Nghiệm lý lá số tử vi và trả lời 1 câu hỏi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi và trả lời 1 câu hỏi.

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

thanosdeptrai đã viết: 08:15, 12/07/18
nếu Mh không ngại tôi chém tiếp... phối mẫu dễ thích những người có kiến thức uyên thâm ... có thể gặp nhau trong làm ăn :x cô này dễ cả nể MH ... tánh khá hiền ... cô này đi công tác xa nên gặp MH :x
Để sau này nghiệm lý :D
Nghe có vẻ hơi thụ động nhưng mình thích. Già rồi, đàn ông phải chủ động, nhưng cũng ngại.
Đầu trang

ThiênThiên11761
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThiênThiên11761 »

Bác xem giúp e về công việc với ạ .
E năm nay 18t cũng chưa có gì đặc biệt trong đời . Chỉ là năm trước e vừa nghỉ học và tình duyên thì quen ai cũng cũng không bền nổi vì e cứ hay suy nghĩ lung tung.
Tập tin đính kèm
IMG_1543.JPG (205.48 KiB) Đã xem 873 lần
Đầu trang

DHuong1205
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi DHuong1205 »

Hình ảnh
Xin xem giúp
Năm 2010 mẹ em đi xuất khẩu lao động
Năm 2017 em tốt nghiệp đh và ra trường làm Sale.
Năm nay em cảm thấy rất mệt mỏi với công việc, có thể em k hợp với công việc này.
Khi về nhà thì thấy ngột ngạt, em k hợp với bố mẹ, em gái, hơn nữa mẹ em đi làm xa nên em phải lo việc gia đình thay cho mẹ, không còn thời gian lo cho mình. Em thấy rất chán nản.

Câu hỏi: Em có thể hợp làm công việc gì ạ?
Em cảm ơn,
Đầu trang

Pupbg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Pupbg »

Em cũng xin góp 1ls.
Em sinh ngày 30/10/1998 sinh giờ Tý
Trong đại vận từ 12t đến giờ, có 2 điều mà em nhớ nhất :
- Đầu tiên, là việc thi cử ạ! Em học hành cg ko tệ nhưng mà mỗi lần thi cử thì lần nào cũng ko đáp ứng được nguyện vọng, cũng khoong đến nỗi là thi đâu trượt đó mà là không như kỳ vọng của mình!
- Việc thứ hai, là trong vận này thì em có người nhà bị ốm nặng phải vào viện nhưng cũng may là qua khỏi.

Câu hỏi: Em muốn hỏi là đường sự nghiệp, tiền bạc của lá số này có tốt không ạ?
Mong được hữu duyên!
Tập tin đính kèm
Gia_Hưng_2019_966c4468 (1).jpg
Gia_Hưng_2019_966c4468 (1).jpg (156.72 KiB) Đã xem 842 lần
Đầu trang

trydoing0012
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trydoing0012 »

mình xin nghiệm lý về sự nghiệp, đường học vấn.
Hình ảnh
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Peabeahou99 đã viết: 20:16, 11/07/18 [-O< Từ nhỏ đến lớn mình không gặp sự kiến gì to lớn để đời lắm, được gia đình thương, đặc biệt là mẹ.
nhưng cha mẹ thường xuyên bất hòa, gia đình hay gặp nợ nần từ ba, ba mẹ không hợp tính nhau.
năm vừa rồi 2017 cũng là một năm khá buồn vì ba lại mang nợ một khoảng lớn, mẹ lại gồng lưng ra chịu nên hiện tại ngoài tiền tích cóp học phí đại học cho con cái thì trữ lại chẳng bao nhiêu, làm ăn nhỏ nhưng thâm hụt, tới năm nay vẫn không dứt, tiền của cứ hao hụt.

cũng như bạn trên, em còn khá là trẻ, nhưng vì sống trong gia đình ba mẹ từ nhỏ đã mâu thuẫn, không hạnh phúc, nay nhìn cung Phu Thê của em không đẹp, tuần triệt lại thêm sao xấu.. không biết đường tình duyên của em sao ạ? chồng em ntn và như vậy là sau này gia đình sẽ không hạnh phúc và dễ tan rã ạ ? cho em tham lam hỏi thêm sau này mình có kiếm ra nhiều tiền để lo cho gia đình không ạ ? xin cám ơn. [-O< [-O<

Hình ảnh
chị thấy đường công danh sự nghiệp của em rất đẹp, sau này em sẽ là trụ cột của gia đình, số em không được nhờ chồng nhiều, nhưng vì cung phu có tuần triệt nên cũng giảm bớt cái xấu của sát tinh địa kiếp, em nên lập gia đình muộn^^
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 20:16, 11/07/18 Có nghiệm lý số Béo không nào kaka , chứ béo giờ không biết hỏi gì nữa :))
https://lyso.vn/lasotuvi/0/163013 ... /helen.jpg
lá số béo nhiều người nghiệm rồi, gao chỉ có một câu là béo không nên quá xăm soi thì cung phu sẽ ổn, còn về tất cả các mặt khác của béo, gao thấy đều được :D
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

NangHa115 đã viết: 20:18, 11/07/18 Chào bạn, dưới đây là lá số của mình với những mốc thời gian như sau:
- Năm 2005 thi trượt đại học
- Năm 2006 thi đỗ đại học
- Năm 2011 thi đỗ công chức
- Năm 2015 bà nội sống cùng nhà mất

Bạn cho hỏi là khi nào mình lên xe bông? và ck mình như thế nào?
Hình ảnh
mình nghĩ là 2 năm canh tý 2020 và nhâm dần 2022, chồng bạn là người đẹp trai, khôi ngô nhưng hơi gia trưởng, nóng tính ngầm, bạn nên nhường nhịn để cuộc sống vợ chồng được êm ấm nhé ^^
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

MarkHolland đã viết: 20:43, 11/07/18
siunhan92dn đã viết: 20:13, 11/07/18
MarkHolland đã viết: 19:46, 11/07/18 Mình kể bạn nghe:
- năm 2006, 1 ng bạn của mình bị đánh. Mình nhảy ra bênh bạn, cậu bạn đó bỏ chạy. Mấy ngày sau nhóm kia chỉ tìm mình để đánh, cuối cùng đưa nhau lên Hiệu trưởng. Cậu bạn kia và cả bố cậu ta chối bỏ, nói rằng việc mình bị đánh là do mình, ko liên quan j đến họ :D
- Từ bảo vệ bạn thành học sinh cá biệt đánh nhau, hơi sốc với mình, nhất là tại 1 trường Chuyên nổi tiếng, ko ngờ lại tồn tại những thành phần như thế.
- Hạn đó lại sắp quay vòng đến rồi. Ko bik ai sẽ phản bội mình lần này :))
- Định hỏi tình duyên nhưng nản rồi, học thuật hơn chút đi: theo bạn đại vận 34-43 hay đại vận 44-53 của mình tốt hơn? và tại sao bạn lại đánh giá như thế?
nhìn theo tứ trụ thì thấy đại vận 34-43 xấu hơn đại vận 44-53.
Theo "Tam mệnh thông hội", lá này Dần Mộc nắm lệnh tháng, Nhật chủ Bính giờ Giáp Ngọ, Mộc Hỏa giao huy, hỏa vượng đốt tẫn mộc, kim thủy là kỵ thần đó. Bạn có chắc vận gặp Phiến Tài sẽ khá hơn ko?
mình theo xu hướng dụng thần cân bằng trừ những trường hợp rất đặc biệt nên mình nghĩ lá số bạn dụng kim thủy ^^
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

conganongthon đã viết: 20:27, 11/07/18 em chào bác :) em mong bác nghiệm lý giúp ạ :)
+ năm 2010 : Bố Mẹ em trục trặc chuyện tình cảm
+ năm 2012 : em thi rớt đại học
em muốn hỏi : khi nào em có thể lập gia đình ? và vợ em là người thế nào ? :) em cảm ơn bác trước :)
Hình ảnh
mình nghĩ là năm canh tý 2020 bạn sẽ lập gia đình, vợ bạn là người hiền hậu, có duyên và xinh xắn, nhà vợ có điều kiện ^^
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”