Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

sunflower1924 đã viết: 21:16, 06/09/18
thắng2016 đã viết: 20:23, 06/09/18
sunflower1924 đã viết: 17:36, 03/09/18
Cháu chào bác Thắng, xin bác xem giúp cháu quẻ về công việc ạ.
Cháu đang làm kỹ thuật viên xét nghiệm ở bệnh viện hợp đồng làm việc đến 14/9, và học tiếng nhật ( với định hướng đi du học hoặc đi làm ở Nhật).
Cháu phân vân giữa các hướng đi:
- Xin ký tiếp hợp đồng, làm công việc cháu ghét,ôn thi tiếng Nhật
- Nghỉ việc tập trung học tiếng Nhật cho kỳ thi tháng 12, thi xong đi tìm chỗ làm khác
- Nghỉ việc, đi tìm chỗ làm khác song song với việc ôn thi.
Cháu gieo quẻ lúc 17h20 ngày 03/9. Cháu cám ơn ạ.
Bạn hỏi nhiều vấn đề quá rất khó trả lời chính xác được.

Bạn gieo được quẻ trạch lôi tùy động 4 biến thủy lôi truân.

Ở quẻ này tiền tài vẫn có nhưng không nhiều. Công việc vẫn còn những sự bất ổn mà không như ý muốn của mình. Tùy là theo biến truân là gian nan, gian truân tùy theo sự gian truân. Thì bạn lên vừa học vừa làm thì sẽ thuận lợi hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Đến hôm nay là cháu đang làm thủ tục ký tiếp hợp đồng rồi bác ạ ( dù cháu đã có kế hoạch xin vào chỗ làm mới xong xuôi rồi nhưng bị áp lực từ gia đình ). Công việc đúng là khiến cháu chán ghét, k thấy tương lai,tiền tài đúng là lương ba cọc ba đồng. Cháu sẽ cố gắng học với hi vọng thoát khỏi hoàn cảnh hiện tại. Bác cho cháu hỏi thêm 1 chút là việc dự kiến du học của cháu năm 2019 có thuận lợi không ạ ? Cháu cám ơn bác.
Cháu gieo quẻ lúc 20h58 ngày 06/9.

Phong địa quan động 2 biến phong thủy hoán.

Ở quẻ này dự tính du học có chiều hướng thuận lợi, hanh thông, mà đi đến thành công. Có thể cuối năm hoặc sang năm sau.
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0x0011.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_0x0011.jpg (43.44 KiB) Đã xem 1521 lần
Đầu trang

Aoi993
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Aoi993 »

Cháu chào bác Thắng
Cháu gieo quẻ lúc 21h49p ngày 6/9/2018 xin hỏi công việc cty của cháu từ giờ đến cuối năm có tiến triển hơn không, có nhiều đơn hàng xuất đi không ạ?
Cháu xin cảm ơn bác
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Aoi993 đã viết: 22:05, 06/09/18 Cháu chào bác Thắng
Cháu gieo quẻ lúc 21h49p ngày 6/9/2018 xin hỏi công việc cty của cháu từ giờ đến cuối năm có tiến triển hơn không, có nhiều đơn hàng xuất đi không ạ?
Cháu xin cảm ơn bác
Bạn gieo được quẻ phong thiên tiểu súc động hào 3 biến phong trạch trung phu.

Ở quẻ này giải đoạn này đến tháng 9 âm lịch công việc thu nhập của công ty cũng tương đối khá thuận lợi. Làm ăn vẫn có lợi nhuận.

Nhưng ở tháng 11,12 âm lịch vấn đề tài chính có chút hao hụt, chậm phát triển, hai tháng đấy cần chú ý đến những mối làm ăn không lên làm lớn quá mà không có lợi nhuận, dễ hao tán tiền bạc.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_11o011(1).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_11o011(1).jpg (42.75 KiB) Đã xem 1496 lần
Đầu trang

Aoi993
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Aoi993 »

thắng2016 đã viết: 20:14, 07/09/18
Cháu xin cảm ơn bác

Ở quẻ này giải đoạn này đến tháng 9 âm lịch công việc thu nhập của công ty cũng tương đối khá thuận lợi. Làm ăn vẫn có lợi nhuận.

Nhưng ở tháng 11,12 âm lịch vấn đề tài chính có chút hao hụt, chậm phát triển, hai tháng đấy cần chú ý đến những mối làm ăn không lên làm lớn quá mà không có lợi nhuận, dễ hao tán tiền bạc.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cháu chào bác ạ
Cảm ơn bác đã giải quẻ giúp cháu. Từ đầu năm tới giờ tài chính cty cháu khó khăn, ít đơn hàng và không có lợi nhuận. Hết năm cháu sẽ quay lại nghiệm lý ạ
Cháu xin gieo thêm một quẻ hỏi về tình duyên ạ. Cháu gieo lúc 8h6p ngày 8/9/2018, xin hỏi từ giờ tới cuối năm có mối nào khả thi tiến tới với cháu không ạ
Cháu cảm ơn bác
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Aoi993 đã viết: 08:22, 08/09/18
Cháu xin cảm ơn bác

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cháu chào bác ạ
Cảm ơn bác đã giải quẻ giúp cháu. Từ đầu năm tới giờ tài chính cty cháu khó khăn, ít đơn hàng và không có lợi nhuận. Hết năm cháu sẽ quay lại nghiệm lý ạ
Cháu xin gieo thêm một quẻ hỏi về tình duyên ạ. Cháu gieo lúc 8h6p ngày 8/9/2018, xin hỏi từ giờ tới cuối năm có mối nào khả thi tiến tới với cháu không ạ
Cháu cảm ơn bác
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Từ ngày giờ ra được quẻ sơn lôi di động 4 biến hỏa lôi phệ hạp.

Ở quẻ này tuy quan phục nhưng lâm nguyệt. Quẻ di là nuôi dưỡng vẫn có những động biến nhất định về mặt tình cảm.

Những chuyện cản trở khó khăn hồi đầu năm đã giảm hẳn. Tháng 8,9 âm lịch nhất định sẽ có những mối do người khác mai mối đến với bạn. Có những chuyển biến tích cực. Bạn lên mở lòng một chút thì mọi chuyện sẽ thuận lợi hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_100x01(1).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_100x01(1).jpg (42.91 KiB) Đã xem 1426 lần
Đầu trang

Aoi993
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Aoi993 »

thắng2016 đã viết: 08:44, 08/09/18
Aoi993 đã viết: 08:22, 08/09/18

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Cháu chào bác ạ
Cháu cảm ơn bác
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Từ ngày giờ ra được quẻ sơn lôi di động 4 biến hỏa lôi phệ hạp.

Ở quẻ này tuy quan phục nhưng lâm nguyệt. Quẻ di là nuôi dưỡng vẫn có những động biến nhất định về mặt tình cảm.

Những chuyện cản trở khó khăn hồi đầu năm đã giảm hẳn. Tháng 8,9 âm lịch nhất định sẽ có những mối do người khác mai mối đến với bạn. Có những chuyển biến tích cực. Bạn lên mở lòng một chút thì mọi chuyện sẽ thuận lợi hơn.

Mong chia sẻ từ bạn?

Vâng cháu cảm ơn bác ạ. Quẻ trước cháu gieo hồi tháng 6 hỏi về chuyện tình cảm thì bác bảo tháng 7 8 âm sẽ có mối cũ quay lại hỏi thăm, thì đúng là tháng 7 âm có những mối cũ hỏi cháu ạ. Cháu sẽ nghiệm lý qua tháng 9 xem thế nào ạ
Đầu trang

hahoi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hahoi »

Kính chào bác Thắng,
Cháu thành tâm gieo quẻ lúc 17h57p ngày 9/9/2018, quẻ thứ tự lần lượt: NNS - SSS - SSS -SSS -NNS - NNS
Cháu xin hỏi công việc cháu đang dự định làm có nên làm không ạ.
Cháu cảm ơn bác
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hahoi đã viết: 18:01, 09/09/18 Kính chào bác Thắng,
Cháu thành tâm gieo quẻ lúc 17h57p ngày 9/9/2018, quẻ thứ tự lần lượt: NNS - SSS - SSS -SSS -NNS - NNS
Cháu xin hỏi công việc cháu đang dự định làm có nên làm không ạ.
Cháu cảm ơn bác
Bạn gieo được quẻ thuần càn động 2,3,4 biến phong lôi ích.

Ở quẻ này công việc cho thấy có những sự xung khắc, bất hòa mà không được như ý muốn. Bạn có ý định nhảy viêc hoặc luân chuyển công tác.

Về mặt thu nhập cũng bình bình không có gì là vẫn có sự tranh chẫp thị phi trong công việc . Quẻ phục ngâm là vẫn vậy không có nhiều sự tiến triển thuận lợi.

Mong chia sẻ từ bạn?

Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_1ooo11.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_1ooo11.jpg (42.65 KiB) Đã xem 1386 lần
Đầu trang

somebody
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi somebody »

Xin chào anh Thắng... lần đầu tiên em gia nhập diễn đàn và cũng được nghe danh anh đã lâu, nay em đăng quẻ này hy vọng anh có thời gian xem qua giúp em

Em chúc anh 1 ngày tốt lành ^_^

Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

somebody đã viết: 20:48, 09/09/18 Xin chào anh Thắng... lần đầu tiên em gia nhập diễn đàn và cũng được nghe danh anh đã lâu, nay em đăng quẻ này hy vọng anh có thời gian xem qua giúp em

Em chúc anh 1 ngày tốt lành ^_^

Hình ảnh
Mới ra nhập diễn đàn mà lại nghe danh đã lâu là sao nhỉ? Bạn xem về vấn đề gì
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”