Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
semy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi semy »

Cháu chào bác ạ.

Mong được bác hữu duyên xem quẻ giúp cháu.

Cháu xin thành tâm gieo quẻ hỏi về công việc: trong thời gian tới, cháu có xin được công việc phù hợp không ạ?

Thời gian hỏi: 14h07', ngày 06/07/2018.
Cháu xin được quẻ như sau ạ:
Hình ảnh

Mong được bác xem giúp. Cháu cảm ơn bác nhiều ạ!
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thợ mộc »

Bác thắng vẫn hoạt động tích cực giúp đỡ mọi người. Chúc bác có nhiều sức khỏe và thành công trên con đường huyền học. Lâu rồi mới có thời gian ghé qua
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Thợ mộc đã viết: 18:26, 06/07/18 Bác thắng vẫn hoạt động tích cực giúp đỡ mọi người. Chúc bác có nhiều sức khỏe và thành công trên con đường huyền học. Lâu rồi mới có thời gian ghé qua
Lâu rồi không thấy thợ mộc online? Tôi không hiểu nổi thợ mộc đang phát triển đi lên tại sao lại dựng lại một cách đáng tiếc vậy? Tôi thấy bạn rất có duyên với huyền học bạn cố gắng tự tin một chút nữa sẽ rất phát triển. Nhưng thời gian qua lại ẩn dật vậy . Vẫn có câu văn ôn võ luyện thì sẽ phát triển.

Tôi vẫn vậy tùy duyên tùy người việc gì có duyên giúp được ai thì giúp đôi lúc giúp người cũng là giúp mình vậy. Khó khăn vất vả thì ai cũng có nhưng cố gắng để bản thân mình hoàn thiện và tốt hơn thì thật là hạnh phúc và mãn nguyện.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

semy đã viết: 14:20, 06/07/18 Cháu chào bác ạ.

Cháu xin thành tâm gieo quẻ hỏi về công việc: trong thời gian tới, cháu có xin được công việc phù hợp không ạ?

Hình ảnh

Bạch hổ lâm quỷ mão mộc trì thế là điềm lo lắng, âu lo với bạn. Tài hợi thủy lâm nhật hóa không nhưng quẻ phản phục . Tài hóa tị hỏa hồi đầu xung tài. Tuy dậu kim bị nguyệt khắc nhưng sinh tào hợi thủy mà không khắc được thế . Tài có tình có khí lại vượng tuy phản phục nhưng sinh thế làm thế đang lo lắng bỗng vượng lên . Thì trong thời gian tới công việc cũng có sự thay đổi hoặc trong công việc vẫn còn bất đồng xung khắc chưa vừa ý. Tháng 7,8 ,11,12 những tháng này có cơ hội tìm được công việc có mức thu nhập ổn định mà bạn cảm thấy tương đối hài lòng.

Mong chia sẻ của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

tuanbun1990
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tuanbun1990 »

xin cho hỏi là lấy quẻ ở đâu với ạ. và có phải là phần nhập tượng quẻ không và tượng quẻ là gì với ạ! cảm ơn ạ. ♡
Đầu trang

semy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi semy »

thắng2016 đã viết: 07:19, 07/07/18
semy đã viết: 14:20, 06/07/18 Cháu chào bác ạ.

Hình ảnh

Bạch hổ lâm quỷ mão mộc trì thế là điềm lo lắng, âu lo với bạn. Tài hợi thủy lâm nhật hóa không nhưng quẻ phản phục . Tài hóa tị hỏa hồi đầu xung tài. Tuy dậu kim bị nguyệt khắc nhưng sinh tào hợi thủy mà không khắc được thế . Tài có tình có khí lại vượng tuy phản phục nhưng sinh thế làm thế đang lo lắng bỗng vượng lên . Thì trong thời gian tới công việc cũng có sự thay đổi hoặc trong công việc vẫn còn bất đồng xung khắc chưa vừa ý. Tháng 7,8 ,11,12 những tháng này có cơ hội tìm được công việc có mức thu nhập ổn định mà bạn cảm thấy tương đối hài lòng.

Mong chia sẻ của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Hiện tại thì cháu đã nghỉ việc cũ được 1 thời gian rồi ạ. Đợt vừa rồi cháu có đi học chuyên môn nên chưa xin việc ngay. Khoảng hơn 1 tháng trở lại đây cháu mới tập trung tìm việc ạ. Cháu cũng đã thi tuyển đến vòng cuối của 1 công ty nước ngoài nhưng không đạt.
Từ lúc sinh viên cho đến khi đi làm thì cháu xin việc khá thuận lợi, nên lần này cháu cũng hơi lo với sốt ruột nữa ạ. Đây cũng là vấn đề mà cháu lo lắng nhất thời điểm này. Và do công việc cũ, thu nhập khá tốt nhưng không cố định, nên cháu cũng kỳ vọng công việc mới sẽ có mức lương ổn định và phù hợp với định hướng của cháu.
Cháu sẽ phản hồi kết quả cho bác trong thời gian tới ạ.
Cháu cảm ơn bác nhiều.
Chúc bác ngày cuối tuần vui vẻ ạ!
Đầu trang

sammy.
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sammy. »

thắng2016 đã viết: 20:28, 29/06/18
sammy. đã viết: 03:46, 29/06/18
thắng2016 đã viết: 18:45, 28/06/18
Quẻ có 6 hào với 6 lần gieo bạn gieo 7 lần làm sao an được quẻ.
dạ cháu xin lỗi, do cháu sơ suất ạ. kết quả của quẻ:
lần 1: H S S
S H H
H H S
H H S
H H S
lần 6: S S H
Bạn gieo được quẻ trạch phong đại quá không động.

Ngày canh dần: Ngọ, mùi lâm không.

Phụ hợi thủy trì thế hợp nhật thần dần không bị khắc là tương đối vượng tuy ở ngọ hỏa vượng không có khí. Quẻ đại quá cả quá quá lớn.

Thì giấy tờ thuận lợi hanh thông khoảng 20 ngày nữa trở lại thì mọi chuyện hanh thông.
cháu cảm ơn bác. giấy tờ thuận lợi nhanh chóng thì cũng phải cuối tháng 7 mới có kết quả, còn đúng lộ trình thì chắc cháu phải đợi đến tháng 8 ạ. Quẻ ra thuận lợi là cháu mừng rối. Cháu cảm ơn bác và mong bác sức khoẻ!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

sammy. đã viết: 09:24, 09/07/18
thắng2016 đã viết: 20:28, 29/06/18
sammy. đã viết: 03:46, 29/06/18

dạ cháu xin lỗi, do cháu sơ suất ạ. kết quả của quẻ:
lần 1: H S S
S H H
H H S
H H S
H H S
lần 6: S S H
Bạn gieo được quẻ trạch phong đại quá không động.

Ngày canh dần: Ngọ, mùi lâm không.

Phụ hợi thủy trì thế hợp nhật thần dần không bị khắc là tương đối vượng tuy ở ngọ hỏa vượng không có khí. Quẻ đại quá cả quá quá lớn.

Thì giấy tờ thuận lợi hanh thông khoảng 20 ngày nữa trở lại thì mọi chuyện hanh thông.
cháu cảm ơn bác. giấy tờ thuận lợi nhanh chóng thì cũng phải cuối tháng 7 mới có kết quả, còn đúng lộ trình thì chắc cháu phải đợi đến tháng 8 ạ. Quẻ ra thuận lợi là cháu mừng rối. Cháu cảm ơn bác và mong bác sức khoẻ!
Hi vọng nhận được sự nghiệm lý tốt lành của bạn.
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

thắng2016 đã viết: 21:30, 26/03/18
Hồng Hạnh đã viết: 18:56, 26/03/18 Bác Thắng ơi bác xem giúp con quẻ thi cử với ạ hihi.
Đợt thi sắp tới kết quả có được như ý muốn không ạ . Con thi vào đầu tháng 4 âm là 20/5 dương ạ
Thời gian hỏi quẻ là 18h54 ngày 26/03/2018 ạ .
Con cảm ơn bác Thắng ạ
Bạn gieo được quẻ sơn thiên đại súc động hào 3 biến sơn trạch tổn.

Thời gian này cần trau rồi kiến thức cho thật tốt không được chủ quan. Cần phải ngày đêm hăng hái học tập thì mới mong có kết quả tốt. Quẻ đại súc là chứa lớn , lắng tụ, dự chữ tức là trong khoảng thời gian này bạn không được chủ quan, lơ là học hành. Mà phải ngày đêm rèn luyện tích lũy kiến thức của bản thân thì thi cử mới tốt được.

Quẻ biến là tổn là tiết chế , làm giảm bớt đi. Có thể vì kỳ thi này bạn cũng phải hao tổn một khoản phí ôn thi hoặc một khoản lệ phí thì mọi chuyện mới thuận lợi được. Nếu không thì cũng thấy khó khăn cản trở.

Mong nhận được chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Dạ cháu chào bác Thắng ạ , hihi cháu đã có kết quả thi ạ , cháu đỗ ạ nhưng mà điểm không cao như cháu mong muốn ạ :( . Bác Thắng có thể giúp cháu quẻ công việc được không ạ , thi xong rồi cháu đang có dự định thay đổi công việc mà chưa biết sẽ thế nào ạ, cháu đã hỏi dò ý của sếp thì sếp có ý giữ cháu lại nhưng chắc sẽ thay đổi vị trí công việc của cháu ạ .
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 20:06, 10/07/18
thắng2016 đã viết: 21:30, 26/03/18
Hồng Hạnh đã viết: 18:56, 26/03/18 Bác Thắng ơi bác xem giúp con quẻ thi cử với ạ hihi.
Đợt thi sắp tới kết quả có được như ý muốn không ạ . Con thi vào đầu tháng 4 âm là 20/5 dương ạ
Thời gian hỏi quẻ là 18h54 ngày 26/03/2018 ạ .
Con cảm ơn bác Thắng ạ
Bạn gieo được quẻ sơn thiên đại súc động hào 3 biến sơn trạch tổn.

Thời gian này cần trau rồi kiến thức cho thật tốt không được chủ quan. Cần phải ngày đêm hăng hái học tập thì mới mong có kết quả tốt. Quẻ đại súc là chứa lớn , lắng tụ, dự chữ tức là trong khoảng thời gian này bạn không được chủ quan, lơ là học hành. Mà phải ngày đêm rèn luyện tích lũy kiến thức của bản thân thì thi cử mới tốt được.

Quẻ biến là tổn là tiết chế , làm giảm bớt đi. Có thể vì kỳ thi này bạn cũng phải hao tổn một khoản phí ôn thi hoặc một khoản lệ phí thì mọi chuyện mới thuận lợi được. Nếu không thì cũng thấy khó khăn cản trở.

Mong nhận được chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Dạ cháu chào bác Thắng ạ , hihi cháu đã có kết quả thi ạ , cháu đỗ ạ nhưng mà điểm không cao như cháu mong muốn ạ :( . Bác Thắng có thể giúp cháu quẻ công việc được không ạ , thi xong rồi cháu đang có dự định thay đổi công việc mà chưa biết sẽ thế nào ạ, cháu đã hỏi dò ý của sếp thì sếp có ý giữ cháu lại nhưng chắc sẽ thay đổi vị trí công việc của cháu ạ .
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Để một hai hôm nữa động tâm ra quẻ ngày giờ thì ứng hơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”