Giải đoán giúp giấc mơ về người họ hàng mới mất

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Trả lời bài viết
Hoanglan152
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Giải đoán giúp giấc mơ về người họ hàng mới mất

Gửi bài gửi bởi Hoanglan152 »

Chào các bác/anh/chi trên diễn đàn. Mình có một bà cô, em ruột ông nội mới mất chưa được 21 ngày. Mình ngày thường cũng ko thân thiết với bà lắm chỉ lâu lâu gặp nói chuyện. Tối qua mình năm mơ thấy đang ngồi trong nhà chơi với các cô chú thì thấy bà đi từ đường vào ngồi nói chuyện. Kể là chết nhưng không biết. Lúc tỉnh dậy đã thấy xuống âm phủ. Được cho ở một nơi bình thường có cuộc sống như trên trần gian. Rồi nói chuyện 1 hồi thì bảo phải đi thôi. Lúc đó có rủ mọi người đi xg tham quan cho biết thì tự dưng cô út và một đứa con chú mình đi theo. Còn những người khác thì ở lại. Lạ một điều trong giấc mơ mình rất tĩnh và biết bà cô này đã chết và đang ngồi nói chuyện với hồn ma. Và mình ý thức là ko đi theo. Mình còn nghĩ sẽ kể chuyện này sau khi tỉnh dậy cho mọi người nghe.
Vậy là mình mơ điềm lành hay dữ. Và giấc mơ có thành sự thật ko. Lúc đó khoảng 3h sáng.
Mình nói rõ thêm năm nay bà nội mình mất ngày mùng 1 tết. 7 ngày sau mình chuẩn bị đi vũng tàu với ox. Mọi thứ chuẩn bị rất ổn trùng với sn âm lịch của mình. Thì khuya hôm đó mơ thấy nội nói không đi nên ở nhà. Rồi tỉnh dậy mình khấn nếu gặp lại 1 lần nữa mình sẽ ko đi. Thế là mơ tiếp thấy tàu thuyền chìm trên biển rồi nội hóa thành con cá bơi đi. Sợ quá hai vc ko đi ở nhà luôn.
Mong mọi người hãy cho mình bit mơ vậy có vấn đề gì ko.
Xin cám ơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”