[HỒNG NHAN BẠC PHẬN] Lá số nào đúng với cách đa phu, buôn bán thường bị lừa

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vodaoduc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: [HỒNG NHAN BẠC PHẬN] Lá số nào đúng với cách đa phu, buôn bán thường bị lừa

Gửi bài gửi bởi vodaoduc »

Cháu cứ quote vào người ta mới biết. Lá số này có năm khá đặc biệt. Chú muốn tham luận mọi người xem sao.
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Trần Thúy »

hungton đã viết: 08:27, 15/07/18
ô long đã viết: 23:27, 17/07/18
Long Đức đã viết: 21:00, 04/07/18

Kính thưa Bác Hùng Tôn, Bác Ô Long, Bác Long Đức và các cao nhân tiền bối khác của diễn đàn ạ,
Cháu may mắn được Bác Võ Đạo Đức vào kiểm tra giờ sinh cho lá số và chỉ cho cháu các bậc tiền bối có trình độ Tử Vi như các Bác, Chú ạ.
Cháu xin phép được quote các Bác, Chú vào chủ đề của mình mong các Bác, Chú cùng luận đàm về lá số này ạ.

Cháu rất mong nhận được lời luận đàm từ các Bác, Chú và các cao nhân của diễn đàn mình ạ.
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vodaoduc đã viết: 23:39, 17/07/18 Cháu cứ quote vào người ta mới biết. Lá số này có năm khá đặc biệt. Chú muốn tham luận mọi người xem sao.
Cháu quote rồi Chú ạ. Nếu cháu có gì chưa phải thì Chú chỉ bảo giúp nhé ạ :D .
Mong các Bác sớm vào tham luận về năm đặc biệt đó ạ :-bd
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Xét giờ sinh thì cần phải nắm rõ tính cách, con người, cuộc đời, và vận hạn xảy ra những việc quan trọng. Thông tin không cần nhiều, nhưng phải trọng tâm, rõ ràng, chuẩn xác, nếu không thì rất khó xét hoặc có khi dẫn đến sai lệch.

Bạn còn nhỏ, lại xa cách mẹ từ bé, nên có thể có nhiều việc bạn không biết được rõ, hoặc có những cái bạn nghe/hiểu có khi lại không chuẩn, hoặc sự cảm nhận đôi khi lại khác với thực tế, v.v... , thành thử e là khó xét đấy!
Đầu trang

vodaoduc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vodaoduc »

Trần Thúy đã viết: 00:10, 18/07/18
vodaoduc đã viết: 23:39, 17/07/18 Cháu cứ quote vào người ta mới biết. Lá số này có năm khá đặc biệt. Chú muốn tham luận mọi người xem sao.
Chú thấy không ai nhiệt tình lắm thế nên chú chỉ cháu vì sao chú chọn lá giờ hợi nhé. Coi như có duyên. Kinh nghiệm từ google ra thôi chứ không có ai chỉ bảo.

Thiên động là sao động, mệnh thiên đồng, thiên di thái âm, hội song hao là cách của di chuyển và đi lại liên tục.
Chỉ riêng cái cách cục này thôi thì chú đã nghiêng về lá số giờ hợi.

Nếu đi năm 2001 thì là năm Tân Tỵ, gốc đại hạn là thái dương cư tỵ ngộ đà la. Lưu niên đại vận nó vào cung hợi là cung tài bạch, cự môn.

Cháu để ý năm 2001 thì thái dương hóa quyền , cự môn hóa lộc là chủ nhanh chóng. Mệnh đã có đồng âm song hao khoa quyền. Đi đến lưu niên đại vận ở cung tài bạch, hợi cung có các cách như:

Đồng hao phượng mã. (tam phương tứ chính)
Lưu thiên mã với thiên mã
Cự linh

Đó đều là các cách cục xa nhà, viễn xứ.

Gốc tiểu vận thái dương ngộ đà (cung tỵ) là chủ sai lệch về múi giờ. Có lưu thái tuế xung thằng cung hợi

Nên năm đó chú đảm bảo là phải xuất ngoại. Xuất ngoại vì quẫn bách cư linh hội kình đà và với mong muốn đi xuất ngoại để mong muốn có thể được học hành đổi đời (xương khúc).

Cách cục mẹ cháu hay bị lừa là do cung tật ách của mẹ cháu có cách tả phù hữu bật phục binh địa kiếp.

Hay dính đến chuyện tình cảm còn là vì do có liên quan đến hồng loan.

Năm mẹ cháu tự tử có các hung cách như hồng loan tứ mộ cô quả địa kiếp. Tham lang địa kiếp phục binh ở thìn tuất. Năm đó cũng là năm tuế xung từ phụ mẫu sang, vũ khúc quả tú là cách con cái cảm thấy lạc lõng không cảm nhận được tình cảm của cha mẹ.
Năm tự tử là năm đặc biệt bởi vì năm đó là năm CANH.

Thôi coi như là có duyên nhé. Chuyện tương lai cháu nhờ mọi người trên đây.
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Long Đức đã viết: 08:19, 18/07/18 Xét giờ sinh thì cần phải nắm rõ tính cách, con người, cuộc đời, và vận hạn xảy ra những việc quan trọng. Thông tin không cần nhiều, nhưng phải trọng tâm, rõ ràng, chuẩn xác, nếu không thì rất khó xét hoặc có khi dẫn đến sai lệch.

Bạn còn nhỏ, lại xa cách mẹ từ bé, nên có thể có nhiều việc bạn không biết được rõ, hoặc có những cái bạn nghe/hiểu có khi lại không chuẩn, hoặc sự cảm nhận đôi khi lại khác với thực tế, v.v... , thành thử e là khó xét đấy!
Cảm ơn Anh Long Dức có lời đáp với em ạ. Đúng là anh có câu nói rất sâu sắc làm em phải suy nghĩ ạ, mẹ con xa nhau như vậy thì dễ có những chuyện em nghe vậy, nhìn vậy nhưng không phải vậy...

Làm phiền anh rồi, em cảm ơn anh ạ. Mong sau này nếu có một vấn đề gì đó của cá nhân em thì sẽ hữu duyên được Anh xét giúp ạ.
Chúc anh mọi sự an yên nhé!
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vodaoduc đã viết: 14:33, 18/07/18
Trần Thúy đã viết: 00:10, 18/07/18
Chú thấy không ai nhiệt tình lắm thế nên chú chỉ cháu vì sao chú chọn lá giờ hợi nhé. Coi như có duyên. Kinh nghiệm từ google ra thôi chứ không có ai chỉ bảo.

Thiên động là sao động, mệnh thiên đồng, thiên di thái âm, hội song hao là cách của di chuyển và đi lại liên tục.
Chỉ riêng cái cách cục này thôi thì chú đã nghiêng về lá số giờ hợi.

Nếu đi năm 2001 thì là năm Tân Tỵ, gốc đại hạn là thái dương cư tỵ ngộ đà la. Lưu niên đại vận nó vào cung hợi là cung tài bạch, cự môn.

Cháu để ý năm 2001 thì thái dương hóa quyền , cự môn hóa lộc là chủ nhanh chóng. Mệnh đã có đồng âm song hao khoa quyền. Đi đến lưu niên đại vận ở cung tài bạch, hợi cung có các cách như:

Đồng hao phượng mã. (tam phương tứ chính)
Lưu thiên mã với thiên mã
Cự linh

Đó đều là các cách cục xa nhà, viễn xứ.

Gốc tiểu vận thái dương ngộ đà (cung tỵ) là chủ sai lệch về múi giờ. Có lưu thái tuế xung thằng cung hợi

Nên năm đó chú đảm bảo là phải xuất ngoại. Xuất ngoại vì quẫn bách cư linh hội kình đà và với mong muốn đi xuất ngoại để mong muốn có thể được học hành đổi đời (xương khúc).

Cách cục mẹ cháu hay bị lừa là do cung tật ách của mẹ cháu có cách tả phù hữu bật phục binh địa kiếp.

Hay dính đến chuyện tình cảm còn là vì do có liên quan đến hồng loan.

Năm mẹ cháu tự tử có các hung cách như hồng loan tứ mộ cô quả địa kiếp. Tham lang địa kiếp phục binh ở thìn tuất. Năm đó cũng là năm tuế xung từ phụ mẫu sang, vũ khúc quả tú là cách con cái cảm thấy lạc lõng không cảm nhận được tình cảm của cha mẹ.
Năm tự tử là năm đặc biệt bởi vì năm đó là năm CANH.

Thôi coi như là có duyên nhé. Chuyện tương lai cháu nhờ mọi người trên đây.
Cháu thật sự rất cảm ơn Chú ạ. Chắc cũng là cái duyên mà lần nào cháu cũng may mắn được Chú giúp rất nhiệt tình ạ và cháu phải thú thực là cháu cảm giác Chú rất thân thuộc, cái này là một thứ linh cảm gì đấy thôi ạ (hoặc vì cách dùng từ của chú ;;) ). Chính vì cháu cũng là người tin vào duyên số nên đó là lý do cháu thật sự thấy việc quote vào không cần thiết đó ạ...

Cháu đã đọc lời luận của Chú và cố search google mong hiểu nhiều phần đó ạ. Mục đích chính của chủ đề xem như đã đạt được rồi, cháu cũng không còn dám sân si hỏi thêm nữa (trừ khi có người hữu duyên giúp đỡ).

Chúc Chú và Gia đình luôn mạnh khỏe, mọi sự an yên như ý ạ!

P/s: Có thể 10-20 năm nữa cháu với Chú có một duyên gì đấy, khi đấy cháu đã khác giờ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”