Xác định giờ sinh thật gian nan

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Xác định giờ sinh thật gian nan

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

hungton đã viết: 12:15, 14/07/18 Bạn Tử Kỳ -Lân mến ,
Khi còn HSM , Trần Nam ở bên Diễn Đàn Tử Vi Việt Nam của Bác Sơn Chu thì HSM thường gọi đùa tôi Hung Tôn là Bác Tợn , Tử Kỳ- Lân là HSM? Nếu đúng thì chào Bạn Vui Nhộn nhé .
Mến,
Kính bác,

Tử Kỳ Lân là bậc hậu học, chỉ thỉnh thoảng tham gia ở diễn đàn này để xả bớt cơn thèm lý số thôi. Chẳng hay HSM mà bác nói là ai ạ?

Kính,

Tử Kỳ Lân.
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

Cuộc trao đổi nói chuyện của bác Hùng Tôn và chú Kỳ Lân sao mà thân thương lắm lắm. Chỉ mới được xem trên các bộ phim cổ trang. Nay tận mắt đọc và thấy. Càng đọc cháu càng thêm yêu quý văn hóa kính lão - yêu trẻ của Việt Nam quá trời quá đất.

Cháu quyết tâm sẽ thu phục được 1 người bố có đạo đức về cho con cái của mình sau này. Hehe
Được cảm ơn bởi: HamanoRie
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

Thưa bác hungton, vận 15-24: 15 tuổi dương tầm lớp 9 trở đi thì không có gì đặc biệt nữa ah. Cháu học giỏi nhất từ lớp 6 (12 tuổi dương, 11 tuổi âm) đến lớp 9 (giải tỉnh lớp 8). Lớp 10 bước vào trường chuyên nhưng chỉ có chút thành tích lớp 10 (giải tỉnh), cháu bị trầm cảm từ lớp 9, do đó học hành sa sút, mặc dù đến lúc thi đh vẫn cố được, nhưng học không còn giỏi nữa. Công việc tiền tài cũng trắc trở vì khi có khi không. Tính tình tiết kiệm, và là đứa con chịu ảnh hưởng của mẹ nhiều nhất trong nhà. Cảm ơn bác ah.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn Tử Kỳ -Lân mến ,
Bạn gianguyenthaonguyen mến ,
Bạn Lyly82mến ,
Quý Bạn và MN trên DĐ ,
Cám ơn Chú và Quý Bạn nhé,
Nay vận Nước đang hồi bão tố , làm sao giữ vững được truyền thống văn hóa VN . Sau hơn 1 tháng qua DĐ này bỉ nhân nhận thấy vẫn chưa mất niềm tin vào thế hệ trẻ trên quê hương yêu dấu, nơi mà tôi đã yêu thương đem hết lý tưởng kể luôn cả mạng sống để phục vụ , nay vì hoàn cảnh phải ly hương :
" Tuổi trẻ nước còn lo ngăn giặc
Bạch đầu vong quốc nhớ cố hương "
Nay đời đã bước sang tuổi "Cổ lai hy" quỹ thời gian không còn bao lâu nữa . Trong chiều hướng phổ biến và phát huy Khoa TV/VN nhóm chúng tôi sẽ xuất bản vào một ngày gần đây : Nguyên lý của khoa Tử vi đẩu số " Hệ thống luận giải vận hạn thường nghiệm " Khảo luận về Tuần + Triệt : đặc biệt về hai sao Thái Dương và Thái Âm , Các sao phối hợp tạo thành biến cố , sự kiên :< Vận Hạn cách >, có những lá số chứng minh cụ thể vào mỗi luận giải , dày khoảng gần 200 trang để góp phần vào khoa Tử vi chính truyền đã được Tiến sĩ Hoàng Bính truyền sang VN ta từ năm 1257 đời Nha ̀Trần . Chú Tử Kỳ - Lân , Thao nguyên và Lyly muốn bỉ nhân này tham luận về Tử vi , cá nhân tại hạ rất vui lòng được cùng học hỏi từ quý vị .
Nay kính,
Tôn Thất Hùng
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

Xin cảm ơn bác Hungton đã chiếu cố cho cháu. Cháu thật sự muốn nghiệm lý tìm được lá số khả dĩ "hợp" nhất ah, hy vọng được bác tiếp tục chiếu cố.

Gửi anh TuKyLan, quả thật năm nay đúng là năm lyly lên kế hoạch có em bé. Những năm trước đều phòng tránh, năm nay mới bắt đầu chuẩn bị, cho nên cũng có tâm lý mong con, mà không biết còn duyên có con không. Chuyện vợ chồng vẫn mâu thuẫn như thế, không hòa hợp với nhau được, mâu thuẫn chính là về tài chính (cách chi tiêu, ...) và mất sự tin tưởng giữa vc về vấn đề này. Đến hết năm lyly sẽ hồi âm lại, cảm ơn anh nhiều.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hungton đã viết: 18:39, 14/07/18 Bạn Tử Kỳ -Lân mến ,
Bạn Lyly82mến ,
Quý Bạn và MN trên DĐ ,
Nay vận Nước đang hồi bão tố , làm sao giữ vững được truyền thống văn hóa VN . Sau hơn 1 tháng qua DĐ này bỉ nhân nhận thấy vẫn chưa mất niềm tin vào thế hệ trẻ trên quê hương yêu dấu, nơi mà tôi đã yêu thương đem hết lý tưởng kể luôn cả mạng sống để phục vụ , nay vì hoàn cảnh phải ly hương :
Nay đời đã bước sang tuổi "Cổ lai hy" quỹ thời gian không còn bao lâu nữa . Trong chiều hướng phổ biến và phát huy Khoa TV/VN nhóm chúng tôi sẽ xuất bản vào một ngày gần đây : Nguyên lý của khoa Tử vi đẩu số " Hệ thống luận giải vận hạn thường nghiệm " Khảo luận về Tuần + Triệt : đặc biệt về hai sao Thái Dương và Thái Âm , Các sao phối hợp tạo thành biến cố , sự kiên :< Vận Hạn cách >, có những lá số chứng minh cụ thể vào mỗi luận giải , dày khoảng gần 200 trang để góp phần vào khoa Tử vi chính truyền đã được Tiến sĩ Hoàng Bính truyền sang VN ta từ năm 1257 đời Nha ̀Trần . Chú Tử Kỳ - Lân , Thao nguyên và Lyly muốn bỉ nhân này tham luận về Tử vi , cá nhân tại hạ rất vui lòng được cùng học hỏi từ quý vị .
Nay kính,
Tôn Thất Hùng
Kính bác,

Tấm lòng của bác, Tử Kỳ Lân vô cùng trên trọng. Rất mong đón nhận tác phẩm của bác sớm, để bậc hậu học có cơ hội mở rộng tầm mắt,

Kính,

Tử Kỳ Lân.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lyly82 đã viết: 19:30, 14/07/18 Xin cảm ơn bác Hungton đã chiếu cố cho cháu. Cháu thật sự muốn nghiệm lý tìm được lá số khả dĩ "hợp" nhất ah, hy vọng được bác tiếp tục chiếu cố.

Gửi anh TuKyLan, quả thật năm nay đúng là năm lyly lên kế hoạch có em bé. Những năm trước đều phòng tránh, năm nay mới bắt đầu chuẩn bị, cho nên cũng có tâm lý mong con, mà không biết còn duyên có con không. Chuyện vợ chồng vẫn mâu thuẫn như thế, không hòa hợp với nhau được, mâu thuẫn chính là về tài chính (cách chi tiêu, ...) và mất sự tin tưởng giữa vc về vấn đề này. Đến hết năm lyly sẽ hồi âm lại, cảm ơn anh nhiều.
Chờ phản hồi của Lyly.

Tử Kỳ Lân.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

hungton đã viết: 18:39, 14/07/18 Bạn Tử Kỳ -Lân mến ,
Bạn Lyly82mến ,
Quý Bạn và MN trên DĐ ,
Nay kính,
Tôn Thất Hùng
Ôi hay quá, mong chờ ấn phẩm của bác.
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

Kính gửi bác hungton, chú Ô Long, anh Tukylan.

Đã 4 tháng kể từ khi cháu lập topic này rồi. Những tháng vừa qua cũng mệt mỏi với cháu. Chồng mổ nang răng, cái nang rất to nhưng may quá chỉ là nang lành. Dù rằng vẫn chưa hết năm, vẫn chưa thể nghiệm hết được, nhưng cháu muốn quay lại đây, là tâm sự thôi cũng được. Cuộc sống của cháu buồn nhiều hơn vui, buồn do chính mình, do tâm tư nặng nề, cả nghĩ, hay lo. Đúng là nghiệm lại cháu thấy đại vận đầu tiên trong đời cháu là đẹp nhất: trẻ con vô tư, học giỏi, bố mẹ thương yêu. Sau đó cháu bị trầm cảm khoảng 10 năm. Lý do rất mơ hồ, cháu không gặp biến cố gì ghê gớm, chỉ duy nhất một điều, bố mẹ cãi nhau hàng ngày, bố mẹ cháu chỉ thương yêu các con chứ không yêu thương nhau. Cháu có bệnh "thần kinh" từ nhỏ, một bệnh lành tính nhưng vẫn khiến cháu khổ sở. Cháu mất quá nhiều thời gian cho trầm cảm, nên khi đi làm cũng mất nhiều thời gian để lấy lại khả năng hòa đồng, mặc dù cháu vẫn là người hướng nội, nhưng để lấy lại được khả năng "không sợ giao tiếp " quả là tốn nhiều thời gian. Nhưng khi có vẻ mình đã có cảm giác của một người bình thường, thì cuộc sống gia đình nhỏ lại sóng gió. Cháu sợ rằng tương lai mình sẽ cô độc, cháu nghĩ đến việc lúc đó sẽ lên chùa, không biết cháu có căn tu không, nhưng nếu cuộc đời sẽ theo chiều hướng xấu nhất, thì cháu muốn đi tu, buông bỏ tất cả.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn Lyly 82 mến ,
Đầu tiên mến chúc Bạn và chồng cùng gia quyến được thân tâm thường an lạc. Sau khi đọc qua lời tâm sự của Bạn . Xin được có đôi lời về lá số Bạn .
1-Cung Phụ Mẫu : 22 Tháng 4 " VCD có Quang Quý Thanh Long Tử Tham xung chiếu : Phụ Mẫu tốt. 22 Tháng 5 < Tháng 4 sau >: Thiên Đồng Hãm : Thái Tuế , Đà La đồng cung : Sách TVĐSốTBiên của Đại Đức VĐTTLang trang 179 ghi rõ: Mục 27 : Thái Tuế : trong nhà thiếu hòa khí, hay có sự tranh chấp , Cha Mẹ và con không hợp tính nhau . Nếu Thái Tuế gặp nhiều Sát tinh nhất là Đà La , Hóa Kỵ xâm phạm . tất cha mẹ phải xa cách nhau … Ở lá số Bạn cung Phụ Mẫu có Thái Tuế Đà La : Hai sao chủ về cãi vã tranh chấp nhau về lời nói . có Cự Môn ,. Địa Không , Hoả tinh <không có Hóa Kỵ > thì Ông Bà cãi nhau hằng ngày . Không có Hóa Kỵ , nên không xa nhau . Năm này lưu Thái Tuế ơ ̉Cung Phụ Mẫu gặp Thái Tuế đồng cung thì càng cãi nhau mãnh liệt nữa.. Như tôi đã luận tháng 7 trước : Bạn xem lại . Không sao đâu Bạn . Đại Hạn 35 -- 44 tuổi có Thiên Lương Hóa Lộc Thiên Phúc QN, nên mọi chuyện đều được Lương Lộc giải cứu có ơn trên quý nhân giúp đỡ. 10 Năm này tam hợp chiếu với cung Phụ Mẫu có Thiên Phúc , Thiên Quan thì từ từ cha mẹ Bạn sẽ giảm bất hòa.
Cầu xin 10 Phương chư Phật Hộ niệm Chồng Bạn , Bạn và gia ̣đình được an lạc. ,Hạnh phúc . Cung Phúc đức Bạn có Lộc Tồn Hồng Không : Tổ tiên Bạn có vị đi tu thường độ trì Bạn . có Lộc Tồn và Đào Hồng : Nên có hoa quả , thắp nhang cầu xin mỗi khi gia đạo gặp sóng gió.
Mến ,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”