Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SolitaryLife
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi SolitaryLife »

Nếu đã hết Duyên cháu cũng k0 cưỡng cầu nữa. Có gì thay đổi cháu sẽ báo lại để chú nghiệm.
Cháu cảm ơn chú!
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Mặt trời đã viết: 11:41, 15/06/18
SolitaryLife đã viết: 10:16, 15/06/18
Môc huynh đã viết: 09:46, 15/06/18 Bạn có lối tư duy ấm ớ lắm, người ta đang nói tới chủ đề kiểm tra lại giờ sinh, để xác định lại lá số, bạn không phản biện đúng hay sai...., lại đi kể lể chuyện khác!? so lá số trước và sau với hoàn cảnh sống thực tiễn của bạn. Cụ thể cha mẹ và anh em bạn kém cỏi như lá số giờ Ngọ mới đúng, dẫn theo bạn có cung Mệnh Hóa kỵ càng đúng(ứng với bạn kể lể), cung Di vô chính diệu... => chẳng ai ngoài đời thực sự sẽ giúp cho cuộc đời bạn, do vậy bạn phải tự thân sửa chính cá tính kỳ cục của bạn thì mới mong có những ngày tháng khá hơn. Lá số giờ Ngọ mới đúng là lá số của bạn.
Kính chú có thể căn cứ trên lá số để khán giúp một hạn trong quá khứ của cháu được chứ ạ? Hạn xảy ra năm 2008.
Mình xin phép múa rìu qua mắt thợ 1tý , đoán thử cái hạn 2008 của bạn như sau:
Năm này có sự thay đổi rất nhiều từ thay đổi công ăn việc làm đến chỗ ở, nơi sinh sống và làm việc (sao thiên đồng). Năm này trong gia đình và dòng họ có đại tang liên tiếp, có thể từ 2tang trở lên.(hạn có tang này, nếu b ngại trả lời , có thể gửi tin nhắn cho mình chi tiết đc không ạ??? Mình luôn luôn tôn trọng quyết định của b!!!)
Cung lưu t/h 2008 có bộ sao long phi phục, cung t/v 2008 có bộ sao tướng ấn lộc,.....tạm tham khảo ls của bạn " Bthao" ở trang đã qua ,để nhìn thấy rõ hơn về hạn 2008 , b trải qua trong quá khứ.
Cung t/v 2008 là sự việc có thể xảy ra.
Cung lưu t/h 2008 là kq của 1năm 2008 ,mà b trải qua.
Mình chỉ là 1kẻ đi qua đường nên ghé qua, đoán chút và lướt qua, chứ chưa đủ trình độ để đi sâu hơn vào ls, hay nói đúng hơn là phần hồn ẩn sâu trong đó. B nên chịu khó vào google tải phần mềm tử vi 8 về cài đặt trên máy tính và ở đó có nhiều thông tin cho b biết. (Đi tìm ngọc trong đống đá vôi đổ nát!!!)
Hy vọng b chuyển từ thế bị động sang chủ động. Năm nay 2018 là 1năm thành công và thuận lợi cho tuổi canh ngọ nếu như biết tận dụng và cố gắng hết sức sẽ đạt được như kỳ vọng, tuy rằng là năm cuối của hạn tam tai,nhưng vẫn có chút thành tựu. Cố lên b nhé!!!
Mong đc hồi âm!!!
Cảm ơn b!!!
P/s: ls trên điện thoại lên ngũ hành, tứ hóa ,....không đc chuẩn, b và mọi người tham khảo nhé!!!😊😊😊
.........................

Chữ múa rìu qua mắt thợ của bạn "Mặt trời" thì mình không giám nhận vì mình bết rõ bản thân là người đang thay mặt chủ chủ top vắng mặt tại trang viết này, và mình đã nói là mình rất nhay cảm, bạn "Mặt trời" cũng xẽ cảm nhận được là mình nhận ra BẠN là là là lớn tuổi hơn mình, cứ tạm hiểu như vậy để dễ bề tranh luận xả stress cho vui khi rảnh....
Đầu trang

SolitaryLife
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mặt trời đã viết: 11:41, 15/06/18 Mình xin phép múa rìu qua mắt thợ 1tý , đoán thử cái hạn 2008 của bạn như sau:
Năm này có sự thay đổi rất nhiều từ thay đổi công ăn việc làm đến chỗ ở, nơi sinh sống và làm việc (sao thiên đồng). Năm này trong gia đình và dòng họ có đại tang liên tiếp, có thể từ 2tang trở lên.(hạn có tang này, nếu b ngại trả lời , có thể gửi tin nhắn cho mình chi tiết đc không ạ??? Mình luôn luôn tôn trọng quyết định của b!!!)
Cung lưu t/h 2008 có bộ sao long phi phục, cung t/v 2008 có bộ sao tướng ấn lộc,.....tạm tham khảo ls của bạn " Bthao" ở trang đã qua ,để nhìn thấy rõ hơn về hạn 2008 , b trải qua trong quá khứ.
Mình chỉ là 1kẻ đi qua đường nên ghé qua, đoán chút và lướt qua, chứ chưa đủ trình độ để đi sâu hơn vào ls, hay nói đúng hơn là phần hồn ẩn sâu trong đó. B nên chịu khó vào google tải phần mềm tử vi 8 về cài đặt trên máy tính và ở đó có nhiều thông tin cho b biết. (Đi tìm ngọc trong đống đá vôi đổ nát!!!)
Hy vọng b chuyển từ thế bị động sang chủ động. Năm nay 2018 là 1năm thành công và thuận lợi cho tuổi canh ngọ nếu như biết tận dụng và cố gắng hết sức sẽ đạt được như kỳ vọng, tuy rằng là năm cuối của hạn tam tai,nhưng vẫn có chút thành tựu. Cố lên b nhé!!!
Mong đc hồi âm!!!
Cảm ơn b!!!
P/s: ls trên điện thoại lên ngũ hành, tứ hóa ,....không đc chuẩn, b và mọi người tham khảo nhé!!!😊😊😊
Cái câu "Đi tìm ngọc trong đống đá vôi đổ nát" sao mà quen thế nhỉ?
Năm 2008 cha tôi mất, k0 có tang nào nữa, bạn có thể giải thích lý tính các sao trong tiểu hạn 2008 dẫn đến hạn tang chế k0?

2008 thay đổi chỗ ở, đi học thì mình nói rồi.

An sao lưu niên 2008.
Năm 2008, đại hạn tiểu hạn trùng phùng cung Tài bạch thì làm sao có lộc tướng ấn đc?
Hình ảnh
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mặt trời »

SolitaryLife đã viết: 12:25, 15/06/18
Mặt trời đã viết: 11:41, 15/06/18 Mình xin phép múa rìu qua mắt thợ 1tý , đoán thử cái hạn 2008 của bạn như sau:
Mong đc hồi âm!!!
Cảm ơn b!!!
Cái câu "Đi tìm ngọc trong đống đá vôi đổ nát" sao mà quen thế nhỉ?
Năm 2008 cha tôi mất, k0 có tang nào nữa, bạn có thể giải thích lý tính các sao trong tiểu hạn 2008 dẫn đến hạn tang chế k0?

2008 thay đổi chỗ ở, đi học thì mình nói rồi.

An sao lưu niên 2008.
Năm 2008, đại hạn tiểu hạn trùng phùng cung Tài bạch thì làm sao có lộc tướng ấn đc?
Hình ảnh
Cảm ơn b đã nghiệm lý!!!
Tặng b bức hình dưới, người xem số tử tế chỉ cần nhìn vào đó là đủ hiểu, cái mình muốn nói tới là gì???
Vậy thì cái hạn 2008 , cha b mất giải thích ra sao??? B tự đi tìm hiểu lấy, mình không có thời gian giúp....., tham khảo thêm:
+,sao thái dương là cha, thái âm là mẹ
+,vào google tìm hiểu sao tang môn, bạch hổ, thiên hư,thiên khốc.
Mình nói thẳng 1câu, chắc cả diễn đàn này và cả bác mộc huynh cũng không dám nói gì mình, đó là " BẠN QUÁ LƯỜI ".
Quay trở lại bài viết của mình và đọc cho thật kỹ vào, thêm nữa là chịu khó quay lại đọc cách xác định cung t/vận năm xxxx, cung lưu t/hạn x tuổi, rồi từ đó có câu trả lời đều nằm trong đó hết rồi.....
Chấm hết!!!! Cố lên nhé!!!!☺☺☺☺
Thân!!!!
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Môc huynh đã viết: 12:03, 15/06/18
SolitaryLife đã viết: 10:16, 15/06/18

Kính chú có thể căn cứ trên lá số để khán giúp một hạn trong quá khứ của cháu được chứ ạ? Hạn xảy ra năm 2008.
Mong đc hồi âm!!!
Cảm ơn b!!!

Chữ múa rìu qua mắt thợ của bạn "Mặt trời" thì mình không giám nhận vì mình bết rõ bản thân là người đang thay mặt chủ chủ top vắng mặt tại trang viết này, và mình đã nói là mình rất nhay cảm, bạn "Mặt trời" cũng xẽ cảm nhận được là mình nhận ra BẠN là là là lớn tuổi hơn mình, cứ tạm hiểu như vậy để dễ bề tranh luận xả stress cho vui khi rảnh....
...BẠN là là là lớn tuổi hơn mình....
Cháu không dám nhận câu trên đâu ạ, chỉ là 1 kẻ ngựa non hấu đá thôi ạ. Tổn thọ nhiều quá ạ.😅😅😅
Phần đảo ngược ls ntn??? Cháu vẫn chưa hiểu được bác làm thế nào, liệu bác có thể nói chi tiết hơn 1tý được không ạ? Khi cháu viết ra và hỏi bác thì bác nên hiểu là cháu đã đọc hết trang viết này rồi ạ, chứ không phải là cháu không đọc mà tự nhiên đi hỏi lại bác làm gì. Chẳng qua đọc vẫn không hiểu bác đảo ngược ntn ? Trên phần mềm máy tính nào???
Mới lại cháu muốn hỏi thêm cách thay đổi ngũ hành trên phần mềm tử vi 8 ntn?? Ví dụ trên pm tử vi 8 của bác sao " TRIỆT"  mang hành " hỏa" , còn pm tử vi 8 của cháu mang hành "kim" , cháu đã thử mày mò và vào phần chú giải ls ,chỉnh sửa nhưng vẫn không được màu đỏ hành hỏa như của bác.
Kính mong bác có thể chỉ giáo thêm cho và làm 1 video hướng dẫn sử dụng pm tử vi 8. Cháu lên mạng tìm mãi ,mà không có ai hướng dẫn cách sử dụng pm tử vi 8 cả.
Thân!!!
Đầu trang

SolitaryLife
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Đại hạn 16-25 Cơ Nguyệt Đồng Lương cung Phụ mẫu, Dương cung gặp cả Hỏa Linh đều hãm 2 đoản thọ sát tinh, thêm Địa Kiếp. Hạn Thương Sứ Tang Hổ Kị, khi Địa Kiếp phát huy tác dụng của nó, Kiếp đang bị Triệt làm giảm đi sức mạnh, năm Tý 2008 tiểu hạn rơi cung Tuất Thái Âm Hóa Kị, lưu thái tuế vào Tý cả bầy Khốc Hư, Địa Kiếp đc cởi bỏ Triệt hội thành 1 bầy Kị Kiếp Linh Hỏa Thương Sứ Tang Môn + Lưu Tang năm Tý rơi trúng luôn vào gốc hạn. Đồng Lương Trường Sinh k0 kìm được.
Khi Lưu Tuế vào cung Tý, Địa Kiếp đc cởi trói hợp với Kỵ Hỏa Linh Lưu Tang Môn, cung nhập hạn là cung Phụ Mẫu, Dương cung nên người mất đó là cha. Do Hỏa Linh đánh chủ yếu về mặt thần kinh.

Cha mình mất 2008, do viêm phổi rồi dẫn đến não.
2008, 19 tuổi, đại hạn rơi vào cung Thân, Tật ách, tiểu hạn rơi vào cung Tuất, Tử tức.
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Mặt trời đã viết: 13:51, 15/06/18
Môc huynh đã viết: 12:03, 15/06/18

Mong đc hồi âm!!!
Cảm ơn b!!!

...BẠN là là là lớn tuổi hơn mình....
Cháu không dám nhận câu trên đâu ạ, chỉ là 1 kẻ ngựa non hấu đá thôi ạ. Tổn thọ nhiều quá ạ.😅😅😅
Phần đảo ngược ls ntn??? Cháu vẫn chưa hiểu được bác làm thế nào, liệu bác có thể nói chi tiết hơn 1tý được không ạ? Khi cháu viết ra và hỏi bác thì bác nên hiểu là cháu đã đọc hết trang viết này rồi ạ, chứ không phải là cháu không đọc mà tự nhiên đi hỏi lại bác làm gì. Chẳng qua đọc vẫn không hiểu bác đảo ngược ntn ? Trên phần mềm máy tính nào???
Mới lại cháu muốn hỏi thêm cách thay đổi ngũ hành trên phần mềm tử vi 8 ntn?? Ví dụ trên pm tử vi 8 của bác sao " TRIỆT"  mang hành " hỏa" , còn pm tử vi 8 của cháu mang hành "kim" , cháu đã thử mày mò và vào phần chú giải ls ,chỉnh sửa nhưng vẫn không được màu đỏ hành hỏa như của bác.
Kính mong bác có thể chỉ giáo thêm cho và làm 1 video hướng dẫn sử dụng pm tử vi 8. Cháu lên mạng tìm mãi ,mà không có ai hướng dẫn cách sử dụng pm tử vi 8 cả.
Thân!!!
.............................

Phép thử là khi thấy bạn cũng có tâm với mọi người, tích cách thì chịu khó bới tìm hạn hành cũng khá...

Mình không nhớ viết ở trang nào, lục tìm thì lười và bạn cũng thấy khá nhiều hình ảnh mình túm ngay của các bạn khi đưa lên rồi đẽo gọt thủ công sửa lại để cho 02 phía cùng dễ ghi nhớ, chứ vào chỉnh phần mềm thì chỉ 01 cái nhắp chuột là xong phim, như vậy đưa lên thì các bạn cũng chẳng rõ mình đã sửa ở chỗ nào trên lá số....
Mình còn hình ảnh lưu lại khi viết về bài ấy nhưng không như lá số có ngày tháng để tìm trang viết..., bạn tạm tham khảo, theo mình thì cứ chủ động tẩy xóa sửa lại bằng thủ công khi đã hiểu chân tướng và biết lá số an sai thì sửa...
Hình ảnh

* Chứng Việt kết phiên hôm nay:
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

@Mặt trời!

Một hình ảnh đã sửa sai trong sách của Cụ Thiên Lương về sao Âm Dương và hành của sao.(hình ảnh bài trên là sai trong phần lõi).
Hình ảnh
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Môc huynh đã viết: 16:07, 15/06/18 @Mặt trời!

Một hình ảnh đã sửa sai trong sách của Cụ Thiên Lương về sao Âm Dương và hành của sao.(hình ảnh bài trên là sai trong phần lõi).
Hình ảnh
Cảm ơn bác đã cất công lục tìm ,cũng như đưa lên lại cho mọi người cùng tham khảo thêm.
Thực sự nhìn vào những hình ảnh này của bác, cháu vẫn chưa hiểu được cách đảo ngược ls ntn?? Cháu dốt IT nên hơi khó, phần còn lại bác để cháu tự lên google và nhờ các chuyên gia về IT hỗ trợ vậy. Chứ cháu biết bác cũng có tuổi rồi, không muốn làm phiền thêm nhiều.
Chắc chắn người viết ra phần mềm này kiểu gì cũng phải hướng dẫn cách sử dụng, chỉnh sửa ls theo ý muốn của người dùng. Chỉ là chúng ta chưa biết cách chỉnh sửa thôi, cháu sẽ cố gắng mày mò thêm ,cũng giống như an sao lưu tứ hóa.....

* Về Mặt trận chứng lên xuống tăng giảm là chuyện bình thường, quan trọng là chúng ta nắm bắt đc cơ hội cũng như xác định được thị trường chung ntn? Chọn mã cổ phiếu nào??? Năng lực,kinh nghiệm....??? Trong lúc thị trường giảm, vẫn có cổ phiếu đi ngược lại bác nhỉ!!!😉😉😉...thị trường lúc này chỉ dành cho các nhà đầu tư chuyên lướt sóng 🏄🏄🏄,có kinh nghiệm lâu năm hay các nhà đầu tư giá trị lâu dài vào bắt đáy mua thêm mà thôi.....
* Bác thấy phần luận giải của bạn "solitarylife" ntn??? Giống như đang bị nhóm huyền cơ đạo tặc tẩy não hay giống như các nhà đầu tư cá nhỏ đang mắc lưới của cá mập tới làm thịt dần dần.... 😂😂😂
P/s: giờ này mà b ấy vẫn còn nghĩ mình mệnh thiên tướng cư cung sửu...đến chào thua 🙌🙌🙌 và botay.com
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Mặt trời đã viết: 17:35, 15/06/18
Môc huynh đã viết: 16:07, 15/06/18 @Mặt trời!

Hình ảnh
Cảm ơn bác đã cất công lục tìm ,cũng như đưa lên lại cho mọi người cùng tham khảo thêm.
Thực sự nhìn vào những hình ảnh này của bác, cháu vẫn chưa hiểu được cách đảo ngược ls ntn?? Cháu dốt IT nên hơi khó, phần còn lại bác để cháu tự lên google và nhờ các chuyên gia về IT hỗ trợ vậy. Chứ cháu biết bác cũng có tuổi rồi, không muốn làm phiền thêm nhiều.
Chắc chắn người viết ra phần mềm này kiểu gì cũng phải hướng dẫn cách sử dụng, chỉnh sửa ls theo ý muốn của người dùng. Chỉ là chúng ta chưa biết cách chỉnh sửa thôi, cháu sẽ cố gắng mày mò thêm ,cũng giống như an sao lưu tứ hóa.....

* Về Mặt trận chứng lên xuống tăng giảm là chuyện bình thường, quan trọng là chúng ta nắm bắt đc cơ hội cũng như xác định được thị trường chung ntn? Chọn mã cổ phiếu nào??? Năng lực,kinh nghiệm....??? Trong lúc thị trường giảm, vẫn có cổ phiếu đi ngược lại bác nhỉ!!!😉😉😉...thị trường lúc này chỉ dành cho các nhà đầu tư chuyên lướt sóng 🏄🏄🏄,có kinh nghiệm lâu năm hay các nhà đầu tư giá trị lâu dài vào bắt đáy mua thêm mà thôi.....
* Bác thấy phần luận giải của bạn "solitarylife" ntn??? Giống như đang bị nhóm huyền cơ đạo tặc tẩy não hay giống như các nhà đầu tư cá nhỏ đang mắc lưới của cá mập tới làm thịt dần dần.... 😂😂😂
P/s: giờ này mà b ấy vẫn còn nghĩ mình mệnh thiên tướng cư cung sửu...đến chào thua 🙌🙌🙌 và botay.com
.................................

Thực ra trang viết này là để chia sẻ cách tính và xem V/hạn của bạn tthanh Ngũ đẳng tạo lập, mình và bạn thấy vui thì nhào vô nổ chút cho vui là chính.

* Chuyện của bạn solitarylife như vậy mình cũng dễ cảm thông thôi, vì trước đây mình cũng bị mẹ mình cho ăn quả đắng hơn gấp bội, cũng chính vì có như vậy mình mới tìm cách riêng để khai phá vào môn Tử vi tinh quái này với một cách đơn giản và thực dụng là sửa chữa những gì trong sách các vị thầy còn hớ hênh( ví dụ dưới) và từ đó sửa lại lá số ở mức có thể nhất, có bản mật mã (lá số chuẩn) thì sau đó chỉ còn tiết mục đọc mật mã vận hạn trức sau xem ra sao ở từng khúc...vậy thì Phú đoán và các thầy kim cổ ăn theo Ngũ hành phổ cập chẳng còn chỗ đứng nào đáng tin cậy nữa. Những điều mình viết ra ở đây chỉ là bước tham khảo chia sẻ với các bạn để khảo nghiệm.

* Bài viết vừa qua ở trên cũng xuất phát từ việc Cụ Thiên Lương không nhất quán, trong việc đánh mũi tên chỉ dẫn Tử vi dẫn dắt nhóm sao Dương lại đi nghịch theo chiều Âm và ngược lại sao Âm theo chiều Dương....Vì sao lại có chuyện ú ớ như vậy, theo chiều nào cũng được sao ?, đó là điều không thể chấp nhận, như phần mở màn Cụ đã khẳng định Âm Dương là tiền đề bất dịch của lý số Tử vi.
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”