Lá số nên về quê an phận hay ra ngoài khẳng định và thay đổi bản thân tốt hơn ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số nên về quê an phận hay ra ngoài khẳng định và thay đổi bản thân tốt hơn ạ?

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

vnfaker98 đã viết: 13:03, 15/08/18 Thưa chú vio, năm 2014 chú đoán có tang bên ngoại và đã đc ngọc anh xác nhận đúng là cháu thắc mắc vì cháu cho rằng năm 2014 năm giáp ngọ nếu an theo tứ hóa thì thái dương sẽ trúng thêm lưu kỵ ngoài kỵ gốc nguyên thủy cộng thêm lưu tang môn thì trong năm sẽ có chuyện buồn đau nhưg thái dương tượng ông nội cha anh chồng nên cháu cho rằng tang bên nội ( hjj, thực tế là cháu đã sai) đây là lá số ngọc anh theo năm 2014
Cháu có thấy cung quan âm đồng bị lưu tuế thêm trực chiếu lưu khốc lưu hư ( 2 giọt nước mắt) thì cháu mạo muội xin đoán là chú căn cứ vào việc lưu thái tuế kích động và dẫn đến lời giải là tang bên ngoại?
Rất mong được chú hồi âm.
Kính chú.
Ô. Sao bên Tử Vi Việt Nam họ lại cho vòng tiểu vận đi thuận nhỉ.....
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số nên về quê an phận hay ra ngoài khẳng định và thay đổi bản thân tốt hơn ạ?

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Đan trì mến, mình có để ý là lá số ngọc anh đưa lên phụ mẫu có dưỡng và thực tế bạn ấy có cha mẹ nuôi. Còn lá số mình đưa lên huynh đệ dưỡng nên mình cho rằng an theo lyso có khả năng đúng cao ( tất nhiên cũng có thể có ngoại lệ). Mình có hỏi ngọc anh có a trai ko và bạn ấy bảo nhận cha mẹ nuôi và có a trai sn 86 đã mất, thực tình lúc đầu mình cũng định chỉ hỏi dò thôi vì thấy có khôi ngộ hình toái vcd lại địa không xung chiếu nên mình ko dám hỏi thẳng là có a trai bị mất hay bị sẩy ( vì trình mình có hạn lại ko trải qua thực tế mà nói sai nhiều quá cũng ngại mất mặt ) về điểm này cho mình xin hỏi là lá số có ứng với nhận định trên ko hay chỉ là trùng hợp ngẫu nhiên? Hoặc bạn có cách nhìn khác để lý giải?
Rất mong được bạn hồi âm.
Thân.
Đầu trang

duabang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi duabang »

cự nhật không kiếp đã viết: 18:24, 15/08/18
duabang đã viết: 13:33, 15/08/18
Nnanh216 đã viết: 18:58, 13/08/18
Ôi, em cảm ơn anh nhiều ạ!
Những điều anh nói về em đều đúng ạ. Em là đứa luôn tỏ ra mạnh mẽ bên ngoài, nhiều lúc em thích ổn định, an nhàn, sống chỉ cần bình yên thôi nhưng cũng có lúc bột phát em lại nghĩ muốn làm gì đó khác những gì mà mọi người định nghĩa về em để khẳng định rằng em không như tất cả mọi người nghĩ (người nhà em thường hay bảo em giống bố: thích làm nhiều việc nhưng chẳng việc gì nên cả) vì thế em mới chọn con đường ở lại Hà Nội, thử sức với một số công việc để tìm cho mình một cuộc sống không phụ thuộc vào gia đình. Nhiều lúc em nghĩ em việc gì cũng làm được nhưng cũng nhiều lúc em không tin vào bản thân rồi em chọn cách trốn tránh những việc xảy ra trong cuộc sống.
Đúng là em rất thích đi đây đi đó, nhưng thật ra tất cả các cơ hội để đi đều toàn tự em đánh mất. Cung di em thấy có Cự môn, hoá kỵ thì mn hay bảo là ra ngoài hay chuốc thị phi nhưng em thấy em ra ngoài đi làm toàn gặp người tốt và được giúp đỡ ạ.
Em cứ băn khoăn mãi là cung phu em không tốt nên em còn suy nghĩ là ở vậy không lấy chồng để bớt khổ người ta, may quá, nay được anh nói là không xấu nên em cũng tự tin hơn ạ.
Thật ra thì em luôn biết tất cả đều do em chưa bao giờ cố gắng hết sức trong học tập, rèn luyện để giành lấy những thứ mình muốn, rồi đến khi xem tử vi thì em lại vịn vào cớ là do có 3 đại hạn liên tiếp vcd nên em mới không đâu vào đâu thế này rồi em lại cũng cứ thả trôi, không nỗ lực.

Bác cự nhật không khiếp.em cứ nhìn thấy vần cuối"không khiếp"phát dã như lôi là được rồi.
Còn"cự nhật"số định làm quan....
Ông luận thế thì tử vi đơn giản quá, cự nhật ở dần thì đầy vậy thì ai cũng làm quan thì ai làm dân , mà không kiếp chứ k phải không khiếp :)). T thì kỳ vọng vào con t hơn, bởi vì cung tử t thấy khá hài lòng, thôi, mình được đến đâu hay đấy, làm bản lề cho con cái nó bốc thôi, t biết sức mình đến đâu, tử vi đâu phải lúc nào cũng để đoán tương lai, nó chỉ giúp mình định hướng để chọn đường đi thôi :D. À luận xong lá cu em họ chưa, ông hiểu ý t nói hôm trước rồi chứ :))

Rảnh chém vài câu thôi.chứ ít phụ thuộc vào!mình nên sống thực tế nó vẫn tốt hơn!
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

vio đã viết: 18:24, 15/08/18
vnfaker98 đã viết: 13:03, 15/08/18 Thưa chú vio, năm 2014 chú đoán có tang bên ngoại và đã đc ngọc anh xác nhận đúng là cháu thắc mắc vì cháu cho rằng năm 2014 năm giáp ngọ nếu an theo tứ hóa thì thái dương sẽ trúng thêm lưu kỵ ngoài kỵ gốc nguyên thủy cộng thêm lưu tang môn thì trong năm sẽ có chuyện buồn đau nhưg thái dương tượng ông nội cha anh chồng nên cháu cho rằng tang bên nội ( hjj, thực tế là cháu đã sai) đây là lá số ngọc anh theo năm 2014
Cháu có thấy cung quan âm đồng bị lưu tuế thêm trực chiếu lưu khốc lưu hư ( 2 giọt nước mắt) thì cháu mạo muội xin đoán là chú căn cứ vào việc lưu thái tuế kích động và dẫn đến lời giải là tang bên ngoại?
Rất mong được chú hồi âm.
Kính chú.
Nếu nói như vậy thì đại bộ phận năm can giáp thái dương hóa kị lâm tiểu vận thì ông, bố, anh, con trai năm ni chỉ nhà nội chết. Và đến năm ất thì tương tự toàn bên ngoại hay sao???
Cháu để ý nhé: ngày sinh người này là mậu, mà giáp sinh hỏa (giáp can năm giáp ngọ), hỏa sinh mậu, hỏa là mẹ mậu, giáp lại sinh ra hỏa. Vậy người này là bên nhà mẹ là người thứ tầng sinh ra mẹ đương số.
Thưa chú vio, lời chú nhận xét làm cháu thấy mình thật thiếu logic vì đúng là đến năm ất thì thái âm sẽ trúng lưu kỵ và năm giáp thái dương trúng lưu kỵ vậy ngay sau khi đương số sinh ra hoặc sau đó 1 năm tức năm ất (1995) cha hay ông nội hoặc bà ngoại có thể mất nhưng trên thực tế 2014 bà ngoại mất và 2015 cha mất
Còn đương số sinh ngày mậu gặp năm giáp( dương mộc) sinh hỏa, hỏa sinh mậu( thổ) thì người này là tầng trên của mẹ thì cháu ko biết và cháu cũng ko biết cái đó có trong sách nào hay có thuộc bộ môn tử vi không nữa .theo cháu được biết trong cuốn tử vi nghiệm lý cụ thiên lương có đoạn viết " thái độ của xung phải tùy thuộc thời gian và không gian" và kiến thức của cháu chỉ mơ màng ở mức xung can chi của năm sinh đương số với can chi năm hiện tại còn về ngày sinh đương số xung khắc vs năm hiện tại thì cháu ko biết tý j nên rất mong chú có thể giải thích thêm.
Cháu cảm ơn chú.
Kính chú.
Đầu trang

dore
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dore »

... không thấy em thay đổi ý kiến ... quyết định lần này mang cảm tính rất nhiều ...

Tuy nhiên ... em có thể nghe thêm ý kiến của a chị trên đây 8-> 8-> 8-> ...
Đầu trang

Nnanh216
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nnanh216 »

vio đã viết: 17:40, 15/08/18 Cháu kiểu gì rồi cũng về quê. Có điều sẽ không ở nơi đất dòng họ nhà nội.
Chú xin có vài lời khuyên:
- từ trước đến nay yếu điểm của cháu là do cháu kém năng động, nếu chú nói cháu lười thì đừng có bực mình khi chú nói vậy. Vì chú thấy cháu thiếu độ "máu".
- cháu không nên ra ngoài làm lớn (buôn bán nhỏ không nói), khả năng thất bại sẽ cao đấy.
- về quê cháu nên buôn bán bds, nhưng làm nhỏ thôi. Cứ lãi 1 lô thì làm tiếp 1 lô khác.
- tình cảm tâm tình với mẹ thì tuyệt vời, nhưng kinh doanh chỉ nên tham khảo ý kiến mẹ thôi (ví như mẹ cháu kêu mua lô đất nào đó, thì cẩn thận). Thuận theo ý mẹ cháu là mất tiền
- cháu có thể kinh doanh thức ăn chăn nuôi, dạng bán lẻ. nhưng chỉ nên làm rất nhỏ và thu tiền ngay.
- về quê khi nào có tiền hãy mua nhà ở riêng. Nên lựa ngôi nhà phía trước có ao hồ, sông.
Cháu ở cùng mẹ nhiều điều bất tiện đấy.
Cháu xin cảm ơn chú Vio nhiều!!!
Chú nói cháu lười là rất đúng ạ, chính cháu còn ghét tính lười và lì của cháu nữa.
Cháu cũng đã có dự định về quê kinh doanh thức ăn nhưng là cho người ( các loại ngũ cốc, yến mạch, thực phẩm hữu cơ..) :D
Hướng làm bđs ở quê chú chỉ hay quá ạ.
Cháu sẽ ghi nhớ và theo hướng chú khuyên.
Cháu xin chúc chú mạnh khoẻ và hạnh phúc ạ.
Đầu trang

Nnanh216
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cám ơn mọi người đã ghé qua topic cho cháu/em những góp ý, chỉ bảo nhiệt tình, chân thành mà rất rõ ràng ạ.
Tháng 7 âm này cháu nhận được nhiều quá 😊
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

vnfaker98 đã viết: 18:47, 15/08/18 Đan trì mến, mình có để ý là lá số ngọc anh đưa lên phụ mẫu có dưỡng và thực tế bạn ấy có cha mẹ nuôi. Còn lá số mình đưa lên huynh đệ dưỡng nên mình cho rằng an theo lyso có khả năng đúng cao ( tất nhiên cũng có thể có ngoại lệ). Mình có hỏi ngọc anh có a trai ko và bạn ấy bảo nhận cha mẹ nuôi và có a trai sn 86 đã mất, thực tình lúc đầu mình cũng định chỉ hỏi dò thôi vì thấy có khôi ngộ hình toái vcd lại địa không xung chiếu nên mình ko dám hỏi thẳng là có a trai bị mất hay bị sẩy ( vì trình mình có hạn lại ko trải qua thực tế mà nói sai nhiều quá cũng ngại mất mặt ) về điểm này cho mình xin hỏi là lá số có ứng với nhận định trên ko hay chỉ là trùng hợp ngẫu nhiên? Hoặc bạn có cách nhìn khác để lý giải?
Thân.
@VNFAKER.
Ý bạn là hỏi về vòng trường sinh.
Vòng trường sinh cứ hiểu là 12 vị trí với năng lượng mạnh yếu khác nhau. Thì dưỡng là 1 vị trí với năng lượng yếu, chứ không mang hàm nhiều ý nghĩa khác.
Các ý nghĩa khác là sau này cứ thêm thắt vào nhiều, chứ theo mình thì vòng trường sinh không nhiều ý nghĩa thế. Tử vi có rất nhiều thần sát khác cơ mà.

Vậy ý nghĩa vòng trường sinh.
Mệnh an tại 1 cung, được tính dựa theo tháng và giờ. Cung đó lại dựa vào can chi cung, lấy ngũ hành nạp âm để định số cục.
Từ cục ta an được 14 chính tinh. Tuy nhiên 14 chính tinh, ta so sánh độ hợp, khắc, cách cục mà định ra miếu vượng đắc hãm. Độ miếu vượng đắc hãm chỉ dựa trên sự hợp hay không hợp, tương tác thế đứng của các chính tinh mà ra, không dựa vào ngũ hành địa bàn.
Thế nên vẫn còn thiếu sót và chưa hoàn chỉnh.
Từ cục ta an tiếp vòng trường sinh, nói lên năng lượng của mệnh khí, cũng có thể coi như nền, năng lượng của chính tinh. Vòng trường sinh tuần hoàn liên tục, xoay chuyển, vì thế an có thuận nghịch là hợp lý. Có thể đọc thêm trong tử vi hoàn toàn khoa học, hoặc tử vi tinh điển của Vũ Tài Lục. Tuy nhiên vòng trường sinh các ông ấy vẫn có gì đó khúc mắc chưa rõ ràng.

Có lẽ đợt nào đấy tổng hợp nghiên cứu kĩ càng cụ thể rồi làm vài bài luận :v.
Đầu trang

Nnanh216
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vnfaker98 đã viết: 18:47, 15/08/18 Đan trì mến, mình có để ý là lá số ngọc anh đưa lên phụ mẫu có dưỡng và thực tế bạn ấy có cha mẹ nuôi. Còn lá số mình đưa lên huynh đệ dưỡng nên mình cho rằng an theo lyso có khả năng đúng cao ( tất nhiên cũng có thể có ngoại lệ). Mình có hỏi ngọc anh có a trai ko và bạn ấy bảo nhận cha mẹ nuôi và có a trai sn 86 đã mất, thực tình lúc đầu mình cũng định chỉ hỏi dò thôi vì thấy có khôi ngộ hình toái vcd lại địa không xung chiếu nên mình ko dám hỏi thẳng là có a trai bị mất hay bị sẩy ( vì trình mình có hạn lại ko trải qua thực tế mà nói sai nhiều quá cũng ngại mất mặt ) về điểm này cho mình xin hỏi là lá số có ứng với nhận định trên ko hay chỉ là trùng hợp ngẫu nhiên? Hoặc bạn có cách nhìn khác để lý giải?
Thân.

Anh lấy nhầm sang lá số của dương nam nên vòng trường sinh bị đổi chiều ạ 😅.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”