[Tư vấn]Khi bất lực, con người tìm đến sức mạnh cao siêu hơn...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
eli5
Chính thức
Chính thức

Re: [Tư vấn]Khi bất lực, con người tìm đến sức mạnh cao siêu hơn...

Gửi bài gửi bởi eli5 »

lazlo đã viết: 00:11, 13/06/18
eli5 đã viết: 13:28, 12/06/18 Đúng ạ, cuối năm 2015 là em bắt đầu đi làm chính thức đến tận bây giờ luôn. Còn chả riêng gì 2017 năm nào em cũng ko có tốt về tình cảm hết :)) Nhưng 2017 thì thất bại nó cũng to to đặc biệt hơn 8->

Anh xem giúp em 2018 chuyện tình cảm có sáng sủa hơn không ạ :(
2018 này đến cuối năm cũng sẽ có chút manh nha về tình cảm có thể với sếp trong công ty nhưng chưa có kết quả gì. Sang 2019 là em lên sếp và có tin vui về tình cảm đấy. Em nên học cao và hoàn thiện mình càng sớm càng tốt vì em kiếm tiền liên quan nhiều đến học thuật, khi có tiền thì thường cô đơn. Em giỏi lắm. Từ trước đến giờ đi toàn đường bằng phẳng nên nay dẵm vài viên đá dăm là thấy hơi xót chân thôi :)) , không nên suy nghĩ nhiều.
Em cảm ơn anh Lalzo nhiều, nhờ được mọi người chỉ dạy nên em thấy tử vi của mình cũng sáng sủa đẹp phết, lạc quan hơn phần nào ạ :D

Cái phần bảo em có phát sinh với đồng nghiệp người nhà em cũng có nói từ đầu năm nay, chắc phải đợi nhảy việc tìm công ty khác rồi mới có mất. Do bị trượt lần này nên kế hoạch học xong của em bị trễ mất nửa năm, tức là phải sang năm 2019 như anh nói. Dù gì cũng còn trẻ nên không nóng vội được hehe ^^
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

eli5 đã viết: 15:49, 13/06/18
Em ở đâu?Còn 1 điểm nữa là năm nay em hay gặp tình trạng thức khuya dậy sớm khó ngủ đấy. Không nên hợp tác với phụ nữ là có tranh chấp. Nên giữ gìn sức khỏe nhé. Nên dành thời gian vào việc gì có ích hơn là lân la mấy diễn đàn thế này tốn thời gian. Có gì cuối năm hồi âm thử coi nhé.
Đầu trang

eli5
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eli5 »

lazlo đã viết: 20:20, 13/06/18
Em ở đâu?Còn 1 điểm nữa là năm nay em hay gặp tình trạng thức khuya dậy sớm khó ngủ đấy. Không nên hợp tác với phụ nữ là có tranh chấp. Nên giữ gìn sức khỏe nhé. Nên dành thời gian vào việc gì có ích hơn là lân la mấy diễn đàn thế này tốn thời gian. Có gì cuối năm hồi âm thử coi nhé.
Em cảm ơn anh Lazlo đã nhắc nhở ạ : x Đúng là dạo gần đây toàn 4-5h mới ngủ được hixxhixx có hôm sáng rồi vẫn thao láo mệt mỏi lắm em sụt gần chục ký nên mừng lắm : ))

Em ở HN anh ơi. Không nên hợp tác "làm ăn" với phụ nữ ạ? Tức là chỉ trong năm nay thôi hay từ giờ đến già cũng ko nên hả anh (cwl) Em đang mong nhanh nhanh đến cuối năm cho bớt bớt hãm ạ : (
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Xin sẻ chia tâm trạng với em.
Nghe đồn năm nay thời tiết đẹp mà từ đầu năm như mứt.
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

eli5 đã viết: 14:05, 14/06/18
Em cảm ơn anh Lazlo đã nhắc nhở ạ : x Đúng là dạo gần đây toàn 4-5h mới ngủ được hixxhixx có hôm sáng rồi vẫn thao láo mệt mỏi lắm em sụt gần chục ký nên mừng lắm : ))

Em ở HN anh ơi. Không nên hợp tác "làm ăn" với phụ nữ ạ? Tức là chỉ trong năm nay thôi hay từ giờ đến già cũng ko nên hả anh (cwl) Em đang mong nhanh nhanh đến cuối năm cho bớt bớt hãm ạ : (
Sao sụt chục ký mà lại mừng vậy em? coi chừng em bị tiểu đường cũng nên :)) :)) . Ko hợp tác trong năm nay thôi em. Nếu anh nói đến cuối năm em hãm hơn thì em còn mong không?
Đầu trang

eli5
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eli5 »

lazlo đã viết: 18:39, 14/06/18
eli5 đã viết: 14:05, 14/06/18

Sao sụt chục ký mà lại mừng vậy em? coi chừng em bị tiểu đường cũng nên :)) :)) . Ko hợp tác trong năm nay thôi em. Nếu anh nói đến cuối năm em hãm hơn thì em còn mong không?
Trời ơi anh đừng đùa với ninja rùa = )) Hãm hơn nữa là em phải đăng ký tham gia chuyện lạ An Nam mất = (((( Mới cả từ giờ đến cuối năm thì cũng ko có vốn mà làm ăn nên hông sợ = ((((

Mà chỉ số đường huyết mỡ máu các thứ của em đẹp lắm không có tiểu đường đâu ạ, dù em phá sức khỏe kinh khủng ăn uống sinh hoạt vô độ xong còn riệu bia chơi bời các kiểu ^:)^ Thức khuya vs cả sụt cân chắc là do tinh thần tâm lý em ko tốt ý. Gầy đi cho ngon đón mùa hè đó anh : ))
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Tui nhớ cô mặt kim cương chứ có phải V-line đâu =)) Hay tui nhớ nhầm 🤔
Đầu trang

eli5
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eli5 »

tmThuy đã viết: 23:14, 14/06/18 Tui nhớ cô mặt kim cương chứ có phải V-line đâu =)) Hay tui nhớ nhầm 🤔
Sao hôm đấy cô bảo mặt tôi hình quả tim :| Mà tim thì phải trán rộng má hóp cằm nhọn ngắn chứ nhỉ tôi mặt hình lục lăng = )))))

Anyways the crucial truth is miệng móm nên góc nghiêng nhìn sẽ V-line đó :))))
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

https://qz.com/1304987/amazon-has-alrea ... llar-jobs/

Amazon đang dùng AI để thay thế analytics-based jobs cô eli ạ. Sợ vãi chưởng :-S
Đầu trang

eli5
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eli5 »

tmThuy đã viết: 08:41, 15/06/18 https://qz.com/1304987/amazon-has-alrea ... llar-jobs/

Amazon đang dùng AI để thay thế analytics-based jobs cô eli ạ. Sợ vãi chưởng :-S
Ừ một dạo cũng có tin về việc AI làm luôn công việc audit ý, thực ra tôi nghĩ cũng bình thường bởi vì basically thì các bước data processing này mang tiếng là white collar job nhưng toàn do hệ thống chạy mà :-? Riêng việc chạy mô hình lượng thôi mình đã phải phụ thuộc hết vào phần mềm rồi, và vì nó nhanh, rẻ, hiệu quả, nên dĩ nhiên sẽ được sử dụng và phát triển.

Anw thì tôi thấy ko có gì phải sợ, vì bọn AI có thể process data thành information và tinh giảm level công nhân công sở thật, nhưng khi cô là người sử dụng information thì nó lại là câu chuyện khác. Cũng giống như bây giờ cô có thể generate lá số trong vòng 10s, thì cô không cần tìm đến thầy bà để an sao lá số bằng tay nữa, thậm chí nó có thể máy móc luận giải lá số cho cô luôn : )))

Nhưng thực tế thì làm gì có mùa xuân đấy phải không, tôi thấy cái thú vị của tử vi hay của bất kỳ một project nào đấy là nó như một hệ phương trình mà hàm con người đa biến vô số nghiệm vậy : )) Nếu cứ ốp giá trị tham số vào là nhảy ra nghiệm thì còn gì vui nữa ; )))
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”