Chọn sai ngành nghề có thể phải trả giá cả cuộc đời

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Chọn sai ngành nghề có thể phải trả giá cả cuộc đời

Gửi bài gửi bởi Answer »

Người mình quen ngày trước học luật rồi đi làm trong công ty tư vấn về du học. Nên chọn cái nào cũng được, chọn giáo viên thì 5-7 năm sau đi chạy show dạy thêm mỗi tháng kiếm 2 tỷ, còn chọn dược kiếm mối buôn bán thuốc tháng kiếm 3 tỷ. Tài bạch hóa quyền cơ mà, nhiều cơ hội kiếm $$ lắm, lo gì.
Đầu trang

ngoisaocodon2k
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngoisaocodon2k »

Answer đã viết: 22:26, 18/07/18 Người mình quen ngày trước học luật rồi đi làm trong công ty tư vấn về du học. Nên chọn cái nào cũng được, chọn giáo viên thì 5-7 năm sau đi chạy show dạy thêm mỗi tháng kiếm 2 tỷ, còn chọn dược kiếm mối buôn bán thuốc tháng kiếm 3 tỷ. Tài bạch hóa quyền cơ mà, nhiều cơ hội kiếm $$ lắm, lo gì.
dạ vâng em cảm ơn tỉ nhiều nha. tỉ đẹp gái quá, như idol hàn quốc ấy, lại thân thiện nữa. Chúc tỉ mãi luôn xinh đẹp và thành công nhaa!!
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Chị không biết em ạ. Đã có nhiều người trên diễn đàn tìn được người có cùng lá số với mình, nhưng gia cảnh tính cách đường công danh con cái khác nhau, nên lá số cũng... chung chung thôi. Không phải tự nhiên các thầy đòi xem mặt trước khi phán số đâu. Chị nhớ bác vio có nói thời này nhìn số đoán nghề khó lắm, biết nghề xem có ứng với lá số không thì may ra.

Câu em nói đúng đấy. Chồng có thể bỏ được, nhưng nghề có thể sẽ đi với ta tới suốt cuộc đời. Chọn sai ngành nghề có thể phải trả giá cả đời đó. Đừng phó mặc việc này cho bố mẹ, hay nghe lời khuyên thiếu tính trực quan từ người ngoài (cái này học khó lắm ..v...v). Cái khó đối với họ có thể dễ đối với em đó.
Đầu trang

ngoisaocodon2k
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tmThuy đã viết: 22:35, 18/07/18 Chị không biết em ạ. Đã có nhiều người trên diễn đàn tìn được người có cùng lá số với mình, nhưng gia cảnh tính cách đường công danh con cái khác nhau, nên lá số cũng... chung chung thôi. Không phải tự nhiên các thầy đòi xem mặt trước khi phán số đâu. Chị nhớ bác vio có nói thời này nhìn số đoán nghề khó lắm, biết nghề đoán số thì may ra.

Câu em nói đúng đấy. Chồng có thể bỏ được, nhưng nghề có thể sẽ đi với ta tới suốt cuộc đời. Chọn sai ngành nghề có thể phải trả giá cả đời đó. Đừng phó mặc việc này cho bố mẹ, hay nghe lời khuyên thiếu tính trực quan từ người ngoài (cái này học khó lắm ..v...v). Cái khó đối với họ có thể dễ đối với em đó.
tỉ ơi muội up mặt lên đây để tỉ luận giải có được k ạ?
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

ngoisaocodon2k đã viết: 22:38, 18/07/18
tmThuy đã viết: 22:35, 18/07/18 Chị không biết em ạ. Đã có nhiều người trên diễn đàn tìn được người có cùng lá số với mình, nhưng gia cảnh tính cách đường công danh con cái khác nhau, nên lá số cũng... chung chung thôi. Không phải tự nhiên các thầy đòi xem mặt trước khi phán số đâu. Chị nhớ bác vio có nói thời này nhìn số đoán nghề khó lắm, biết nghề đoán số thì may ra.

Không
Đầu trang

ngoisaocodon2k
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tmThuy đã viết: 22:39, 18/07/18
ngoisaocodon2k đã viết: 22:38, 18/07/18

Không
dạ câu trả lời hơi phũ tí nhưng k sao. dù sao thì muội cũng cảm ơn tỉ nhiều đã quan tâm đến muội. chúc tỉ sức khỏe và thành công trong cuộc sống nhaaa
Đầu trang

KNY
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi KNY »

Chủ đe này rất là hay. Đúng là chọn nghề rất là quan trọng. Nó quan trọng ở điểm nếu mình không làm đúng nghề mình thích thì niềm đam mê, yêu đời của mình sẽ mất dân dân. Cuộc sống của mình moi ngày se trở nên cằn cỏi. Cuộc sống mất định hướng hoi nào không biết. Mình không biết mọi người thê nào. Nhưng về cơ bản thì mình chia ra hai cuộc sống khác nhau.
Một là người co cuộc sống đa phần làm gi cũng dược hưởng lợi ích tu người khác. Moi trường xung quanh sinh loi cho họ.
Hai là người co cuộc sống luôn luôn phải sinh lợi cho người khác. Cung một cong viec bo phan của nguoi ta mà mình phải làm nhiều hơn vat va hon.
Trường hợp 2 thì mình nghĩ nên chon những nghề phục vu nhu y ta.
Đầu trang

Lyly82
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lyly82 »

Answer đã viết: 22:26, 18/07/18 Người mình quen ngày trước học luật rồi đi làm trong công ty tư vấn về du học. Nên chọn cái nào cũng được, chọn giáo viên thì 5-7 năm sau đi chạy show dạy thêm mỗi tháng kiếm 2 tỷ, còn chọn dược kiếm mối buôn bán thuốc tháng kiếm 3 tỷ. Tài bạch hóa quyền cơ mà, nhiều cơ hội kiếm $$ lắm, lo gì.
Anh lại vẽ màu hồng cho em gái rồi. Ở VN thì nghề không quan trọng lắm, kiếm được bao nhiêu mới quan trọng, nghề nào vẫn là đi buôn mới giàu.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Để em yên tâm, anh học 1 ngành.
Và hiện làm 1 nghề hầu như chẳng liên quan gì đến thứ dc học.
Kiến thức cũ rơi gần hết.
Kiến thức hiện có là do 1 lần ngao du vào 1 nhóm học tự phát cùng ông bạn. Sau thấy làm dc thì theo thôi.
Đánh giá cá nhân thì kiến thức trong trường ĐH giỏi lắm có tầm 30% là hữu dụng dc việc, còn lại...
Đầu trang

KNY
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi KNY »

Các bạn trẻ hướng nghiệp nên tìm hiểu kỹ về ngành trước khi dang ky học. Học một ngành nghề ton it nhất thời gian tư 2 den 4 năm. Bao nhiêu tiền bac, thời gian đầu tư vào đó nên các bạn đừng bao giờ chọn qua loa hay cảm tính được.
Chọn nghề phải nên chọn tư trước 1 hay 2 năm, không nên để gần tới thi mới suy nghĩ. Không nên chọn theo xu hướng của mọi người. Nhiều người làm nghề đó tốt, chưa hẳn mình làm tốt hoặc ngược lại. Dù cái nghề của mình co thể không co nhiều tiền bac như người khác, nhưng mà các bạn nên cảm thấy hung thu với nó và cũng giỏi về ngành của mình. Moi ngày làm việc cảm giác rất là tan lực làm. Khi mà mình giỏi nghề rồi thì tư nhiên sẽ kiếm tiền de hơn.
Các bạn nên tới trường dai học xin gặp giáo sư về ngành đo, xin email hoac dien thoại. Sau do, gửi mail hay dien thoai truc tiep xin phep giáo su cho mình một buổi hẹn. Các bạn hãy gặp va hỏi trực tiếp tất ca cac van de lien quan như học ngành nay nhu the nào. Ra trường sẽ làm những việc gì va làm o bo phân nào. Mức lương trung bình ra làm sao đối với người mới ra trường va co kinh nghiệm. Một ngày của người đảm nhận công việc đo ra làm sao.
Bạn cũng nên tìm người quen hay xin thu giới thiệu để đến nơi ngành nghề của bạn theo họ một buổi làm việc. Tất cả các câu hỏi thac mac như là ngành này khi làm có gì khó khăn không. Rồi ngoài kiến thức chuyên ngành ra, cần phải co khả năng gì không? Có nghề thì khá năng giao tiếp rất quan trong chẳng hạn hay có ngành phải rất can than va ti mi voi so liệu. Bạn phải xem bạn có phu hợp không?
Khi biết ngành mình phải theo rồi mới tới chọn trường để học. Theo khả năng tài chính va chất lượng của trường. Rồi phải xin lien lac với những sinh vien năm cuối của một so trương de hỏi.
Nói chung, các bạn nên tìm hiểu kỹ. Vi sao lúc nào mình cũng nói vậy? Vi khi các bạn cham đến việc mà các bạn thích rồi, thì moi ngày các bạn đều muốn hoàn thiện bản thân mình hơn để phu hợp hay phát triển ngành của bạn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”