Quá đào hoa nên không biết phải chọn ai?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Quá đào hoa nên không biết phải chọn ai?

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Mình nghĩ bạn đúng là đang lừa gạt tình cảm của người khác bạn ạ, không khác các anh mà bạn dẫn chứng đâu. Cái này không nên nghĩ là số trời sinh ra bạn đào hoa nên thế, mà là ở bản lĩnh của bạn đó. Bạn nên biết nói không nếu không xác định nghiêm túc với ai. Việc bạn đang làm sẽ gieo duyên xấu cho sau này đấy. Mình thật lòng chia sẻ bạn nên thay đổi.
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

HamanoRie đã viết: 22:42, 19/06/18 Mình nghĩ bạn đúng là đang lừa gạt tình cảm của người khác bạn ạ, không khác các anh mà bạn dẫn chứng đâu. Cái này không nên nghĩ là số trời sinh ra bạn đào hoa nên thế, mà là ở bản lĩnh của bạn đó. Bạn nên biết nói không nếu không xác định nghiêm túc với ai. Việc bạn đang làm sẽ gieo duyên xấu cho sau này đấy. Mình thật lòng chia sẻ bạn nên thay đổi.
cảm ơn bạn nhé, mình cũng thực sự sợ sau này bị Trời phạt, nhưng ngay lúc này bắt mình phải chọn ra 1 anh để yêu đương đàng hoàng thì mình không biết phải chọn ai, vì ai cũng tốt :(( :((
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Tóm lại em chỉ có 1 ng iu thôi phải ko?
Em ko nói iu với nhìu ng là dc, còn bạn bè tất nhiên là phải có rồi.
Anh có mấy cô bạn Phủ có ck rồi vẫn đi uống nc riêng, tâm sự hỏi han quan tâm đến nhau.
Anh còn nhắc các cô ấy mấy lần:
+ Bảo ông xã vào cho mình làm quen.
+ Ko, ông ấy đưa tao đến rồi về, nói chuyện cho thoải mái.
Em thích quang minh thì bảo ng iu em đưa đi gặp mấy anh bạn là OK mà :))
Đầu trang

linhthao0921
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi linhthao0921 »

siunhan92dn đã viết: 22:39, 19/06/18
MarkHolland đã viết: 22:26, 19/06/18
siunhan92dn đã viết: 21:51, 19/06/18
chả hiểu sao mà nhiều người lại đến cùng lúc mà người nào cũng tốt, cũng yêu thương mình và muốn lấy mình nên mình cảm thấy choáng, mình muốn từ từ quen để chọn ra người tốt nhất, phù hợp với mình nhưng ai họ cũng muốn mình phải quen 1-1, nên mình đành nói dối là mình chỉ có họ, mình lại thấy như vậy là có lỗi, mà mình biết ngoài mình ra họ cũng không có ai khác nên cảm thấy rất áy náy lương tâm :(( :((
Eo ơi.
Bạn thì có bao nhiu chẳng dc?
Thằng nào bảo quen 1-1 em bảo với nó thế này :"Anh là cái gì của em mà cấm với đoán?".
Nhưng nếu đã nhận lời iu thì tuyệt đối ko có chuyện 1-n nhé.
Cứ công khai, em có rất nhìu bạn và chưa có ai là ng iu.
Em nói dối, có mấy điểm bất lợi:
+ Đối tượng biết dc, nếu là ng tự trọng khẳng khái, họ tuyệt giao ngay. Nếu là ng ko tốt, nó sẽ cho là em dễ dãi, dễ lừa.
+ Người ngoài bik dc, người tốt sẽ tuyệt đối ko đến làm quen với em, mà sẽ toàn họ nhà Sở thôi.
vì là người yêu của e nên a ấy muốn 1*1, em cũng hứa với anh ấy là 1*1, nhưng thực tế hiện giờ e là 1*n nên em mới thấy áy náy, đào hoa đến cùng lúc nhiều người quá mà ai cũng tốt, nên chả muốn từ chối ai #-o #-o
Mình thấy anh MarkHolland nói đúng đó bạn ơi... Nếu bạn đã hứa với người ta thì có nghĩa bạn đồng ý gắn kết một mối quan hệ không phải bạn bè rồi. Giờ bạn không dứt khoát được, chấp nhận lừa gạt nhiều người một lúc thì do quyết định của bạn và mình nghĩ quyết định đó là không nên. Không phải do lá số nó hiện lên thế nên bạn thành ra thế đâu, bạn vẫn đang không dứt khoát mà ngụy biện cho bản thân đó bạn ạ. Đào hoa có lỗi gì mà bảo do đào hoa hả bạn :)).
Suy nghĩ và lựa chọn vẫn là ở bạn thôi. Chúc bạn sớm có mối quan hệ 1-1 với người tương xứng nhất :-bd
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

siunhan92dn đã viết: 22:50, 19/06/18
HamanoRie đã viết: 22:42, 19/06/18 Mình nghĩ bạn đúng là đang lừa gạt tình cảm của người khác bạn ạ, không khác các anh mà bạn dẫn chứng đâu. Cái này không nên nghĩ là số trời sinh ra bạn đào hoa nên thế, mà là ở bản lĩnh của bạn đó. Bạn nên biết nói không nếu không xác định nghiêm túc với ai. Việc bạn đang làm sẽ gieo duyên xấu cho sau này đấy. Mình thật lòng chia sẻ bạn nên thay đổi.
cảm ơn bạn nhé, mình cũng thực sự sợ sau này bị Trời phạt, nhưng ngay lúc này bắt mình phải chọn ra 1 anh để yêu đương đàng hoàng thì mình không biết phải chọn ai, vì ai cũng tốt :(( :((
Không phải sau này đâu, mà nó sẽ đến rất nhanh. Vì việc bạn đang làm nó rất dễ lộ ra sơ hở. Mà trái đất này bé tí, bạn làm như thế kiểu gì cũng có người biết, lúc đó bạn sẽ mất cả chì lẫn chài, mất cả anh người yêu đang yêu luôn.

Nếu mà bạn chưa xác định nghiêm túc, tìm hiểu làm bạn ko ai nói. Nhưng để người ta hiểu nhầm bạn có ý định tiến tới lâu dài, sau đó không nhận lời họ thì sẽ làm họ tổn thương, sẽ gieo duyên xấu cho bạn.

Cuối cùng là, cái ví dụ của anh Mark Holland em không đồng ý lắm. Để nói chuyện làm bạn trong sáng thì không vấn đề. Thử đặt bản thân mà người yêu em cũng đi nói chuyện thân mật cho vui thì em giết sống luôn. Đã xác định yêu ai rồi là cắt hết, trừ khi cần thiết chứ còn vui vẻ vô bổ thì không nên.
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

HamanoRie đã viết: 22:58, 19/06/18
siunhan92dn đã viết: 22:50, 19/06/18
Không phải sau này đâu, mà nó sẽ đến rất nhanh. Vì việc bạn đang làm nó rất dễ lộ ra sơ hở. Mà trái đất này bé tí, bạn làm như thế kiểu gì cũng có người biết, lúc đó bạn sẽ mất cả chì lẫn chài, mất cả anh người yêu đang yêu luôn.

Nếu mà bạn chưa xác định nghiêm túc, tìm hiểu làm bạn ko ai nói. Nhưng để người ta hiểu nhầm bạn có ý định tiến tới lâu dài, sau đó không nhận lời họ thì sẽ làm họ tổn thương, sẽ gieo duyên xấu cho bạn.

Cuối cùng là, cái ví dụ của anh Mark Holland em không đồng ý lắm. Để nói chuyện làm bạn trong sáng thì không vấn đề. Thử đặt bản thân mà người yêu em cũng đi nói chuyện thân mật cho vui thì em giết sống luôn. Đã xác định yêu ai rồi là cắt hết, trừ khi cần thiết chứ còn vui vẻ vô bổ thì không nên.
mình sợ cái điều này nhất...:(( :((
Đầu trang

phananh090195
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phananh090195 »

hehe mình mới dính 1 trường hợp y như này! Đợi cô ấy chia tay xong mới tỏ tình kết quả bị từ chối. Cũng chả trách móc gì nhưng mà thực sự những người như bạn làm người khác mất thời gian và tình cảm dành cho bạn, trong khi bạn chả hề trân trọng. Tốt nhất bạn nên dừng lại đừng để người khác có hy vọng rồi đến khi từ chối bạn lại làm người đó tổn thương nếu họ yêu bạn thật lòng. Mình trong giai đoạn này cũng đang rất buồn ngày có khi hút cả 2 gói thuốc, đốt liên tục :)) mặc dù bệnh xơ gan cấp độ 4 rồi. Thân!
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

HamanoRie đã viết: 22:58, 19/06/18
Quân phiệt quá.
Anh cũng từng cứng như thế.
Các bạn ấy có ck con rồi, ck đưa đón tận nơi, anh còn gật đầu chào.
Mình làm ck làm vk có phải làm cai ngục đâu?
Vô bổ với mình nhưng là vui vẻ với ng ta, thế nên mấy anh ck kia mới ko vào ngồi cùng em ạ.
Ai cũng có ko gian riêng và anh hoàn toàn tôn trọng điều đó.
Miễn quang minh đàng hoàng là dc.
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Mệnh Liêm Trinh, có Hồng Đào, thêm Văn Khúc lại cư Đế Vượng thì phải nói rằng đương số có cuộc sống tình cảm rất phong phú. Nhưng hãy dụng Thiên Quan, Tứ Đức để kìm hãm lại nếu không Đào Hồng sẽ phát tác làm đương số phải vài lần đò.
Đầu trang

Hoa Vô Khuyết2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoa Vô Khuyết2 »

[quote=siunhan92dn post_id=1511563 time=1529418173 user_id=136766]
Không biết trong cung phu của mình có cách gì mà mình lúc nào cũng không thiếu người theo. Mình lại là người dễ mủi lòng, dễ cảm động nên rất ngại phải từ chối. Đi chơi với người này, mình cảm thấy áy náy với người kia. Nhiều người bảo chưa lấy chồng thì muốn cặp với bao nhiêu người cũng được, nhưng riêng mình lại thấy thế là có tội vì đã không chung thủy với người yêu, không biết sau này mình có dễ ngoại tình và có bị Trời phạt không :(( :((
[IMG]https://lyso.vn/lasotuvi/2018/9HUC1DZJ.jpg[/IMG]
[/quote]
tham kỵ đây nhưng hãm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”