Loé sáng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Loé sáng

Gửi bài gửi bởi Vitamin K »

Con trai cực kì khó hiểu. Có 1 ng V chưa từng gặp mặt, biết nhau do cùng cmt vào 1 tấm hình ở Sapa, rồi bạn ấy inb-tạm gọi bạn ấy là River. Thế rồi nói chuyện trên trời dưới đất, River sống ở Hn, bố là trưởng phòng bank về vốn ODA, mẹ là giảng viên DH sư phạm, V biết mọi thứ khá rõ về River nhưng R còn chưa bao giờ nhìn thấy mặt V...tuy vậy, nhưng R đã giúp V, để V đứng tên 1 con sim khá đẹp mà V loay hoay cả năm ko cách nào đứng tên dc, dù V có bạn là đại lý cấp 1 của nhà mạng ấy nhưng ko ai dám mạo hiểm làm giùm, sợ kiện.

Rồi 1 ngày, V cảm thấy R ko tập trung. V khá khó chịu và nói thẳng or đừng inb V nữa or khi nào tập trung hãy nt, chứ V ghét ng hỏi mình 1 câu rồi V reply, xong cả tiếng sau reply lại, V có kèm theo đó vài câu kiểu "bản chất R" và ngay lúc ấy bạn ấy block message V. V tức giận và có nt zalo River (lần đầu tiên dùng 1 công cụ ngoài fb): sao hành xử kiểu vậy? River reply " V ko là ng iu, ng thân và cũng ko biết gì về V thì sao R phải lịch sự". Đọc câu đó xong V, lập tức ko đọc nữa và xóa luôn zalo của V.

Vậy mà vài ngày sau, R nt 1 mã vé máy bay vào dt V.... "đúng là ko duyên"....V tưởng nt nhầm nên reply"nhầm kìa, nt lại đi",River "ok, tks"....V vô fb R, ờ thì ra R nt cho V... Sau 2 ngày block thì bạn ấy đi công tác SG. Và V ko quan tâm nữa.
Nhưng giờ, ngộ lắm, bạn ấy lại mở message fb và cứ lâu lâu lại copy 1 bài báo rồi bảo thấy hay nên gởi, dù V seen ko reply, nhưng R cứ gởi.

Con trai thật kì lạ. V mà đã ghét ai, hoặc ai nói gì đó làm V ko hài lòng thì nhất định V ko nặng lời với ngta, V sẽ tiếp nhận nhưng sau đó im lặng mãi mãi. Chứ River hôm bữa đùng đùng block V, rồi nói kiểu khá khó nghe với V. Vậy mà vẫn nt, vẫn cứ thói quen lúc còn hay 8....thật ngộ!!!! Gặp V ai mà seen ko reply. V block luôn chứ đừng nói cứ kệ mà nhắn.
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Em thấy anh River không quyết đoán :-?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Vitamin K đã viết: 16:33, 12/06/18
Đâu đó cát có đọc 1 câu của 1 ai đó : " em sinh ra ở sài gòn còn không kiếm được tiền thì đi đâu kiếm bây giờ "

Tháng này mùa uân cắp , cả đóng xốp nhập hoa quả khựa để bán cho bno ăn x3 , cả cho mọi người mua chọi bọn nó , kiếm chút đỉnh sài nên hơi bận .

Congate : trong tiếng khựa hay chính xác hơn 12 con giáp hình như ko có con meow , chỉ có con thỏ hay sao í , bây giờ các bạn gọi mình là cát thỏ xí xọn nhé 🤣
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 14:29, 12/06/18
😉 cát đang đi lấy thông tin về viết bài
Mundein nên theo lá số mà làm kinh tế , nếu đã ' phá ' thì chỉ ' phá ' thôi để đối tác chung tay , kết hợp dây chuyền sản xuất thì ưng lun 😉 í í ..
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tmThuy đã viết: 20:30, 13/06/18
Chả biết nữa Qua đờ. Chắc bữa V nói trúng tim đen, River hành xử hơi khiếm nhã, mà V vẫn nhẹ nhàng nên thấy quê. Chứ River ko cô đơn hay thiếu cô theo đâu mà ko quyết đoán. Thấy cứ stt đăng lên. Đám cô cmt "chúc a ngày vui vẻ", ko liên.... j stt hết trơn.... quan. :D
Dukas đã viết: 21:49, 13/06/18
Vitamin hơi ngu xíu "để bán cho bno ăn x3". ----> là sao nhỉ? :(
Cát thỏ xí xọn tuổi con mèo à?
Vitamin nghe vụ trái cây. Đang bật ra ý tưởng, hay Cát nhí nhố hùm vốn với V, chúng ta.... mua xe ba gác.... sáng sớm đứa đẩy, đứa đạp lên chợ sỉ trái cây. Lượm trái cây ngta dạt về bán rẻ. Ko cần vốn chi cả. Sau thời gian sẽ giàu.

Còn mùa quân kạp.... Cát dự đoán đội nào vô chung kết ko? Chuẩn bị cờ mi ni..... Tới chung kết, lên mấy khu tập trung coi bóng đá.... bán... cũng kiếm ra xèn

Cuối cùng, Cát giỏi đoán tỷ số hông? Cho tỷ số, V mua tỷ số, vốn ít mà ăn nhiều. Trúng phát... Ôi, đời lên luôn từ dạo quân kạp
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cuối cùng thì R đã block V thật sự. Kakaka. Nói nặng nhẹ, V vẫn nhẹ nhàng. Nt V seen rồi im dù V rãnh và thức viết 1 stt cực dài.
Hôm qua, V gặp 1 ng mà nhìn giống y đúc Storm. Cứ đảo mắt thì lại gặp ánh mắt ấy khi V mua nước. Tính tiền thì sau lưng. Vào khu gym thì lại cùng 1 khu khởi động và vào phòng Genx thì lại bắt gặp và V đứng sau lưng. Tập gym mà ko tập trung, cứ nhìn bạn ấy trong kính....ko biết bạn ấy có nhận ra V đang cố dùng con mắt cận, viễn tùm lum mà ko đeo lens để nhìn bạn ấy ko nhỉ?
Và cuối cùng.... xuống bãi xe thì 4 mắt chạm nhau
Lần sau, nếu gặp, nhất định sẽ hỏi "họ" bạn ấy. Xem có họ hàng với Storm ko?
.....
2 lần.... River điên tiếc, muốn mình nói thì mình đều có 1 stt đặc biệt dành cho Storm... Cuối cùng bị block all in rồi. Kaka. Hi vọng đừng mở nữa. V thật sự, ko thích 1 chàng trai, dù điều kiện tốt, nhưng tính tình nóng nảy và lời nói gây tổn thương ng khác
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Anh giàu, anh đẹp, anh có quyền :)) Càng nghe chị kể càng thấy ông này sao sao :-?
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thuy ở HN ko? Nếu có, V cho fb anh R. Giả vờ inb mần quen. Kaka. Con trai 1, nhà mặt phố bố làm to, mẹ giảng viên, đi SH to, kèm 1 audi. 90. Nói chuyện ko chửi thề hay gì cả, có điều....cách hành xử dễ làm tổn thương ng khác. V luyện tới level "ng ta sai, mình chả cần gì tức giận. . . . mình sai, mình ko có quyền tức giận" nên ko chửi a ta thui
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Thôi chị ơi em k chơi với lửa :)) Lỡ inbox ông này rồi thích thật thì sao =))
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Haha =)) hơi dị xíu thôi. Mà ng tốt. Í, qua đây, V lại thấy, đúng là V toàn quen trai điều kiện, dù là thế giới ảo, thì cũng dc chủ động mần quen toàn đồ xịn =)). A ta làm sup team sale của oppo đó. Quản lí dàn chân dài miền Trung í. Kaka.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”