Nhờ mọi người xem giúp hạn công việc và hạn có bé ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: Nhờ mọi người xem giúp hạn công việc và hạn có bé ạ

Gửi bài gửi bởi vio »

vnfaker98 đã viết: 09:02, 12/09/18
vio đã viết: 20:44, 11/09/18 Cám ơn Vinafake và Jojenguyen đã phân tích@
Tên: thấy qua 45 nó già nhanh thật, tóc bạc ngần hết rùi.

- mời mọi người xem ls giờ dần: mệnh vcd, đại vận vcd tại ngọ, tiểu vận 2014 cung tý toàn hung sát tinh. Can đinh đại vận cự cung di hóa kị, năm 2014 giáp thái dương cung di tiếp tục hóa kị, tân can cung điền xương hóa kị cung mệnh ))) vận này đại hưng. Nhưng bạn ấy không hề hung họa!
Trong tứ trụ có khái niệm ám xung kị thần, đại hung chính là năm 2014. Cần 3 điều kiện như sau:
+ ám: là ám hợp, thì sinh giờ dần, có dần tuất ám hợp, giờ mão thì không phải ám hợp.
+ năm ngọ, trung thần đến hợp thành dần ngọ tuất, đại vận đinh mùi hỏa cực vượng là kị thần đến.
+ chi ngày tý xung ngọ trung thần.
))) nên cũng như tử vi, năm này không thể không hung. Nhưng bạn ấy không hung.
Thành ra giờ sinh này (giờ dần) rất đáng nghi ngờ!
Thưa chú,
Lâu lắm rồi cháu ko thấy chú online mà thấy diễn đàn cứ thiếu thiếu cái j đó. Mặc dù ko đc gặp chú ngoài đời hay thường xuyên đc giao lưu cùng chú trên diễn đàn nhưng cháu vẫn luôn mong chú mạnh khỏe.
Về lá số của bạn này cháu xin phép đc phân tích theo những j cháu hiểu( hjj, cũng có chút ít học theo chú)
Ls giờ dần mệnh vcd đắc thái tuế trường sinh lại có văn xương đắc địa thân cư quan có đồng âm tý thì người mặt tròn da trắng vì đồng âm cư tý là vẻ đẹp mặn mà như cụ thiên lương có nói là vẻ đẹp của thúy vân trong truyện kiều lại có văn xương chủ văn học thì con người nho nhã, kiêu kỳ( thái tuế). Cung tài cơ lương cư thìn là cách kiếm tiền bằng cách nghề mô phạm mà cụ thể bạn này đã làm trợ giảng có lẽ vì thế mà các thầy phết ngay lá số giờ dần!!!!
Nhưg ngay tại lá số giờ dần cung phu vcl có văn khúc hãm thêm điếu khách là kẻ chơi bời lêu lổng chứ đâu phải có bằng cấp như cô này đã nêu vì khúc xương hãm địa ko phải là con nhà nho nhã văn học lại có hỏa linh hãm trực chiếu nữa thì là những tay nghiện ngập cờ bạc ( điếu khách).
Lại xét thêm đến hạn lấy như năm ngọ tiểu hạn đến cung tý quẻ khảm. Trong tử vi có nói kim nhân ngộ khảm mệnh tu thương mà cung tý có cả kình hỏa linh hãm mà đương số vô sự?? Trong khi mệnh vcd có văn xương ( kim) làm nòng cho mệnh vốn là con nhà nho nhã nay gặp 3 sát tinh nơi hãm địa thì làm sao mà thọ đc chứ chưa nói là tai nạn thông thường vì hỏa linh vốn là đại sát tinh có biệt danh là đoản thọ sát tinh hành hạ những người mệnh kim và những người tuổi canh, tân trong khi lá số giờ mão gặp năm 2014 giáp ngọ thì liêm trinh hóa lộc phá quyền vũ hóa khoa thì năm nay khoa quyền lộc đủ cả nên tiền bạc tình cảm đều thấy tốt.
Năm 2013 tức năm tỵ tiểu hạn đến cung mùi có vũ tham kỵ kiếp phục thì gặp toàn những kẻ mưu mô xảo trá bị lừa tiền chứ ko hẳn là mất trộm, vì phục kiếp là chỉ sự lừa gạt. Trong khi lá số giờ mão tại cung mùi có linh hãm phục giáp cung có kiếp và chính linh hãm làm cây cầu móc nối cho kiếp phục là kẻ ăn trộm vì kiếp ở đây giáp cung và linh đầy đọa đương số phải lo lắng bất an trong năm này.
Vài dòng phân tích làm vui đến chú.
Cháu chúc chú luôn bình an mạnh khỏe
Kính chú.
Ngay ls của chú, khi xưa cả nhà khẳng định chú sinh trước 9h, nhưng đi xem các thày chuyển hết sang sau 9h, vì cho rằng ông học hành như vậy, phải là lá số mệnh tử vi thiên phủ. Sau này chú biết hơn mới phát hiện ra là không phải.

Chú thấy cháu xem hay lắm!
Không biết học tử vi lâu chưa mà xem hay như vậy.
Đầu trang

LinhViet
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LinhViet »

Bác vio ơi nhờ bác xem giúp cháu với ạ. Cháu đang rất mong con. Bác xem năm nay cháu có hạn mang thai ko ạ. Cháu cảm ơn bác ạ
lasotuvi.png (247.13 KiB) Đã xem 693 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

LinhViet đã viết: 10:54, 12/09/18 Bác vio ơi nhờ bác xem giúp cháu với ạ. Cháu đang rất mong con. Bác xem năm nay cháu có hạn mang thai ko ạ. Cháu cảm ơn bác ạ
Bạn vào phần dịch vụ của diễn đàn, vào mục tử vi nhập thông tin vào để lập lá số, lập thành công thì bấm vào dòng chữ xem lá số vừa tạo, sau đó sao chép đường dẫn ở cuối lá số, để dán vào các bài đăng hoặc bài viết của bạn nhé!
Đầu trang

LinhViet
Mới gia nhập
Mới gia nhập

koollee đã viết: 11:15, 12/09/18
LinhViet đã viết: 10:54, 12/09/18 Bác vio ơi nhờ bác xem giúp cháu với ạ. Cháu đang rất mong con. Bác xem năm nay cháu có hạn mang thai ko ạ. Cháu cảm ơn bác ạ
Bạn vào phần dịch vụ của diễn đàn, vào mục tử vi nhập thông tin vào để lập lá số, lập thành công thì bấm vào dòng chữ xem lá số vừa tạo, sau đó sao chép đường dẫn ở cuối lá số, để dán vào các bài đăng hoặc bài viết của bạn nhé!
Cảm ơn bác koolee ạ
Đầu trang

LinhViet
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bác Koolee ơi e k dán đc đường link đó vào bài viết là sao nhỉ
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Ngay ls của chú, khi xưa cả nhà khẳng định chú sinh trước 9h, nhưng đi xem các thày chuyển hết sang sau 9h, vì cho rằng ông học hành như vậy, phải là lá số mệnh tử vi thiên phủ. Sau này chú biết hơn mới phát hiện ra là không phải.

Chú thấy cháu xem hay lắm!
Không biết học tử vi lâu chưa mà xem hay như vậy.
[/quote]
Dạ thưa chú, chú quá khen cháu rồi (hjj, tại cháu hay giấu dốt nên chú ko biết đó thôi)
Cháu mới học từ cuối năm ngoái hjj, nói là học nhưng cháu chỉ đọc sách trên mạng thôi chứ chưa đi học ở đâu cả vì ở ngoài đời cháu chưa gặp ai biết tử vi chứ chưa nói là được thầy chỉ dạy nhưng điều đó ko có nghĩa là cháu ko có ai làm thầy và như chú cũng là một người thầy vì cháu tâm niệm rằng nếu cháu đọc ở đâu đó thấy họ luận đúng hay đưa ra sự hợp lý mà mình ko biết thì họ đã là thầy rồi.
Lần nữa kính chú và gia đình sức khỏe.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

minhhanh062 đã viết: 17:57, 11/09/18
vio đã viết: 17:44, 11/09/18
minhhanh062 đã viết: 17:28, 11/09/18 ---------------
-------------
Dạ theo ba nhớ cháu sinh 6h sáng nhưng cháu đi xác định giờ sinh ( cả qua diễn đàn và đi xem tử vi ở ngoài ) thì đều nói là cháu sinh giờ Dần ạ nên cháu mới lấy luôn giơ dương là 4h30 để ra giờ âm là giờ Dần. Cháu lấy thêm lá số giờ Mão , bác có thể xem giúp lại cháu về hạn và giờ sinh xem thế nào được không ạ? huhu cháu lại bắt đầu thấy hoang mang giờ sinh rồi, đầy là la1 số giờ Mão ạ

Hình ảnh

Cháu có một số hạn lớn như sau ( có những sự kiện cháu chỉ nhớ tháng âm hoặc dương nên bác thông cảm nó hơi lộn xộn :( ) :
- Tháng 1 âm lịch 2013 ba bị tai nạn nặng
- Tháng 9 dương lịch 2013 cháu đi du học, khi vừa sang không có nhà rất chật vật và bị mất tiền cọc nữa.
- Tháng 7 âm lịch 2015 cháu bị bạn cùng nhà dọa giết nhưng cũng cùng lúc đó cháu nhận được học bổng với số tiền khá lớn
- Suốt 4 năm du học từ 2013 đến 2017 cháu phải chuyển nhà rất nhiều lần
- Cháu cưới năm 2016
- Cháu sang nước khác theo chồng vào tháng 3 dương lịch 2018.
Cháu có thân hình khá mủm mỉm, và mặt tròn, da trắng. Chồng cháu là con trưởng, da ngăm đen và học khá cao.
Mong bác giúp cháu xem nếu các hạn như vậy thì ứng với lá số nào hơn ạ?
Ôi, phụ huynh nhớ giờ chẵn thế này, thì nhầm giờ sao đc. Các hạn b nói là ứng vào ls giờ mão rồi, (có những hạn thì giờ dần cũng có giống giờ mão)

Chỉ có giờ lẻ, liên quan một chút đến giờ chính ngọ các vùng miền, nên mới dễ lệch giờ thôi.

B phải luận những thứ giờ mão và giờ dần ko có chung hạn, khác hẳn nhau.

B lại giống m trc đây, thời gian rảnh rỗi, cố tình lấy các giờ khác để gán m với ls rồi.

Nếu đủ duyên b sẽ gặp đc 1 bạn trên diễn đàn này, b ý lâu ko thấy xuất hiện. B ý tìm cho b cái tâm sinh lý, bệnh tật trên ls cho b. (nghe b ý luận thấy để lộ ls tử vi thật là nguy hiểm hic, nếu b ý biết m là ai thì :(( )

B nên dựa vào các hạn, chứ đừng dựa vào hình dáng để xđ giờ sinh.
minhhanh062 đã viết: 08:09, 12/09/18
vio đã viết: 05:47, 12/09/18
minhhanh062 đã viết: 03:43, 12/09/18 ------------------
-----------
Dạ cháu không nhớ hết các chi tiết xác định giờ sinh nhưng có 2 chi tiết cháu nhớ là cô đó nói :
- Nếu cháu sinh giờ Mão thì mặt phải dài hình rắn trong khi mặt cháu tròn là cách của Thai Âm đắc địa( cháy có thể nói không chính xác từng chi tiết nhưng đại ý là vậy à)
- Với cả nếu là giờ Dần thì trên đầu hay sau ót gì đó cháu có 1 xoáy, cô ấy có kiểm tra thử thì đúng vậy ạ.
Không biết bác vio đánh giá các chi tiês này sao ạ? Nếu đúng lá số giờ Mão thì tốt hơn hay xấu hơn hả bác?
Hình dáng trong tử vi, thì do điều kiện xã hội nên giờ nó khá khác ngày xưa, chỉ lúc sơ khai mới ra đc nét giống thôi.

Xoáy đầu b bên nào?
Và Đầu ngón tay cái út, ngón tay cái ở vị trí nào so với đốt ngón tay bên cạnh?

Nhà b có gần/ cạnh ngã tư nào ko?

Nhà gần chùa chiền/ nơi thờ tự tâm linh nào ko?

Anh chị e có ace kết nghĩa, ace nuôi, hay ace dị bào ko? (nhà bác ruột có 2 có con dị bào ko? (cái này khó kiểm chứng phết đấy)

Bố mẹ có hay xích mích/ hoặc từng sống xa nhau ko?
Sửa lần cuối bởi joienguyen vào lúc 13:47, 12/09/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

LinhViet đã viết: 12:50, 12/09/18 Bác Koolee ơi e k dán đc đường link đó vào bài viết là sao nhỉ
Bạn dán link lá số 1 dòng riêng, không dán cùng dòng với nội dung khác. Không được nữa thì lưu lá số mới tạo về máy, rồi đính kèm vào bài viết hoặc chủ đề của bạn như bạn đã từng đính kèm ảnh lá số lúc trước vậy.
Nếu vẫn không được nữa thì.... Chậccc chậccc.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

minhhanh062 đã viết: 04:09, 11/09/18 Đầu năm 2018 em và chồng chuyển sang nước khác sống nên em đi làm khá lận đận, em có việc làm ngay khi vừa đến vào tháng 3 dương lịch nhưng nghỉ vào tháng 6. Sau đó em ở nhà tìm việc và có việc mới vào cuối tháng 7 và làm đến tận giờ. Chỗ em làm là công ty lớn nên cũng muốn ổn định lâu dài và để hưởng chế độ sinh bé chứ em đổi việc hoài thì phải tích lũy thời gian làm lại từ đầu. Có điều, tính chất công việc của em phải đứng nhiều nên khá nguy hiểm khi có bé.

Mọi người cho em hỏi là em có thể làm lâu dài công việc này không ạ? Không biết có hướng phát triển không ạ vì nếu em lên được supervisor thì em sẽ không phải đứng nhiều. Theo lá số của em thì hạn năm nào thì em dễ có bé ạ?

Em cảm ơn mọi người nhiều !!!

Hình ảnh
Mọi ng đã luận chi tiết cho b rồi . Mình chỉ góp 1 ý kiến nhỏ thôi giúp b phân biệt chính xác này : Mình sẽ dùng về tả khuôn mặt b : Nếu sinh giờ dần b sẽ có 1 khuôn mặt dài, cơ thể gầy, nhưng sinh giờ mão b sẽ có 1 khuôn mặt tròn và cơ thể sẽ phì hơn giờ dần , đồng thời ng giờ mão sẽ có tính chất hiền, an phận hơn, giờ dần thì lại là ng khôn ngoan hơn :D
Đầu trang

minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi minhhanh062 »

joienguyen đã viết: 13:34, 12/09/18
minhhanh062 đã viết: 17:57, 11/09/18
vio đã viết: 17:44, 11/09/18
-------------
Dạ theo ba nhớ cháu sinh 6h sáng nhưng cháu đi xác định giờ sinh ( cả qua diễn đàn và đi xem tử vi ở ngoài ) thì đều nói là cháu sinh giờ Dần ạ nên cháu mới lấy luôn giơ dương là 4h30 để ra giờ âm là giờ Dần. Cháu lấy thêm lá số giờ Mão , bác có thể xem giúp lại cháu về hạn và giờ sinh xem thế nào được không ạ? huhu cháu lại bắt đầu thấy hoang mang giờ sinh rồi, đầy là la1 số giờ Mão ạ

Hình ảnh

Cháu có một số hạn lớn như sau ( có những sự kiện cháu chỉ nhớ tháng âm hoặc dương nên bác thông cảm nó hơi lộn xộn :( ) :
- Tháng 1 âm lịch 2013 ba bị tai nạn nặng
- Tháng 9 dương lịch 2013 cháu đi du học, khi vừa sang không có nhà rất chật vật và bị mất tiền cọc nữa.
- Tháng 7 âm lịch 2015 cháu bị bạn cùng nhà dọa giết nhưng cũng cùng lúc đó cháu nhận được học bổng với số tiền khá lớn
- Suốt 4 năm du học từ 2013 đến 2017 cháu phải chuyển nhà rất nhiều lần
- Cháu cưới năm 2016
- Cháu sang nước khác theo chồng vào tháng 3 dương lịch 2018.
Cháu có thân hình khá mủm mỉm, và mặt tròn, da trắng. Chồng cháu là con trưởng, da ngăm đen và học khá cao.
Mong bác giúp cháu xem nếu các hạn như vậy thì ứng với lá số nào hơn ạ?
Ôi, phụ huynh nhớ giờ chẵn thế này, thì nhầm giờ sao đc. Các hạn b nói là ứng vào ls giờ mão rồi, (có những hạn thì giờ dần cũng có giống giờ mão)

Chỉ có giờ lẻ, liên quan một chút đến giờ chính ngọ các vùng miền, nên mới dễ lệch giờ thôi.

B phải luận những thứ giờ mão và giờ dần ko có chung hạn, khác hẳn nhau.

B lại giống m trc đây, thời gian rảnh rỗi, cố tình lấy các giờ khác để gán m với ls rồi.

Nếu đủ duyên b sẽ gặp đc 1 bạn trên diễn đàn này, b ý lâu ko thấy xuất hiện. B ý tìm cho b cái tâm sinh lý, bệnh tật trên ls cho b. (nghe b ý luận thấy để lộ ls tử vi thật là nguy hiểm hic, nếu b ý biết m là ai thì :(( )

B nên dựa vào các hạn, chứ đừng dựa vào hình dáng để xđ giờ sinh.
minhhanh062 đã viết: 08:09, 12/09/18
vio đã viết: 05:47, 12/09/18
-----------
Dạ cháu không nhớ hết các chi tiết xác định giờ sinh nhưng có 2 chi tiết cháu nhớ là cô đó nói :
- Nếu cháu sinh giờ Mão thì mặt phải dài hình rắn trong khi mặt cháu tròn là cách của Thai Âm đắc địa( cháy có thể nói không chính xác từng chi tiết nhưng đại ý là vậy à)
- Với cả nếu là giờ Dần thì trên đầu hay sau ót gì đó cháu có 1 xoáy, cô ấy có kiểm tra thử thì đúng vậy ạ.
Không biết bác vio đánh giá các chi tiês này sao ạ? Nếu đúng lá số giờ Mão thì tốt hơn hay xấu hơn hả bác?
Hình dáng trong tử vi, thì do điều kiện xã hội nên giờ nó khá khác ngày xưa, chỉ lúc sơ khai mới ra đc nét giống thôi.

Xoáy đầu b bên nào?
Và Đầu ngón tay cái út, ngón tay cái ở vị trí nào so với đốt ngón tay bên cạnh?

Nhà b có gần/ cạnh ngã tư nào ko?

Nhà gần chùa chiền/ nơi thờ tự tâm linh nào ko?

Anh chị e có ace kết nghĩa, ace nuôi, hay ace dị bào ko? (nhà bác ruột có 2 có con dị bào ko? (cái này khó kiểm chứng phết đấy)

Bố mẹ có hay xích mích/ hoặc từng sống xa nhau ko?
trước mình đọc giờ sinh có thể bị lệch theo vùng miền rối tiết mùa nữa, công thêm mình đi xem thì toàn được quy về lá số giờ dần nên mình nghĩ bị lệch thật.
về xoáy đầu thì cô đó coi cho mình chứ mình không tự coi được mà mình cũng không tưởng tượng được xoáy là ntn luôn :(
Nhà mình ở giữa ngã tư lớn và có 1 nga 3 nữa.
Nhà gần chùa và nhà thờ lớn nhất tỉnh ( cũng ở 2 đầu)
cái vế ace kết nghĩa với dị bào thì mình không có bạn ơi ( hoặc không biết )
ba mẹ mình hay xích mích, lúc cưới xong có xa nhau khoảng 2-3 năm thì phải vì ba mình đi làm xa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”