Loé sáng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Loé sáng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Huynh đã đám hỏi, còn chưa đám cưới. Với huynh thì muốn có một người bạn đời tri âm tri kỷ.
Khi huynh chưa có gì hết thì huynh có rất nhiều tật xấu, huynh mong người vợ giữ lòng dạ sắt son chờ đợi người chồng thành nhân.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

hoavan004 đã viết: 18:22, 05/07/18 Huynh đã đám hỏi, còn chưa đám cưới. Với huynh thì muốn có một người bạn đời tri âm tri kỷ.
Khi huynh chưa có gì hết thì huynh có rất nhiều tật xấu, huynh mong người vợ giữ lòng dạ sắt son chờ đợi người chồng thành nhân.
Cảm ơn huynh đã chia sẻ suy nghĩ về hôn nhân gia đình

Đệ cũng đặt nặng sự chung thuỷ trong mối quan hệ vợ chồng, một khi đã yêu là toàn tâm toàn ý, giữ gìn hạnh phúc gia đình......nhưng đệ quan tâm là làm thế nào để duy trì hạnh phúc ấy, ví dụ như theo ý huynh người chồng có thể hôm nay nhiều tật xấu, không quyền, không tiền, chỉ có người vợ lòng dạ son sắt kề bên chia sẻ, đồng cam cộng khổ nhưng đến một ngày nào đó người chồng thành nhân, danh quyền tài đều có thì liệu rằng suy nghĩ của người chồng có thay đổi không, mong muốn ở người vợ như thế nào?.......đấy là trường hợp thứ nhất người chồng đi lên từ không có gì thành rất có gì....

Trường hợp thứ hai khi người chồng đã có gì rồi mới lấy vợ thì mong muốn ở người vợ ra sao?

Đệ muốn biết suy nghĩ của đàn ông trong vấn đề này để có cái nhìn cụ thể hơn, hiểu rõ hơn, từ đó cố gắng làm tốt nhất vai trò người vợ khi đã có gia đình vì thực sự đệ rất sợ, buồn và ghét nếu người bạn đời không chung thuỷ :(
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Ánh Nguyệt hiền đệ thân mến:
Đối với trường hợp đi lên từ hai bàn tay trắng thì cần có quý nhân phù trợ nên không thể thiếu nhân tố bên ngoài gia đình.
Đối với trường hợp có gì rồi mới lấy vợ thì người chồng vào đời sớm hơn, có ý thức tự giác hơn nhưng được cái này thì mất cái kia.
Tóm lại là gia đình là một tế bào của xã hội và chúng ta cần nhau đến hết cuộc đời hiền đệ ạ!
Những lo lắng của hiền đệ cũng là lo lắng của tất cả mọi người. Quan trọng là chúng ta phải biết tu nhân tích đức để không xảy ra những nghiệp xấu.
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tiểu đệ cảm ơn lời chia sẻ và lời khuyên của hiền huynh nha. Đệ cũng đang cố gắng tu tâm dưỡng tính, cố gắng làm một người vợ tốt, làm hậu phương vững chắc cho người bạn đời ạ.

Ảnh avatar có phải là vợ tương lai của huynh ko ạ? Chúc huynh có được cô vợ lòng dạ son sắt và luôn hạnh phúc nha!

Ký tên

Tiểu đệ Ánh Nguyệt Đỗ
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Thôi mình xưng hô tớ cậu cho hợp với thời đại nha!
Đây không phải hình của vợ tớ! Tớ có cô vợ khá to con, mặt tròn, mắt đen, chậm chạp và quê ở Tiền Giang.
Nói thật là tớ không có tình cảm gì với vợ tớ , thậm chí là bực bội, giận cá chém thớt. Người tớ yêu đã chọn rời xa tớ vì tớ không biết trân trọng hay đúng ra tớ quá trẻ con và ích kỷ cho rằng mình đúng.
Tớ không là gì cả, khi tớ có tất cả là lúc tớ mất đi những người thân yêu nhất của mình.
Tớ phải giả vờ thôi! Tớ không biết có cách nào khác sự giả vờ để giải quyết vấn đề cả.
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em nhỏ tuổi hơn anh, nếu anh đã cho phép xưng hô như vậy thì em xin theo ạ

Ôi, cậu làm tớ hoang mang rồi đấy, vì không biết đâu là thực đâu là giả vờ nữa :-S

Nếu chuyện của câu là thật thì buồn quá, tớ là người ngoài không biết rõ người trong cuộc như thế nào nên không dám đưa lời khuyên gì cả và cũng là chuyện riêng tư nên tớ không dám hỏi sâu. Nhưng nếu cậu cảm thấy chia sẻ được cho nhẹ bớt lòng thì tớ sẵn sàng lắng nghe...... cậu cứ thoải mái nhé!
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Hà hà hôm qua tâm trạng tớ bất an nên nói lảm nhảm ấy mà hì hì
Tớ đang thực tập chế độ sống học tập làm việc theo gương các Phật tử!
Ước gì có người cho tớ cái ipad 😊
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vitamin K »

hoavan004 đã viết: 20:47, 06/07/18 Đây không phải hình của vợ tớ! Tớ có cô vợ khá to con, mặt tròn, mắt đen, chậm chạp và quê ở Tiền Giang.
Nói thật là tớ không có tình cảm gì với vợ tớ , thậm chí là bực bội, giận cá chém thớt.
Ớ ớ ... sorry Moon và Hoavan xen vô xíu nha nha!

Sao Hoavan lại nói không có tình cảm với vợ? Rồi giận ng khác chém cô ấy. :-/ ????
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Tình cảm này như tình cảm của bầu với bí!
Khi không hài lòng cô ấy thì tớ dễ cáu gắt! Ai đụng đến tớ thì tớ sẽ làm ầm lên.
Đầu trang

Vitamin K
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vitamin K »

Coi chừng già néo đứt dây đó hoavan

P/s: báo Moon biết là Vitamin bị sét đánh rồi. Cuối cùng, V đã biết thích đơn phương 1 ng ra sao? Khó chịu vô cùng. Mà ko dám gì cả, đôi khi cảm giác em ấy cũng focus V, nhưng thôi.....biêt sẽ ko dc vì nhỏ hơn tuổi và điều kiện hơn V quá nhiều.

Mà qua đây V mới nể mình, V ko biết gì cả, chạm mặt, rồi nhờ 1 ng xin số dt và V đã mò ra tất cả thông tin về em ấy. Càng biết càng nể. Gia đình giàu có, học siêu giỏi, nhìn dễ thương và có nụ cười chết người. Rất nhiều lần, V cảm giác e ấy muốn xin số dt và nói chuyện, nhưng V đã trốn. Biết ko thể có kết thúc thì ko nên bắt đầu. Ôi. . . . 1 người chưa hề nói chuyện, ko có thông tin gì cả...vậy mà mỗi ngày, là ngắm e ấy trên fb. Em ấy mà biết thì ntn nhỉ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”