SAO HỒNG LOAN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
conganongthon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: SAO HỒNG LOAN

Gửi bài gửi bởi conganongthon »

dạ cháu chào bác ô long .. .bác cho cháu hỏi
"Hồng, Đào hội Sát, Phá, Liêm, Tham: có hỷ sự, thành gia thất. " -> hội ở đây có nghĩa là như thế nào vậy bác ?

cháu mới biết tử vi ...còn rất nhiều điều chưa biết , mong bác thông cảm ạ :) cháu cảm ơn bác trước :)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

conganongthon đã viết: 13:45, 14/07/18 dạ cháu chào bác ô long . cháu có Hồng, Đào, Thiên Hình (H) ở Phu Thê .. .cho cháu hỏi Thiên Hình hãm địa hay đắc địa thì " Hồng, Đào, Thiên Hình: vợ chồng là người đoan chính" vẫn luôn đúng ạ ?
"Hồng, Đào hội Sát, Phá, Liêm, Tham: có hỷ sự, thành gia thất. " -> hội ở đây có nghĩa là như thế nào vậy bác ?

cháu mới biết tử vi ...còn rất nhiều điều chưa biết , mong bác thông cảm ạ :) cháu cảm ơn bác trước :)
Khi không nhắc đến đắc hãm thì đắc hãm đều tính. Nếu là hãm thì riêng bản thân nó cũng sẽ thể hiện tính hung nữa.
Hội có nghĩa là tam hợp, xung chiếu có sao đó, hội hợp vào cung cần xét.
Đầu trang

conganongthon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi conganongthon »

ô long đã viết: 13:49, 14/07/18 Khi không nhắc đến đắc hãm thì đắc hãm đều tính. Nếu là hãm thì riêng bản thân nó cũng sẽ thể hiện tính hung nữa.
Hội có nghĩa là tam hợp, xung chiếu có sao đó, hội hợp vào cung cần xét.
dạ vâng bác :) cháu cảm ơn bác nhiều . cháu chúc bác nhiều sức khỏe ạ :)
Đầu trang

daothi123
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi daothi123 »

1 sao hồng loan mà luận được nhiều khía cạnh quá ,nói chung là tốt chỉ khi nó hội với kk ,ky ,hỏa linh thì xấu
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

ô long đã viết: 13:33, 14/07/18 Theo tôi thấy Tướng ngộ Đào Hồng ở cung Tài nói lên cô hay được người khác phái giúp đỡ trong công việc và kiếm tiền. Nhưng cô nói ngộ thêm Không Kiếp, vì có Đào nên còn ngộ thêm cả Thiên Không thì cô hay bị người khác phái làm cho hao tài, có thể là em trai cô, bố cô hoặc bồ của cô. Còn ý nghĩa về tình duyên thì nên xét ở cung Phu và tam phương, tứ chính của cung Phu (Di, Phúc, Quan), không liên quan đến cung Tài.
Dạ vâng. Đúng là cháu hay được người khác phái hoặc người lớn tuổi giúp ạ. Hiếm khi được bạn bè trang lứa giúp lắm mà cháu toàn giúp ngược lại.hi cháu thấy cháu cũng nói chuyện hợp với các cụ hơn là bạn bè.

Ngoài ra như lời bác Ô Long. Từ nhỏ giờ tiết kiệm tiền toàn bị thằng em ăn trộm, ko nhờ được bố nhiều. Cháu cám ơn bác ạ. Hihi
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

daothi123 đã viết: 14:16, 14/07/18 1 sao hồng loan mà luận được nhiều khía cạnh quá ,nói chung là tốt chỉ khi nó hội với kk ,ky ,hỏa linh thì xấu
Cô daothi123 nhận xét rất đúng.
Tôi chủ ý chọn ra một con sao không nổi bật lắm để chia sẻ, muốn nói rằng nếu chú tâm tổng hợp kiến thức từ sách vở thì cũng vỡ vạc ra nhiều điều lắm.
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

MarkHolland đã viết: 13:36, 14/07/18
SadayoLe đã viết: 08:29, 14/07/18
Muốn quý nhân hảo phối còn phải có nhan sắc nữa b, phải xinh, xinh và thật xinh.
Anh bik ít nhất 5 trường hợp: nhan sắc thì ẹ, tài năng thì thường, gia cảnh trung lưu mà người phối ngẫu thì rất nuột.
Và cũng bik ít nhất 3 trường hợp: đẹp xinh, chức vụ có, gia cảnh giàu mà ng thì ko vk, ko ck, ng thì mấy đời mà vẫn chưa đâu ra đâu.
Share em bài này của bác Đan Trì
http://www.lethuc.com/2016/04/cong-nghi ... ong-1.html
Đọc xong thì cho anh hỏi: theo em thế nào gọi là quý nhân hảo phối?
Hẹn a khi khác nhé. Hihi
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

ô long đã viết: 13:30, 14/07/18
kamichan đã viết: 13:26, 14/07/18 Hồng loan ở cung quan có Đào, Hỷ xung chiếu thì như thế nào ạ, bác Ô Long ?
- Hồng, Đào, Hỷ: làm nên danh phận lớn dễ dàng. Những người này có thể dựa vào năng lực bản thân là đủ tiến thân rồi chứ chưa cần đến sự giúp đỡ bên ngoài.
Bác cho cháu hỏi thêm 1 chút nếu cung quan có tuần, phá quân đắc địa, thêm Thiên Không xung chiếu thì liệu có giảm tính tốt đẹp của Đào, Hồng, Hỷ hay không?
Đầu trang

phananh090195
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phananh090195 »

Mệnh ở cung Thân Tý Thìn được cách Kình Hồng Khôi Việt nếu có Đại Hao và cao hơn là thêm Tuần chủ rất to lớn, nếu tốt hoạch phát như lôi. Bác có thể cho đôi lời về cách cục này không? Nếu Tuần ở mệnh thì phải qua 30 mới phát phải không bác?
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

Hồng loan cô thần thiếu dương, tại thân, cung phúc ý nghĩa sao bác nhĩ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”