Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
hoacomay111107
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi hoacomay111107 »

thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Tập tin đính kèm
Mình mới tham gia diễn đàn, mình rất muốn được mọi người luận giả giúp lá số tử vi. Mình lo lắng nhiều về cung phu thê và Quan Lộc. Rất mong được giúp đỡ. Xin được cảm ơn !
Mình mới tham gia diễn đàn, mình rất muốn được mọi người luận giả giúp lá số tử vi. Mình lo lắng nhiều về cung phu thê và Quan Lộc. Rất mong được giúp đỡ. Xin được cảm ơn !
Nguyễn Thị Thanh Chung.jpg (184.42 KiB) Đã xem 1528 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

kootinhyeu đã viết: 20:49, 19/06/18 Chú nghiệm lý lá của cháu đi hehe, cháu sinh năm 1996 nhưng năm 2019 cháu mới thi đại học, chú cho cháu xin ít lời khuyên thì tốt quá ạ.
Hình ảnh
Bạn có thiên tướng thủ mệnh nhưng gặp triệt là người cao ráo hoặc to béo. Cao khoảng 1m70. Có không kiếp đắc thì cũng khá quyết đoán dám nghĩ dám làm.

Cha mẹ có thể xa quê ly tổ lập nghiệp. Cha mẹ dễ bất hòa khắc khẩu khó hòa hợp.

Giai đoạn từ 12 21: Giai đoạn này bạn học hành tưng đối thuận lợi, có thể phải ly tổ xa quê học hành và lập nghiệp.

Cung quan vcd gặp triệt hội hộp đào hồng hỉ thì công danh tương đối thuận lợi hanh thông. Mất một vài năm đầu không suôn sẻ khoảng 30 tuổi trở đi công việc đi vào ổn định và thuận lợi. Bạn có thể làm về nghề liên quan đến lời nói, thương mại hoặc làm trong ngành lực lượng vũ trang.

Cung tài có thiên phủ tả phụ thì tiền tài được gia đình giúp đỡ. Tiền tài dễ kiếm lại có thiên không đôi lúc hao tán tiền tài tuy dễ kiếm nhưng khó giữ tiền

Cung di vũ phá trực phù phi liêm thì xa quê ly tổ học hành lập nghiệp được nhưng đi lại cẩn thận dễ bị ngã.

Bạn bệnh về mắt, bệnh phần đầu, bệnh máu.

Thê tử tham ở mão thì chuyện tình cảm không được như ý muốn. Muộn đường hôn phối sẽ thuận lợi hạnh phúc hanh thông hơn. Sớm đường hôn nhân dễ đổ vỡ xung khắc.

Năm 2014:năm nay trong nhà dễ có tang. Hoặc. Công việc học hành, tình cảm không thuận lợi với bạn.

Năm 2015: Năm nay bạn đi lại dễ bị ngã, hoặc cha mẹ bạn dễ bị té ngã

Năm 2016: Là năm tương đối thuận lợi với bạn.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Đầu trang

Nangphuongdong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nangphuongdong »

Chào bác, em lấy chồng năm 2013 dương, sinh bé năm 2014. Bác cho em đôi lời luận giải ạ, em cảm ơn
Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nangphuongdong đã viết: 15:13, 26/06/18 Chào bác, em lấy chồng năm 2013 dương, sinh bé năm 2014. Bác cho em đôi lời luận giải ạ, em cảm ơn
Hình ảnh
Bạn có vũ khúc gặp triệt thì đôi lúc hơi khép kín mình mà ít chia sẻ với người khác. Bạn dễ xa gia đình ly tổ lập nghiệp hoặc học hành. Tuy hội hợp linh xương đà kị nhưng gặp triệt hội hợp hóa khoa có tam đức thì hóa giải bớt phần nào sự xấu của mệnh và thân. Bạn cao khoảng 1m55 đến 1m58.

Phụ mẹ có thể là công chức hoặc doanh nhân, sức khỏe người cha không được tốt hoặc bạn xung khắc với cha bạn.

Giai đoạn 12 21: Giai đoạn này bạn dễ ly hương xa quê lập nghiệp hoặc học hành bạn học hành thuận lợi có bằng cấp từ đại học trở lên.

Bạn có thể làm các nghề về kinh tế hoặc thương mại. Thu nhập tương đối ổn định.

Chồng bạn có thể làm việc liên quan đến kỹ thuật, hoặc những công việc tự do. Chồng bạn khá cao lớn khoảng 1m7 .

Giai đoạn 22 31: Giai đoạn này công việc và đường tình duyên tương đối thuận lợi với bạn.

Năm 2016: Công việc thuận lợi.
Năm 2017: Dễ mắc những chuyện thị phi, hoặc công việc di chuyển đi lại nhiều mà không thuận lợi cho việc đi lại.

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Đầu trang

Nangphuongdong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bạn có vũ khúc gặp triệt thì đôi lúc hơi khép kín mình mà ít chia sẻ với người khác. Bạn dễ xa gia đình ly tổ lập nghiệp hoặc học hành. Tuy hội hợp linh xương đà kị nhưng gặp triệt hội hợp hóa khoa có tam đức thì hóa giải bớt phần nào sự xấu của mệnh và thân. Bạn cao khoảng 1m55 đến 1m58.

Phụ mẹ có thể là công chức hoặc doanh nhân, sức khỏe người cha không được tốt hoặc bạn xung khắc với cha bạn.

Giai đoạn 12 21: Giai đoạn này bạn dễ ly hương xa quê lập nghiệp hoặc học hành bạn học hành thuận lợi có bằng cấp từ đại học trở lên.

Chồng bạn có thể làm việc liên quan đến kỹ thuật, hoặc những công việc tự do. Chồng bạn khá cao lớn khoảng 1m7 .

Giai đoạn 22 31: Giai đoạn này công việc và đường tình duyên tương đối thuận lợi với bạn.

Năm 2017: Dễ mắc những chuyện thị phi, hoặc công việc di chuyển đi lại nhiều mà không thuận lợi cho việc đi lại.

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Em là người luôn sống khép mình, ko thích chia sẻ vs ai, vì ko muón ngta nói ra nói vào. Em lấy ck gần nhà, làm việc cách nhà hơn 10km ạ.
Em học cấp 3 hay sinh viên đều học gần nhà ạ, ko phải đi ở trọ. Em cao 1m56. Chồng em cao 1m65. Chồng em làm kỹ thuật, e làm kinh doanh, cả 2 đều làm quản lý ạ.Năm 2016 đúng là công việc thuận lợi, 2017: nhiều thị phi, nhưng may mắn cũng tạm ổn ko quá tệ ạ.Bố e sức khoẻ hơi kém ạ,đúng như bác nói ạ.
Năm 2019 e định sinh bé thứ 2, đã có 1 bé trai ko biết bé sau là gái hay trai ạ?
Tháng 7- tháng 8 dương năm nay là 2 tháng đỉnh điểm để em làm kinh doanh, ko biết các tháng đó hay năm nay cviec của em có thuận ko ạ, vì e năm nay năm hạn ạ.
Vợ chồng em bác xem có vấn đề gì ko ạ? Kinh tế sau này có khá giả dc ko ạ, em cảm ơn ạ
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nangphuongdong đã viết: 19:53, 26/06/18

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Em là người luôn sống khép mình, ko thích chia sẻ vs ai, vì ko muón ngta nói ra nói vào. Em lấy ck gần nhà, làm việc cách nhà hơn 10km ạ.
Em học cấp 3 hay sinh viên đều học gần nhà ạ, ko phải đi ở trọ. Em cao 1m56. Chồng em cao 1m65. Chồng em làm kỹ thuật, e làm kinh doanh, cả 2 đều làm quản lý ạ.Năm 2016 đúng là công việc thuận lợi, 2017: nhiều thị phi, nhưng may mắn cũng tạm ổn ko quá tệ ạ.Bố e sức khoẻ hơi kém ạ,đúng như bác nói ạ.
Năm 2019 e định sinh bé thứ 2, đã có 1 bé trai ko biết bé sau là gái hay trai ạ?
Tháng 7- tháng 8 dương năm nay là 2 tháng đỉnh điểm để em làm kinh doanh, ko biết các tháng đó hay năm nay cviec của em có thuận ko ạ, vì e năm nay năm hạn ạ.
Vợ chồng em bác xem có vấn đề gì ko ạ? Kinh tế sau này có khá giả dc ko ạ, em cảm ơn ạ
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Kinh tế của bạn về sau tương đối khá giả khi quan tài điền tốt . Năm nay công việc cũng tương đối thuận lợi. Có thể công việc có người giúp. Năm nay công việc dễ phải đi lại hoặc di chuyển nhiều.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

juls đã viết: 11:31, 20/06/18 Hình ảnh
chuyện công việc và tình cảm trắc trở 3 năm nay. mong a, chị xem giúp ạ.
Bạn mệnh vcd lại người người khôn ngoan, mưu trí đôi lúc khá sắc sảo khôn khéo. Bạn là con trưởng hoặc đoạt trưởng. Có cô quả địa kiếp thiên không đôi lúc khép kín không muốn chia sẻ với ai. Tình cảm đôi lúc khó khăn mà không thuận trong tình duyên.

Phụ vcd có tuần triệt thì bạn dễ xung khắc với cha mẹ. Hoặc phải xa cách hai thân để ly tổ, xa quê lập nghiệp. Cha mẹ dễ không hòa hợp có sự xung khắc. Cha mẹ kinh tế cũng bình thường.

Giai đoạn 15 24: Bạn học hành thì tương đối thuận lợi nhưng công việc mệnh vcd gặp hạn vcd thì công việc chưa được như ý muốn dễ thay đổi trong công việc trong giai đoạn này.

Cung quan có thiên phủ tả phụ hội hữu bật có hỏa tinh cô thần thiên không thì bạn làm về kinh tế hoặc thương mại. Bước sang đại vận 25 34 công việc bắt đầu khởi sắc hanh thông có những vị trí nhất định trong xã hội. Cung tài có tướng hãm xung quyền Lộc thì tiền tài cũng được gia đình giúp đỡ có mức thunhập tốt.

Cung phu có tử sát linh tinh đẩu quân đại hao có thiên hướng yêu xa lấy chồng xa, mệnh vcd cô quả hợp cchiếu, thân cư quan can kỷ văn khúc hóa kị thì đường tình duyên nên muộn đường hôn phối thì thuận lợi hanh thông. Lấy sớm dễ dẫn đến hình khắc mà khó hòa hợp dễ đổ vỡ trong hôn nhân.

Năm 2014: Năm nay trong nhà dễ có tang. Hoặc bản thân và cha mẹ đi lại không được thuận lợi hanh thông.

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

Nangphuongdong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Kinh tế của bạn về sau tương đối khá giả khi quan tài điền tốt . Năm nay công việc cũng tương đối thuận lợi. Có thể công việc có người giúp. Năm nay công việc dễ phải đi lại hoặc di chuyển nhiều.
Vâng, cảm ơn bác nhiều ạ
Đầu trang

juls
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi juls »

thắng2016 đã viết: 18:35, 27/06/18
juls đã viết: 11:31, 20/06/18 Hình ảnh
chuyện công việc và tình cảm trắc trở 3 năm nay. mong a, chị xem giúp ạ.
Bạn mệnh vcd lại người người khôn ngoan, mưu trí đôi lúc khá sắc sảo khôn khéo. Bạn là con trưởng hoặc đoạt trưởng. Có cô quả địa kiếp thiên không đôi lúc khép kín không muốn chia sẻ với ai. Tình cảm đôi lúc khó khăn mà không thuận trong tình duyên.

Phụ vcd có tuần triệt thì bạn dễ xung khắc với cha mẹ. Hoặc phải xa cách hai thân để ly tổ, xa quê lập nghiệp. Cha mẹ dễ không hòa hợp có sự xung khắc. Cha mẹ kinh tế cũng bình thường.

Giai đoạn 15 24: Bạn học hành thì tương đối thuận lợi nhưng công việc mệnh vcd gặp hạn vcd thì công việc chưa được như ý muốn dễ thay đổi trong công việc trong giai đoạn này.

Cung quan có thiên phủ tả phụ hội hữu bật có hỏa tinh cô thần thiên không thì bạn làm về kinh tế hoặc thương mại. Bước sang đại vận 25 34 công việc bắt đầu khởi sắc hanh thông có những vị trí nhất định trong xã hội. Cung tài có tướng hãm xung quyền Lộc thì tiền tài cũng được gia đình giúp đỡ có mức thunhập tốt.

Cung phu có tử sát linh tinh đẩu quân đại hao có thiên hướng yêu xa lấy chồng xa, mệnh vcd cô quả hợp cchiếu, thân cư quan can kỷ văn khúc hóa kị thì đường tình duyên nên muộn đường hôn phối thì thuận lợi hanh thông. Lấy sớm dễ dẫn đến hình khắc mà khó hòa hợp dễ đổ vỡ trong hôn nhân.

Năm 2014: Năm nay trong nhà dễ có tang. Hoặc bản thân và cha mẹ đi lại không được thuận lợi hanh thông.

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
dạ con cám ơn chú đã để tâm tới lá số của con,
con xin nói thêm một số thông tin .
Con là con thứ 2 , con có 1 anh trai sn 90 , đã tốt nghiệp Đại Học Y Hà Nội và a ấy đã đi tu được 3 năm, . mẹ con đã mất 10 năm. Một e trai sn 2010 , cậu ấy bây giờ học lớp 2 là em trai cùng cha khác mẹ ( bố con lấy người vợ thứ 2 ạ) . Con có bố mẹ nuôi người Gốc Mỹ , con ddag học cao đẳng thì bỏ ngang vì phỏng vấn visa du học Mỹ thành công, nhưng con sang ddc 1 tuần thì đi về lại VN vì nhiều lí do khách quan,

Con không hợp tính bố mẹ, ở gần thì hay bất đồng quan điểm, ở xa thì sống tình cảm hơn ạ. Hiện nay, bm con đang sống ở ngoài Bắc , con đang sống và làm việc trong Sài Gòn ( công việc của con là công việc hành chính văn phòng cho 1 công ty tư nhân )

Con trải qua 4 mối tình,người đầu tiên là con nói chia tay trước,người thứ 2 và 3 là do con bị phản bội vì có người thứ 3 xem ngang, người thứ 4 khi vào SG gặp nhau đến nay đã yêu ddc 10 tháng, Nhưng BM a này phản đối ( Bố a này làm quân đội , đại tá ạ) bác ấy đã nhắn tin cho con lí do phản đối là vì hoàn cảnh gia đình phức tạp không phụ hợp với gia đình bác ấy, công việc không ổn định,và chiều cao của con thấp ( con cao 1m57 a người yêu cao 1m78) nhưng vì 2 đứa vẫn còn thương yêu nhau chưa thể dừng lại nhưng bm a ấy phản đối rất quyết liệt, nếu a ấy ko chia tay vs con thì bm a ấy sẽ từ mặt a ấy, nhà a ấy có 2 anh em, a ấy có 1 em gái sn 98, em gái a ấy còn nhắn tin chửi con, con cảm thấy rất khổ tâm vì họ chưa bao giờ gặp mặt con, qua thời gian yêu nhau, con thấy a ấy là ng ko có chính kiến, lập trường rõ ràng, là người sống theo cảm tính.
đây là lá số của a ấy ạ: Hình ảnh

Con cám ơn bác. năm nay đại vận cung phu lấy chồng năm nay cosphari là sớm ko ạ?
Đầu trang

thichanbimbim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thichanbimbim »

Cháu chào chú,

Rất mong chú cho đôi điều về công danh, sự nghiệp, tình duyên của lá số này.

Hình ảnh

Cháu xin cảm ơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”