Số nguyên thủ phải không các bạn?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Ungdung132
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Số nguyên thủ phải không các bạn?

Gửi bài gửi bởi Ungdung132 »

bác tutruongdado có Tử Vi hoàn toàn khoa học tập 2 ko? Cho em xin với ạ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
buingocanh19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi buingocanh19 »

eye on me đã viết:
phamthanhchunggt đã viết:
tutruongdado đã viết:Em trai trả lời cho anh vài câu hỏi đi. Để kiểm chứng LS.

Anh chỉ hỏi về vận hạn 5 năm gần đây của em thôi.
5 năm gần đây nhất, có gì đặc sắc không. Em làm được cái gì không, có kết quả gì, cuộc sống bản thân và gia đình như thế nào.
Đây là lá số của đứa e họ e, 5 năm rồi học hành bết bát, thi c3, đại học điểm thấp, gia đình thì làm ăn ko thuận lợi, còn bản thân thì nó chơi bời nhiểu, mới đầu năm nay tu chí lại, quyết tâm đi du học, nh e khuyên nó ko nên đi vì cung thiên di của nó hơi xấu, có điểm là lúc nó đã làm việc thì rất hăng say, ko ai cản được, nh khi mà đã chán thì cho tiền nó cũng ko làm.
Thôi tính tình thế này thì nguyên thủ gì nữa @@

em đọc topic này và comment của bác làm em buồn cười suốt cả tối. Hình ảnh em nghĩ ông tướng này gần như các sao đắc địa hết thì thoạt nhiên nó sẽ là nguơi cá tính. và cho mình hỏi chủ top, âm dương như thế kia thì đương số có được đùm bọc nhiều bởi cha mẹ không nhỉ?
Đầu trang

nghiadung
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi nghiadung »

Chị ơi sau chị lại cười hả chị? hehe
Đầu trang

HuongHate
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HuongHate »

lá số giống của tôi đến 80% nhưng cuộc đời hoàn toàn khác :)
không làm được nguyên thủ đâu, thân.
Đầu trang

buingocanh19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

uh. cuoi vi cau: Thôi tính tình thế này thì nguyên thủ gì nữa. chị hỏi em nhé. thế giới có 6 tỷ người thì có hàng triệu người giống lá số của obama. nhưng obama chỉ có 1 thôi. muốn biết ai đó liệu có thành công lớn sau này không rất khó em ạ. ví dụ chị ngẫm lá sô của mình: phu thê liêm tướng đào hồng nên chồng chị nhất định dep zai rồi. so với khu chị sống thì nhà chồng chị giàu nhất, nhưng so với bạn bè chị ở hà nội thì nhà chị chỉ là tép diu. vì thế 1 lá số tử vi nói rằng số này giàu có thì thường ko sai đâu, vấn đề là giàu ở mức độ nào thôi nhưng nhất quyết ko phải vất vả đi kiếm ăn hàng ngày. nếu em ở mù cang chải mà em có 1 tỷ thì đúng là số giàu quá rồi.
Đầu trang

nghiadung
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Muốn là thủ tướng Việt Nam thì: 1. Gia đình dòng họ phải có truyền thống cách mạng có công với đất nước.
2. Tính tình bác ái thông minh nhân hậu biết yêu thương lo cho dân cho nước.
3. Có mưu trí hơn người, tiếng nói đanh thép thì mí có khả năng làm lãnh đạo của dân.
4. .....
5......
Đầu trang

nghiadung
Đang bị cấm
Đang bị cấm

nhưng nhìn lá số này thì giàu thật. Tử phủ có lộc tồn là ghê rùi. hóa lộc ở Quan hóa khoa ở Tài.
Đầu trang

buingocanh19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

số này cung quan khá đẹp nên làm công chức được, nhưng cung di như vậy thì chắc sẽ làm quan ở vùng xa xôi hẻo lánh.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Số nguyên thủ phải không các bạn?

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

tutruongdado đã viết: 16:02, 08/01/14 Anh sẽ phân tích cho em thấy vì sao số này không làm được nguyên thủ nha. Nhưng sẽ không quá kĩ và không trả lời nhiều câu hỏi đâu.

1. Nói chung, chỉ có những người làm nguyên thủ, ta xin được giờ sinh của họ, lấy lá số. Còn từ 1 lá số, không thể nói ngược lại, là lá số đó có làm nguyên thủ hay không.
Làm nguyên thủ thời nay, cũng như vua thời trước, nó phải hội tụ rất nhiều yếu tố, lý do khác nữa. Cùng là lá số đó, nhưng phải sinh bắc hay nam, miền núi hay miền biển, tuổi cha bao nhiêu, tuổi mẹ bao nhiêu, tuổi anh chị em bao nhiêu. Và 1 vài yếu tố khó thấy như mộ phần tổ tiên (chắc em từng nghe qua những từ như Long Mạch, Huyệt Đế Vương), hay phong thủy nhà ở.
Bởi vậy, cả VN có cả trăm người LS giống hệt bác Dũng, cả trăm người lá số y như bác Sang, nhưng chỉ có 1 bác Dũng, 1 bác Sang mà thôi.

2. Xét lá số này, tam phương đều rất đẹp. Nhưng thành ra là mất cân bằng, vì hội nhiều cái đẹp vào 3 cùng Mệnh - tài - quan quá mức, đâm ra các cung khác xấu.
Chẳng có vị nguyên thủ nào, nhất là ở VN có sự nghiệp lên xuống thất thường, chìm nổi lênh đênh, lúc cực tốt, lúc cực xấu cả đúng không.
LS 1 vị nguyên thủ, không nhất thiết mệnh tài quan phải quá đẹp, mà cái đẹp phải san đều, đều. Nhưng mệnh vẫn nắm 1 vài sao trọng yếu, đủ để làm nên tài năng. Như vậy vừa có tài, vừa có dòng đời êm ả, thì mới thành công lớn, đỉnh cao được.

3. Xét thiên di.
Mệnh quá vượng, thiên di quá nhược thì không hay.
Mệnh luôn thắng Di, ra ngoài luôn gặp người yếu thế hơn mình, mình thắng họ.
Khổ nỗi Di như thế này, vừa yếu vừa không có vị, vừa vớ vẩn. Khác nào ở trong 1 môi trường dở, xấu. Ở trong môi trường đó, dù có làm vua, làm đại ca cũng chẳng có gì hay.
Mệnh khỏe di yếu, ví như học tiến sĩ mà ra trường sa, lên miền núi dạy trẻ mẫu giáo chẳng hạn. Hằng ngày à ơi, thầy các con siêu giỏi luôn, thủ khoa đại học, tốt nghiệp bằng ưu, tiến sĩ khoa học ... bla ... bla... Bọn trẻ con cứ ngơ ngơ ngác ngác. :))

Còn bây giờ là 1 chút luận số:

Không biết thực sự lá số này có chính xác giờ sinh không. Nhưng nếu chính xác, thỉ cũng là lá số có tài.
Mệnh giáp kình đà không kiếp, là điểm hơi dở, thiệt cho tiền vận, vì Tử Phủ cần an định. Về hậu vận khi có ảnh hưởng của Liêm Tướng, sẽ đỡ hơn.
Đại vận 16-25 quá xấu, quá dở, ảnh hưởng quá nhiều đến bản thân. Tuy nhiên, đại vận này cũng sẽ đưa bản thân đến những quyết định táo bạo.
Những quyết định mang tính đột phá, táo bạo này, sẽ là điều hay, điều lợi. Bởi vì mệnh thân hội tứ hóa, mệnh Tử Phủ Lộc Tồn, cậu này thừa sức làm chủ những quyết định của mình

@phamthanhchunggt: em hình như học tử vi chưa lâu. Vậy sao dám mạnh miệng khuyên nhủ cậu em không nên đi du học, chỉ vì "cung Di nó xấu".
Thế nào là xấu.
Mà cứ xấu là không nên ra ngoài???

Quá sai lầm.
Khi mệnh Di gặp tuần triệt, càng nên phải đi, phải năng động, phải bay nhảy các khu vực, các nơi khác nhau.
Chứ cứ ở nhà, chui rúc, khác nào thằng chột làm vua xứ mù, cả đời không ngóc đầu lên được.

Nếu Di đầy rẫy ám tinh, sát tinh, mới đáng lo ngại. Còn đây, Di lại mang cách Mã Khốc Khách, có ra ngoài mới thể hiện được bản lĩnh của con người chứ.

Số này nên đi, và đi thì mới thành công. Anh tin số này sẽ thành công trong tương lai. Còn thành công mức nào, có làm bộ trưởng hay thủ tướng không, còn tùy xem phúc nhà cậu ta như thế nào nữa.

Tóm lại, đi ra ngoài, đi du học, năng động bay nhảy sẽ có những điểm lợi sau:
- kích hoạt cung Thân (liêm Tướng) mạnh, làm bản thân trưởng thành, mạnh mẽ, bớt những điểm xấu của cung mệnh.
- Giảm thiểu hoặc có thể dẫn đến phá bỏ cái xấu cung Di. Giống như việc anh Tiến sĩ bị điều ra Trường Sa khỉ ho cò gáy, nhưng anh tìm cách vượt biển quay về đất liền làm đại sự.

P/S: trường hợp mệnh tuần triệt, mệnh yếu hơn Di, là ra ngoài gặp toàn anh hùng hào kiệt, khó ngóc đầu lên được. Thì cũng nên ra ngoài, để nương nhờ vào di mà đi lên, vậy thôi.
Hay.Tôi rất thích đọc các bài viết sâu sắc của bạn Đan Trì.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Số nguyên thủ phải không các bạn?

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

tutruongdado đã viết: 19:46, 11/01/14 Thông thường, xét mệnh và di thì không xét ngũ hành. Mà đơn giản là xét xem bên nào mạnh hơn, bên nào yếu hơn. Không tránh khỏi nhiều trường hợp, mạnh hơn hoặc yếu hơn không rõ ràng.

Sao vượng miếu, sao hợp ngũ hành tại cung nó đứng, sao hóa (hóa lộc, quyền, khoa, kỵ) thường được xem là mạnh.
Sao hãm, sao gặp các ám sát tinh, hoặc đơn giản là gặp các phụ tinh không hợp với nó, xem như là yếu.

1 ví dụ
mệnh Thất Sát cung thân, di Tử Phủ cư dần đến đây ngang ngửa nhau
nếu Tử Phủ hóa Quyền thêm Tả Hữu thì mệnh Thất Sát này cả đời muốn thành đạt như ý rất khó (tùy vận) lúc nào cũng gặp đối thủ trên cơ mình
nhưng nếu thế Tử Phủ bị Triệt đóng thì thành đạt của Thất Sát dễ dàng hơn nhiều, những người như thế có thể áp đặt ý chí của mình lên ngoại cảnh, thỏa mãn với thành quả, nôm na là thành công, mặc dù giá trị tuyệt đối của thành công đó chẳng là cái gì so với người khác
như một anh A học đại học Hoàng Sa ra, tài năng tầm thường nhưng mệnh thắng di, ra đời đa số gặp các đối thủ dưới cơ, anh ta dễ dàng xoay xở được (chủ tịch xã Hoàng Sa chẳng hạn).
Tôi có 1 câu hỏi,nhờ bạn Đan Trì giúp đỡ:
Trong lá số của tôi thì Mệnh mạnh hơn Di hay Di mạnh hơn? ( Quan điểm của tôi thì phe Mệnh tài quan mạnh hơn phe Phúc Phối Di.Tam hợp Mệnh có Sát Phá Tham đắc địa,lại có Lộc tồn ở Mệnh,Hóa quyền chiếu về mệnh,Kình dương miếu vừa giáp vừa nhị hợp Mệnh.Phe Phúc Phối Di thì Di bị Tuần,Phúc bị Triệt nên yếu đi.Tuy nhiên chỉ xét trực tiếp cung Mệnh và cung Di thì chưa rõ).
Mong có ý kiến của bạn.Cảm ơn bạn rất nhiều.Lá số của tôi:
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”