Mất phương hướng trong công việc!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
ndt30393
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mất phương hướng trong công việc!

Gửi bài gửi bởi ndt30393 »

Nhờ các anh, các chú xem giùm em lá số này về công việc với ạ. em mới chuyển sang chỗ mới làm khoảng 4 tháng. Nhưng hiện tại cháu thấy không ổn lắm rất khó nói, đó là từ cách làm việc của cấp trên vs riêng bản thân mình (mặc dù chỗ làm việc này ở 1 công ty lớn, có rất nhiều anh em giỏi làm cùng và có thể nhiều người muốn đc vào đó làm viêc ở đó). Giờ cháu chưa rõ là nên xin chỗ mới hay tiếp tục làm việc ở chỗ làm hiện tại và liều chuyển đi có tốt hay không (vì tính đến giờ em đã chuyển việc 3 lần rồi ạ). Rất cảm ơn lời khuyên từ các anh các chú với lá số phía dưới này ạ!!!
Hình ảnh
Đầu trang

ndt30393
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mất phương hướng trong công việc!

khó . trôi bài :( :(
Đầu trang

sonqhkt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sonqhkt »

Đầu tiên nhận thấy những ai mà cung Quan có sao Kình Dương thì thường là bất mãn công danh. Có sao Thai ở cung Quan cũng báo hiệu sự non, mới, sự khởi đầu... mà vạn sự khởi đầu nan, cho nên vất vả là khó tránh khỏi. Cung Quan đóng tại cung Sửu là thời mù mờ, chưa rõ ràng hay nói cách khác là thời mà sự nghiệp công danh mới hình thành lại muốn đổi thay, đi tìm sự nghiệp mới.
Tóm lại, ứng xử với trường hợp này xác định là bất mãn công danh và tìm các công việc gì đó mới hình thành để tham gia, khi đã ổn định thì lại "nhảy" việc. Tránh các công ty, công việc đã "cũ" lâu đời, ổn định, tìm các công ty mới lập hoặc các bộ phận, lĩnh vực công ty mới mở hoặc công ty cũ nhưng chi nhánh, văn phòng đại diện ở vùng, miền mới... khi đã đi vào ổn định thì lại đề xuất phát triển mới để mình ra làm. Có như vậy thì ổn hơn đỡ vất vả hơn.
Lưu ý, cả đời trong quá trình làm việc cẩn trọng không lại bị phản bội, qua mặt về giấy tờ, hồ sơ... lại bị dính dáng đến pháp luật nhất là từ 33 tuổi trở ra.
Vài dòng viết vội để bạn tham khảo.
Đầu trang

ndt30393
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sonqhkt đã viết: 16:33, 23/07/18 Đầu tiên nhận thấy những ai mà cung Quan có sao Kình Dương thì thường là bất mãn công danh. Có sao Thai ở cung Quan cũng báo hiệu sự non, mới, sự khởi đầu... mà vạn sự khởi đầu nan, cho nên vất vả là khó tránh khỏi. Cung Quan đóng tại cung Sửu là thời mù mờ, chưa rõ ràng hay nói cách khác là thời mà sự nghiệp công danh mới hình thành lại muốn đổi thay, đi tìm sự nghiệp mới.
Tóm lại, ứng xử với trường hợp này xác định là bất mãn công danh và tìm các công việc gì đó mới hình thành để tham gia, khi đã ổn định thì lại "nhảy" việc. Tránh các công ty, công việc đã "cũ" lâu đời, ổn định, tìm các công ty mới lập hoặc các bộ phận, lĩnh vực công ty mới mở hoặc công ty cũ nhưng chi nhánh, văn phòng đại diện ở vùng, miền mới... khi đã đi vào ổn định thì lại đề xuất phát triển mới để mình ra làm. Có như vậy thì ổn hơn đỡ vất vả hơn.
Lưu ý, cả đời trong quá trình làm việc cẩn trọng không lại bị phản bội, qua mặt về giấy tờ, hồ sơ... lại bị dính dáng đến pháp luật nhất là từ 33 tuổi trở ra.
Vài dòng viết vội để bạn tham khảo.
em rất cảm ơn anh khi cho em vài lời về quãng thăng trầm trong công việc. đúng là như anh nói. khi ổn đinh làm ở 1 chỗ thì em lại muốn tìm những thứ mới mẻ hoặc môi trg mới để thử sức. tháng 7 năm ngoái em cung về làm cho 1 anh khởi nghiệp đc khoảng 9 tháng lúc mới đầu cũng chỉ có 2 ae giờ thì cung 6 nhân viên, nhưng khi đi vào ổn đinh thì em lại thây công viêc không phù hợp nên cung quyết định đi. và giờ ms làm chô này 4 tháng em lại đang phân vân nên đi hay tiếp tuc ở lại kiên trì vì chỗ này em học trái ngành nhưng lại đc nhân vào làm sau khi phỏng vân em đã nghĩ mình trượt phỏng vấn nhưng bgio lại có cty về chuyên nganh em học gọi phỏng vấn nên em đang đắn đo. . em làm bên xây dưng nhưng lại khá thích thú vs kinh doanh và khởi nghiêp này nọ. anh cho em hỏi thêm là mỗi làn chuyển việc thì tốt hơn lần trc không. bgio thì công viêc ms ổn định đc. và liệu em có thể về kinh doanh đc ko. ko biết nên làm ăn hay hơp vs nhưng người tuổi nào đc ko ạ. em thấy minh hợp vs nhưng ngưoi đứng tuổi hơn là nhưng bạn bè gần tuổi. đúng là cả đời cẩn trong mà ko cẩn thận là bị qua măt về giấy tờ.em sẽ ghi nhớ điểu này ạ. hi vong nhân đươc phản hồi từ anh. chúc anh nhiều sức khỏe!
Đầu trang

sonqhkt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sonqhkt »

[/quote]
anh cho em hỏi thêm là mỗi làn chuyển việc thì tốt hơn lần trc không. bgio thì công viêc ms ổn định đc. và liệu em có thể về kinh doanh đc ko. ko biết nên làm ăn hay hơp vs nhưng người tuổi nào đc ko ạ. em thấy minh hợp vs nhưng ngưoi đứng tuổi hơn là nhưng bạn bè gần tuổi. đúng là cả đời cẩn trong mà ko cẩn thận là bị qua măt về giấy tờ.em sẽ ghi nhớ điểu này ạ. hi vong nhân đươc phản hồi từ anh. chúc anh nhiều sức khỏe!
[/quote]

Vài lời thế này với bạn nhé:
Tôi đã có ý trên, thường là người bất mãn công danh cho nên đừng nghĩ nhiều cho sự nghiệp. Nhất là bạn càng tính toán nhiều thì tôi thấy càng mệt mỏi, càng không như ý. Cho nên riêng trường hợp này tôi khuyên bạn thực hiện "bản năng" chút, tức là thích là nhích không nên so bì, toan tính nhiều thì còn tạm ổn. Sau nữa là nếu bạn bè, anh em, đồng đội rủ rê đi làm thì cũng ok, nhớ tiên quyết là không so bì, tính toán thiệt hơn chỗ này chỗ khác, nếu được vậy thì đỡ bất mãn hơn.
Theo tôi ngoài 43 tuổi trở ra bạn mới ổn định, thành công.
Tránh các tuổi: Ngọ, Thìn, Mão
Đầu trang

ndt30393
Mới gia nhập
Mới gia nhập

[quote=sonqhkt post_id=1520722

Vài lời thế này với bạn nhé:
Tôi đã có ý trên, thường là người bất mãn công danh cho nên đừng nghĩ nhiều cho sự nghiệp. Nhất là bạn càng tính toán nhiều thì tôi thấy càng mệt mỏi, càng không như ý. Cho nên riêng trường hợp này tôi khuyên bạn thực hiện "bản năng" chút, tức là thích là nhích không nên so bì, toan tính nhiều thì còn tạm ổn. Sau nữa là nếu bạn bè, anh em, đồng đội rủ rê đi làm thì cũng ok, nhớ tiên quyết là không so bì, tính toán thiệt hơn chỗ này chỗ khác, nếu được vậy thì đỡ bất mãn hơn.
Theo tôi ngoài 43 tuổi trở ra bạn mới ổn định, thành công.
Tránh các tuổi: Ngọ, Thìn, Mão
[/quote]
cảm ơn anh sonqhkt.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”