Năm nay có tang?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
hethong123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Năm nay có tang?

Gửi bài gửi bởi hethong123 »

Nhờ mọi người xem giúp. Ba vợ em bị nhồi máu cơ tim. Bác sỹ tiên lượng cơ hội chỉ còn 30-40%. Vợ em sinh lúc 4 giờ 30 phút sáng ngày 23/1/1988 ( 5/12 Đinh Mão). Cảm ơn mọi người.
Hình ảnh
Đầu trang

hethong123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Năm nay có tang?

Nhờ mọi người xem giúp.
Đầu trang

hethong123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nhờ mọi người xem giúp.
Đầu trang

hethong123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Cha của đương số mất lúc 2 giờ sáng ngày 20/7/2018.
Đầu trang

Mặt trời
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mặt trời »

Năm nay cung luu t/h 32t vào cung phụ mẫu báo có tang là chuẩn rui đó b!!
Mk còn 1thắc mắc nữa đó là năm nay ls này báo có đại tang liên tiếp có thể là 2tang trở lên...và giờ có 1đại tang là bố ruột...vậy liệu có còn tang nào nữa không???
Mong rằng cuối năm đương số cho xin kq nghiệm lý!!!
Xin phép đc chia buồn cùng gia đình!!
Chúc gd sớm vượt qua đc sóng gió này và mạnh khỏe, gặp nhiều may mắn!!!
Thân!!!
Đầu trang

HongDuc12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi HongDuc12 »

hethong123 đã viết: 15:04, 15/07/18 Nhờ mọi người xem giúp. Ba vợ em bị nhồi máu cơ tim. Bác sỹ tiên lượng cơ hội chỉ còn 30-40%. Vợ em sinh lúc 4 giờ 30 phút sáng ngày 23/1/1988 ( 5/12 Đinh Mão). Cảm ơn mọi người.
Hình ảnh

Chào bác

Lời đầu mình xin thành thật chia buồn với bác và gia đình

Và xin được cùng cầu nguyện hương hồn nhạc phụ của bác sớm được siêu thoát.

Vài ngày trước mình có vào đây , nhin ls của vợ bác là mình nghĩ nhạc phụ bác sẽ gặp chuyện chẳng lành nhưng không ngờ cụ lại ra đi sớm quá .

Năm nay vợ bác 32 nằm trong ĐV cung Phúc 24-33.
ĐV cung Phúc can Quí Tham Lang Hóa Kị. Phi Kị của ĐV nhập cung Tật Ách xung cung Phụ Mẫu . Hóa kị hàm nghĩa là xấu , kém . Cho nên đây là điềm báo trước không hay cho cha hay mẹ.
Lưu Niên Mậu Tuất 2018 khiến Tham Lang Hóa Lộc tại cung Tật , gặp Hóa Kị của ĐV hợp thành cách Song Ki . Hóa Kị hàm nghĩa là kém . Song Kị càng kém hơn nhất là nơi nó xung phá . Ý mình muốn nói cung Phụ mẫu

Lưu Niên Mậu Tuất 2018 cũng khiến Thái Âm Hóa Quyền tại cung Tị . Cung Tị là cung Di của Thiên Bàn và cũng là cung Quan của ĐV. Phi Quyền nhập cung Di gặp Hóa Lộc của Thiên Bàn và Phi Khoa của ĐV . Quyền Khoa Lộc hội tụ thêm phi Lộc Tồn Thiên Mã Thiên Trù Trường Sinh tọa cung , nếu không có phi Kị xung phá thì năm nay là năm vợ bác ra ngoài cũng như chốn quan trường được nhiều thu nhập .

Nhưng vì có phi Kị lại thêm Phi Quyền của Lưu Niên kích hoạt những ác tính của các sao tam hợp với cung Tị như Không Kiếp Tang Đà và sao Thái Dương ( tượng trưng cho người cha) bị ảnh hưởng gần nhất và nặng nhất .Cho nên vì vậy nhạc phụ của bác về trời .

Năm nay vợ bác có thu nhập tốt .Tuy nhiên dù Lộc có nhiều thế nào đi nữa thì cũng chẳng bao giờ bù đắp cho vừa sự ra đi của người thân bác nhỉ . Lá số của vợ bác truyền tinh với bố mẹ như vậy thì tình cảm giữa vợ bác và bố mẹ vợ bác có lẽ cũng gắn bó và khắn khít với nhau lắm?.

Cầu mong gia đình bác đủ nghị lực để vượt qua sự mất mát lớn lao này .

Thành kính phân ưu

HD
Được cảm ơn bởi: hethong123
Đầu trang

Sinh viên năm nhất
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Sinh viên năm nhất »

Xin chia sẻ cảm thông cho những điều đương số phải trải qua.
Chuyện xảy ra tôi đã biết từ lúc anh gia nhập diễn đàn và đăng lá số lên, nhưng tôi không nghĩ nó đến nhanh thế. Mặc dù tôi biết rõ tháng năm nào xảy ra.
Đầu tiên tôi thấy :
Bắt đầu từ tật ách chuyển kị sang liêm kị chuyển kị sang có dương kị cuối cùng hoàn nguyên cung tật tham kị tượng xoay , thế đảo lưu xuất phản cung gom đủ tượng hình thể lưu xuất linh xương đà kị , nếu a mang lá số của a vào thì sẽ thấy khớp những gì tôi đã nói, và tôi nắm trong tay vận mệnh xoay đảo thể dụng lưu xuất trùng điệp , phản cung và tuyệt kĩ treo không rung. Mong a tìm được người cho thuốc giải không chỉ là khám bệnh.

Nến.
Đầu trang

ô long
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ô long »

Thành kính phân ưu với gia đình anh chị!
Giờ mọi luận giải đều có phần khiên cưỡng, nghiêng về gọt hơn. Trừ khi anh muốn nghiệm lý thì tôi sẽ chia sẻ đôi điều.
Đầu trang

hethong123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Mặt trời đã viết: 23:35, 21/07/18 Năm nay cung luu t/h 32t vào cung phụ mẫu báo có tang là chuẩn rui đó b!!
Mk còn 1thắc mắc nữa đó là năm nay ls này báo có đại tang liên tiếp có thể là 2tang trở lên...và giờ có 1đại tang là bố ruột...vậy liệu có còn tang nào nữa không???
Mong rằng cuối năm đương số cho xin kq nghiệm lý!!!
Xin phép đc chia buồn cùng gia đình!!
Chúc gd sớm vượt qua đc sóng gió này và mạnh khỏe, gặp nhiều may mắn!!!
Thân!!!
Em cảm ơn Bác. Nghiêm trọng quá. Em sẽ báo lại.
Đầu trang

hethong123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

HongDuc12 đã viết: 17:46, 22/07/18
hethong123 đã viết: 15:04, 15/07/18 Nhờ mọi người xem giúp. Ba vợ em bị nhồi máu cơ tim. Bác sỹ tiên lượng cơ hội chỉ còn 30-40%. Vợ em sinh lúc 4 giờ 30 phút sáng ngày 23/1/1988 ( 5/12 Đinh Mão). Cảm ơn mọi người.
Hình ảnh

Chào bác

Lời đầu mình xin thành thật chia buồn với bác và gia đình

Và xin được cùng cầu nguyện hương hồn nhạc phụ của bác sớm được siêu thoát.

Vài ngày trước mình có vào đây , nhin ls của vợ bác là mình nghĩ nhạc phụ bác sẽ gặp chuyện chẳng lành nhưng không ngờ cụ lại ra đi sớm quá .

Năm nay vợ bác 32 nằm trong ĐV cung Phúc 24-33.
ĐV cung Phúc can Quí Tham Lang Hóa Kị. Phi Kị của ĐV nhập cung Tật Ách xung cung Phụ Mẫu . Hóa kị hàm nghĩa là xấu , kém . Cho nên đây là điềm báo trước không hay cho cha hay mẹ.
Lưu Niên Mậu Tuất 2018 khiến Tham Lang Hóa Lộc tại cung Tật , gặp Hóa Kị của ĐV hợp thành cách Song Ki . Hóa Kị hàm nghĩa là kém . Song Kị càng kém hơn nhất là nơi nó xung phá . Ý mình muốn nói cung Phụ mẫu

Lưu Niên Mậu Tuất 2018 cũng khiến Thái Âm Hóa Quyền tại cung Tị . Cung Tị là cung Di của Thiên Bàn và cũng là cung Quan của ĐV. Phi Quyền nhập cung Di gặp Hóa Lộc của Thiên Bàn và Phi Khoa của ĐV . Quyền Khoa Lộc hội tụ thêm phi Lộc Tồn Thiên Mã Thiên Trù Trường Sinh tọa cung , nếu không có phi Kị xung phá thì năm nay là năm vợ bác ra ngoài cũng như chốn quan trường được nhiều thu nhập .

Nhưng vì có phi Kị lại thêm Phi Quyền của Lưu Niên kích hoạt những ác tính của các sao tam hợp với cung Tị như Không Kiếp Tang Đà và sao Thái Dương ( tượng trưng cho người cha) bị ảnh hưởng gần nhất và nặng nhất .Cho nên vì vậy nhạc phụ của bác về trời .

Năm nay vợ bác có thu nhập tốt .Tuy nhiên dù Lộc có nhiều thế nào đi nữa thì cũng chẳng bao giờ bù đắp cho vừa sự ra đi của người thân bác nhỉ . Lá số của vợ bác truyền tinh với bố mẹ như vậy thì tình cảm giữa vợ bác và bố mẹ vợ bác có lẽ cũng gắn bó và khắn khít với nhau lắm?.

Cầu mong gia đình bác đủ nghị lực để vượt qua sự mất mát lớn lao này .

Thành kính phân ưu

HD
Em thay mặt gia đình cảm ơn Bác. Vợ em làm giáo viên. Hiện tại lương cũng theo khung của nhà nước. Còn làm ngoài hiện tại thì chưa.
Vợ em rất quý trọng Cha Mẹ. Tuy nhiên với Cha thì hay khắc khẩu do không hài lòng về cha. Cha rất mê vé số, hút thuốc và thỉnh thoảng nhậu nữa. Tuy nhiên từ đáy lòng rất thương cha.
Bác xem giúp lá số của vợ em sắp tới giúp. Hôm trước em đi xem bói người ta nói cả bên vợ và bên chồng năm nay có tang.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”