cho em hỏi đây là trường phái nào?

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
tttt83
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cho em hỏi đây là trường phái nào?

Gửi bài gửi bởi tttt83 »

em sinh 28/6/1983 giờ mão ( sinh trước 7h sáng tầm 6h-6h30) hôm nay có ông thầy bạn chú em xem phong thủy và mệnh số , theo tử vi mệnh em đại hải thủy theo lá số thì thiếu kim thừa thủy hợp tây tứ trạch nhưng chú ý xem thì ngược lại lấy mệnh theo ngày sinh là sinh ngày đinh hợi là mệnh ÂM Hỏa đang thừa hỏa thiếu thủy , hợp hướng chính bắc và đông bắc (ngược lại với lá số #-o ) , có ai biết trường phái của chú ý là gì không a?
đây là lá số của e
Hình ảnh
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: cho em hỏi đây là trường phái nào?

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

tttt83 đã viết: 20:06, 29/09/17 em sinh 28/6/1983 giờ mão ( sinh trước 7h sáng tầm 6h-6h30) hôm nay có ông thầy bạn chú em xem phong thủy và mệnh số , theo tử vi mệnh em đại hải thủy theo lá số thì thiếu kim thừa thủy hợp tây tứ trạch nhưng chú ý xem thì ngược lại lấy mệnh theo ngày sinh là sinh ngày đinh hợi là mệnh ÂM Hỏa đang thừa hỏa thiếu thủy , hợp hướng chính bắc và đông bắc (ngược lại với lá số #-o ) , có ai biết trường phái của chú ý là gì không a?
đây là lá số của e
Bát Tự, còn gọi là Tử Bình, Tứ Trụ đấy!
Đầu trang

tttt83
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tttt83 »

cảm ơn bác , nhưng em xem lá số tử bình thì cũng là thiếu Kim , chứ không như chú này xem bảo em thừa hỏa thiếu thủy @@
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Bát Tự mà thiếu hành nào thì gọi là thiếu về hành đó, như của bạn thì khuyết hành Kim.

Bát Tự (theo quan điểm Vượng Suy) thì cần sự quân bình. Khi Thân vượng thì cần sinh khắc xì hơi làm bớt vượng đi, và ngược lại, khi Suy thì cần sinh phù cho mạnh lên. Thân bạn là Đinh hỏa. Nếu Vượng thì cần Thủy khắc chế hoặc Thổ xì hơi, hoặc đi khắc Kim (bị áp chế thì mạnh hơn, hoặc xì hơi cũng khá hao tổn, còn đi khắc thì ít hao tổn hơn). Còn nếu Hỏa Suy thì cần Mộc sinh cho hoặc Hỏa trợ lực.

Bát Tự của bạn tuy có 2 Quý, 2 Hợi (đều là Thủy) mà sao bảo là thừa Hỏa thiếu Thủy thì có thể là vì Quý hợp với Mậu hóa Hỏa, và Hợi Mão bán hợp Mộc Cục. Qua đó cho là Hỏa trợ Hỏa, Mộc sinh Hỏa làm cho Hỏa mạnh. Mà Hỏa mạnh thì cần Thủy khắc, nhưng Thủy lại bị hợp mất. Có thể vì thế mà bảo là thừa Hỏa thiếu Thủy.
Đầu trang

tttt83
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tttt83 »

Long Đức đã viết: 19:49, 30/09/17 Bát Tự mà thiếu hành nào thì gọi là thiếu về hành đó, như của bạn thì khuyết hành Kim.

Bát Tự (theo quan điểm Vượng Suy) thì cần sự quân bình. Khi Thân vượng thì cần sinh khắc xì hơi làm bớt vượng đi, và ngược lại, khi Suy thì cần sinh phù cho mạnh lên. Thân bạn là Đinh hỏa. Nếu Vượng thì cần Thủy khắc chế hoặc Thổ xì hơi, hoặc đi khắc Kim (bị áp chế thì mạnh hơn, hoặc xì hơi cũng khá hao tổn, còn đi khắc thì ít hao tổn hơn). Còn nếu Hỏa Suy thì cần Mộc sinh cho hoặc Hỏa trợ lực.

Bát Tự của bạn tuy có 2 Quý, 2 Hợi (đều là Thủy) mà sao bảo là thừa Hỏa thiếu Thủy thì có thể là vì Quý hợp với Mậu hóa Hỏa, và Hợi Mão bán hợp Mộc Cục. Qua đó cho là Hỏa trợ Hỏa, Mộc sinh Hỏa làm cho Hỏa mạnh. Mà Hỏa mạnh thì cần Thủy khắc, nhưng Thủy lại bị hợp mất. Có thể vì thế mà bảo là thừa Hỏa thiếu Thủy.
EM cảm ơn đã phân tích ạ , như bác nói thì chú này nói có sách chứ không phải linh tinh đúng không ạ?
vì sau hôm chú ý nói em thấy hoang mang ko biết cái gì đúng nữa , vì chú ý xem cho nhiều người khá đúng và chú ý cũng nói Tử vi chỉ đúng khoảng 60% thôi nên xem cách khác sẽ chuẩn hơn , chú ý xem bát tự , dịch số nói chung nhiều cách kết hợp thì mới có kết quả chuẩn được
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

\:D/ Đó là bát tự, lấy tiết khí, ngũ hành thiên can để luận đoán.

Về tiết khí bạn sinh 18/5 là giữa hạ, đương nhiên là hỏa lên ngôi, thủy sấp mặt.
Về ngũ hành thiên can. Quý mậu đinh quý - Hợi ngọ hợi mão. Cơ bản là như bác Long Đức phân tích.
Note: cho nghiệm lý về lá số chút ợ.
Bạn là con trưởng, học hành tốt, đỗ đạt ? Hiện tại quan lộ oke ko? Tiền tài hao tán vì bệnh tật và anh em ư ???
Cảm ơn bạn! :)
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kingsman »

số này mà đi về bắc là tè le hột me :)) căn cứ vào ls thôi :-?

À tôi nói về nơi sống chứ ko phải hướng nhà...

cai viêc chọn hương nhà này phải dựa theo tứ trụ nhiều lắm :-?
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

kingsman đã viết: 10:45, 10/12/17 số này mà đi về bắc là tè le hột me :)) căn cứ vào ls thôi :-?

À tôi nói về nơi sống chứ ko phải hướng nhà...

cai viêc chọn hương nhà này phải dựa theo tứ trụ nhiều lắm :-?
Nhật nguyên Đinh ôm 2 quý 2 hợi =)) Có hột me thì ông nào cũng lao vào hết :)
Dẫu biết đời là 1 cái hố đen khoảng chừng 20cm vậy mà cứ đâm đầu vào cho khổ :-j :-j :-j
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

DVTPharma đã viết: 09:51, 02/12/17 \:D/ Đó là bát tự, lấy tiết khí, ngũ hành thiên can để luận đoán.

Về tiết khí bạn sinh 18/5 là giữa hạ, đương nhiên là hỏa lên ngôi, thủy sấp mặt.
Về ngũ hành thiên can. Quý mậu đinh quý - Hợi ngọ hợi mão. Cơ bản là như bác Long Đức phân tích.
Bạn là con trưởng, học hành tốt, đỗ đạt ? Hiện tại quan lộ oke ko? Tiền tài hao tán vì bệnh tật và anh em ư ???
Bạn DVT mến ,
Bạn có khỏe , vui ?
Không thấy Bạn trên DĐTV/VN . hay lo làm ăn ?
Nhớ Bạn nhiều . Nay tôi đã qua DĐLS/VN hơn tháng nay .
Gửi lời chào Bạn ,
Chúc Bạn được nhiều may mắn , sức khỏe.
Mến ,
Hung Ton ,
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

hungton đã viết: 07:17, 13/07/18
DVTPharma đã viết: 09:51, 02/12/17 \:D/ Đó là bát tự, lấy tiết khí, ngũ hành thiên can để luận đoán.

Bạn DVT mến ,
Bạn có khỏe , vui ?
Không thấy Bạn trên DĐTV/VN . hay lo làm ăn ?
Nhớ Bạn nhiều . Nay tôi đã qua DĐLS/VN hơn tháng nay .
Gửi lời chào Bạn ,
Chúc Bạn được nhiều may mắn , sức khỏe.
Mến ,
Hung Ton ,
Bác Hùng kính mến!
Lâu quá rồi mới lại gặp bác, bác vẫn an vui chứ ạ. Cho cháu gửi lời hỏi thăm và lời chúc sức khỏe đến bác và gia đình bên đó.
Cháu cảm ơn bác đã nhớ tới và thăm hỏi, cháu vẫn khỏe bác à. Cuộc sống vẫn bình an vậy tuy cũng có đôi chút xáo trộn về công việc và tình cảm nhưng cũng không ảnh hưởng lắm. Đợt vừa rồi mùa thầu bảo hiểm y tế nên cháu cũng hơi bận công việc, và đi lại cũng nhiều nên có chút mệt mỏi và áp lực. Cháu không tham gia cũng lâu rồi, nhiều khi rảnh cũng có online nhưng chỉ đi dạo, " cưỡi ngựa xem hoa " thôi bác. Bên DDTVVN ban QT đã không còn giành sự quan tâm cho DD nữa rồi, lỗi nhiều quá, và cũng không còn mặn mà nữa rồi, thật tiếc.
Chào mừng bác đã tham gia diễn đàn, mong bác luôn khỏe mạnh và an vui.
Kính mến!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”