Hữu duyên kính tìm các bậc tiền bối cao nhân luận giải dụng thần của lá số này với ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Anh1602
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hữu duyên kính tìm các bậc tiền bối cao nhân luận giải dụng thần của lá số này với ạ

Gửi bài gửi bởi Anh1602 »

Đây là lá số của em. Em cảm tạ mọi người rất nhiều ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Hữu duyên kính tìm các bậc tiền bối cao nhân luận giải dụng thần của lá số này với ạ

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Ls của bạn là thương quan sinh tài cách. Thương tài đều vượng. Thân nhược có kiêu sinh. Tài có kho. Ls đẹp. Hành vận cũng thuận lợi nữa. Có gì phải nghĩ ngợi đâu mà hỏi?
Bạn chắc là xinh lắm. Nét có duên hơi buồn?
Đầu trang

Anh1602
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hữu duyên kính tìm các bậc tiền bối cao nhân luận giải dụng thần của lá số này với ạ

Phuc250585 đã viết: 08:39, 18/09/18 Ls của bạn là thương quan sinh tài cách. Thương tài đều vượng. Thân nhược có kiêu sinh. Tài có kho. Ls đẹp. Hành vận cũng thuận lợi nữa. Có gì phải nghĩ ngợi đâu mà hỏi?
Dạ, em cảm tạ bác nhiều nhiều ^^
Ai nhìn vào mặt em cũng hỏi có chuyện gì buồn vậy, mà cũng có người khen xinh (tuy em không tin lắm ^^).

Bác cho em hỏi mình nên lấy dụng thần là Ấn/ Kiêu, Hỷ thần là Thực/ Thương đúng không ạ?
Với lại Đại Vận năm 24- 33 là Quý Hợi thì vẫn dùng Ấn/ Kiêu làm dụng thần hay dùng cái khả vậy bác?
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Anh1602 đã viết: 11:20, 18/09/18
Phuc250585 đã viết: 08:39, 18/09/18 Ls của bạn là thương quan sinh tài cách. Thương tài đều vượng. Thân nhược có kiêu sinh. Tài có kho. Ls đẹp. Hành vận cũng thuận lợi nữa. Có gì phải nghĩ ngợi đâu mà hỏi?
Dạ, em cảm tạ bác nhiều nhiều ^^
Ai nhìn vào mặt em cũng hỏi có chuyện gì buồn vậy, mà cũng có người khen xinh (tuy em không tin lắm ^^).

Bác cho em hỏi mình nên lấy dụng thần là Ấn/ Kiêu, Hỷ thần là Thực/ Thương đúng không ạ?
Với lại Đại Vận năm 24- 33 là Quý Hợi thì vẫn dùng Ấn/ Kiêu làm dụng thần hay dùng cái khả vậy bác?
Thân nhược rõ như vậy thì dụng thần hầu như ko thay đổi. Nó thể hiện ở cái tính cách kiên định ít thay đổi của bạn.
Bạn hỏi mắc cười quá. Bạn định dùng ấn kiêu để nấu món gì á. :))
Đầu trang

Anh1602
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bạn hỏi mắc cười quá. Bạn định dùng ấn kiêu để nấu món gì á. :))
[/quote]
Aaaaa, thật là em mới ngâm cứu tứ trụ thôi, nên còn gà mờ lắm luôn. nhưng lại muốn xem dụng thần của mình để tốt cho đường nghiệp lẫn tài. Bác giúp em với ạ.
Nhưng mà Ấn Kiêu nấu món gì nghĩa là sao vậy bác
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Anh1602 đã viết: 12:43, 18/09/18 Bạn hỏi mắc cười quá. Bạn định dùng ấn kiêu để nấu món gì á. :))
Aaaaa, thật là em mới ngâm cứu tứ trụ thôi, nên còn gà mờ lắm luôn. nhưng lại muốn xem dụng thần của mình để tốt cho đường nghiệp lẫn tài. Bác giúp em với ạ.
Nhưng mà Ấn Kiêu nấu món gì nghĩa là sao vậy bác
[/quote]
Chỉ là câu nói đùa thôi bạn đừng bận tâm. Quí nhược dụng kim thủy. Bạn làm nghề gì ?
Đầu trang

Anh1602
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chỉ là câu nói đùa thôi bạn đừng bận tâm. Quí nhược dụng kim thủy. Bạn làm nghề gì ?
[/quote]

Dạ em chưa có công việc ổn định. Dự tính của em phát triển theo nghề dạy học, dạy tiếng Việt cho người nước ngoài, với em cũng muốn sau này mở trung tâm dạy ngôn ngữ khác nữa. Mà em cũng muốn học thêm về quản lí nhân sự. Nếu được em muốn làm cả 2 ngành này luôn ấy ^^
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Anh1602 đã viết: 13:35, 18/09/18 Chỉ là câu nói đùa thôi bạn đừng bận tâm. Quí nhược dụng kim thủy. Bạn làm nghề gì ?
Dạ em chưa có công việc ổn định. Dự tính của em phát triển theo nghề dạy học, dạy tiếng Việt cho người nước ngoài, với em cũng muốn sau này mở trung tâm dạy ngôn ngữ khác nữa. Mà em cũng muốn học thêm về quản lí nhân sự. Nếu được em muốn làm cả 2 ngành này luôn ấy ^^
[/quote]
:-bd
Đầu trang

Anh1602
Mới gia nhập
Mới gia nhập

[/quote]
[/quote]
Em đọc một số trang xem ls em, người ta nói nên đi làm công ăn lương, không nên kinh doanh, nhưng can Quý thủy có trang nói hợp kinh doanh.
Tính em nó ương ương sao í ạ, không thích làm cv nào bó buộc thời gian nên em chọn đi dạy, hihi. Vậy có hợp với ls này không bác
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Anh1602 đã viết: 19:53, 18/09/18 Dạ em chưa có công việc ổn định. Dự tính của em phát triển theo nghề dạy học, dạy tiếng Việt cho người nước ngoài, với em cũng muốn sau này mở trung tâm dạy ngôn ngữ khác nữa. Mà em cũng muốn học thêm về quản lí nhân sự. Nếu được em muốn làm cả 2 ngành này luôn ấy ^^
[/quote]
Em đọc một số trang xem ls em, người ta nói nên đi làm công ăn lương, không nên kinh doanh, nhưng can Quý thủy có trang nói hợp kinh doanh.
Tính em nó ương ương sao í ạ, không thích làm cv nào bó buộc thời gian nên em chọn đi dạy, hihi. Vậy có hợp với ls này không bác
[/quote]
Rất hợp luôn. ;)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”