Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
thucvu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi thucvu »

thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Dạ. Mong được luận giải lá số này ạ!
Tập tin đính kèm
Vũ văn thức.jpg
Vũ văn thức.jpg (183 KiB) Đã xem 1493 lần
Đầu trang

thichankem
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thichankem »

thắng2016 đã viết: 20:57, 10/07/18
thichankem đã viết: 11:37, 10/07/18
thắng2016 đã viết: 20:23, 09/07/18

Bạn xa nhà ly tổ lập nghiệp sẽ thuận lợi hanh thông.
Quan có thiên đồng tả hữu quyền Lộc thiên khôi thì công việc có địa vị nhât định. Làm về công nghệ thông tin hoặc kinh tế. Không kiếp chiếu thì bước đầu khó khăn.

Tài cơ cự hóa quyền đào hồng hỉ thì tiền tài dễ kiếm. Có người giúp đỡ về tiền bạc mà ít hao tán tiền tài. Thu nhập tương đối tốt với xã hội. Không sợ hết tiền trong tay. Hết lại có gia đình hoặc người thân giúp đỡ mà không lo túng thiếu về tiền bạc.

Cung phu không đẹp lên muộn đường hôn nhân hoặc lấy chồng xa thì thuận lợi hơn để tránh những hình khắc gãy đổ trong hôn nhân.

Đại vận 24 33: Vẫn là đại vận tương đối khó khăn với bạn dễ có hiện tượng kiếm được nhưng lại hao tán tiền tài mà khỗng giữ được. Trong đại vận này chuyện tình cảm nửa đầu đại vận không được như ý muốn nhưng dễ kết hôn ở nưa sau đại vận.
!
Bác ơi, có phải đại vận sau có Không Kiếp nên tiền tài hao tán không ạ. Bác có thể cho con 1 vài lời khuyên vào đại vận sau (có Không Kiếp) không ạ!

Không kiếp nhưng gặp triệt cũng giảm đi nhiều lại làm lương đương tối sáng lên thì bạn cứ làm công ăn lương bình bình đối xử tốt với mọi người xung quanh mua sắm vài món đồ hoặc kiếm được tiền phụng dưỡng gia đình cha mẹ thì tiền tài mình bao tán theo chiều hướng tích cực giúp đỡ gia đình mọi người và vbản thân làm cuộc sống tốt đẹp và hạnh phúc hơn. Đại vận này cũng chú ý chuyện tình cảm yêu đương làm sao có chừng mực tránh những đổ vỡ xung khắc trong tình yêu làm mình tổn thương đau khổ.
Dạ con cảm bác nhiều. Chúc bác mạnh khỏe!
Đầu trang

juls
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi juls »

juls đã viết: 08:43, 11/07/18
thắng2016 đã viết: 20:00, 10/07/18
juls đã viết: 11:20, 09/07/18
Dạ cháu cám ơn bác đã xem lá số tử vi này ạ.
Cháu xin được nghiệm lý ạ
Anh này bị bệnh đau dạ dày, mãu nhiễm mỡ, hay ốm vặt, ng cao to nhưng thể trạng yếu.
Trước làm việc ở HN năm 2017 đã vào Sài Gòn làm việc ( xa quê)
Bố anh này làm đại tá , mẹ trước làm bán đồ điện ở nhà bjo thì chỉ ở nhà nội trợ ạ. Em gái anh này khá dữ có khi lấn át cả anh này. nhưng 2 anh em cũng yêu thương nhau.
Năm 2015 người yêu cũ đi lấy chồng. Tình cảm 2 bên vẫn còn nhưng chia tay vì gia đình a này nói không môn đăng, Năm 2017 đúng là có tốt đẹp hơn công việc ổn định, nhưng chuyện tình cảm rất tệ, có bất hòa với gia đình.
Dạ bác vậy a này phải qua đv 22-31 mới có duyên kết hôn ạ?
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Hình như bạn là người yêu của chủ ls thì phải? Theo tôi đoán không nhầm thì hai bạn rất yêu nhau và mong muốn đi đến hôn nhân nhưng bị gia đình nhà trai cản phá vì xuất thân gia đình của bạn thì phải. Theo tôi hai bạn yêu nhau chân thành thì cần cố gắng vượt qua thử thách khó khăn này thì hạnh phúc chắc chắn mỉm cười với hai bạn. Trong thời gian này hai bạn cố gắng vượt qua. Năm 2018 tuy có đào hồng tấu thai tọa nhưng hội nhiều sát tinh không kiếp thiên không kình đà hỏa hình riêu cô quả thì năm nay vẫn thấy khó khăn trong chuyện tình cảm có sự cản phá hoặc hôn nhân chậm.
dạ vâng cháu là người yêu anh này ạ. Mọi ch với gia đình a này đang rất căng thẳng ạ.
Cháu cám ơn bác cháu chúc bác nhiều sức khỏe ạ.

Dạ bác cho cháu hỏi vấn đề này chút ạ , đây là ls của a trai cháu , a ấy đã xuất gia hơn 3 năm rồi và e trai , ko biết em cháu có theo xuất gia như anh ko ạ? Hình ảnh Hình ảnh
Đầu trang

Pupbg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Pupbg »

Dạ mong tiền bối xem giùm em cái ls này với! Cụ thể là đường sự nghiệp a ơi, em nhức đầu về cái đường này nhiều lắm!. Em cảm ơn nhiều!
Tập tin đính kèm
Gia_Hưng_2019_966c4468 (1).jpg
Gia_Hưng_2019_966c4468 (1).jpg (156.72 KiB) Đã xem 1445 lần
Đầu trang

mrstreet
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mrstreet »

thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Năm nay mình rất vất vả, anh cho mình hỏi là khi nào cuộc sống mình mới bớt biến động nha.
Hình ảnh
Đầu trang

thuphuong018
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuphuong018 »

thắng2016 đã viết: 15:52, 08/07/18
thuphuong018 đã viết: 17:18, 04/07/18

Kính mời!

Mong anh bình giải giúp em lá số tử vi này ạ. Em cảm ơn anh!

Hình ảnh
Bạn có vũ khúc gặp tuần lại hội hợp tam minh đào hồng hỉ thì vẻ ngoài ưa nhìn bắt mắt, hay nói lại có thai tọa quyền Lộc cáo ấn tướng quân tam đức thông minh nhân hậu, đôi lúc thấy nóng tính muốn kiểm soát người khác. Bạn cao khoảng 1m55 .

Phụ mẫu có thái dương gặp tuần có quang quý hóa khoa thì cha mẹ khá giả. Cha mẹ có thể làm công chức hoặc nghề nghiệp tự do. Cha mẹ hòa hợp mà ít xảy ra xung khắc hay cãi vã.

Phúc Đức có phá quân khôi việt thì trong họ ngành trưởng sẽ phát hơn ngành thứ dòng họ có nhiều người thành đạt .

==> Em cao 1m58, tính tình và phụ mẫu rất giống như nhận định của anh.

Ace có người giỏi giang có địa vị danh chức trong xã hội có thể làm về lực lượng vũ trang hoặc ngành ngề liên quan đến kỹ thuật.

==> e có 2 anh trai một làm nghề tự do, một làm kỹ thuật nhưng đến cv cũng tàng tàng thôi ạ, hiện chưa có địa vị gì.

Đại vận 16 25: Trong đại vận này bạn hocp hành thuận lợi hanh thông. Có bằng đại học trở lên. Trong đại vận này bạn dễ phải di chuyển hay đi lại nhiều. Đại vận này trong nhà dễ xảy ra những chuyện buồn.

Đại vận 26 35: Đại vận này của bạn vẫn thấy hao tán tiền tài. Nhưng trong công việc có người giúp đỡ. Công việc tương đối thuận lợi.

Thân cư quan có tử phủ mệnh cáo ấn bạn có thể làm công chức nhà nước, hoặc liên quan đến kinh tế công việc tương đối thuận lợi có thể có một vị trí nhất định trong công việc. ==> e có bằng đại học, công việc văn phòng khá nhẹ nhàng. Về kinh tế có thể nói là đủ tiêu xài chứ chưa dư dật ạ.

Cung tài có liêm tướng tả hữu thì tiền tài dễ kiếm có người giúp đỡ về mặt tiền bạc. Nếu làm nhà nước đôi lúc tự nhiên có tiền mà không mất công sức cần chú ý với những đồng tiền mình kiếm được. Có địa giải song lộc kị không thì đôi lúc hao tán tiền tài.

Cung di có tham lang hóa quyền tướng binh hồng hỉ thì ra ngoài hay rắc rối chuyện tình cảm yêu đương mà khó được yên thân. Tuy vậy ra ngoài vẫn có người giúp đỡ. Bạn có thể lập nghiệp ở quê cha đất tổ vẫn thuận lợi hanh thông.

Phu có thất sát gặp triệt có cô quả hội chiếu thì đôi lúc thấy lận đận khó khăn trong chuyện tình cảm mà không được như ý muốn. Chồng có thể là con trưởng hoặc thứ đoạt trưởng, bạn có thiên hướng yêu xa, lấy chồng xa. Mối tình đầu không thuận lợi chồng có thể làm về các ngành kỹ thuật.

==> Đúng ạ, và chồng em là con trưởng

Cung nô có thái âm có quang quý kình hình tang song hao đôi lúc hay bị thị phi bởi bạn bè đồng nghiệp

Bạn bệnh mụn nhọt, có phượng các cự túê thì đôi lúc có những lới nói không hay làm mình mệt mỏi.

.==> Những điều này đều đúng ạ

Năm 2015: Năm nay sức khỏe, công việc không được như ý, trong nhà dễ có tang.

Năm 2016: Năm nay chuyện tình cảm có tiến triển .

Năm 2017: Năm nay công việc không có nhiều thay đổi. Nhưng năm nay sức khỏe người phụ nữ trong gia đình không được tốt.

==> Trong những năm này của e về cơ bản ko có vấn đề gì quá lớn, cuộc sống bình bình a ạ.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Em rất cảm ơn a! Mong a có thể cho e xin vài nhận định về kinh tế, cuộc sống gia đình,vợ chồng con cái được không ạ. Em hiện có 2 con trai nhỏ tuổi. Em xin cảm ơn!
Đầu trang

hanhan99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hanhan99 »

Con chào bác ạ!
- Con là con thứ, trên con còn 1 chị gái
- Năm 2017 con đậu ĐH vào ĐH Ngoại thương
* Mong bác giải đáp cho con về công việc và hôn nhân của con sau này ạ. Con có cơ hội ra nước ngoài làm việc hoặc định cư không ạ.
* Cảm ơn bác và chúc bác ngày làm việc tốt lành!

Hình ảnh
Đầu trang

Booyoung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Booyoung »

Em chào các tiền bối ạ. Em mới tham gia diễn đàn mong các tiền bối chỉ bảo ạ.
Các tiền bối xem giúp em lá số của em năm nay sự nghiệp và tình duyên thế nào với ạ.
( Em là con út, nhà có 3 anh em ạ, em nghe mẹ em kể là em là sinh ngoài ý muốn lúc mang thai em mẹ em ko biết, xong bầu được hơn 3 tháng mới biết là có bầu em ạ. Hiện tại em mới nghỉ việc đang chuẩn bị xin công việc mới nhưng thấy lận đận quá, mong mọi người xem giúp em với ạ)
Em cảm ơn !

Hình ảnh
Đầu trang

ThiênThiên11761
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThiênThiên11761 »

Con chào bác ạ. Mong bác cho con đôi lời. Con thắc mắc nhất về hạn cưới hỏi và cung Phu ạ. Con cám ơn rất nhiều
Miêu_Nhi_2018_3dafc1eb.jpg (156.65 KiB) Đã xem 1356 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

cakiem38 đã viết: 23:59, 10/07/18 Nhờ bác chủ toppic xem giúp em lá số có nên làm cháo gì không ạ. Đặc biệt là đại vận hiện hành có không kiếp thủ chiếu khiến em khá lo lắng ạ.
Mong được hữu duyên coi giúp . Em chân thành cảm ơn !
Bạn có phá quân cư ngọ là người cao ráo cao khoảng 1m67. Đôi lúc mất bình tĩnh không kiên trì đối với công việc có tính sáng tạo khám phá ra những điều mới cái mới. Có quang quý thiên quan thì nhiều lúc có thiên hướng theo một tôn giáo nhât định, thương người mà giảm bớt sự phá phách ngang ngược của phá quân. Có xương khúc đào hoa hóa Lộc cũng thông minh hay nói, khéo tay.

Phụ mẫu thiên cơ không kiếp kình Đà hỏa riêu thì cha mẹ là người hiền lương nhưng vẫn hay xảy ra cãi vã, xung khắc cha mẹ kinh tế cũng tương đối ổn định. Của.

Dòng họ tương đối đông đúc họ hàng giúp đỡ lẫn nhau . Dòng họ có nhiều người khá giả có kinh tế và địa vị trong xã hội. Bạn cũng được nhờ phúc ấm tổ tiên dòng họ phù trợ đem lại may mắn thuận lợi cho bạn trong cuộc sống.

Bạn có thể có người anh hoặc em trai công ăn việc làm ổn định có bằng cấp có vị trí nhất định trong xã hội. Anh em giúp đỡ lẫn nhau mà tương đối hòa thuận.

Đại vận 16 25: Đây là đại vận tương đối thuận lợi về đường học hành thi cử. Đại vận này có thể bạn phải đi xa học hành lập nghiệp.

Đại vận 25 35: Đại vận này công việc có sự thay đổi công việc trong khoảng 5 năm nửa đầu đại vận. Trong vận này cuối vận tương đối thuận lợi tiền tài kiếm được nhưng vẫn thấy hao tán thất thường chưa tích được nhiều tiền. Đại vận này mà đầu tư lớn dễ dẫn đến những tổn thất không đáng có. Trong vận này có sự tiến triển về mặt tình cảm, tình duyên.

Cung quan tham lang hóa kị tả hữu cô quả thì đường công danh vẫn thấy sự tiến triển chậm có người giúp đỡ trong công việc . Bạn có thể làm về kỹ thuật, thương mại . Tuy vậy cung nô có cự không kiếp túê đà can quý tham lang hóa kị tại cung quan thì nhiều lúc bị đồng nghiệp nghi kị nói xấu không hợp tác với mình.

Tài có thất sát cô quả thì giữ tiền chi tiêu manh tính chắc chắn khoa học mà ít khi hao tán hay chi tiêu quá mức về tiền tài. Bạn có mức thu nhập khá ổn định trong xã hội.

Cung di có liêm tướng gặp tuần triệt thì xa quê ly tổ lập nghiệp không được thuận lợi lắm. Gần quê hương bản quán lập nghiệp sẽ thuận lợi hanh thông hơn.

Bạn có thể có bệnh về đường tiêu hóa hệ hô hấp.

Thê thiếp vũ đào hồng hỉ kị không thì đường tình cảm nhiều lúc khó khăn chắc trở mà không mấy thuận lợi mệnh hội cô quả hôn nhân muộn sẽ thuận lợi hơn. Vợ là người ưa nhìn, hay nói công việc ổn định có thể làm nhà nước.

Năm 2013: Năm nay gia đình dễ có tang hoặc sức khỏe cha mẹ khhông được tốt.

Năm 2015: Nhà cửa dễ có sự thay đổi, mua bán hoặc sửa sang nhà cửa.

Năm 2014,2016,2017: Những năm này nhìn chung là thuận lợi.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”