Mệnh tuần Thân triệt, qua nửa cuộc đời vẫn trắng tay.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Datvakhoi
Chính thức
Chính thức

Re: Mệnh tuần Thân triệt, qua nửa cuộc đời vẫn trắng tay.

Gửi bài gửi bởi Datvakhoi »

vnfaker98 đã viết: 13:38, 22/06/18 Ông này kêu chán là chán cho gd vk con. Nhìn cung thê tử mà ngao ngán. Rất mong đc chia sẻ tâm sự cùng anh.
Thân.
Chuyện gia đình đến hiện tại mình cũng thấy tạm ổn, vợ có hơi ương bướng, vụng về nhưng cũng biết cư xử. Con thì còn nhỏ nên chưa dám nói trước. Chỉ có chút vấn đề bên nhà vợ hơi phức tạp nhưng mình cũng sắp xếp được.

Nói thêm là mình sắp xếp cuộc sống gia đình khá tốt, là chủ gia đình nhưng quyết định mọi việc trên cơ sở tôn trọng vợ và thống nhất quan điểm. Vợ chồng tôn trọng, yêu thương, tin tưởng nhau. Các vấn đề 2 bên nội ngoài đều khá thỏa đáng, công bằng, người này biết cho người kia.
Con cái thì dc đứa tuổi nhâm thìn và bính thân (2 trai), con còn nhỏ nên không dám nói trước.
Sửa lần cuối bởi Datvakhoi vào lúc 14:18, 22/06/18 với 2 lần sửa.
Đầu trang

Datvakhoi
Chính thức
Chính thức

Huyenhoclyso756 đã viết: 12:48, 22/06/18 Thứ nhất xét về đại hạn anh đnag ở vận liêm phá hãm chủ hao tán hội không kiếp mệnh lại dính con điếu khách là có máu đỏ đen thich chơi lơn ( mệnh thiên phù) thich chứng khoán đầu tư tiền ảo ( tài vũ tham xung chiếu ý muốn làm giàu lớn) . Nói chung anh đang vận ko tốt từ 25-35 , sang 35t trở đi hãy nghĩ tới việc làm giàu. Không biết cuoc sống vợ chồng anh có lục đục ko chứ tui thấy e ngại cho cung thê này của anh. Thử thách lớn của nguoi mệnh thiên phủ bao giờ cũng là cs hôn nhân
Từ 35t thì nên định hướng làm gỉ hả bạn, đến giờ mình xác định khó có thể làm giàu, mong ổn định cuộc sống thôi.

Tuy nhiên trong con người mình chưa khi nào ngưng nghỉ việc phấn đấu phát triển sự nghiệp và làm giàu. Chỉ có vấn đề là càng cố gắng thì càng hay gặp chuyện không hay, càng trục trặc và mất phương hướng.
Đầu trang

Datvakhoi
Chính thức
Chính thức

Answer đã viết: 13:52, 22/06/18 :) Theo quan điểm tứ hóa phi tinh của mình nhé :

Đại vận 15-24 : cung quan lộc đv phi Hóa quyền nhập cung phụ mẫu nguyên cục, dưới ảnh hưởng của thiên can trùng điệp nhau, Hóa quyền từ cung quan đv cát hóa cung huynh đệ nguyên cục. Trục huynh-nô ( trục thành tích ) được tam cát hóa rất mạnh nên học tập rất có thành tựu.

Đại vận 25-34 :

_Về tiền bạc : Cung tài bạch đv phi Hóa kị nhập cung phụ mẫu nguyên cục nên đầu tư thua lỗ tay trắng.
_Về sự nghiệp : cung quan đv tự song cát hóa chính nó nên công việc tốt và thuận lợi nhưng lại gặp sát tinh cho nên thành bại song hành, lên&xuống thất thường. :)
Đại vận 35 44 thì sao bạn, cho mình đôi lời nhé
Đầu trang

anhcodon121
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhcodon121 »

Rõ ràng học giỏi với tiền tài không có liên quan gì đến nhau nhỉ.
Đầu trang

leka_113
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi leka_113 »

số anh có anh chị em gi ko ạ ?
Đầu trang

Datvakhoi
Chính thức
Chính thức

anhcodon121 đã viết: 14:05, 22/06/18 Rõ ràng học giỏi với tiền tài không có liên quan gì đến nhau nhỉ.
Chính xác đó bạn. Học giỏi không có nghĩa là làm việc tốt (chuyên môn), làm việc tốt không có nghĩa là thăng tiến tốt (quản lý), và thăng tiến tốt chưa chắc tiền tài đã tốt.
Trường hợp của mình học giỏi còn vô hình chung tạo gia tâm lý ảo tưởng về kiếm tiền, góp phần vào thất bại ngày hôm nay
Đầu trang

Datvakhoi
Chính thức
Chính thức

leka_113 đã viết: 14:07, 22/06/18 số anh có anh chị em gi ko ạ ?
Mình có em gái tuổi canh ngọ (1990), nhưng sinh ra đã ốm đau bệnh tật và mất từ năm 2004. Hồi bé mình cũng vất vả cũng vì kinh tế gia đình, bố đi làm xa, mình mẹ lo cho 2 ae, còn gồng gánh bên nội nữa. Đến khoảng năm mình 15t thì kinh tế gia đình mới đỡ hơn.
Đầu trang

Datvakhoi
Chính thức
Chính thức

ô long đã viết: 13:21, 22/06/18 Mệnh có Thiên Mã tại Hợi nhưng gặp Tuần, Mã ở đây có hành Mộc. Mệnh bạn hành Kim nên không được ăn Thiên Mã này. Mã lại cư Tuyệt thì đi lại dễ bị tai nạn, xe cộ hay hỏng hóc. Số này hai vợ.
Trước có một bạn xem cho nói Thiên Mã ở Hợi lại đi với Tuyệt nên càng phấn đầu nỗ lực càng dễ gặp khó khăn, bất mãn. Nhưng chẳng nhẽ cuộc sống lại ko nỗ lực, cố gắng nữa???
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

Datvakhoi đã viết: 13:13, 24/06/18
ô long đã viết: 13:21, 22/06/18 Mệnh có Thiên Mã tại Hợi nhưng gặp Tuần, Mã ở đây có hành Mộc. Mệnh bạn hành Kim nên không được ăn Thiên Mã này. Mã lại cư Tuyệt thì đi lại dễ bị tai nạn, xe cộ hay hỏng hóc. Số này hai vợ.
Trước có một bạn xem cho nói Thiên Mã ở Hợi lại đi với Tuyệt nên càng phấn đầu nỗ lực càng dễ gặp khó khăn, bất mãn. Nhưng chẳng nhẽ cuộc sống lại ko nỗ lực, cố gắng nữa???
Đương nhiên vì không được hưởng con Mã này thì phải cố gắng hơn nữa để bù lại chứ.
Đầu trang

Doithay
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Doithay »

Hôm nay hữu duyên với anh, em xin chia sẻ vài điều thế này:

- Mệnh Phủ Tướng giỏi an ủi, phủ dụ, giúp đỡ. Do đó định hướng công việc về lâu về dài nên là nhằm mục tiêu tương trợ người khác, cải thiện xã hội. Giúp đời mà không màng danh lợi chính là giúp chính mình.

- Phủ gặp Tả Hữu, Lộc Tướng Ấn là rất tốt nhưng ở đây lại gặp Tuần Triệt, tức là lý tưởng, tham vọng trống rỗng. Đại vận Liêm Phá của anh có Tam Không đáng lẽ rất xấu, may gặp Thanh Long thì tham vọng có khởi lên, có động lực nhưng không tạo được thành quả do các cách cục khác không tốt.
Để giải cách gặp Tuần Triệt này, tìm được lý tưởng sống thì nên tìm đến một tôn giáo như đạo Phật.

Chúc anh sớm bình tâm để tìm ra hướng đi mới.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”