Vận thiên không: Đầu đời lập nghiệp gặp cảnh suy thoái nặng nề.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vận thiên không: Đầu đời lập nghiệp gặp cảnh suy thoái nặng nề.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Cháo các bác. Năm nay quả là một năm hung hiểm với em. Mà thu nhập từ cv kinh doanh thua lỗ triền miền thất thường trồi sụt hay gặp rủi ro chẳng ra đâu vào đâu. Mà với tình hình càng làm càng lỗ âm luôn vào vốn, toàn bộ cuộc sống em đang sống nhờ vào thu nhập thụ động. Em cảm thấy mình giống như 1 người đã về hưu rồi trong khi bạn bè cùng trang lứa năng nổ tháo vát đạt đc nhiều thành tựu.
-Tiền tiêu xài hàng ngày em nhớ vào lãi từ số tiền gửi bank. tiền cho thuê nhà
-Bds em đc thừa kế coi như em quên nó đi luôn, coi như ko có. 1 căn nhà 10 tỷ với một số bds đất nền biệt thự cũng khoảng 10 tỷ. Để 5-7 năm 20 tỷ nó lãi đc tàm 3-4 tỷ. Em sự tính ngâm từ giờ đến năm 4x-5x-6x tuổi luôn. Giữ lấy chứ ko bán. Sau này nếu em làm ăn có tiền em cũng xây nhà trên đất nền đó r cho thuê.

Em đang gặp rất nhiều vấn đề trong csong:
1. Sức khoẻ em ngày càng kém đi. Năm nay bị ốm rất nặng. Em khả năng phải đi phục hồi lại chức năng thính giác ^:)^ cơ thể hỏng hóc, rối loạn nội tiết. đau đầu, nằm mơ rất ác mộng linh tinh, đôi khi em thấy ảo giác nữa.
2. Hay bị bạn bè tình nhân lừa lọc xúi giục, ăn cắp ăn trộm, rêu rao bôi nhọ nói xấu, đố kỵ hãm hại. lợi dụng phản trắc. người dưới thì hay cãi ko thuận theo nên rất khó hợp tác. cuộc sống cô độc vì gần như ko có ai để tin tưởng.
3. Quen ai 1 thì 1 thời gian cũng lên đường chia tay. Cảm thấy tuổi này bạn bè cưới nhiều quá còn mình mãi vẫn chưa thấy gì cả. ngay cả 1 mối quan hệ ổn định, em cảm thấy có vẻ khó cưới đấy. mà thường em hay bị cô đơn trong những mối quan hệ ngoài xã hội. tình nhân ngoài mối tình đầu và ng em yêu 4 năm về trước ra, thì em ko thích ai cả.
4. Làm ăn sút kém, lỗ lã rủi ro quá nhiều. ko thấy gì sáng sủa thuận lợi trên con đường kinh doanh khả năng lại phải quay về làm công ăn lương. chưa kể mấy tháng rồi em còn bị chúng nó quỵt mất 30 triệu tiền thuê nhà nữa. ^:)^ rồi lại phải lên công an, công an đang phát lệnh truy nã tội lừa đảo, có hợp đồng làm đơn tố cáo, vì chúng nó trốn mất r.
5. Mặc dù tuổi còn rất trẻ và lúc trước em cũng từng có rất nhiều bạn bè, nhưng 3 năm gần đây lúc nào em cũng cảm thấy buồn bã cô đơn, tách biệt với xã hội, làm gì cũng luôn luôn 1 mình. bạn bè cũng ko còn mấy nữa.

Phải chăng do ảnh hưởng của thiên không quá mạnh. Khi mà mọi thứ đang dần dần xuống dốc, có phải ông trời đang "ngầm" gửi đến 1 thông điệp về những tính toán làm ăn và tính toán trong tình yêu của mình rồi sẽ dẫn đến một kết cục chỉ là một con số không, hơn nữa những cố gắng quá sức còn dẫn đến kết cục bi đát, mà để tránh cái kết đó chỉ còn "sống thuận theo ý trời" thôi phải ko ?

Trước giờ em luôn chống đối lại, và rồi khi em hiểu ra, em đón nhận tất cả, nhưng ko phải là niềm vui sướng hạnh phúc khi đón nhận, mà là nỗi buồn, là sự thất vọng chán nản đến cùng cực. Nó ko hẳn là sự tuyệt vọng, nó là sự căm phẫn. Khi tuổi trẻ bao nhiêu người đc vẫy vùng chọn lựa cuộc sống mà họ mong muốn, thì mình lại bị giam cầm thử thách dưới lưới trời "thiên không".

Cuối cùng thì em cũng quyết định lựa chọn:
1. Tạm thời ngưng cv kinh doanh và toàn bộ những hoạt động đầu tư mạo hiểm trong 2-3 năm. Để học hành nâng cao trình độ. Xây dựng các mối quan hệ. học hỏi kinh nghiệm trong cv chính.
2. Quyết định ko quá đòi hỏi về người đàn ông của mình. Yêu thương chấp nhận, cho dù là quá khứ tội lỗi, gd nghèo, nặng gánh lo toan, miễn là ng đó thương mình là đc. sau bao nhiêu cuộc tình đổ vỡ mới nhận ra "đời ko có gì hoàn hảo, đôi khi phải biết lùi một bước, đừng quá toan tính sâu cay để bước tới thềm hạnh phúc."
3. Cắt đứt toàn bộ mối quan hệ với lũ bạn bè rắn rết trong mấy năm nay, từ chối tất cả những cuộc vui có bia rượu, chất kích thích,đi quá khuya và những chỗ vắng vẻ nguy hiểm. chấm dứt toàn bộ những cuộc tình ái lăng nhăng qua đường cho vui. dành thời gian cho tôn giáo, học thuật, hoạt động lành mạnh.
Tập tin đính kèm
tamam.jpg (143.73 KiB) Đã xem 564 lần
Đầu trang

tony2312
Chính thức
Chính thức

Re: Vận thiên không: Đầu đời lập nghiệp gặp cảnh suy thoái nặng nề.

Gửi bài gửi bởi tony2312 »

Anh thấy em Ngọc còn trẻ nhưng lại post rất nhiều bài na ná nhau kiểu hận ông trời, hận bạn bè, hận tình nhân này nọ... Trước giờ anh có ý không muốn comment topic của Ngọc nhưng hôm nay có ý muốn khuyên em vài điều:

- Đầu tiên em đừng đổ cho con thiên không nói riêng hay ông trời nói chung. Nếu thật sự ông trời đày đọa em thì ko có chuyện mới qua 20 tuổi em đã được thừa kế khối tài sản hàng chục tỷ và thu nhập thụ động hàng chục triệu 1 tháng để em rảnh rỗi đánh chứng khoán như bây giờ đâu. Em muốn biết ai bị trời đày thì em cứ về bệnh viện tâm thần biên hòa, nhà dưỡng lão, trại trẻ mồ côi hay làng những người bị AIDS... mà xem sẽ thấy.

- Thứ hai, tuổi trẻ không lao động thì kiểu gì cũng sẽ bị ức chế tâm lý. Năng lượng của tuổi trẻ rất nhiều và nó cần được dùng vào một hoạt động cụ thể. Có người dùng năng lượng để đi làm, có người dùng để đi du lịch, có người dùng năng lượng để tham gia kinh doanh buôn bán. Em không đi làm chỉ ở nhà đánh chứng + thu tiền thuê nhà + kinh doanh qua loa thì năng lượng dư thừa của em rất nhiều. Bí hạ phá thượng, em luôn cảm thấy ức chế bất công và vì như vậy. Anh gợi ý nếu em ko muốn đi làm thuê thì thời gian rảnh em có thể đi tập thể dục để vừa nâng cao sức khỏe vừa giải tỏa năng lượng dư thừa của em. Còn tốt nhất theo anh thì em cứ xin đi làm. Có thể khoản tiền đi làm ko nhiều nhưng nó cho em 1 chỗ để em sử dụng năng lượng và kết giao bạn bè mới. Khoản tiền thuê nhà hàng tháng em cứ gửi ngân hàng hoặc đầu tư vô các quỹ lấy lãi. Nhìn thì có vẻ ít nhưng cứ để im 10 năm đến năm 32 tuổi em mở ra xem nó nhiều hay ít thật

- Thứ ba, em nói em bị bạn bè phản bội chơi xấu, đâm sau lưng. Nhân tình thì lừa gạt đào mỏ này nọ. Đầu tiên em phải dứt khoát cắt hết với nhưng ai đã lừa em. Sau đó mới bắt đầu xây dựng những mối quan hệ mới. Khi tìm bạn mới thì phải để ý đến môi trường em quen người ta và những người bạn hiện tại của người đó. Ví dụ em muốn tìm người yêu tốt nhưng em lại vào bar, vũ trường hay lên tinder, zalo thì xác suất dính phải người xấu là rất cao. Còn cụ thể cách xác định người tốt hay xấu thì mỗi người khác nhau, em phải tự dùng cảm nhận của mình để đánh giá một người. Trước giờ anh chưa thấy 1 lá số nào có toàn bạn xấu. Ai cũng phải có bạn tốt và bạn xấu song hành. Có người lừa mình thì sẽ có người giúp mình lúc khó khăn.

- Cuối cùng, kinh doanh ai cũng có lúc thua lỗ, ai mà tự hào vỗ ngực nói tôi đây kinh doanh ăn 100% là bốc phét cả. Quan trọng là sau thất bại em rút ra cái gì. Lấy ví dụ như em đầu tư chứng khoán đi. Năm ngoái vni tăng x2, anh thấy có ai trên này than khóc gì đâu. Năm nay thị trường sập thì tự nhiên tháng nào cũng có vài topic mọc lên nói thua lỗ chứng khoán rồi than khóc nhờ coi số xem có gỡ lại được không này nọ. Khi ăn thì là do mình tài giỏi nhưng khi thua là do ông trời chơi mình. Anh thấy tư duy như vậy sai lắm. Bản thân anh cũng từng có lúc kinh doanh và đầu tư thua lỗ (đợt tháng 4 rồi anh cũng mất một ít) nhưng anh vẫn thấy bình thường vì anh vẫn còn công việc khác để làm anh bận tâm.

Tóm lại, em còn trẻ, tư duy nên mở rộng ra hơn để thấy đời còn nhiều thứ để khám phá. Nếu em thấy cuộc sống hiện tại làm em bất mãn thì em có thể tự thay đổi ngay hôm nay. Từ bỏ đám bạn xấu, từ bỏ chứng khoán nếu thấy không thể ăn được... Chọn cho mình một lối sống khác lành mạnh hơn, đi ra ngoài nhiều hơn, chăm sóc bản thân mình tốt hơn, kiếm một công việc cụ thể mình yêu thích để làm, kết giao ngay với một vài bạn mới... Lựa chọn là của em và em đang nắm trong tay cuộc đời mình chứ không phải ông trời đâu em à.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vâng thôi em nghe lời anh đây ạ. Đến khổ cái vận thiên không này. ^:)^ mặc dù bất động sản nhà phố 10 tỷ hay bds mấy miếng đất nền biệt thự cũng 10 tỷ có dỡ ra để ăn uống gì đc đâu. chỉ biết để đó 5-7-10 hay 15-20 năm thì nó tăng giá lên kha khá thôi. Lúc đó thì mình cũng thuộc dạng chủ cả có 1 mớ.
còn tiền thuê nhà chắc em nghe anh ko đụng tới. để 10 năm sau lấy ra. chắc cũng có khoảng 2-3 tỷ. vậy cũng được. lúc đó bỏ ra tầm 500 triệu mua cái xe hơi. rồi mở 1 vài công ty thuê ng làm cũng ổn.

giờ em dẹp hết bạn bè tình nhân linh tinh rồi ba việc quá nguy hiểm rủi ro, tìm 1 công việc nào làm công ăn lương. em ko cần lương cao lời nhiều nữa anh à. em sợ lắm rồi.

may em ko dính hàng trăm triêu hay tiền tỷ như nhiều bạn bè em quen biết qua lýso. trời má còn 7 năm nữa em muốn lạy nó luôn quá ^:)^ con thiên không ơi tha cho tôi sống với.

sau này chọn vợ chọn chồng kỹ chút. gặp mệnh thiên không ko kiếp cô quả giống như cung phu em. nó phá 1 phát thôi em chết luôn.

bạn bè em mấy con chó đó nó đang đuổi giết em vì tiền. em cắt đứt hết quan hệ với bọn đó rồi anh ơi. quá ghê gớm cho em.
tony2312 đã viết: 12:59, 16/09/18 Anh thấy em Ngọc còn trẻ nhưng lại post rất nhiều bài na ná nhau kiểu hận ông trời, hận bạn bè, hận tình nhân này nọ... Trước giờ anh có ý không muốn comment topic của Ngọc nhưng hôm nay có ý muốn khuyên em vài điều:

- Đầu tiên em đừng đổ cho con thiên không nói riêng hay ông trời nói chung. Nếu thật sự ông trời đày đọa em thì ko có chuyện mới qua 20 tuổi em đã được thừa kế khối tài sản hàng chục tỷ và thu nhập thụ động hàng chục triệu 1 tháng để em rảnh rỗi đánh chứng khoán như bây giờ đâu. Em muốn biết ai bị trời đày thì em cứ về bệnh viện tâm thần biên hòa, nhà dưỡng lão, trại trẻ mồ côi hay làng những người bị AIDS... mà xem sẽ thấy.

- Thứ hai, tuổi trẻ không lao động thì kiểu gì cũng sẽ bị ức chế tâm lý. Năng lượng của tuổi trẻ rất nhiều và nó cần được dùng vào một hoạt động cụ thể. Có người dùng năng lượng để đi làm, có người dùng để đi du lịch, có người dùng năng lượng để tham gia kinh doanh buôn bán. Em không đi làm chỉ ở nhà đánh chứng + thu tiền thuê nhà + kinh doanh qua loa thì năng lượng dư thừa của em rất nhiều. Bí hạ phá thượng, em luôn cảm thấy ức chế bất công và vì như vậy. Anh gợi ý nếu em ko muốn đi làm thuê thì thời gian rảnh em có thể đi tập thể dục để vừa nâng cao sức khỏe vừa giải tỏa năng lượng dư thừa của em. Còn tốt nhất theo anh thì em cứ xin đi làm. Có thể khoản tiền đi làm ko nhiều nhưng nó cho em 1 chỗ để em sử dụng năng lượng và kết giao bạn bè mới. Khoản tiền thuê nhà hàng tháng em cứ gửi ngân hàng hoặc đầu tư vô các quỹ lấy lãi. Nhìn thì có vẻ ít nhưng cứ để im 10 năm đến năm 32 tuổi em mở ra xem nó nhiều hay ít thật

- Thứ ba, em nói em bị bạn bè phản bội chơi xấu, đâm sau lưng. Nhân tình thì lừa gạt đào mỏ này nọ. Đầu tiên em phải dứt khoát cắt hết với nhưng ai đã lừa em. Sau đó mới bắt đầu xây dựng những mối quan hệ mới. Khi tìm bạn mới thì phải để ý đến môi trường em quen người ta và những người bạn hiện tại của người đó. Ví dụ em muốn tìm người yêu tốt nhưng em lại vào bar, vũ trường hay lên tinder, zalo thì xác suất dính phải người xấu là rất cao. Còn cụ thể cách xác định người tốt hay xấu thì mỗi người khác nhau, em phải tự dùng cảm nhận của mình để đánh giá một người. Trước giờ anh chưa thấy 1 lá số nào có toàn bạn xấu. Ai cũng phải có bạn tốt và bạn xấu song hành. Có người lừa mình thì sẽ có người giúp mình lúc khó khăn.

- Cuối cùng, kinh doanh ai cũng có lúc thua lỗ, ai mà tự hào vỗ ngực nói tôi đây kinh doanh ăn 100% là bốc phét cả. Quan trọng là sau thất bại em rút ra cái gì. Lấy ví dụ như em đầu tư chứng khoán đi. Năm ngoái vni tăng x2, anh thấy có ai trên này than khóc gì đâu. Năm nay thị trường sập thì tự nhiên tháng nào cũng có vài topic mọc lên nói thua lỗ chứng khoán rồi than khóc nhờ coi số xem có gỡ lại được không này nọ. Khi ăn thì là do mình tài giỏi nhưng khi thua là do ông trời chơi mình. Anh thấy tư duy như vậy sai lắm. Bản thân anh cũng từng có lúc kinh doanh và đầu tư thua lỗ (đợt tháng 4 rồi anh cũng mất một ít) nhưng anh vẫn thấy bình thường vì anh vẫn còn công việc khác để làm anh bận tâm.

Tóm lại, em còn trẻ, tư duy nên mở rộng ra hơn để thấy đời còn nhiều thứ để khám phá. Nếu em thấy cuộc sống hiện tại làm em bất mãn thì em có thể tự thay đổi ngay hôm nay. Từ bỏ đám bạn xấu, từ bỏ chứng khoán nếu thấy không thể ăn được... Chọn cho mình một lối sống khác lành mạnh hơn, đi ra ngoài nhiều hơn, chăm sóc bản thân mình tốt hơn, kiếm một công việc cụ thể mình yêu thích để làm, kết giao ngay với một vài bạn mới... Lựa chọn là của em và em đang nắm trong tay cuộc đời mình chứ không phải ông trời đâu em à.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nhiều khi nghĩ ko biết nhỏ lớn giờ ở nhà đc thương yêu, bạn trai cũ dù ra xã hội nó là thằng ngang tàng thì ít ra nó cũng thương yêu che chở mình. +___+ em có biết làm cái đếch gì đâu mà lấy chồng đây. sức khoẻ sút kém quá em sợ ko đẻ đc nữa. 4 năm nay hễ động vào thằng nào là cuối cùng cũng lên đường chia tay. bạn bè nhân tình ra ngoài đời nó chỉ hại thôi sợ quá.

thôi chừng nào qua năm kỷ sửu 27 tuổi tính tiếp vậy.

mà nếu mình đã ko làm đc gì thì thôi cứ nghe anh khuyên. giữ số bds nhà cửa ấy 5-7-10-15 năm nó lên giá qua từng năm. tiền thuê nhà thì dồn lại đến năm 32 cũng có 2-3 tỷ 1 số tiền quá lớn.

giờ làm sao đi tìm việc mới làm cho ở nhà bớt nghĩ linh tinh do mình rảnh quá nên mới đi ăn chơi đây mà. rồi xem có thằng nào vừa biết đi làm vừa biết nấu cơm mẹ chồng ko đến nỗi ác hay ăn hại quá thì lấy thôi. ui giời nếu khó quá thì cho qua vậy.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”