẹ rất nhiều,gặp nhiều may mắn.Mấy năm nay phát không phải do mình tự lực làm nên.Tôi có mấy câu hỏi,mong bạn giúp đỡ:
1.Đại vận Tử tức này có tốt không? Liệu có bạo phát bạo bại?
2.Mệnh tôi Phủ tướng triều viên có bị phá cách không?
3.Đường con cái của tôi có tốt không?
4.3 Số tôi có giầu không,công danh có tốt không?
Cảm ơn bạn.
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

nhatnguyet2017 đã viết: 17:13, 16/05/18
leroicuaphat đã viết: 15:24, 16/05/18

Hình ảnh
Tôi cảm ơn bạn.
Đúng là tôi được nhờ vả cha mẹ rất nhiều,gặp nhiều may mắn.Mấy năm nay phát không phải do mình tự lực làm nên.Tôi có mấy câu hỏi,mong bạn giúp đỡ:
1.Đại vận Tử tức này có tốt không? Liệu có bạo phát bạo bại?
2.Mệnh tôi Phủ tướng triều viên có bị phá cách không?
3.Đường con cái của tôi có tốt không?
4.3 Số tôi có giầu không,công danh có tốt không?
Cảm ơn bạn.
1. Đại vận tử tức này có tốt, nhưng vất vả , có thể bạo phát nhưng không hưởng được hết ( ví dụ bạn có 10 đồng thì hao tán mất 8 đồng rồi).
2. Đúng là phủ tướng triều viên bị phá cách , do bản mệnh là thủy , Thiên phủ ( Thổ ) khắc bản mệnh => không hưởng con Thiên phủ này => nếu có tốt được thì nhờ con thất sát ( kim ) ở cung di chiếu sang không phải nhờ con thiên phủ.
3. Con cái thì mình thấy chậm, có con cũng hơi khó nuôi, nếu có con gái thì đứa này học khá giỏi nhưng mà nói nhiều với tính tình hơi cứng đầu, khó bảo.
4. Nếu đúng là số ngày tháng năm sinh này thì theo ý kiến chủ quan của mình bạn vẫn có tiền , nhưng công danh thì chỉ tạm thôi , không thể chạy đường dài tranh đua chức vị vì bộ tam hóa đứng sai vị trí. như mình đã nói ở trên => nhờ vả lục thân.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

thatsat275 đã viết: 13:04, 11/05/18 Tôi có biết người này,cùng họ hàng ,đang sinh sống cùng bố mẹ ở thành phố Hồ Chí Minh.Ngày giờ chuẩn ( bố mẹ người này bảo thế).Mệnh Tử vi+Thiên Phủ có 2 đế tinh hàng đầu,nhưng hiện tại lông bông,thất nghiệp.Hay là mệnh Thủy không ăn sao Tử vi+Thiên Phủ.Cung Thân có Tham lang miếu ở Tuất.
Rất mong các bạn bình luận công danh,sự nghiệp,tiền bạc,đường vợ con người này.Có lẽ vận chưa đến?Đây là lá số của người này:
Hình ảnh
Mệnh này không thể gọi là Phủ tướng triều viên được.Tướng phải đắc địa trở lên mới được,đằng này Thiên tướng bị Tuần Triệt,Tướng tối kỵ tuần triệt.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Bác Thatsat ạ. Đơn giản vì Mệnh trên thuộc cách cục Tử Phủ Vũ Tướng Liêm rồi. Do đó không xét thêm cách cục Phủ Tướng Triều Viên nữa.

Chỉ khi nào tam hợp Mệnh - Tài - Quan có 2 trên 3 cung có Phủ, Tướng đơn thủ thì ta mới coi đó là cách cục Phủ Tướng Triều Viên (tức phùng Phủ khán Tướng).
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vietnam23042017 đã viết: 13:47, 25/05/18 Bác Thatsat ạ. Đơn giản vì Mệnh trên thuộc cách cục Tử Phủ Vũ Tướng Liêm rồi. Do đó không xét thêm cách cục Phủ Tướng Triều Viên nữa.

Chỉ khi nào tam hợp Mệnh - Tài - Quan có 2 trên 3 cung có Phủ, Tướng đơn thủ thì ta mới coi đó là cách cục Phủ Tướng Triều Viên (tức phùng Phủ khán Tướng).
Người này chưa có vợ con,nhìn vào hoàn cảnh thực tại thì lấy vợ cũng khó khăn vì đang lông bông,theo bạn lá số này chắc phải 44 tuổi trở ra mới khá?Mong có ý kiến của bạn.
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Không cần muộn thế đâu bác. Một hai năm tới là có dấu hiệu phát đấy.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vietnam23042017 đã viết: 13:57, 25/05/18 Không cần muộn thế đâu bác. Một hai năm tới là có dấu hiệu phát đấy.
Cảm ơn bạn,thế thì tôi sẽ cố gắng khích lệ người này,người này đang ở đại vận Tử Tức có Thái dương đẹp thế,có Đẩu quân thì con muộn.
Đầu trang

Uudam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Uudam »

Tử - Phủ - Vũ - Liêm thiếu khoa quyền lộc như ông vua không ngai
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thatsat275 đã viết: 13:40, 25/05/18
thatsat275 đã viết: 13:04, 11/05/18 Tôi có biết người này,cùng họ hàng ,đang sinh sống cùng bố mẹ ở thành phố Hồ Chí Minh.Ngày giờ chuẩn ( bố mẹ người này bảo thế).Mệnh Tử vi+Thiên Phủ có 2 đế tinh hàng đầu,nhưng hiện tại lông bông,thất nghiệp.Hay là mệnh Thủy không ăn sao Tử vi+Thiên Phủ.Cung Thân có Tham lang miếu ở Tuất.
Rất mong các bạn bình luận công danh,sự nghiệp,tiền bạc,đường vợ con người này.Có lẽ vận chưa đến?Đây là lá số của người này:
Hình ảnh
Mệnh này không thể gọi là Phủ tướng triều viên được.Tướng phải đắc địa trở lên mới được,đằng này Thiên tướng bị Tuần Triệt,Tướng tối kỵ tuần triệt.
Thiên Di Thất sát Triều đẩu oai hùng.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”