Ước mơ tiếp viên hàng không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nhóng nhánh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ước mơ tiếp viên hàng không

Gửi bài gửi bởi Nhóng nhánh »

Em đang học Kinh tế nhưng em lại có ước mơ bay trên trời từ nhỏ 8-> 8-> 8-> . Năm sau ra trường nên em đang có 2 sự lựa chọn : Hoặc là theo lí trí học lên tiếp về kinh tế ,hoặc là theo con tim đi thi TVHK ạ :-? :-? Mong các a/c xem giúp em xem hợp với nghề nào hơn ạ ^^.
Em cảm ơn anh chị nhiều :x :x :x
Tập tin đính kèm
10-52-54-Nhóng nhánh.jpg
10-52-54-Nhóng nhánh.jpg (81.2 KiB) Đã xem 2062 lần
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Re: Ước mơ tiếp viên hàng không

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Chị không biết xem số nhưng làm tiếp viên hàng không tuyến quốc tế thì có nhiều vấn đề lắm em ạ, không giống như giấc mơ BAY đâu .
Thứ nhất là chuyện gia đình chồng con sau này là rất nhiều rào cản nảy sinh vì vấn đề thời gian làm việc .
Thứ 2 là thường xuyên hoạt động trong môi trường bị giới hạn nhiều về không gian, thời gian lẫn không khí để thở và do liên tục phải thay đổi áp suất cho những lần cất, hạ cánh cũng như thường xuyên phải thay đổi khí hậu đột ngột nên thường bị vấn đề với tai, mũi, họng với lại giờ giấc đồng hồ sinh học cứ gọi là đồng hỗ chạy gãy kim luôn đảo lộn lắm ý nên cần sức khỏe tốt . Có khi một ngày chỉ được 2 giờ bay nhưng phải lọ mọ từ 3, 4 giờ sáng đến khuya mới về
Nói chung là em nên chuẩn bị tinh thần nếu muốn BAY kiểu này mệt lắm đó
Đầu trang

anhphongkiem
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anhphongkiem »

Lá số này ko hợp về ngành tài chính
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

anhphongkiem đã viết: 19:47, 17/07/18 Lá số này ko hợp về ngành tài chính
anh Dế không chuẩn bị tập may quần áo cho em bé đi còn lên đây chém gió hả :))
Đầu trang

thanosdeptrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanosdeptrai »

... nếu em che info... anh tưởng em tính làm dịch vụ taxi lolz... dế có khách ngoại quốc ...khách dễ tính... nhưng không hợp với đồng nghiệp lắm... nên có khoảng cách nhất định

hỏi cho vui thôi... vào vận cũng làm ...

Ngành vận sau có liên quan đến cv hiện tại... làm cho có kn
Sửa lần cuối bởi thanosdeptrai vào lúc 20:02, 17/07/18 với 3 lần sửa.
Đầu trang

anhphongkiem
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anhphongkiem »

Hồng Hạnh đã viết: 19:50, 17/07/18
anh Dế không chuẩn bị tập may quần áo cho em bé đi còn lên đây chém gió hả :))
Thi thoảng nhớ nghề em ơi
Đầu trang

Nhóng nhánh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hồng Hạnh đã viết: 19:43, 17/07/18 Chị không biết xem số nhưng làm tiếp viên hàng không tuyến quốc tế thì có nhiều vấn đề lắm em ạ, không giống như giấc mơ BAY đâu .
Thứ nhất là chuyện gia đình chồng con sau này là rất nhiều rào cản nảy sinh vì vấn đề thời gian làm việc .
Thứ 2 là thường xuyên hoạt động trong môi trường bị giới hạn nhiều về không gian, thời gian lẫn không khí để thở và do liên tục phải thay đổi áp suất cho những lần cất, hạ cánh cũng như thường xuyên phải thay đổi khí hậu đột ngột nên thường bị vấn đề với tai, mũi, họng với lại giờ giấc đồng hồ sinh học cứ gọi là đồng hỗ chạy gãy kim luôn đảo lộn lắm ý nên cần sức khỏe tốt . Có khi một ngày chỉ được 2 giờ bay nhưng phải lọ mọ từ 3, 4 giờ sáng đến khuya mới về
Em cảm ơn lời khuyên của chị ạ ^^
Em cũng đã tìm hiểu rất nhiều về ngành và các khó khăn trong nghề. Em đã dự tính nếu đỗ có thể làm TVHK 5năm rồi trở về vớii csong bình thường ạ. Bởi cũng biết ko thể ăn đời ở kiếp với nghề này đến già được. Em chỉ muốn có tgian sống với mơ ước của mình thay vì mong muốn của ng khác ạ ^^.
Đầu trang

Nhóng nhánh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

em cảm ơn anh ạ ^^
Vậy em có thể bay ko ạ :3?
Ko biết sau này ra đi làm tn chứ giờ em thấy học cũng vào lắm ạ :)) :)) :))
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Nhóng nhánh đã viết: 20:04, 17/07/18
Hồng Hạnh đã viết: 19:43, 17/07/18 Chị không biết xem số nhưng làm tiếp viên hàng không tuyến quốc tế thì có nhiều vấn đề lắm em ạ, không giống như giấc mơ BAY đâu .
Em cảm ơn lời khuyên của chị ạ ^^
Em cũng đã tìm hiểu rất nhiều về ngành và các khó khăn trong nghề. Em đã dự tính nếu đỗ có thể làm TVHK 5năm rồi trở về vớii csong bình thường ạ. Bởi cũng biết ko thể ăn đời ở kiếp với nghề này đến già được. Em chỉ muốn có tgian sống với mơ ước của mình thay vì mong muốn của ng khác ạ ^^.
Uk vậy thì em nên tính thêm sau 5 năm đó về thì sẽ làm công việc gì nữa và chuẩn bị cho kế hoạch đó trong 5 năm em làm tvhk thế nào vì nhiều người bỏ nghề xong khó tìm được việc vừa ý lắm( vì lương tvhk đang cao ), những việc vừa ý thì lại không đủ exp, mà em tính trụ 5 năm là cũng giỏi đó tới lúc đó thì lại thành quen nghề :))
Đầu trang

Nhóng nhánh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thanosdeptrai đã viết: 19:54, 17/07/18 ... nếu em che info... anh tưởng em tính làm dịch vụ taxi lolz... dế có khách ngoại quốc ...khách dễ tính... nhưng không hợp với đồng nghiệp lắm... nên có khoảng cách nhất định

hỏi cho vui thôi... vào vận cũng làm ...

Ngành vận sau có liên quan đến cv hiện tại... làm cho có kn
Em phải đọc mãi mới hiểu ý anh =)) =)) =))
Em hiện tại đang là sv kinh tế chứ ko có làm j nên vận sau cx làm liên quan đến kte ạ?? Với cả làm TVHK có kn j đến kinh tế đâu ạ :(( :(( :((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”