Lá số xấu, cần lời khuyên

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số xấu, cần lời khuyên

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Akaykid đã viết: 10:40, 15/06/18 Mệnh em cô tmThuy vũ sát quyền kình, sức bật mạnh mẽ. Tuy bị tuần và các đại vận đầu ăn triệt chỉ còn lại tính lạnh nhạt cô độc nhưng mà tính cách vẫn vững vàng. Cung quan tử phá giáp tả hữu, nhị hợp kiếp quyền biến lắm chứ. Ở xã hội Việt Nam hiện tại thì người như thế không sợ thiệt, hành vận đầu đời cũng có xấu đâu. Chính ra thuần cát như cô tmThuy v VanxuongD mới bị áp lực tâm lý, cái gì mình cũng tốt nhưng đều đều chậm chậm :)

Em mình bị bạn lừa và lợi dụng mấy lần rồi, nên mình mới lo. Ở nhà thì cãi ba mẹ với chị, ra ngoài thì đội bạn lên đầu, nghe bạn răm rắp, bị bạn bắt nạt mà ứ có chừa. Nếu em mình khôn ngoan như bạn nói thì mình đã không phải đưa lá số lên đây rồi.

Tớ không biết về sau em tớ quyền biến thế nào, nhưng hiện giờ nó không có cả tài lẫn sự khôn ngoan, tính thì cố chấp không phân biệt được địch ta, cậu nói sao mà không lo cho được?
Đầu trang

Akaykid
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Akaykid »

Em bạn mơ mộng nhưng không có hiền và cũng chả ngơ. Nhiều khi mình thấy nó vậy thôi nhưng không phải vậy :) Tầm tuổi này đứa nào cá tính chả theo bạn cãi gia đình. Theo mình là không phải lo gì hết nó tự tính đường của nó bạn ơi.
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

thanosdeptrai đã viết: 18:46, 15/06/18
Xem cả 3 lá số, anh Thanos có thấy giờ sinh của em đúng chưa? :-bd
Đầu trang

eli5
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eli5 »

Akaykid đã viết: 10:40, 15/06/18 Mệnh em cô tmThuy vũ sát quyền kình, sức bật mạnh mẽ. Tuy bị tuần và các đại vận đầu ăn triệt chỉ còn lại tính lạnh nhạt cô độc nhưng mà tính cách vẫn vững vàng. Cung quan tử phá giáp tả hữu, nhị hợp kiếp quyền biến lắm chứ. Ở xã hội Việt Nam hiện tại thì người như thế không sợ thiệt, hành vận đầu đời cũng có xấu đâu. Chính ra thuần cát như cô tmThuy v VanxuongD mới bị áp lực tâm lý, cái gì mình cũng tốt nhưng đều đều chậm chậm :)
Up lên cho cô tmthuy, trùng hợp ghê em gái tôi cũng 2000 năm nay thi ĐH mục tiêu 2đ toán không biết có đạt được không : ))

Được cái nó học dốt nhưng lại lười, cãi nhem nhẻm, lại còn hơi bị ảo tưởng sức mạnh hixhixxx hồi nhỏ nó còn dở dở ương ương cơ (giờ nó bảo là hồi đấy nó như bị ai ám chứ ko phải là nó = ))) Bây giờ thì tính đỡ hãm hơn rồi nhưng độ ngáo thì vẫn thế, tôi thì cãi nhau vs mẹ vì chuyện của nó suốt nên giờ cũng chẳng buồn nói nữa, dù nó vẫn nể (sợ) tôi nhưng mà thôi, lực bất tòng tâm đành mang tiếng ích kỷ vậy.

Anw bạn kid có thể giải thích giúp mình về thuần cát ở VN thì sao ko :-?
Đầu trang

vodaoduc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vodaoduc »

Lá của em không xấu. Lá của chị mới xấu. Vào vận thiên tướng ngộ triệt lá của người em mới bắt đầu tốt dần. Vận cự môn sẽ mở ra nhiều con đường. Với miêu tả như trên cho thấy người em có khí phách và nội tâm cứng rắn. Phù hợp cho việc chịu khổ và làm những việc đến cả đàn ông ko làm đc. Còn lá số của chị là tử vi ở thế đường cùng. Nhưng may mắn đc thuần cát. Phá quân ở phúc trông thuần cát nhưng lúc nào cũng tiềm tàng bất ổn. Đến vận xấu bộc phát thì mới thấy lá số người chị cực kì yếu đuối và nhu nhược vì quên thuận lợi mãi rồi
Đầu trang

thanosdeptrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanosdeptrai »

lá của cô em có vẽ cx... vì là con út ... trong khi lá e lại là con giữa...(thì em nói là con trương) ... có gì anh cho thêm vài lời...

còn lại thì anh thấy có vẽ em cũng biết xem tử vi nên tự coi được (mà thật sự anh cũng đang bận nên chăc nói vài lời thôi)

Em có tự nhận em rất nóng tính không, dễ tự ái :-? nhạy bén trong việc phân tích người khác ... tự nhận mình tự lập tự cường? không thích nhờ vả ai ... [cái này là anh dùng lá cô em coi cho "cô chị"]

nếu em trả lời "ýes" thì nên tới lui vài giờ...
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

eli5 đã viết: 01:12, 16/06/18
Up lên cho cô tmthuy, trùng hợp ghê em gái tôi cũng 2000 năm nay thi ĐH mục tiêu 2đ toán không biết có đạt được không : ))

Được cái nó học dốt nhưng lại lười, cãi nhem nhẻm, lại còn hơi bị ảo tưởng sức mạnh hixhixxx hồi nhỏ nó còn dở dở ương ương cơ (giờ nó bảo là hồi đấy nó như bị ai ám chứ ko phải là nó = ))) Bây giờ thì tính đỡ hãm hơn rồi nhưng độ ngáo thì vẫn thế, tôi thì cãi nhau vs mẹ vì chuyện của nó suốt nên giờ cũng chẳng buồn nói nữa, dù nó vẫn nể (sợ) tôi nhưng mà thôi, lực bất tòng tâm đành mang tiếng ích kỷ vậy.

Anw bạn kid có thể giải thích giúp mình về thuần cát ở VN thì sao ko :-?
Bắt tay nào = ))) Em tui cũng dạng rứa đó nhưng giờ đỡ cãi rồi = )) Hồi nhỏ coi tử vi bảo 2 chị em không hợp nhau bố ai tin giờ thì đúng tính cách không hợp nhau thật.

Tui nghĩ thuần cát thì không có đủ mánh để sống ở xã hội loạn lạc ấy :)) Mà tui nghĩ không áp lên trường hợp của cô được đâu :))
thanosdeptrai đã viết: 09:30, 16/06/18 lá của cô em có vẽ cx... vì là con út ... trong khi lá e lại là con giữa...(thì em nói là con trương) ... có gì anh cho thêm vài lời...

còn lại thì anh thấy có vẽ em cũng biết xem tử vi nên tự coi được (mà thật sự anh cũng đang bận nên chăc nói vài lời thôi)

Em có tự nhận em rất nóng tính không, dễ tự ái :-? nhạy bén trong việc phân tích người khác ... tự nhận mình tự lập tự cường? không thích nhờ vả ai ... [cái này là anh dùng lá cô em coi cho "cô chị"]

nếu em trả lời "ýes" thì nên tới lui vài giờ...
Nếu tính cả nạo/ sẩy thai thì em cũng không phải con trưởng, nhưng em em cũng chẳng phải con út.

Em hiền, không nóng tính, xem tướng mặt đoán tính cách thì khá chính xác nhưng lại dễ bị dụ, không thích nhờ vả nhưng tự lập tự cường thì không chắc. Người cao <1,6m và cân nặng = chiều cao. Mặt tròn vuông, đầu to, gò má cao, mũi tẹt, trán vuông, thấp, răng đều. Xét về ngoại hình em thấy mình ứng lá Tử vi hơn, có lẽ em quen coi lá Tử vi rồi nên cũng hơi biased.

Có gì anh xem giùm 2 lá số này xem lá nào chính xác hơn anh nhé.

Hình ảnh

Hình ảnh

vodaoduc đã viết: 08:16, 16/06/18 Lá của em không xấu. Lá của chị mới xấu. Vào vận thiên tướng ngộ triệt lá của người em mới bắt đầu tốt dần. Vận cự môn sẽ mở ra nhiều con đường. Với miêu tả như trên cho thấy người em có khí phách và nội tâm cứng rắn. Phù hợp cho việc chịu khổ và làm những việc đến cả đàn ông ko làm đc. Còn lá số của chị là tử vi ở thế đường cùng. Nhưng may mắn đc thuần cát. Phá quân ở phúc trông thuần cát nhưng lúc nào cũng tiềm tàng bất ổn. Đến vận xấu bộc phát thì mới thấy lá số người chị cực kì yếu đuối và nhu nhược vì quên thuận lợi mãi rồi
Người ngoài nhìn vào nghĩ em sướng nhưng mười mấy năm vừa rồi em toàn nước mắt chan cơm bác ạ, đời không phải toàn thuận lợi đâu.
Sửa lần cuối bởi tmThuy vào lúc 15:20, 16/06/18 với 2 lần sửa.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Nhìn thì thấy năm ngoái Lưu Đại hạn của cô em cũng báo hung mà, đâu có chỉ báo cát đâu. Thế nên chuyện ốm đau của người bố thì vẫn có phần ứng. Năm Tuất này thấy có dấu hiệu rõ hơn nè. Không biết sức khỏe bố mẹ em năm nay thế nào?
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

vietnam23042017 đã viết: 15:17, 16/06/18 Nhìn thì thấy năm ngoái Lưu Đại hạn của cô em cũng báo hung mà, đâu có chỉ báo cát đâu. Thế nên chuyện ốm đau của người bố thì vẫn có phần ứng. Năm Tuất này thấy có dấu hiệu rõ hơn nè. Không biết sức khỏe bố mẹ em năm nay thế nào?
Mẹ em bình thường. Nhìn ngoài thì thấy bố em đỡ rồi nhưng mẹ em bảo bố vẫn yếu anh ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

tmThuy đã viết: 05:34, 15/06/18 Em vừa coi kỹ lại lá số cô em và nhận ra đây chắc là một trong những lá số xấu nhất em từng thấy. Những cung quan trọng đều bị xung phá (thực ra tất cả các cung đều xấu), vòng đại vận xấu không bàn cãi.

Dưới đây là lá số tử vi và lá số tứ trụ của cô em, cô chị và bố. Giờ sinh chính xác. Mẹ em sinh năm 1958, mệnh Bình Địa Mộc.

Hình ảnh
Có câu "Những người bất hiển công danh. Bởi vì Nhật Nguyệt đồng tranh Sửu Mùi"

Sự nghiệp của bố em thế nào? Nếu không ngại thì em cung cấp để giúp anh nghiệm lý với. ;;)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”