Từ nhỏ đã mang tật ách

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
monokuro.boo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Từ nhỏ đã mang tật ách

Gửi bài gửi bởi monokuro.boo »

Đây là lá số của em con. Kính nhờ cô/bác bình giải giúp ạ
Gia đình có 2 chị em. Chị thì suôn sẻ mọi thứ từ nhỏ đến lớn, còn đứa em thì không may mắn ngay từ lúc sinh ra. Em con từ nhỏ bị bệnh không đi học được, khổ trăm bề :(

Mong cô/bác xem giúp em con về sư nghiệp và tình duyên ạ? Liệu em con có hết bệnh không ạ? Và vào năm bao nhiêu tuổi sẽ nhận thức đc như người bình thường ạ?

Con cảm ơn mọi người nhiều
Tập tin đính kèm
3.jpg (182.49 KiB) Đã xem 1109 lần
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Từ nhỏ đã mang tật ách

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Em bạn cụ thể mắc chứng gì vậy ?
Mệnh em bạn hội tụ tất cả sát tinh hạng nặng trong tử vi gồm lục sát tinh + thiên hình + hóa kỵ.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Bạn này bẩm sinh từ nhỏ trí tuệ suy kém hơn người bình thường.

Y học nó gọi là gì mình nhất không nhớ.

Hình như là suy tuyến giáp trạng bẩm sinh.

Mà bạn này trc mới đẻ bị bệnh gì đó mà cần xạ tia laze thì phải.
Đầu trang

monokuro.boo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TheLinh đã viết: 11:50, 10/06/18 Bạn này bẩm sinh từ nhỏ trí tuệ suy kém hơn người bình thường.

Y học nó gọi là gì mình nhất không nhớ.

Hình như là suy tuyến giáp trạng bẩm sinh.

Mà bạn này trc mới đẻ bị bệnh gì đó mà cần xạ tia laze thì phải.
yesterday2016 đã viết: 09:07, 10/06/18 Em bạn cụ thể mắc chứng gì vậy ?
Mệnh em bạn hội tụ tất cả sát tinh hạng nặng trong tử vi gồm lục sát tinh + thiên hình + hóa kỵ.
Dạ em mình sinh ra bị ngập ối, giờ rất chậm phát triển. Đi đứng cũng ko vững, trí tuệ kém hơn người bình thường ạ :(
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Bạn này mệnh nhược thuỷ. Mà thuỷ thì biểu tương của trí tuệ, cảm xúc nên mình nghĩ tới việc nhược trí bẩm sinh.

Mệnh thuỷ cục thổ, tam hợp mộc- thuỷ tiết. Mệnh nămf đất thổ khô.

Mệnh không kiếp, linh hoả vừa ở thế bắc cầu tuần, lại vừa ở thế nhị hợp ngọ mùi.

Thành ra bạn này mệnh nhược thuỷ.

Nhưng mình không nhìn ra đc chỗ nào có tượng ngập nc ối - thuỷ tai #-o
Đầu trang

monokuro.boo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TheLinh đã viết: 12:33, 11/06/18 Bạn này mệnh nhược thuỷ. Mà thuỷ thì biểu tương của trí tuệ, cảm xúc nên mình nghĩ tới việc nhược trí bẩm sinh.

Mệnh thuỷ cục thổ, tam hợp mộc- thuỷ tiết. Mệnh nămf đất thổ khô.

Mệnh không kiếp, linh hoả vừa ở thế bắc cầu tuần, lại vừa ở thế nhị hợp ngọ mùi.

Thành ra bạn này mệnh nhược thuỷ.

Nhưng mình không nhìn ra đc chỗ nào có tượng ngập nc ối - thuỷ tai #-o
Anh/chị cho e hỏi đến năm bao nhiêu tuổi em trai e có thể nhận thức đc bthg ạ? Chỉ cần bthg thôi, ko cần đi học gì hết.

Em thấy nó càng ngày càng khôn hơn, gia đình e cũng hy vọng lắm

Em cảm ơn anh/chị nhiều ạ :D :D
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

Niệm danh hiệu bồ tát cầu sám hối cho em. Tiền nhân hậu quả.....
Cung điền trạch đang ở có vấn đề. Phải ko TheLinh. Nhĩ.
Rêu khốc hư tang sứ...linh hoả.. nhờ thầy giải đi
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

monokuro.boo đã viết: 02:08, 10/06/18 Đây là lá số của em con. Kính nhờ cô/bác bình giải giúp ạ
Gia đình có 2 chị em. Chị thì suôn sẻ mọi thứ từ nhỏ đến lớn, còn đứa em thì không may mắn ngay từ lúc sinh ra. Em con từ nhỏ bị bệnh không đi học được, khổ trăm bề :(

Mong cô/bác xem giúp em con về sư nghiệp và tình duyên ạ? Liệu em con có hết bệnh không ạ? Và vào năm bao nhiêu tuổi sẽ nhận thức đc như người bình thường ạ?

lá này gia đình phải làm nhiều điều thiện phúc thì các sao quang quý thiên thọ thiên tài mới giúp cho giảm mạnh
cái xấu của sát tinh .... nam này chắc bệnh về viêm da , gân , cơ khớp , hệ thống thần kinh hay não bộ có khối u
Đầu trang

monokuro.boo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vn007 đã viết: 07:19, 12/06/18 Niệm danh hiệu bồ tát cầu sám hối cho em. Tiền nhân hậu quả.....
Cung điền trạch đang ở có vấn đề. Phải ko TheLinh. Nhĩ.
Rêu khốc hư tang sứ...linh hoả.. nhờ thầy giải đi
Anh ơi, em cũng thấy mảnh đất em đang ở có vấn đề nhưng ba mẹ em bốc đất đi xem thì lại bảo đất sạch ko có gì hết. Thành thử ra cả nhà không ai tin em cả!!

Còn em ngủ thì liên tục thấy bóng đè, bóng đi vào phòng, chọc ghẹo từ phía sau, ôm cười và thậm chí bị kéo chân. Em từng khủng hoảng 1 thời gian dài, đến nỗi bây h em rất lo lắng, em ko biết mình đã bị bóng nhập vào cơ thể chưa. Mẹ em đi cắt bùa nên e đỡ nhiều rồi nhưng thi thoảng lúc ngủ em cảm giác cơ thể mình bị chi phối như kiểu ko còn là của mình nữa.

Đây là lá số của em ạ, ở topic này e up lá số của em trai nên em sẽ ko nhờ anh xem lá số của em mà chỉ nhờ anh tổng hợp từ 2 lá số này, xem cung điền trạch thực sự có vấn đề gì vậy ạ? :((

Em cảm ơn anh nhiều
Tập tin đính kèm
N.jpg (175.1 KiB) Đã xem 772 lần
Sửa lần cuối bởi monokuro.boo vào lúc 02:09, 13/06/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

monokuro.boo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thachcamdang đã viết: 10:35, 12/06/18
monokuro.boo đã viết: 02:08, 10/06/18 Đây là lá số của em con. Kính nhờ cô/bác bình giải giúp ạ

lá này gia đình phải làm nhiều điều thiện phúc thì các sao quang quý thiên thọ thiên tài mới giúp cho giảm mạnh
cái xấu của sát tinh .... nam này chắc bệnh về viêm da , gân , cơ khớp , hệ thống thần kinh hay não bộ có khối u
Đúng quá ạ, em trai em bệnh rất nhiều luôn!! Ba mẹ chăm bẵm dữ lắm nên nó nhìn trắng trẻo mập mạp nhưng thực sự là rất yếu.

Gđình e cũng gửi lên chùa rồi. Nhưng e vẫn thấy ko ổn lắm, em có suy nghĩ là "làm việc thiện" là nên làm trực tiếp chứ ko phải cứ gửi gửi thế đc, phải ko anh?? Tiện thể anh có biết trong kinh Phật có kinh nào hóa giải và tạo phúc lành ko ạ? Để em niệm cầu nguyện cho em của em ạ.

Em cảm ơn anh nhiều!! ^:)^
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”