Quá đào hoa nên không biết phải chọn ai?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Quá đào hoa nên không biết phải chọn ai?

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Answer đã viết: 23:23, 21/06/18
HamanoRie đã viết: 23:18, 21/06/18 Lấy chồng giàu thì ai chẳng thích, nhưng bản thân vẫn phải tự lực bạn à. Bạn kiếm tiền đủ nuôi thân bạn thì ít nhất vẫn nên duy trì điều đó, thay vì ở nhà chồng nuôi.

Có thể lúc bạn còn trẻ đẹp, chồng bạn không cần bạn đi làm kiếm tiền. Nhưng sau đó bạn già đi, người ta cần một cô vợ có hiểu biết, có câu giàu vì bạn sang vì vợ bởi vậy. Mọi người nói lời khó nghe lọt tai bạn, không đúng ý bạn không phải vì ghét bạn đâu, mà do lo lắng cho tư tưởng của bạn đấy. Biết mà làm lơ không nói thì cũng mang tội là biết mà không giúp.

Bạn xem tử vi cũng biết cái gì cũng có giai đoạn. Giai đoạn này bạn đang tốt, đang đào hoa thế thôi, rồi sẽ có lúc nó đi xuống và bạn sẽ trắng tay khi mọi thứ cuộc đời bạn đều là do người khác ban cho. Cái gì là của mình tạo ra, tiền bạc hay tình cảm thì nó mới là mãi mãi.

Mong bạn sáng suốt ngẫm nghĩ lại những lời khó nghe mọi người dành thời gian gửi đến cho bạn. Ông trời sẽ ko phạt bạn đâu, mà chính bạn bây giờ phạt bạn sau này gánh đó.
Bạn buôn bán kiếm $$$ thế có khi nuôi cả ông chồng luôn chứ ấy. Ngưỡng mộ bạn quá.
:(
Em buôn bán cũng chỉ là khá hơn những bạn 9x ra trường đang chật vật lấy kinh nghiệm để thăng tiến thôi anh ạ 😭. 10 năm nữa nhìn lại chẳng biết có được bằng ai không 😭. Cung phu em sáng chói lắm, nhưng nếu mình không trau dồi bản thân mình thì làm sao lấy được người như thế. Em còn là dạng xinh đẹp hẳn hoi, khách quan là thế mà còn ko dám nghĩ dùng nhan sắc trói chân đàn ông nữa là. Phụ nữ phải có khí chất, thì mới có cuộc sống hạnh phúc được.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Datvakhoi đã viết: 23:22, 21/06/18
HamanoRie đã viết: 23:18, 21/06/18 Lấy chồng giàu thì ai chẳng thích, nhưng bản thân vẫn phải tự lực bạn à. Bạn kiếm tiền đủ nuôi thân bạn thì ít nhất vẫn nên duy trì điều đó, thay vì ở nhà chồng nuôi.

Có thể lúc bạn còn trẻ đẹp, chồng bạn không cần bạn đi làm kiếm tiền. Nhưng sau đó bạn già đi, người ta cần một cô vợ có hiểu biết, có câu giàu vì bạn sang vì vợ bởi vậy. Mọi người nói lời khó nghe lọt tai bạn, không đúng ý bạn không phải vì ghét bạn đâu, mà do lo lắng cho tư tưởng của bạn đấy. Biết mà làm lơ không nói thì cũng mang tội là biết mà không giúp.

Bạn xem tử vi cũng biết cái gì cũng có giai đoạn. Giai đoạn này bạn đang tốt, đang đào hoa thế thôi, rồi sẽ có lúc nó đi xuống và bạn sẽ trắng tay khi mọi thứ cuộc đời bạn đều là do người khác ban cho. Cái gì là của mình tạo ra, tiền bạc hay tình cảm thì nó mới là mãi mãi.

Mong bạn sáng suốt ngẫm nghĩ lại những lời khó nghe mọi người dành thời gian gửi đến cho bạn. Ông trời sẽ ko phạt bạn đâu, mà chính bạn bây giờ phạt bạn sau này gánh đó.
Bạn gái nói chuyện nhẹ nhàng dễ nghe quá.
Bạn xem dc tử vi xem giúp mình chút nhé? 35t rồi vẫn cù bất cù bơ
Em không biết xem tử vi anh à, em chỉ hay đọc trên diễn đàn thu thập thêm nhiều mặt cuộc sống thôi. Anh lập một topic riêng, hữu duyên các bác cực siêu ở trên này sẽ xem giùm anh ạ ^^. Nhưng em nghĩ 1 người đàn ông nói năng có đầu có cuối, câu cú logic và thanh lịch như anh thì cuộc đời không khổ đâu. Thật sự là thế ạ.
Đầu trang

Datvakhoi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Datvakhoi »

Cuộc sống cơ bản có mấy kiểu lựa chọn đàn ông như này:
1. Chọn đàn ông mạnh mẽ, thành đạt, đội trời đạp dất thì bạn phải chấp nhận lui về làm hậu phương (xinh đẹp, đảm đang, vun vén 2 bên gia đình, con cái, quản lý dc các mối quan hệ làm ăn hỗ trợ ck)....và kèm theo vô số tật xấu của a ta (gái gú, nhậu nhẹt ....)
2. Chọn đàn ông phong trần, lãng tử, yêu thương lãng mạn .... thì phải chấp nhận anh ta có khi chả kiếm đủ ăn lại còn dễ bị mấy con dẩm lừa tình.
3. Chọn đàn ông của gia đình, thương vợ yêu con, ko thuốc ko rượu, ko cờ bạc gái gú, không bóng bánh nhậu nhẹt thì nghiễm nhiên anh đó sẽ hiền như cục đất (dù có thể cục tính) thì bạn phải thay a ta làm chồng.
4. Còn loại dở hơi nhất là pha tạp của 3 loại kia (thành phần này cũng là nhiều nhất) thì bạn phải có đủ yêu thương, chân thành, khôn khéo ... vân vân và mây mây .... và quan trọng nhất là sự thấu hiểu cuộc đời, biết thế nào là đủ, biết mình biết ta ....
Tóm lại lựa chọn, tiêu chuẩn là một chuyện, duyên số đưa đến là 1 chuyện hoàn toàn khác.

Chân thành gieo nhân ái, bạn sẽ được hái quả hạnh phúc.
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

HamanoRie đã viết: 23:28, 21/06/18

Bạn buôn bán kiếm $$$ thế có khi nuôi cả ông chồng luôn chứ ấy. Ngưỡng mộ bạn quá.
Em buôn bán cũng chỉ là khá hơn những bạn 9x ra trường đang chật vật lấy kinh nghiệm để thăng tiến thôi anh ạ 😭. 10 năm nữa nhìn lại chẳng biết có được bằng ai không 😭. Cung phu em sáng chói lắm, nhưng nếu mình không trau dồi bản thân mình thì làm sao lấy được người như thế. Em còn là dạng xinh đẹp hẳn hoi, khách quan là thế mà còn ko dám nghĩ dùng nhan sắc trói chân đàn ông nữa là. Phụ nữ phải có khí chất, thì mới có cuộc sống hạnh phúc được.
Mình thì cứ tóm lược nhanh gọn là thằng nào lấy được bạn là phúc phần tu tập 10 đời cả họ nhà nó luôn ấy chứ thật sự. :( lá số của bạn chắc cung phúc đức nguyên bàn phát xạ tam cát hóa mệnh tài quan, còn cung tài bạch thì phi hóa kị nhập cung điền trạch chứ chẳng đùa. :(
Đầu trang

duynhat123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi duynhat123 »

Cho chị xem cung phu tí với :D . Em chắc còn trẻ nên đừng lo gì cả duyên đẹp tới bất ngờ sợ không đỡ nổi nhé hihi. Em chắc giống chị, muốn bản thân tự thành công nhưng vẫn muốn chồng vẫn phải đủ khả năng bảo bọc mình.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

duynhat123 đã viết: 00:09, 22/06/18

Cho chị xem cung phu tí với :D . Em chắc còn trẻ nên đừng lo gì cả duyên đẹp tới bất ngờ sợ không đỡ nổi nhé hihi. Em chắc giống chị, muốn bản thân tự thành công nhưng vẫn muốn chồng vẫn phải đủ khả năng bảo bọc mình.
Cung phu của em được nhận xét sáng nhất cả cái lá số, chứ các cái khác bình thường chị à. Năm nay em có liêm trinh nên được mai mối nhiều lắm, nhưng mà vẫn không cảm thấy gì nhiều mặc dù đối tượng rất tốt. Kiểu như tình cảm có cũng được, không có không sao vì hiện tại em chỉ muốn tập trung kiếm tiền. Em nghĩ em thành công trong công việc, tự chủ được tài chính cho mình, bố mẹ và con cái mình thì mới gặp được người tài hoa giỏi hơn mình được. Vậy mới bảo chồng giàu ai chẳng thích, có điều mình cũng phải thế nào cho đôi lứa xứng đôi ^^. Nhan sắc là cái không trường tồn với thời gian được, dựa dẫm vào nó thì chết có ngày :(
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Answer đã viết: 23:52, 21/06/18

Mình thì cứ tóm lược nhanh gọn là thằng nào lấy được bạn là phúc phần tu tập 10 đời cả họ nhà nó luôn ấy chứ thật sự. :( lá số của bạn chắc cung phúc đức nguyên bàn phát xạ tam cát hóa mệnh tài quan, còn cung tài bạch thì phi hóa kị nhập cung điền trạch chứ chẳng đùa. :(
Dạ không anh ạ 😂. Em chỉ là người biết điều trong cuộc sống với tất cả các mối quan hệ thôi, chứ bản thân cũng nóng nảy, nhiều cái bộp chộp lắm. Em thì phụ huynh nào của bạn trai cũng thích, nhưng chính bạn trai là chán em trước vì chuyện tình cảm của em khô khan lắm. Gọi là không biết yêu đấy. Chỉ biết yêu tiền thôi, thân cư tài nó vậy.
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Thật ra thân cư cung nào thì ko phải thích cung đó đâu. Ví dụ thân cư tài thì kp là thích xiền đâu. Billgate thân cư thê đấy bạn, ông ta có nhờ vợ mà giàu có đâu. Mà rõ rành sách viết thân cư phối ngẫu là nhờ người vợ/chồng. Thực sự ý nghĩa cung THÂN nó được dùng vào việc khác cơ, mình được ngta chỉ cho nhưng ko đc phép tiết lộ ra ngoài cho đám tiểu nhân bạn ạ. Btw bạn cứ hiểu thân cư tài thích tiền cho nó dễ đi, dù thực chất cung tài có khoảng chục cái ý nghĩa nữa theo bắc phái tử vi đẩu số bạn ạ.:(
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Answer đã viết: 01:54, 22/06/18 Thật ra thân cư cung nào thì ko phải thích cung đó đâu. Ví dụ thân cư tài thì kp là thích xiền đâu. Billgate thân cư thê đấy bạn, ông ta có nhờ vợ mà giàu có đâu. Mà rõ rành sách viết thân cư phối ngẫu là nhờ người vợ/chồng. Thực sự ý nghĩa cung THÂN nó được dùng vào việc khác cơ, mình được ngta chỉ cho nhưng ko đc phép tiết lộ ra ngoài cho đám tiểu nhân bạn ạ. Btw bạn cứ hiểu thân cư tài thích tiền cho nó dễ đi, dù thực chất cung tài có khoảng chục cái ý nghĩa nữa theo bắc phái tử vi đẩu số bạn ạ.:(
Anh ơi. Em thân cư quan nên khổ vì công việc thế này phải không ạ? Huhu
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Answer đã viết: 01:54, 22/06/18 Thật ra thân cư cung nào thì ko phải thích cung đó đâu. Ví dụ thân cư tài thì kp là thích xiền đâu. Billgate thân cư thê đấy bạn, ông ta có nhờ vợ mà giàu có đâu. Mà rõ rành sách viết thân cư phối ngẫu là nhờ người vợ/chồng. Thực sự ý nghĩa cung THÂN nó được dùng vào việc khác cơ, mình được ngta chỉ cho nhưng ko đc phép tiết lộ ra ngoài cho đám tiểu nhân bạn ạ. Btw bạn cứ hiểu thân cư tài thích tiền cho nó dễ đi, dù thực chất cung tài có khoảng chục cái ý nghĩa nữa theo bắc phái tử vi đẩu số bạn ạ.:(
Người ta có câu: khi mình càng nghĩ về điều gì, thì nó càng hành hạ mình 😝. Em nghĩ nhiều về tiền nên nó càng hành hạ em đây. Nếu nó có ý nghĩa gì khác, anh xin cho em 1 gợi ý để em chuyển hướng đầu óc tập trung vào, đỡ bị tiền củ hành với ^^
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”